TIN TÀI TRỢ.

Làm hồng môi nàoo~ c nào áp dụng thành công rồi thì vào chia sẻ nha

• 2.69K Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

chị Nhim.Dld chuyển sang tẩy TBC bằng mật ong và đường xem sao. Vitamin C e đắp là loại viên uống bổ sung(không biết dành cho trẻ con hay người lớn nữa) viên tròn vỏ màu đỏ cam ấy. Em đắp mỗi ngày, sau này môi đỏ thì cách ngày đó c!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini_lady Xem bài viết
    chị Nhim.Dld chuyển sang tẩy TBC bằng mật ong và đường xem sao. Vitamin C e đắp là loại viên uống bổ sung(không biết dành cho trẻ con hay người lớn nữa) viên tròn vỏ màu đỏ cam ấy. Em đắp mỗi ngày, sau này môi đỏ thì cách ngày đó c!
    chị ơi. em thử r. đúng là đỏ thật nhưng đỏ mỗi lòng môi thôi ạ. làm thế nào bh?! e bị thâm viền môi mà ko biết làm cái này lâu lâu có tác dụng đc k!!!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 42 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Kinh nghiệm của mình:
    1. Tẩy tế bào chết 2-3 ngày một lần dầu oliu + mật ong + đường
    2. Ko dùng son môi, son dưỡng gì nữa
    3. Cắt đường, giảm tinh bột
    4. Mát xa mặt, đầu giúp máu lưu thông. Bạn có thể tìm hiểu matxa theo diện chẩn.
    5. Tập thở sâu mỗi sáng, tối.
    6. Uống nhiều nước.

Công thức làm đẹp của mình có vậy thôi. Giờ ko biết do nguyên nhân nào nữa. Nhưng thấy có hiệu quả hơn hẳn.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

làm sao cho viền môi hết thâm nhanh hả mọi người? lòng môi em thì đỏ au mà viền thì thâm xì đánh son cũng ko ăn màu được
    • 496 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Tớ cũng thâm viền môi
    Tìm đủ cách mà không hết thâm đây.
    Toàn bọn vớ va vớ vẩn!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 86 Bài viết

• 33 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi saigonnoinho Xem bài viết
    Tớ cũng thâm viền môi
    Tìm đủ cách mà không hết thâm đây.
    mọi người bảo là lấy mật ong rồi cho ít nước cốt chanh vào rồi bôi lên môi trước khi đi ngủ sau 1 tháng sẽ đỡ hơn môi mềm hơn nhưng em làm 2 tuần chả thấy cải thiện mấy còn thâm hơn thế là thôi kệ chả có gì cải thiện hơn là đánh son, muốn đi xăm môi nhưng thấy nhiều người sưng vù như bị đấm nên nhìn cũng kinh
    • 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi maiquynh158 Xem bài viết
    Môi mình c~ bị thâm k bjk dùng cái j hay tại dùng son đểu các mẹ nhỉ :-ss
    C ơi c dùng son nhiều nên môi thâm đấy ạ. C chịu khó dùng nước dưa chuột, xoa nhẹ đều khắp môi sẽ giúp môi bớt thâm và hồng trở lại. Đợt này e đang thử cách này
    • 474 Bài viết

• 182 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thanhlyngo Xem bài viết
    làm sao cho viền môi hết thâm nhanh hả mọi người? lòng môi em thì đỏ au mà viền thì thâm xì đánh son cũng ko ăn màu được
    \

Riêng viền môi thì e nghe nói là dùng vaselin hiệu quả đó c, c thử xem sao nha
    • 99 Bài viết

• 39 Được cảm ơn

Chiu khó dùng tinh bột nghệ + sữa tươi ko đường trộn đêu đắp lên môi hàng ngày thì đảm bảo môi thâm sẽ được cải thiện rõ rệt nhé (^__^)
    • 9 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yuna_hoathuytinh Xem bài viết
    Chiu khó dùng tinh bột nghệ + sữa tươi ko đường trộn đêu đắp lên môi hàng ngày thì đảm bảo môi thâm sẽ được cải thiện rõ rệt nhé (^__^)
    thật hả chị, em sẽ thử xem sao nhưng có khắc phục được thâm viền môi ko??? em chỉ cần viền môi cũng đỏ như lòng môi thôi. nhìn 1 đỏ, 1 thâm chán lắm ạ!!
    • 93 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Lúc trước mình cũng siêng, hay lấy dầu dừa thoa môi trước khi ngủ. Khoảng 2 tuần thì thấy môi căng mọng và mềm cũng thích lắm. Hôm nay, học thêm được một cách lấy mật ong thoa cho sắc môi hồng, thích ghê.
    Mật ong em chỉ toàn vào siêu thị mua mật ong của Viet Honey, về nhà thử với gốc hành thì một phần là mật ong thật, một phần pha đường. Nên không biết kiếm mật ong nguyên chất ở đâu nhỉ, em ở HCM đấy. Các chị giúp dùm em ^^
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 49 Bài viết

• 35 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi constant.nguyen Xem bài viết
    Lúc trước mình cũng siêng, hay lấy dầu dừa thoa môi trước khi ngủ. Khoảng 2 tuần thì thấy môi căng mọng và mềm cũng thích lắm. Hôm nay, học thêm được một cách lấy mật ong thoa cho sắc môi hồng, thích ghê.
    Mật ong em chỉ toàn vào siêu thị mua mật ong của Viet Honey, về nhà thử với gốc hành thì một phần là mật ong thật, một phần pha đường. Nên không biết kiếm mật ong nguyên chất ở đâu nhỉ, em ở HCM đấy. Các chị giúp dùm em ^^
    Giờ mình mới biết đó.Để về dùng mật ong dưỡng môi xem có kết quả gì ko
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    E dùng d.dừa, d.oliu, mật ong, chanh...chả tác dụng gì mấy e đang thử cách của chị gemini xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 484 Bài viết

• 160 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mng dùng lun cái hộp dưỡng môi của nuxe ấy. Có chứa mật ong luôn. Đỡ phải bôi mật ong lên. Hay liếm lắm vì nó ngọt mà.
    • 611 Bài viết

• 835 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi constant.nguyen Xem bài viết
    Thử mật ong thế nào đó em? Chị mua mật ong của dân tộc nó nói mật ong rừng mà ko biết thử thế nào
    • 93 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tienggioxonxao Xem bài viết
    Thử mật ong thế nào đó em? Chị mua mật ong của dân tộc nó nói mật ong rừng mà ko biết thử thế nào
    Em chưa có thử mật ong thoa lên môi nữa. Vì em chưa tìm được chỗ bán mật ong nguyên chất. Tuần này em về miền tây, nhờ người quen đi mua dùm cho nó đảm bảo ^^.
    Tối qua, em mới thử trộn dầu dừa (em tự làm ở nhà) + đường cát trắng để tẩy môi. Không biết cách trộn vậy được không nhưng mà sao ko thấy nó bong tróc gì như mấy chị đã làm. Chỉ thấy môi nó căng mềm như lúc dùng dầu dừa thôi à.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi tienggioxonxao Xem bài viết
    c đổ 1 gjọt vào cốc nước. Mật xịn thì nó vẫn là giọt mật trong nước. còn mật pha hoặc mật đường thì mật sẽ tan luôn trong nước
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 152 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini_lady Xem bài viết
    em cũng bị môi thâm, cũng áp dụng thoa dầu oliu, dầu gấc và mật ong rồi. Thấy môi có sáng màu hơn nhưng không hết thâm hoàn toàn. Em mới bắt đầu làm theo cách này, kết quả là hết thâm hẳn :
    -đắp mặt nạ cho môi:mua vitamin C về nghiền ra, sau khi tẩy TBC bằng dầu dừa và đường thì thoa Vitamin C lên môi và đắp 1 lát chanh lên, để khoảng 30' . Những lần đắp đầu. da môi sẽ khô và bong chóc ( có lẽ nhờ vậy mà hết thâm?) nhưng màu môi sáng lên rõ rệt. Môi đỏ chót Chị nào bị khô môi thì cân nhắc trước khi đắp nhé!
    - dưỡng môi: em không có sáp ong or shea butter nên cứ trộn dầu hạnh nhân+dầu dừa+dầu oliu+dầu gấc+mật ong+nước cốt chanh vào 1 hộp nhỏ để tủ lạnh dùng dần.
    - Tẩy TBC: bằng dầu dừa+đường or kem đánh răng.
    - Uống: nhiều nước. Sáng dậy chưa ăn gì thì uống 1 ly chanh mật ong ấm.
    - Tập thể dục: TTD giúp cơ thể tuần hoàn máu tốt nên môi cũng hồng hào hơn. Và TTD riêng cho môi. search google yoga cho đôi môi có hướng kỹ đó chị!
    Chúc chị có môi hồng xinh!
    Bạn ơi, bôi vitamin C và còn đắp thêm chanh nữa à? Mình bôi vitamin C ko có được không. Mình có mua thử viên dạng uống tròn màu cam, mình nghiền ra và bôi thử. Bạn cho mình hỏi bạn bôi bao lâu thì môi hết thâm và đỏ nhỉ? Và bạn bôi vào buổi nào. Mình cảm ơn bạn
    .
    .
    Ô hay tại sao ta sống chốn này?
    Quay cuồng mãi hoài có gì vui ...

.
    .
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 38 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

k biết kem trị thâm môi dr susan có tốt k mấy mẹ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chán lắm cơ ngày xưa thì môi hồng mà k biết giữ, học theo chúng bạn quánh son, thấy lên màu đẹp nên cũng hay xài, mà đa số e xài dưỡng nhiều, mà sử dụng cuả lipice mới chết chứ @@ rồi xài son dưỡng bạn tặng chả biết hiệu gì haiz, mà cũng loại bèo bèo. Đc 1 th.gian ớ ra sao môi mình thâm sì, ai cũng nói vậy. Thì ra là son chứa CHÌ... Buồn kinh, chết vì thiếu hiểu biết. Đang tích cực dưỡng nhưng chưa thấy thay đổi j nhìu, chỉ có lòng môi là vẫn hồng thôi, viền với môi trên nó cứ bệch bệch nản kinh luôn, đã vậy môi còn khô tróc hoài nữa. Mật ong thì k biết tìm ở đâu nguyên chất nên mình chưa dám xài, k lại thâm hơn nữa thì khổ. Dầu dừa dầu ôliu j mình cũng thử qua r mà k thấy cải thiện lắm. Đang thử dầu gấc, k biết sao nữa :-s. Cả nhà ai có cách j hay ho share với nhé. Thương nhiều lắm lun ạ.... mà e nghe nói cái dưỡng rosebud làm hồng môi, k biết có thật k ạh? Nghe bảo cũng toàn t.phần tự nhiên thôi
  • Trang 2/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 5