TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm trị mụn liti, sần sùi, da khô, sẹo thâm nhiều rửa mặt loại sạch hết bụi bẩn, giảm mụn liti ít nhất 70% sau 1 tuần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 33.5K Lượt đọc
  • 32 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Kinh nghiệm này em học được của Chị Doanh ở trên FB là chuyên da da liễu . bài sau em sẽ hướng dẫn các mẹ cách thu nhỏ lỗ chân lông, giảm nhờn da mặt trị mụn li ti, sần sùi, da khô, sẹo thâm nhiều rửa mặt loại sạch hết bụi bẩn, giảm mụn liti ít nhất 70% sau 1 tuần

1/ Khi vừa ngủ dậy tuyệt đối ko rửa mặt ngay . Uống ngay 1 ly nước lọc ( Ai ko đau dạ dày thì uống 1 ly chanh ấm mật ong) sau đó rửa tay thật sạch, khi tay sạch massage mặt 30 giây.
    2/ Sau 30 giây lại tiếp tục massage mặt với dầu hạt nho ( có thể sử dụng dầu olive) 3 phút. Sau 3 phút dùng khăn giấy khô ( ko màu, ko mùi) lau sạch đi lớp dầu nho. ( ko lau sạch bằng giấy đi mà rửa lại ngay là mụn thêm! )
    * *Đối với các mẹ da dầu nhiều thay vì dùng dầu nho sẽ massage bằng nước muối sinh lý. ( tự pha muối iod ở nhà với nước massage là nám mặt )
    3/ Rửa lại mặt 1 phút với sữa rửa mặt tương thích để trị mụn li ti và da mặt sần sùi. Sau đó dùng 3 miếng bông tẩy trang nhúng vào nước ấm nóng. Lau mạnh lên da theo nguyên tắc từ trong ra ngoài từ dưới lên trên. Nhúng lau nhúng lau ( 2 phút). Sau đó vỗ lại bằng nước cực lạnh 2 phút hoặc cho cục đá nhỏ vào khăn sữa của bé chườm khắp mặt đặc biệt các chỗ lỗ chân lông và mụn đầu đen. Chị nào da mụn bọc, dầu nhiều thì vỗ lại bằng nước muối sinh lý ( bỏ tủ lạnh) .
    4/ Ít ăn hoặc tốt nhất không nên ăn thị heo . Ăn nhiều rau củ sạch. uống 1 hộp VTM Enat 400 tầm 80k 1 hộp, ngày 1 viên vào buổi sáng. cách 6 tháng uống 1 hộp. hoặc 1 năm uống 1 hộp cũng được.
    P/S: Chúc các mẹ thành công . da mặt em giờ đã trị mụn li ti sạch sẽ, hồng hào mịn mịn, lỗ chân lông còn se lại nuwcx, đầu đen cũng biến mất da em da khô và có dấu hiệu lão hóa nên em dùng kết hợp dầu nho ( loại dầu này chống lão hóa, làm căng da và thấm tốt) và oilve ( giúp mềm da, đều màu da).
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của bạn hay quá. Cho mình hỏi là dầu hạt nho bạn dùng là loại nào vây. P/s: hóng bài se khit lỗ chân lông. <3
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Cách làm se lỗ chân lông, sạch sâu bụi bẩn, ngừa mụn liti giảm nhờn giảm chảy xệ da mặt. Rất an toàn lại rẻ tiền.
    Đó chính là lon soda không đường này.
    Thành phần của nó chỉ là: nước tinh khiết bão hoà, và khí CO2.
    Để lon nước này vào tủ lạnh ( bật chế độ thật lạnh gần đông đá) mỗi ngày rửa mặt xong mình nhúng bông tẩy trang vô dung dịch trong lon nước này thoa lên da và vỗ 5 phút. ( thoa vỗ, thoa vỗ liên tục)
    Mỗi lần như vậy da các chị sẽ được làm sạch sâu, se lỗ chân lông, giảm nhờn, mụn liti và săn da lắm ạ.
    (Mở nắp lon để tránh bay hơi khí CO2 các chị cho vào chai có nắp hay nút kín nhé)
    Kinh nghiệm này mình đọc được trên mạng và áp dụng thành công.
    P/S: Chúc các bạn dưỡng da hiệu quả. feadback lại nhé các mẹ ( Mua trong các siêu thị lớn, loại này ở ngoài làm giả rất nhiều nhé).

11041593_716677655115292_5030985116733307606_n
    Cùng mình làm đẹp từ thiên nhiên nhé!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mới lượn siêu thị để kiếm em soda này, nhưng hình như nó có nước , C02, và chất tạo độ chua nữa, không biết có đúng loại bạn dùng không, chỉ sợ chua lại có acid bào mòn da, mà ngày nào cũng làm hả bạn, hay 1 tuần 2, 3 lần thôi.. bạn mua ở siêu thị nào zậy, hình như giá 6-7k gì thôi phải không bạn. <3
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

bạn phải mua đúng loại trên nhé. chỉ có nước tinh khiết và CO2 thôi, dùng hàng ngày
    Bạn có thể dùng sau bước dầu hạt nho, thay vì rửa mặt nước lạnh, bạn dùng nước này.
    Mình mua ở siêu thị Vincom TimeCity ở Hà Nội bạn nhé
    Điều lưu ý nữa, khi rửa xong bạn cần serum dưỡng ẩm nhé loại tốt nhất là serum Hyalunoric acid. Cung cấp độ ẩm cho da, không bị khô da
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình đi tìm thì đúng tên rối, nhưng thành phần chỉ khác bi nhiu, để cuối tuần đi kiếm lại, chủ thớt cho mình hỏi luôn, serum acid hyaluronic lchủ shop xài à hãng nào nhỉ, tại trước giờ mình xài cái lotion của hadalabo cũng là a.hyaluronic nhưng ko hiệu quả mấy.). tks ạ
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình dùng của Lasenta khá mềm mịn và kiềm dầu vùng chữ T nữa. Dùng thấy cái này ngon rồi nên không dùng thử hãng khác nữa hi.
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mừng quá chủ.top quay lai r. . bạn cho miình hỏi sua rua mat ban dang dùng luôn nha. Với lại mình hỏi thêm luôn sau khi lau sạch dầu bằg khăn giấy thì cho srm tạo bọt len mat rua luôn hay phải làm ứớt mặt rồi mới dùgsrm. Mong baạn sớm tl nha. Tks chủ top
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Làm ướt mặt bạn nhé! Mình dùng srm thảo dược, thỉnh thoảng rửa mặt bằng bột cám, bột đậu, bột yến mạch ngâm nước ấm cho mềm bột và rửa thôi nàng!
    • 48 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chị ơi cho em link FB củ chị doanh với
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 21 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

hihi sao ko nên ăn thịt heo vậy bạn
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Tks chủ thớt. Mk cái acid hyaluronic cua lasenta ban mua o dau v. Mình vôsiêu thị ko có. Thiếu mỗi e này nua thoi
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình được sếp tặng bạn ạ, ngồi điều hòa nhiều da khô dùng rất thích hihi! Nhân viên mỗi người được sếp tặng 1 lọ . Nv nam không dùng thì mang về cho vk dùng rất thích . Mình hỏi sếp mua đâu thích vậy. Chị mua của bạn chị. Bạn lên mạng gõ L'asenta chắc ra nhiều chỗ bán đấy. Trên lọ có ghi thương hiệu như vậy.
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình lướt FB tình cờ đọc được mẹo này của một người trên đó có nói là dó chị D bày cách nên mình áp dụng thử. Thấy khá hiệu quả nên mình đăng lên. Bạn thử tra GG xem có ra k híc!
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Thịt heo đa phần ăn cám tăng trọng nhiều, lợn bệnh..... mang bán hết nàng ạ. Ăn vào không những hại sức khỏe mà da còn bị sạm và xỉn màu da bạn ạ!
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Bít là làm phien nhưng chủ thớt neu duoc cho.mìh xin ảnh e serum này vs. Mua tren mang mình chi sợ bì nham haang. Cam ơn ban nha
    • 52 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình đang trong giờ làm không chụp được cho bạn. Lúc nào rảnh mình chụp cho bạn nha! Chai đó nhỏ thôi 5ml, chai thủy tinh màu nâu bạn ạ!
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Cảm ơn b. <3
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chủ thớt ơi loại mình mua la vaccin acidhyaluronic của l asenta loại 5ml phải bảo quản trong tủ lạnh phải ko bạn. do minh ship ở xa về nên hỏi lại cho chắc
    • 27 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

tại cái khoản bảo quản trong tủ lạnh em hơi oải tại sinh vien xa nhà. ko co tu lanh a
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2