TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm trị mụn liti, sần sùi, da khô, sẹo thâm nhiều rửa mặt loại sạch hết bụi bẩn, giảm mụn liti ít nhất 70% sau 1 tuần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cái đó để ngoài thoáng mát là đượcbạn ạ! Mình thường để ở bàn làm việc ở công ty để tiện sử dụng. Bạn dùng chưa? Từ khi dùng cái đó da mình đỡ tiết dầu và mịn hơn hihi
    Cùng mình làm đẹp từ thiên nhiên nhé!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

hihhhiisi, mình đang chờ hàng về háo hức lắm, mà sau bước serum này bạn có dùng thêm sp nào nữa không dưỡng ẩm chẳng hạn
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình tự làm kem để dưỡng bạn ạ . Nhưng mà lười bôi lắm . Thoa mỗi cái tinh chất HA đấy thấy cũng ổn. Thỉnh thoảng đến tháng bị mụn thì mình chấm Pore Care thì mụn nhanh chín. Xông hơi để thu bớt lỗ chân lông. Ngày rửa mặt 2 lần với sữa và toner.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Hàng ve r. Minh ap dung roi review lai nhá. Cái pore care cũng của lasenta luôn hả bạn. Ak. Bạn dùng tinh chất này buổi tối thôi hay hai lần sáng tối v. @-@
    comment by WTT mobile view
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lemonquestiongirl Xem bài viết
    Hàng ve r. Minh ap dung roi review lai nhá. Cái pore care cũng của lasenta luôn hả bạn. Ak. Bạn dùng tinh chất này buổi tối thôi hay hai lần sáng tối v. @-@
    Ngày dùng 2 lần sáng và tối. Khi nào làm việc ngồi máy lạnh nhiều da khô, mình thoa thêm. Cái này giúp cấp nước và làm mềm da, nen lúc nào thấy khô mình dùng, không sao cả. Giờ thì da mình không cog thấy khô nhuư trước nữa nên thoa duy trì sáng và tối thôi. Pore Care cũng của hãng luôn!
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi review luôn cái pore care vs ạ. Ko bik nó có se khít lcl vs tri mun dau den ko ạ. E doc mak ham quá. Mới xai e serum cấp nuoc dc may ngày mak thay kha mem da.thich qua chị a?
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị hay bị mụn nối tiết! cứ chuẩn bị đến kỳ là bị nổi vài nốt, chấm pore care mấy ngày thì nhân mụn chín, lấy tay gậy nhẹ là ra, dùng rất thích . Lỗ chân lông và mụn đầu đen không nhiều. Trước cũng có , nhưng sau chị dùng cleasing oil như phương pháp trên đó, kết hợp xông hơi tinh dầu, tẩy tế bào chết và có thoa pore care thì thấy giảm. Cái này có thể do tác động làm sạch cộng gộp à . Chị chăm sóc da nhiều bước. Hôm nào rảnh chị sẽ chia sẻ các bước chăm sóc da cơ bản giúp da sạch và khỏe nha! . Quan trọng là luôn phải giữ cho da sạch thì da sẽ không bị bít tắc, lỗ chân lông nhỏ và ko xuất hiện mụn đầu đen
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Dạ. Cảm ơn chị. Ngóng bai chia sẻ của chị quá. Ak srm thảo duoc chi mua o dau vay hả chị.
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chị dùng 2 loại sữa rửa mặt. Lúc đầu chị dùng thử loại có hạt, nhưng da chị hơi mỏng chị chuyển sang dùng dạng gel, không có hạt, thỉnh thoảng tuần rửa 3 -4 lần dạng hạt để tẩy tbc, cho đỡ phí. Em tìm xem, em hợp loại nào thì dùng. Dngf sản phẩm thiên nhiên cho an toàn, em tìm sản phẩm nào không có chất tạo bọt SLS ý em ạ, không bị kích ứng da hay lột tẩy da.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ùi ôi. Chị hieu biet ve da ghe. Srm ko tạo bọt dạng gel chị bik hãng nào tốt ko ạ. Cái srm của lasenta e định mua mà giá hơi chát. E sinh vien nên đắn đo lắm ạ.
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Tùy vào da em ạ! Chị thử qua hàng chục loại sữa rửa mặt rồi. Lúc đầu còn tự làm, sau lách cách chị tìm mua cho tiện vì công việc hơi bận, nhà có trẻ nhỏ nên không muốn làm, trong sữa rửa mặt có NaOH ( KOH) dễ gây nổ, hoặc bỏng cho bé nên thôi. Em inbox chị nhé! Khi nào rảnh, chị hướng dẫn em mấy cách chăm sóc da. Top này chia sẽ cách giảm mụn em ạ!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Làm như vậy một ngày mấy lần mẹ nó. E mới vào nên muốn biết thêm e cũng nhỏ tuổi nên làm được không. 😊😊😊😊😊
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thophuonganh Xem bài viết
    Kinh nghiệm này em học được của Chị Doanh ở trên FB là chuyên da da liễu . bài sau em sẽ hướng dẫn các mẹ cách thu nhỏ lỗ chân lông, giảm nhờn da mặt trị mụn li ti, sần sùi, da khô, sẹo thâm nhiều rửa mặt loại sạch hết bụi bẩn, giảm mụn liti ít nhất 70% sau 1 tuần

1/ Khi vừa ngủ dậy tuyệt đối ko rửa mặt ngay . Uống ngay 1 ly nước lọc ( Ai ko đau dạ dày thì uống 1 ly chanh ấm mật ong) sau đó rửa tay thật sạch, khi tay sạch massage mặt 30 giây.
    2/ Sau 30 giây lại tiếp tục massage mặt với dầu hạt nho ( có thể sử dụng dầu olive) 3 phút. Sau 3 phút dùng khăn giấy khô ( ko màu, ko mùi) lau sạch đi lớp dầu nho. ( ko lau sạch bằng giấy đi mà rửa lại ngay là mụn thêm! )
    * *Đối với các mẹ da dầu nhiều thay vì dùng dầu nho sẽ massage bằng nước muối sinh lý. ( tự pha muối iod ở nhà với nước massage là nám mặt )
    3/ Rửa lại mặt 1 phút với sữa rửa mặt tương thích để trị mụn li ti và da mặt sần sùi. Sau đó dùng 3 miếng bông tẩy trang nhúng vào nước ấm nóng. Lau mạnh lên da theo nguyên tắc từ trong ra ngoài từ dưới lên trên. Nhúng lau nhúng lau ( 2 phút). Sau đó vỗ lại bằng nước cực lạnh 2 phút hoặc cho cục đá nhỏ vào khăn sữa của bé chườm khắp mặt đặc biệt các chỗ lỗ chân lông và mụn đầu đen. Chị nào da mụn bọc, dầu nhiều thì vỗ lại bằng nước muối sinh lý ( bỏ tủ lạnh) .
    4/ Ít ăn hoặc tốt nhất không nên ăn thị heo . Ăn nhiều rau củ sạch. uống 1 hộp VTM Enat 400 tầm 80k 1 hộp, ngày 1 viên vào buổi sáng. cách 6 tháng uống 1 hộp. hoặc 1 năm uống 1 hộp cũng được.
    P/S: Chúc các mẹ thành công . da mặt em giờ đã trị mụn li ti sạch sẽ, hồng hào mịn mịn, lỗ chân lông còn se lại nuwcx, đầu đen cũng biến mất da em da khô và có dấu hiệu lão hóa nên em dùng kết hợp dầu nho ( loại dầu này chống lão hóa, làm căng da và thấm tốt) và oilve ( giúp mềm da, đều màu da).
    Ngày làm bao nhiêu lần mẹ nó. 😄😄😘😄
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2