TIN TÀI TRỢ.

Làm hồng môi nàoo~ c nào áp dụng thành công rồi thì vào chia sẻ nha

• 2.69K Lượt chia sẻ
  • 153K Lượt đọc
  • 91 Trả lời

• Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Tình hình là môi e nhạt màu từ bé :"< Bây giờ nhìn chung là bợt bạt, thâm nhẹ, môi trên thâm hơn môi dưới, viền môi dưới thâm đậm hơn chút. E nẻ lắm nên lớp 5 đã dùng son dưỡng r. Lên cấp 2 tự ti qá nên dùng dưỡg màu nhẹ. E dùng son như ăn, nhanh thì 1 tháng/thỏi, lâu thì 3 tháng. E dùng hổ lốn nhiều loại lắm vì k thực sự ưng cái nào. Bây giờ sau hơn 6 năm mua son e k mua nữa, tự làm cho yên tâm vì e nghi môi e bây h thâm hơn trc đây nhiều do son. E mày mò các cách trị thâm môi nhiều feedback tốt để thử: 1. Dầu hạnh nhân ddừa d oliu d castor d gấc vita E,A,D mật ong tinh dầu bạc hà ==> cho vào chai lăn 10ml làm serum trị thâm môi. Gần 2 tuần r chưa thấy chuyển biến. E sẽ kiên trì hết lọ này xem sao. 2. Tẩy da chết môi. Đánh răng tiện thể cạ nhẹ. Xong môi rất mềm, đỏ và bóng :"> bôi dưỡng ngay lập tức. 3. Uống nhiều sữa. Tầm 1lít sữa tươi/ngày. E dính vs sữa từ bé đến h rùi. 4. E thấy 1 c bên ******* bảo dùng rau sam giã lấy nước bôi làm môi ĐỎ ạ. Có ai thử thành công chưa ạ? E cũng muốn thử mà chả biết rau sam ở đâu =..= Còn cách nào làm hồng môi tự nhiên thì các c vào chia sẻ đi ak

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 152 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Bạn bôi mật ong mỗi tối và để qua đêm sáng dậy rửa lại nước, môi sẽ hồng lên đó, lưu ý phải là mật ong nguyên chất nha.
    • 45 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

em cũng bị môi thâm, cũng áp dụng thoa dầu oliu, dầu gấc và mật ong rồi. Thấy môi có sáng màu hơn nhưng không hết thâm hoàn toàn. Em mới bắt đầu làm theo cách này, kết quả là hết thâm hẳn :
    -đắp mặt nạ cho môi:mua vitamin C về nghiền ra, sau khi tẩy TBC bằng dầu dừa và đường thì thoa Vitamin C lên môi và đắp 1 lát chanh lên, để khoảng 30' . Những lần đắp đầu. da môi sẽ khô và bong chóc ( có lẽ nhờ vậy mà hết thâm?) nhưng màu môi sáng lên rõ rệt. Môi đỏ chót Chị nào bị khô môi thì cân nhắc trước khi đắp nhé!
    - dưỡng môi: em không có sáp ong or shea butter nên cứ trộn dầu hạnh nhân+dầu dừa+dầu oliu+dầu gấc+mật ong+nước cốt chanh vào 1 hộp nhỏ để tủ lạnh dùng dần.
    - Tẩy TBC: bằng dầu dừa+đường or kem đánh răng.
    - Uống: nhiều nước. Sáng dậy chưa ăn gì thì uống 1 ly chanh mật ong ấm.
    - Tập thể dục: TTD giúp cơ thể tuần hoàn máu tốt nên môi cũng hồng hào hơn. Và TTD riêng cho môi. search google yoga cho đôi môi có hướng kỹ đó chị!
    Chúc chị có môi hồng xinh!
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 1,056 Bài viết

• 331 Được cảm ơn

Mật ong rất tốt, hồi trc mình toan bôi trc khi đi ngủ, môi mềm và hồng lên. nhưng đơt này khó roài, toàn nằm ngủ với ox.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mật ong e cho vào serum là ong cà phê xịn, người nhà e có trang trại. 2 tuần chưa thấy j. E sẽ thử vita C - chanh và yoga môi xem sao :">. Còn vụ rau sam làm môi đỏ đã ai thử chưa ạk?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 31 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình bôi thử dầu dừa, dầu oliu, mật ong + chanh ban đêm trc khi ngủ mà chẳng thấy cái nao có tác dụng vs mình. Chán gê. Nghe bảo Vaseline tốt, để thử xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Vaseline cẩn thận petrolium chiết xuất từ dầu hỏa đấy ak.
    • 22 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

E dùng Vaselin thấy môi ẩm; căng lên lúc mới thức dậy thôi chứ lát sau là khô và vẫn thâm viền môi như thường thôi ạ
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Môi mình c~ bị thâm k bjk dùng cái j hay tại dùng son đểu các mẹ nhỉ :-ss
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ầy son k chọn cẩn thận là thâm môi đấy c . C thử bằng vàng, có chì thì đừng dùng. Mà bạn e bảo son dưỡg cũng có chì cơ, mà lại k thử = vàng đk. Nó thử vàng k thấy j nhưng đi kiểm tra bằng máy thì ra thành phần có chì đấy ah
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi gemini_lady Xem bài viết
    em cũng bị môi thâm, cũng áp dụng thoa dầu oliu, dầu gấc và mật ong rồi. Thấy môi có sáng màu hơn nhưng không hết thâm hoàn toàn. Em mới bắt đầu làm theo cách này, kết quả là hết thâm hẳn : -đắp mặt nạ cho môi:mua vitamin C về nghiền ra, sau khi tẩy TBC bằng dầu dừa và đường thì thoa Vitamin C lên môi và đắp 1 lát chanh lên, để khoảng 30' . Những lần đắp đầu. da môi sẽ khô và bong chóc ( có lẽ nhờ vậy mà hết thâm?) nhưng màu môi sáng lên rõ rệt. Môi đỏ chót Chị nào bị khô môi thì cân nhắc trước khi đắp nhé!- dưỡng môi: em không có sáp ong or shea butter nên cứ trộn dầu hạnh nhân+dầu dừa+dầu oliu+dầu gấc+mật ong+nước cốt chanh vào 1 hộp nhỏ để tủ lạnh dùng dần.- Tẩy TBC: bằng dầu dừa+đường or kem đánh răng.- Uống: nhiều nước. Sáng dậy chưa ăn gì thì uống 1 ly chanh mật ong ấm.- Tập thể dục: TTD giúp cơ thể tuần hoàn máu tốt nên môi cũng hồng hào hơn. Và TTD riêng cho môi. search google yoga cho đôi môi có hướng kỹ đó chị!Chúc chị có môi hồng xinh!
    sao e tẩy TBC bằng dầu dừa+đường k được nhỉ? Chỉ thấy môi nhăn nheo kiểu da sắp bong mà k bong được í . Mà vita C là viên vuông vuông trẻ con hay ăn đúng k c? Ngày nào cũng đắp thế ah?
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 21 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hóng cùng các chị. môi em cũng thâm. em còn chả bao giờ dùng son mà nó cứ thâm thâm vậy đó chắc do tự nhiên. trước đây thì em chẳng để ý nhưng 1 năm trở lại đây thì thấy nó thâm thật. nhìn mặt tối om à! mùa đông thì em hay dùng Lip Ice (vì chẳng biết có loại son dưỡng nào khác). Các chị có loại nào thì chỉ cho em với
    • 32 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em nghe nói càng dùng son càng thâm môi đấy các mẹ ạ, vì son bây giờ toàn chì mà, lấy cái nhẫn vàng cọ cọ qua phát đã thấy đen sì tay rồi. Em nghĩ là cứ phải bổ sung nhiều nước và ăn nhiều hoa quả thì môi mới căng mọng đc
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

các loại son bây giờ thường chứa chì hok nhìu cũng ít các mẹ ah, xài son handmade là an toàn nhứt, vừa dưỡng môi lại ko sợ mí kai hóa chất nữa hjhj
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi bamboonhim Xem bài viết
    hóng cùng các chị. môi em cũng thâm. em còn chả bao giờ dùng son mà nó cứ thâm thâm vậy đó chắc do tự nhiên. trước đây thì em chẳng để ý nhưng 1 năm trở lại đây thì thấy nó thâm thật. nhìn mặt tối om à! mùa đông thì em hay dùng Lip Ice (vì chẳng biết có loại son dưỡng nào khác). Các chị có loại nào thì chỉ cho em với
    Lipice thâm môi nhiều người kêu lắm c. An toàn nhất là tự làm son c ah. Làm dễ lắm c google là ra cả cách làm cả chỗ bán nguyên liệu. Lười thì đi mua son handmade, hoặc bôi dầu dừa/ olive/ hạnh nhân, vita E... c ạ. E tự làm cả son dưỡng cả son màu, làm cả serum dùng 2 tuần mà chả thấy j kả. Như ngta thì đã thấy đỡ r đấy mà e thì =..=" chán ghê
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 379 Bài viết

• 485 Được cảm ơn

Mình đang định đi xâm môi đây các mẹ ơi, nhìn môi mà chán.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 96 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Uôi xăm đau lm >"< xăm xong còn sưng vù lên í. Mà có người xăm xong đẹp, có ng e thấy già đi chục tuổi O.o. E đang đi học nên chỉ tìm cách chăm ngoài da thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 10 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

..môi mình cũng bị thâm..chắc là do sắc tố da nữa....có 1 thời gian tối nào mình cũng bôi sữa tươi ko đường,thời gian đó thấy môi cũng khá lên nhiều..bôi xong khoảng mấy tiếng sau cũng hơi hồng hào..nhưng để khoảng 1 ngày thì lại trở về bt...có điều môi vẫn rất mềm...nản quá giờ cũng ko bôi gì nữa...hik...
    Nghe nói bôi nước củ cải đường cũng làm môi đỏ lên..nhưng mình nghĩ chắc chỉ dành cho ai có làn môi hồng sẵn từ nhỏ thui...còn môi thâm do sắc tố da thì chắc ko thể quá...
    • 201 Bài viết

• 91 Được cảm ơn

Em thấy dùng mật ong bôi lên môi cũng làm mềm môi và hồng hồng môi đó ạh
    • 70 Bài viết

• 28 Được cảm ơn

dùng son dưỡng nào tốt cho môi các mẹ nhỉ
  • Trang 1/5

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 5