TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm trị mụn của một người từng bị mụn đến mức k dám ra đường nếu k có khẩu trang,kính mắt

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.2K Lượt đọc
  • 22 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 8 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Phải nói là OMG!Cái thời đó sao mà kinh dị quá thể vậy trời.
    Trước đây, nếu được nhìn thấy chắc các bạn cũng phải kinh ngạc: làm sao mà da nó nhiều mụn đến phát khiếp như vậy>!@#.Yeah. Tui hem phủ nhận nhe. Da thiệt sự là khủng khiếp, khủng khiếp đến mức k thể tin được lun. Mụn của tui phải gọi là siêu nhiều, đã thế lại còn mua ba cái kem mụn bậy bạ trên enbac đà nẵng về bôi.giảm đâu k thấy,chỉ thấy da nhiều mụn hơn.Hix hix. Mụn bọc, mụn mủ trứng cá, đầu đen, đầu trắng, hầu như mọi loại mụn ác nhân trên thế giới này đều qui tụ về cái mặt của mình hết. Bạn biết sao k, mình k dám đi ra đường, suốt ngày cứ rú trong nhà, chỉ dám dùng độc cetaphil như kê đơn của bác sĩ da liễu và uống thuốc acnecare, nhưng cũng chả thấy tác dụng. Rồi chuyển qua Dưỡng Can Linh tình hình cũng chả mấy khả thi. Thế là tuyệt vọng, và các bạn biết sao k, mình stress đến nỗi k còn rửa mặt hay uống thuốc nữa. Hic, vừa mụn, vừa thâm, đi lên trường lúc nào cũng cúi gầm mặt và để tóc xõa với tóc mái che kín hết mặt.
    Thế rồi một ngày, mình tình cờ xem video của chị Michelle Phan. thấy chị ấy bày cách trị mụn bằng mặt nạ mật ong+bột quế, sẵn mẹ mình mới mua ít bột quế về xông nên mình cũng xin mẹ chút ít, trộn với mật ong rừng:1 muỗng cà phê quế+3 muỗng cà phê mật ong rừng rồi bôi lên mặt. Mình dùng đều đặn mỗi buổi tối, để tầm 10-15p. Cảm giác nóng nóng nhưng phê lắm. Sau đó mình rửa lại với nước ấm rồi tạt lên tí nước mát. Mình dùng liên tục trong đúng 36 ngày. Và, OMG THÊM 1 LẦN NỮA. Mặt hết hắn mụn, chỉ còn vài cái nhỏ xíu trên trán thôi.
    Bất ngờ quá, mình dùng típ 4 ngày nữa và da k chỉ sáng sạch mà còn k còn cái mụn nào lun.
    HiHi. Chúc các bạn thành công vs mặt nạ này nhé.
    À quên, mình mua bột quế ở
    K129/3 Ngũ Hành Sơn, đà nẵng. Liên lạc chỗ đó qua số 0905185372 nhé. nếu nhớ k nhầm thì hình như là 450k/kí, nhưng h tăng thì phải.có gì các bạn cứ pm mình, mình sẽ hướng dẫn cho nhé. H chỉ còn lăn tăn vụ k pik sao cho trắng như Ngọc Trinh Thôi.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 127 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Cái này mình thử nghiệm rồi. Đúng chuẩn trị mụn lại được da căng mịn màng nữa chứ. Sáng mai ngủ dậy chưa ăn gì tớ uống 1 cốc nước ấm pha bột quế mật ong để giữ dáng, giảm cân nữa.
    Mún trắng như Ngọc Trinh chắc khó đấy. Nhưng bạn thử cách của mình xem. Lúc tắm bạn pha 1 ít dấm táo với mật ong vs nước tắm của bạn í. Tớ dùng 1 time thấy da mịn và sáng lên.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Anh cho em theo với, cầm tay em và đưa lối
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị mụn hoành hành mất tự tin khủng khiếp. Tối nay về mình làm ngay thử xem sao. Mà bôi lên nguyên cả mặt hay chỉ ở chỗ bị mụn thôi hả bạn? Vì mình ko bị hết mặt mà chỉ bị vài chỗ thui à
    • 1 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị mụn hoành hành ác quá, lam mất tự tin kinh khủng, chả mún gặp ai . Bạn cho mình hỏi đắp mặt nạ đó bn lần 1 tuấn, và đắp toàn mặt hay ntn? Vì mình nghe nói bột quế nóng lắm, lại thêm mật ong nữa
    • 127 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chỉ đắp vùng da bị mụn thôi bạn ạ. 1 tuần 2,3 lần . Những ngày ko dùng mặt nạ bạn dùng 1 ít dầu ô liu massage da mặt 10p rồi rửa bằng srm dịu nhẹ. Da sạch lại sáng mịn.

Gởi từ ứng dụng Webtretho trên iPhone
    Anh cho em theo với, cầm tay em và đưa lối
    Đến nơi đâu em có thể bên anh trọn đời
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

[QUOTE=vjtkulvjtkul;29950080]Phải nói là OMG!Cái thời đó sao mà kinh dị quá thể vậy trời.Trước đây, nếu được nhìn thấy chắc các bạn cũng phải kinh ngạc: làm sao mà da nó nhiều mụn đến phát khiếp như vậy>!@#.Yeah. Tui hem phủ nhận nhe. Da thiệt sự là khủng khiếp, khủng khiếp đến mức k thể tin được lun. Mụn của tui phải gọi là siêu nhiều, đã thế lại còn mua ba cái kem mụn bậy bạ trên enbac đà nẵng về bôi.giảm đâu k thấy,chỉ thấy da nhiều mụn hơn.Hix hix. Mụn bọc, mụn mủ trứng cá, đầu đen, đầu trắng, hầu như mọi loại mụn ác nhân trên thế giới này đều qui tụ về cái mặt của mình hết. Bạn biết sao k, mình k dám đi ra đường, suốt ngày cứ rú trong nhà, chỉ dám dùng độc cetaphil như kê đơn của bác sĩ da liễu và uống thuốc acnecare, nhưng cũng chả thấy tác dụng. Rồi chuyển qua Dưỡng Can Linh tình hình cũng chả mấy khả thi. Thế là tuyệt vọng, và các bạn biết sao k, mình stress đến nỗi k còn rửa mặt hay uống thuốc nữa. Hic, vừa mụn, vừa thâm, đi lên trường lúc nào cũng cúi gầm mặt và để tóc xõa với tóc mái che kín hết mặt.Thế rồi một ngày, mình tình cờ xem video của chị Michelle Phan. thấy chị ấy bày cách trị mụn bằng mặt nạ mật ong+bột quế, sẵn mẹ mình mới mua ít bột quế về xông nên mình cũng xin mẹ chút ít, trộn với mật ong rừng:1 muỗng cà phê quế+3 muỗng cà phê mật ong rừng rồi bôi lên mặt. Mình dùng đều đặn mỗi buổi tối, để tầm 10-15p. Cảm giác nóng nóng nhưng phê lắm. Sau đó mình rửa lại với nước ấm rồi tạt lên tí nước mát. Mình dùng liên tục trong đúng 36 ngày. Và, OMG THÊM 1 LẦN NỮA. Mặt hết hắn mụn, chỉ còn vài cái nhỏ xíu trên trán thôi.Bất ngờ quá, mình dùng típ 4 ngày nữa và da k chỉ sáng sạch mà còn k còn cái mụn nào lun.HiHi. Chúc các bạn thành công vs mặt nạ này nhé.À quên, mình mua bột quế ở K129/3 Ngũ Hành Sơn, đà nẵng. Liên lạc chỗ đó qua số 0905185372 nhé. nếu nhớ k nhầm thì hình như là 450k/kí, nhưng h tăng thì phải.có gì các bạn cứ pm mình, mình sẽ hướng dẫn cho nhé. H chỉ còn lăn tăn vụ k pik sao cho trắng như Ngọc Trinh Thôi.[/QUO. Bạn sử dụng những ngày đầu mụn có nổi nhiều hơn k bạn?
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng đang dùng mật ông với bột quế, mụn cũng có giản nhũng cũng thấy lên lại k biết mấy bạn có bị giồng mình k. tự ti vì mặt mụn quá đi.
    • 23 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

hỗn hợp này mình dùng cho cả mặt hay chỉ những vùng bị mụn thôi chị ??
    • 99 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Mình là Fan cuồng của chị Michelle Phan đó =)) . Mấy cái dưỡng da và make-up của chị ấy thì thôi rồi , coi như mình tuân theo 99% luôn =))
    • 18 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

cho em hỏi xài mặt nạ này có làm mỏng da ko ah
    • 22 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trắng như Ngọc Trinh có gì mà ham thế nhỉ, mình là con trai mình nói thật trắng kiểu đó nhìn như cái xác chết ấy, chả ai thích đâu, trắng là phải trắng hồng cho có sức sống chứ.. mà chúc mừng bạn nhaz.. mình đang kiếm mật ong mà coi bộ chua, toàn pha sẵn k à
    • 10 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Liệu sau đó có bị kích ứng da không nhỉ, nghe sợ sợ
    • 20 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nghe bạn kể xong đúng là OMG luôn đó, sao giống thuốc tiên quá vậy bạn .... hihi, cám ơn bạn nhiều nha, ghi nhận để có kinh nghiệm
    • 390 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

mình thấy trị mụn nên đến gặp bác sĩ chuyên khoa da liễu để khám trực tiếp, vì có người hợp với pp này nhưng lại k hợp với phương pháp khác, vì tình trạng da mỗi người mỗi khác mà (có người da dầu, da khô, tổng hợp....)nên cách tốt nhất là đến gặp bác sĩ trị mụn, để tránh bị thâm sau mụn, hoặc sẹo lõm, lúc đó còn khó trị hơn đó
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cho mình facebook của chị ấy đi bạn
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sao em dùng mặt nạ này được 2 ngày thì cảm giác mụn nó sần lên thêm ạ ( bột quế là em tự xay ạ )
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 26 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bột quế mình mua ở đâu vậy mọi người? Ở tp.hcm có chỗ nào bán ko?
    • 390 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

lúc trước mình cũng tự chữa mụn, lúc đầu thì cũng hết mụn, nhưng được 1 thời gian thì bị tái lại, mà còn để lại sẹo lõm và vết thâm nua chứ, hic.
    Nên mình đi khám bác sĩ bên Orient, bác sĩ cho đánh laser mụn kết hợp với chăm sóc da, đánh laser khoảng 3 lần thôi là thấy bớt mụn rồi. Nên mình khuyên các bạn là không nên tự chữa mụn, vì các bạn chưa xác định được làn da của mình thuộc loại nào, nhiều khi pp này phù hợp với người này nhưng lại k thích hợp với người khác. Nếu không thích hợp lại gây nên hậu quả nghiêm trọng và khó chữa hơn nữa đó
    • 84 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Hồi đó mình uống Sữa Ong Chúa Royal Jelly Australia’s No.1 Natural, loại sữa này do một người bạn giới thiệu, hiệu quả khá bất ngờ. Nếu muốn, bạn có thể search trên google là thấy liền hà.
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 92 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2