TIN TÀI TRỢ.

Làm hồng môi nàoo~ c nào áp dụng thành công rồi thì vào chia sẻ nha

• 2.69K Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythuymoon Xem bài viết
    môi e cũng thâm lắm lại còn nẻ nhiều chảy cả máu nữa nhưng giờ hết nẻ rồi...môi cũng hồng k bị thâm kể cả k bôi son dưỡng luôn
    Bí quyết j chia sẻ vs mn đi b

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e bôi thuốc mỡ tra mắt lên môi với cả viền môi mỗi tối, loại tetracyclin 1% ý (mà e nghĩ loại thuốc mỡ tra mắt nào cũng đc hì). sáng dậy lau nhẹ bằng khăn mặt cho bong hết lớp da chết
    e bôi nthế vài ngày là hết nẻ với lại môi cũng đỡ thâm xong dùng vaseline dưỡng ẩm hàng ngày
    giờ môi hết hẳn nứt nẻ lại hồng hào thích lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim.Dld Xem bài viết
    Tình hình là môi e nhạt màu từ bé :"< Bây giờ nhìn chung là bợt bạt, thâm nhẹ, môi trên thâm hơn môi dưới, viền môi dưới thâm đậm hơn chút. E nẻ lắm nên lớp 5 đã dùng son dưỡng r. Lên cấp 2 tự ti qá nên dùng dưỡg màu nhẹ. E dùng son như ăn, nhanh thì 1 tháng/thỏi, lâu thì 3 tháng. E dùng hổ lốn nhiều loại lắm vì k thực sự ưng cái nào. Bây giờ sau hơn 6 năm mua son e k mua nữa, tự làm cho yên tâm vì e nghi môi e bây h thâm hơn trc đây nhiều do son. E mày mò các cách trị thâm môi nhiều feedback tốt để thử: 1. Dầu hạnh nhân ddừa d oliu d castor d gấc vita E,A,D mật ong tinh dầu bạc hà ==> cho vào chai lăn 10ml làm serum trị thâm môi. Gần 2 tuần r chưa thấy chuyển biến. E sẽ kiên trì hết lọ này xem sao. 2. Tẩy da chết môi. Đánh răng tiện thể cạ nhẹ. Xong môi rất mềm, đỏ và bóng :"> bôi dưỡng ngay lập tức. 3. Uống nhiều sữa. Tầm 1lít sữa tươi/ngày. E dính vs sữa từ bé đến h rùi. 4. E thấy 1 c bên ******* bảo dùng rau sam giã lấy nước bôi làm môi ĐỎ ạ. Có ai thử thành công chưa ạ? E cũng muốn thử mà chả biết rau sam ở đâu =..= Còn cách nào làm hồng môi tự nhiên thì các c vào chia sẻ đi ak

E cho chị hỏi công thức làm serum dưỡng môi được ko em? Có link càng tốt. Tks e nhìu
    • 15 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Có chị nào thích son handmade 3 màu này của em k ạ )))
    Màu cam Võ Tắc Thiên yêu lắm :XXXX

image
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đang dùng 1 chai serum của korea! Dc bà chị vợ giám đốc của công ty đối tác tặng! dùng rất thích, mềm cả cải thiện hồng môi đáng kể! Son môi mình thường dùng của dior loại nhiều dưỡng, bởi mình sợ dùng hàng ko rõ nguồn gốc ở ngoài, nhiều chì và dễ làm thâm môi, môi mình khá là nhạy cảm, dùng son ko rõ nguồn gốc dù chỉ 1 ngày thôi, tối về rửa mặt mũi, lau son đi là nhìn ko khác gì con chết trôi!, giờ thì ko cần son môi cũng hồng hào ko kém. Mình tìm ko thấy chỗ để up hình cho chị em tham khảo!
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuythuymoon Xem bài viết
    e bôi thuốc mỡ tra mắt lên môi với cả viền môi mỗi tối, loại tetracyclin 1% ý (mà e nghĩ loại thuốc mỡ tra mắt nào cũng đc hì). sáng dậy lau nhẹ bằng khăn mặt cho bong hết lớp da chết
    e bôi nthế vài ngày là hết nẻ với lại môi cũng đỡ thâm xong dùng vaseline dưỡng ẩm hàng ngày
    giờ môi hết hẳn nứt nẻ lại hồng hào thích lắm
    Môi m cũng thâm lắm.do dùng son tg dài.giờ sợ k jám dùng nữa nhug môi thâm quá.thử áp dụng theo.cách của b xem có cải thiện hơn dk k chứ nhìn môi mà như miếng thịt chó ấy.buồn ghê gớm.nhưng b dùng thấy môi hồng lên à?
    • 128 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Dùng son dưỡng handmade, son màu ko bị thâm môi đâu m mua cuae naran's house thấy cũng dc màu đẹp rẻ mà ko thấy thâm môi bao giờ
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mấy chị dsùng bơ shea ý mua nguyên chất bôi , em bôi đc 1 tháng r môi có hồng mềm bớt thâm nhưng pải tấy tbc môi 1 tuần 3 lần cơ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tranngocyenna
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini_lady Xem bài viết
    em cũng bị môi thâm, cũng áp dụng thoa dầu oliu, dầu gấc và mật ong rồi. Thấy môi có sáng màu hơn nhưng không hết thâm hoàn toàn. Em mới bắt đầu làm theo cách này, kết quả là hết thâm hẳn :
    -đắp mặt nạ cho môi:mua vitamin C về nghiền ra, sau khi tẩy TBC bằng dầu dừa và đường thì thoa Vitamin C lên môi và đắp 1 lát chanh lên, để khoảng 30' . Những lần đắp đầu. da môi sẽ khô và bong chóc ( có lẽ nhờ vậy mà hết thâm?) nhưng màu môi sáng lên rõ rệt. Môi đỏ chót Chị nào bị khô môi thì cân nhắc trước khi đắp nhé!
    - dưỡng môi: em không có sáp ong or shea butter nên cứ trộn dầu hạnh nhân+dầu dừa+dầu oliu+dầu gấc+mật ong+nước cốt chanh vào 1 hộp nhỏ để tủ lạnh dùng dần.
    - Tẩy TBC: bằng dầu dừa+đường or kem đánh răng.
    - Uống: nhiều nước. Sáng dậy chưa ăn gì thì uống 1 ly chanh mật ong ấm.
    - Tập thể dục: TTD giúp cơ thể tuần hoàn máu tốt nên môi cũng hồng hào hơn. Và TTD riêng cho môi. search google yoga cho đôi môi có hướng kỹ đó chị!
    Chúc chị có môi hồng xinh!
    Vitamin c dạng viên đc k hay dang xủi ạ
    comment by WTT mobile view
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cách này thì môi chỉ hồng vào một khỏang thời gian nhất định thôi ạ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Lấy bột quế với mật ong và đường mà tẩy , hiệu quả tốt lém nè!!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

làm gì thử đc hả bạn, son nào cũng có chì thì nó mới lên màu đc chứ chẳng qua là những hãng son nổi tiếng thì ngta cho lượng chì ko vượt mức quy định thôi
  • Trang 5/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 4
  • 5