TIN TÀI TRỢ.

Làm hồng môi nàoo~ c nào áp dụng thành công rồi thì vào chia sẻ nha

• 2.69K Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 15 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

chị ơi cách thử này không hẳn đúng đâu.như ngày xưa nhà hàng xóm nhà em có nuôi ong, hàng năm có thu hoạch thì nhà em sang xem họ thu hoạch tiện thể mua mật luôn.
    vì ong này ăn phấn hoa nhãn và cây linh tinh nên mật loãng hơn so với 1 số mật ong khác. nhưng đảm bảo là em nhìn tận mắt họ làm nên không thể pha được.về thả vào nước vẫn tan như thường
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 126 Bài viết

• 140 Được cảm ơn

Trên diễn đàn skincaretalk có nhiều bạn khuyên dùng vitamin C serum để làm hồng môi lắm. Hồi xưa mình cũng thử và cũng thấy có tác dụng nhưng do lười biếng nên chẳng làm nữa. Chỉ cần 1 giọt serum thôi rồi sau đó bôi son dưỡng lên để không bị khô.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 92 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

mình search trên mấy web nước ngoài thì họ bảo bôi nước ép từ củ cải đỏ 1 thời gian là môi sẽ hồng hơn đó. Mình chưa thử vì lười ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 10 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em dưỡng môi thế này ạ?
    - Tối đánh răng xong dùng khăn bông chà chà nhẹ tẩy tế bào chết. Môi sẽ căng đỏ lên. Tất nhiên chỉ được 1 lúc.
    - Dùng mật ong, cốt chanh, hoặc dầu dừa, dầu oliu bôi lên môi để qua đêm. Em tiện cái gì dùng cái ấy. Các chị chú ý đừng để dầu oliu dây ra mép trên nhiều quá nhé. Nó làm dài ria đấy ạ hihi.
    - Uống nhiều nước. Da mặt em không đẹp nên dạo này đang tích cực uống nước bí đao. Em xay sống, pha nước lọc, cho thêm tý đường uống cả ngày. Thanh lọc cơ thể, dưỡng da luôn.
    - Nếu có thoa son thì phủ một lớp dưỡng ở dưới. Em toàn dùng dầu dừa hay oliu để dưỡng. Tối về phải tẩy trang vùng môi thật sạch + tẩy da chết luôn.

Cách của em đơn giản thế thôi. Trộm vía chưa bao giờ bị khô môi cả ngay cả khi trời khô hanh
    Các chị thử áp dụng xem nhé, kể cả không hồng lên thì môi cũng mềm mềm sờ thích cực :3
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

em cũng bị môi nhạt như mẹ nó này nhưng không bị thâm nên hay bôi son dưỡng môi ạ cho nó hồng hào tí
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 278 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

mình thì bị môi thâm nhẹ, chỉ đỏ ở giữa môi. mua son về chẳng mấy khi được ưng ý. mình tự làm son dưỡng môi, sau 2 tuần thấy môi nhạt thâm và hồng dần, nẻ thì mình không bị nhưng dùng son thì môi mướt lắm
    sáp ong nấu tan trộn với unrefined shea butter + extra virgin olive oil + mật ong + dầu quế + dầu dừa + dầu gấc + vitamin E. Mỗi thứ 1 xíu thôi là có 1 thỏi son dưỡng môi tốt rồi. dầu quế làm hồng môi rất tốt.
    mẹ miinhf thì dưõng bằng bột nghệ với sữa tươi, cũng rất hồng hào.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 41 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini_lady Xem bài viết
    em cũng bị môi thâm, cũng áp dụng thoa dầu oliu, dầu gấc và mật ong rồi. Thấy môi có sáng màu hơn nhưng không hết thâm hoàn toàn. Em mới bắt đầu làm theo cách này, kết quả là hết thâm hẳn :
    -đắp mặt nạ cho môi:mua vitamin C về nghiền ra, sau khi tẩy TBC bằng dầu dừa và đường thì thoa Vitamin C lên môi và đắp 1 lát chanh lên, để khoảng 30' . Những lần đắp đầu. da môi sẽ khô và bong chóc ( có lẽ nhờ vậy mà hết thâm?) nhưng màu môi sáng lên rõ rệt. Môi đỏ chót Chị nào bị khô môi thì cân nhắc trước khi đắp nhé!
    - dưỡng môi: em không có sáp ong or shea butter nên cứ trộn dầu hạnh nhân+dầu dừa+dầu oliu+dầu gấc+mật ong+nước cốt chanh vào 1 hộp nhỏ để tủ lạnh dùng dần.
    - Tẩy TBC: bằng dầu dừa+đường or kem đánh răng.
    - Uống: nhiều nước. Sáng dậy chưa ăn gì thì uống 1 ly chanh mật ong ấm.
    - Tập thể dục: TTD giúp cơ thể tuần hoàn máu tốt nên môi cũng hồng hào hơn. Và TTD riêng cho môi. search google yoga cho đôi môi có hướng kỹ đó chị!
    Chúc chị có môi hồng xinh!
    trời ơi, bạn ơi. hno mình làm theo mà sợ chết khiếp. mình đắp vtm c đã nghiền lên môi, sau đó đặt 1 lát chanh lên, chưa đầy 10 giây môi xót kinh khủng ( mà môi mình k hề nẻ vì đêm mình thường bôi dưỡng, sáng hôm sau đều đi một ít da chết đã mềm, lấy đi dễ dàng), sợ quá mình rửa ngay lập tức thì thấy môi như kiểu bỏng nhẹ, vì sau khi rửa nc toàn bộ lớp da môi bên ngoài của mình bị bong hoàn toàn, môi cực gì xót mặc dù có đỏ ra chút. thực sự là lúc ấy hoảng lắm T.T
    bạn nào định áp dụng cách này nhớ cẩn thận trc, kẻo như mình thì sợ lắm (có lẽ do da môi mình mỏng chăng?)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước kia môi mình cũng bị thâm nhu bạn, mình được người ta mách là đắn carot len môi thi sẽ hết thâm, minh thử đắp thi nó cứ rớt hoài.. do mình ngồi học.. mình gét ứa nên xay carot với sữa tươi uống lun, dễ uống mà ngon lắm... đc 1 tg môi mình hồng lên trông thấy căng mọng nữa, sung sướng lu.... nhưng khổ cái có tác dụng phụ là tóc mình trở lên xơ xác.. lên mạng tìm thủ thì hình như thữa vitamin a thì tóc sẽ bị xơ huhu... minh không giám uốn nữa đc 1 thời gian thì môi lại thâm ui!!! không bít uống bao nhaai carot 1 ngày thì đủ nhỉ
    • 10 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

mình dùng dầu dừa bạn a,ngày nào cũng bôi vài lần,cá nhân mình thấy môi hồng,đến mức BF còn bảo sao dạo này môi e hồng thế.hjj
    • 7 năm
    • 91 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

mình bôi dầu dừa thấy màu môi tái lại mới ghê chứ, haizzz, sẵn tiện mới đc cho hũ mật ong, mỗi tối lấy bôi thử xem có hồng lên tí nào ko, kaka.
    • 281 Bài viết

• 480 Được cảm ơn

Nói chung là cách nào dưỡng môi mình thấy đều được hết á. Vì có thời dùng coconut oil, rồi shea butter mà vẫn cho kết quả như nhau. Ăn thua là phải kiên trì
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 27 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nhim.Dld Xem bài viết
    Lipice thâm môi nhiều người kêu lắm c. An toàn nhất là tự làm son c ah. Làm dễ lắm c google là ra cả cách làm cả chỗ bán nguyên liệu. Lười thì đi mua son handmade, hoặc bôi dầu dừa/ olive/ hạnh nhân, vita E... c ạ. E tự làm cả son dưỡng cả son màu, làm cả serum dùng 2 tuần mà chả thấy j kả. Như ngta thì đã thấy đỡ r đấy mà e thì =..=" chán ghê
    môi em lcú trước là môi son, nhưng vì dùng Lipice, ma jo môi thâm đen, Lipice là nổi hận của em.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 278 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Mọi người chịu khó thoa dầu gấc lên môi mỗi tối cũng hồng môi lên nhiều lắm! Mình làm thấy thay đổi khá rõ. Dầu gấc mình tự làm chứ không dùng dầu gấc mua bên ngoài.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 105 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Mình được cái môi cũng tự nhiên nhưng gần đây mình có bôi dầu dừa tự làm vào buổi tối trước khi đi ngủ thì thấy môi đỏ như bôi son dưỡng màu và trong mọng hơn. Bạn thử áp dụng xem. Mình chânẳ bao giờ dùng son cả, trước kia cũng mua thỏi son dưỡng nhưng đến gần 3 năm rồi mà vẫn còn nguyên . Cứ áp dụng biện pháp tự nhiên cho lành
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 39 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi adamas Xem bài viết
    Mọi người chịu khó thoa dầu gấc lên môi mỗi tối cũng hồng môi lên nhiều lắm! Mình làm thấy thay đổi khá rõ. Dầu gấc mình tự làm chứ không dùng dầu gấc mua bên ngoài.
    Bạn ơi, dầu gấc bạn tự làm thế nào, không biết mình có thể sử dụng viên uống dầu gấc mua ở tiệm thuốc tây được không nhỉ? Cảm ơn bạn.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 278 Bài viết

• 213 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi zonzuong Xem bài viết
    Bạn ơi, dầu gấc bạn tự làm thế nào, không biết mình có thể sử dụng viên uống dầu gấc mua ở tiệm thuốc tây được không nhỉ? Cảm ơn bạn.
    Dầu gấc tự làm đơn giản mà rẻ lắm b ạ.
    Nếu b có thời gian thì b làm sẽ dùng đc nhiều việc hơn. Còn không thì mua của VINAGA cũng được. Mình thấy nhiều chị vẫn dùng của Vinaga để dưỡng da mà.
    Cách làm dầu gấc thế này b nhé:
    1. gấc chọn quả thật chín, bổ lấy phần hạt. Xếp hạt gấc lên đĩa/mặt phẳng sạch ở nơi thoáng gió (mùa đông mình k mở cửa sổ nên cho vào bếp và bật quạt ù ù, , nếu b ở miền nam thì phơi trong bóng râm, tránh nắng nhé!) chờ hạt gấc se khô lại, sờ không còn dính tay nữa là được.
    2. Bóc màng gấc và hạt gấc để riêng. Băm nhỏ màng gấc, băm càng nhỏ càng tốt.
    3. B cần 1 chảo/nồi khô, sạch và dầu ăn (dầu mè, dầu đậu phộng, dầu olive, đậu nành, hạt cải,...đều được, mình dùng dầu Simply). Mình làm theo tỉ lệ: 500gr màng gấc:1l dầu ăn. Cho dầu ăn vào chảo. Chờ dầu ấm thì cho gấc băm vào. Để lửa ở mức gần nhỏ nhất, phải dưới 60 độ C. Nhiệt độ cao quá 60 độ C sẽ làm gấc bị ôxi hóa làm mất màu và mất chất.
    4. Đun cho đến khi thấy gấc teo quắt, cứng lại và chuyển màu tối sẫm thì tắt bếp. Chờ dầu nguội dùng vá lọc dầu cho vào chai thủy tinh dùng dần. Dầu gấc dùng uống trực tiếp, mỗi ngày 1-2 thìa cơm nhỏ sẽ giúp hồng da, sáng mắt và bổ máu.
    5. hạt gấc phơi khô, bóc vỏ đen, lấy hạt mềm bên trong thái nhỏ ngâm vào rượu. Sau khoảng 120h là có thể dùng được. Rượu gấc dùng bóp vết bầm tím, đau khớp hoặc pha nước ấm ngâm chân cũng rất tốt.
    Đây là dầu gấc mình làm.
    Hình đính kèm
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini_lady Xem bài viết
    em cũng bị môi thâm, cũng áp dụng thoa dầu oliu, dầu gấc và mật ong rồi. Thấy môi có sáng màu hơn nhưng không hết thâm hoàn toàn. Em mới bắt đầu làm theo cách này, kết quả là hết thâm hẳn :
    -đắp mặt nạ cho môi:mua vitamin C về nghiền ra, sau khi tẩy TBC bằng dầu dừa và đường thì thoa Vitamin C lên môi và đắp 1 lát chanh lên, để khoảng 30' . Những lần đắp đầu. da môi sẽ khô và bong chóc ( có lẽ nhờ vậy mà hết thâm?) nhưng màu môi sáng lên rõ rệt. Môi đỏ chót Chị nào bị khô môi thì cân nhắc trước khi đắp nhé!
    - dưỡng môi: em không có sáp ong or shea butter nên cứ trộn dầu hạnh nhân+dầu dừa+dầu oliu+dầu gấc+mật ong+nước cốt chanh vào 1 hộp nhỏ để tủ lạnh dùng dần.
    - Tẩy TBC: bằng dầu dừa+đường or kem đánh răng.
    - Uống: nhiều nước. Sáng dậy chưa ăn gì thì uống 1 ly chanh mật ong ấm.
    - Tập thể dục: TTD giúp cơ thể tuần hoàn máu tốt nên môi cũng hồng hào hơn. Và TTD riêng cho môi. search google yoga cho đôi môi có hướng kỹ đó chị!
    Chúc chị có môi hồng xinh!
    b ơi, đắp khoảng bao lâu thì môi đỏ dc hả b? m đắp dc tuần nay rồi ma ko thấy xi nhê j ( mà đắp vitaminC xong lại đắp đè lát chanh lên chua lắm ( vì VitaminC chua r mà ), mà nghiền VitaminC ra thì nó là bột màu trắng mà có td đỏ môi hả b? mình ko bị thâm nhưng bi nhạt màu môi
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

e thì dùng tip nhỏ của vaseline tốt ắm đó mùa đông cũng không khô zs nứt môi đâu
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi YenSupj Xem bài viết
    e thì dùng tip nhỏ của vaseline tốt ắm đó mùa đông cũng không khô zs nứt môi đâu
    uk cái đó chỉ giúp ẩm môi thôi b, mình bị nhợt màu môi do dùng son nhiều, giờ nọ bị nhợt nhạt như chết trôi ý ko bt dùng kai j để cải thiệ luôn ( trc đây môi màu hồng )
    • 5 năm
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Longlynk234 Xem bài viết
    uk cái đó chỉ giúp ẩm môi thôi b, mình bị nhợt màu môi do dùng son nhiều, giờ nọ bị nhợt nhạt như chết trôi ý ko bt dùng kai j để cải thiệ luôn ( trc đây môi màu hồng )
    cái đó tốt lắm c
    nếu c lên màu c xài thêm cây son gì của thái đó nhỏ e của e nó mua hình như 200 mấy k đó xài thích lắm c, e xài thử liếm thấy nó ngọt ngọt
  • Trang 3/5

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 5