TIN TÀI TRỢ.

Làm đẹp

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.96K Lượt đọc
  • 20 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 971 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

mình được tặng 1 hộp kem Future Perfect của hãng Estee Lauder nhưng ko hiểu tác dụng như thế nào , ai biết chỉ cho mình với ,ah, hãng này có loại kem nào làm thu nhỏ lỗ chân lông ko, mình đang o nước ngoài , mà vốn tiêng Anh của mình lại quá ít ỏi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 141 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi
    mình được tặng 1 hộp kem Future Perfect của hãng Estee Lauder nhưng ko hiểu tác dụng như thế nào , ai biết chỉ cho mình với ,ah, hãng này có loại kem nào làm thu nhỏ lỗ chân lông ko, mình đang o nước ngoài , mà vốn tiêng Anh của mình lại quá ít ỏi
    Kem thì không có loại nào làm nhỏ lỗ chân lông đâu mà phải là nước hoa hồng cơ. Tuỳ hãng sẽ có tên khác nhau, nhưng cứ nói là toner thì ai cũng biết. Chúc bạn có làn da mịn màng nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 971 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sikatun
    Kem thì không có loại nào làm nhỏ lỗ chân lông đâu mà phải là nước hoa hồng cơ. Tuỳ hãng sẽ có tên khác nhau, nhưng cứ nói là toner thì ai cũng biết. Chúc bạn có làn da mịn màng nhé.
    nhưng khi mình ra hãng thì họ đưa rất nhiều sản phẩm , mà vốn tiếng anh của mình lại kém qua, nên mình chỉ biết ngậm ngùi ra về thôi , mình ko phải là dân bản xứ nên khổ thế đấy
    • CUNKIEN Khách
    Chào các Mẹ, mình cũng có một bí quyết làm đẹp muốn chia sẻ với các mẹ. Rất đơn giản, dễ làm đó là hỗn hợp mật ong rừng, phấn hoa, sữa ong chúa theo tỷ lệ: 5.1.0,5 Nghĩa là 500 ml mật ong pha với 1 lạng phấn hoa và 50 gram sữa ong chúa. Mỗi lần dùng chỉ cần 1 thìa cà phê hỗn hợp này là đủ.
    Mình đang sử dụng bí quyết này và thấy rất hiệu quả.
    Chúc mẹ nào cũng xinh đep.
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Mình đã dùng bộ sản phẩm thu nhỏ lỗ chân lông của CLINIQUE, rất được
    Từ rửa mặt đến kem đặc trị, mặt nạ, rồi kem vùng chữ T: tóm lại là bạn hỏi loại pure minimizer; T-zone minimizer; mask; cleaner. Mình nhớ tên ko chuẩn xác hết đâu, sẽ về tìm xem còn bao bì gì ko thì sẽ post lên cho bạn.
    Mẹ nào dùng loại này tư vấn thêm đi, quên nhiều rồi.
    • Đã bị khóa
    • 13 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,576 Bài viết

• 640 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CUNKIEN
    Chào các Mẹ, mình cũng có một bí quyết làm đẹp muốn chia sẻ với các mẹ. Rất đơn giản, dễ làm đó là hỗn hợp mật ong rừng, phấn hoa, sữa ong chúa theo tỷ lệ: 5.1.0,5 Nghĩa là 500 ml mật ong pha với 1 lạng phấn hoa và 50 gram sữa ong chúa. Mỗi lần dùng chỉ cần 1 thìa cà phê hỗn hợp này là đủ.
    Mình đang sử dụng bí quyết này và thấy rất hiệu quả.
    Chúc mẹ nào cũng xinh đep.
    Để ăn hay là bôi hả bạn ơi??? Sử dụng như thế nào, tần xuất/tuần? Pls
    • CUNKIEN Khách
    Mình thường dùng để bôi mặt. Một tuần làm khoảng 2 lần. Mỗi lần từ 15-20 phút.
    Khi bạn uống nước hoa quả, bạn cũng có thể pha 1 thìa cà phê vào. Uống thứ này đặc biệt tốt cho phụ nữ đó.
    • 105 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Mẹ CunKien cho mình hỏi mua mật ong, phấn hoa và sữa ong chúa ở đâu thì tốt nhất, không sợ hàng giả.
    • CUNKIEN Khách
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Me cua Ti Orro
    Mẹ CunKien cho mình hỏi mua mật ong, phấn hoa và sữa ong chúa ở đâu thì tốt nhất, không sợ hàng giả.
    Mình mua sản phẩm của công ty Ong, có cửa hàng tại C9, Tập thể Nam Thành Công ( Trên đường Nguyên Hồng ).

Để mình kiểm tra lại chính xác địa chỉ và số điện thoại của cửa hàng đó rồi báo lại cho mẹ của Ti Orro nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongvi
    Bạn ơi, Future Perfect của bạn là moisturizer hay eye cream hay là loại gì khác? Dòng Future Perfect của EL dùng cho "người cao tuổi" nên hợp với da khô, có tác dụng chống nhăn, và giá tiền thì đắt lè lưỡi! Hihihi... Làm nhỏ lỗ chân lông không phải là chức năng của toner mà là serum hoặc essence.
    • H&A
      Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 1,383 Bài viết

• 7,231 Được cảm ơn

chi ạ,loại kem này dùng để chống nhăn chị ạ. Nếu gần 30 thì hẳn dùng còn nếu chị còn trẻ thì nên xài dòng sp khác chị nha.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 971 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Me HyLam
    Bạn ơi, Future Perfect của bạn là moisturizer hay eye cream hay là loại gì khác? Dòng Future Perfect của EL dùng cho "người cao tuổi" nên hợp với da khô, có tác dụng chống nhăn, và giá tiền thì đắt lè lưỡi! Hihihi... Làm nhỏ lỗ chân lông không phải là chức năng của toner mà là serum hoặc essence.
    trời ơi , mình năm nay mới có 27 tuổi thôi, mình nghe nói dùng kem chống nhăn sớm quá thì sau này khi về già da mặt mình sẽ vô phương cứu chữa với các loại kem chống nhăn phải ko
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

Em ơi, không hẳn là vô phương cứu chữa đâu mà nếu còn trẻ xài kem chống nhăn thì dễ bị nổi mụn thôi. 27 tuổi thì em xài Idealist của Estee Lauder nhé!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 971 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

Em ơi, không hẳn là vô phương cứu chữa đâu mà nếu còn trẻ xài kem chống nhăn thì dễ bị nổi mụn thôi. 27 tuổi thì em xài Idealist của Estee Lauder nhé!
    cám ơn mẹ Hy Lam nhiều nhé, ngày mai em sẽ đi mua liền ,vì đang trong thời gian nghỉ tết mà, những nửa tháng cơ đấy , ở nhà chẳng có việc gì làm , buồn thúi ruột , nhưng chị có biết sản phẩm nào của hãng này làm thu nhỏ lỗ chân lông ko ah? , em chỉ nghiện sản phẩm của hãng này thôi , trước đây em dùng sản phẩm repainight(em ko nhớ chính xác tên gọi như thế nào, đại để là sửa chữa ban đêm gì gì đó ) , theo chị tuổi em có nên dùng ko ah?
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 486 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cho mình hỏi một chút, hôm trước mình có đọc được bài của các mẹ nói về một loại sản phẩm để bôi mặt và có tác dụng đẩy các tế bào chết ra, bây giờ mình tìm không thấy bài đó nữa. Có ai biết thì cho mình xin tên sản phẩm với. Cảm ơn các mẹ nhiều.
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

@phuongvi: Em dùng SRM+Toner+Night Repair+Idealist+Eye Cream nhé! Night Repair dùng cho mọi lứa tuổi.

@Pham Hai Dung: Bộ kem tẩy tế bào chết là Micro Dermabrasion. Hầu như bây giờ hãng nào cũng có ra loại này. Review tốt thì có L'Oreal, Mary Kay, Olay, Estee Lauder, và Lancome. Có 2 cách, 1 là chemical:dùng hoá chất để hoà tan tế bào chết; 2 là mechanical: dùng hạt nhỏ để mài cho tế bào chết rơi ra. Cả 2 cách đều kích thích tầng dưới cùng của da tạo tế bào mới. Tên SP của L'Oreal là ReNovish và ReFinish, theo trình tự cách 1 và 2.
    • Thành viên Webtretho
    • 14 năm
    • 486 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

@phuongvi: Em dùng SRM+Toner+Night Repair+Idealist+Eye Cream nhé! Night Repair dùng cho mọi lứa tuổi.

@Pham Hai Dung: Bộ kem tẩy tế bào chết là Micro Dermabrasion. Hầu như bây giờ hãng nào cũng có ra loại này. Review tốt thì có L'Oreal, Mary Kay, Olay, Estee Lauder, và Lancome. Có 2 cách, 1 là chemical:dùng hoá chất để hoà tan tế bào chết; 2 là mechanical: dùng hạt nhỏ để mài cho tế bào chết rơi ra. Cả 2 cách đều kích thích tầng dưới cùng của da tạo tế bào mới. Tên SP của L'Oreal là ReNovish và ReFinish, theo trình tự cách 1 và 2.
    Cám ơn bạn nhiều nhé. Quả thật là từ trước đến giờ mình tự tin với da của mình lắm chẳng bao giờ dùng đồ dưỡng da gì cả,bây giờ đến tuổi cần phải làm mới lại rồi.
    • Thành viên tích cực 2015
    • 14 năm
    • 108 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    A` em bắt được Mẹ Hy Lam ở đây rồi. Chị ơi chị có nhận được email em gửi cho chị không? mà sao em không thấy chị trả lời. Em muốn hỏi chị về sản phẩm của Origins.
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 971 Bài viết

• 126 Được cảm ơn

chị ơi chị nói rõ cho em cách sử dụng từng sản phẩm với, ah chị ơi hãng Mary Kay chị dùng có được ko chị , em thấy bên em quảng cáo rầm rộ quá trời
    • Thành viên Webtretho
    • 16 năm
    • 4,313 Bài viết

• 2,129 Được cảm ơn

@thucha: Em ơi chị có nhận được gì của em đâu??? Hay là em nhắn tin cho chị đi nhé.

@phuongvi: Có thật là em không biết không? Theo thứ tự y như chị ghi đó! SRM,toner,night repair, moisterizer, eye cream là xong. SRM thì làm ướt mặt rồi nặn kem ra tay, xoa xoa rồi bôi lên mặt, xong rửa lại bằng nước lạnh. Sau đó lấy miếng bông gòn thấm toner và bôi lên mặt. Tiếp theo là bơm night repair ra rồi cũng bôi lên mặt. Kem moisterizer thì cũng... bôi lên mặt luôn. Hehehe... Còn kem mắt thì dùng ngón tay giữa và đeo nhẫn bôi theo chiều ngang lên hai mí mắt trên và dưới, sau đó dùng đầu ngón tay ấn ấn vào đuôi mắt và dọc thái dương. Hết!

Mary Kay chuyên bán hàng qua mạng. Nói chung là cũng lâu đời và có uy tín. Nhưng mà giá cả cũng không rẻ gì. Nếu so với Avon thì Avon được yêu thích hơn Mary Káy. Chị không thể nói hãng nào tốt hơn vì trước hết là chụ chưa bao giờ dùng. Thứ nhì là skin care thì phải phù hợp với da mặt. Nếu không hợp thì dù có nổi tiếng, đắt tiền cỡ nào cũng không nên xài.
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2