TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm trải qua sau khi nỗi mụn gần chục năm

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.15K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Hi cả nhà,
    Mấy tháng rồi mới vô lại topic làm đẹp, do ko còn lăn tăn vụ mụn nữa, mấy nay mình tham gia topic Du lịch và topic Kinh Doanh. Lúc trước mình hay nỗi mụn li ti, đi bac si da liễu (bsi Ánh, BV Da liễu TP. HCM, hình như năm nào cũng đi, đợt mấy tháng) uống thuốc thì hết, nhưng ngưng lại nỗi rất chán, đã vậy uống thì khô môi, nóng người.Xong rồi có người chỉ mình xài rượu rể cây gì, hix,xài 1 tháng, mặt sưng như heo thấy ớn mà vẫn còn nỗi mụn. Kể từ sau đợt xài rượu thuốc là nỗi lun 2 bên má, hùi xưa chỉ nổi ở trán thui, da mặt ở má rất mịn màng, trắng, nên đi chơi mình hay để mái ngố để nta ko thấy vùng trắng, ai cũng khen da mặt đẹp. hihi, lừa tình

Sẵn up hình mặt hùi xưa lúc nổi mun:

IMG_1493

IMG_1494

IMG_1495

Đến tháng cuối thang 1/2016 mặt mình cũng còn nỗi mụn như vậy, kết hợp với việc chụp hình cưới, dị ứng mỹ phẩm nên mụn ghê lắm.
    Giờ mình tan ca, tối sẽ bày các bạn phương pháp của mình. Đây là ý kiến riêng hợp với da mình thì mình chia sẽ nhé. Không tốn tiền, nếu hay cho xin 1 like nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi VoanhPhi Xem bài viết
    Hi cả nhà,
    Mấy tháng rồi mới vô lại topic làm đẹp, do ko còn lăn tăn vụ mụn nữa, mấy nay mình tham gia topic Du lịch và topic Kinh Doanh. Lúc trước mình hay nỗi mụn li ti, đi bac si da liễu (bsi Ánh, BV Da liễu TP. HCM, hình như năm nào cũng đi, đợt mấy tháng) uống thuốc thì hết, nhưng ngưng lại nỗi rất chán, đã vậy uống thì khô môi, nóng người.Xong rồi có người chỉ mình xài rượu rể cây gì, hix,xài 1 tháng, mặt sưng như heo thấy ớn mà vẫn còn nỗi mụn. Kể từ sau đợt xài rượu thuốc là nỗi lun 2 bên má, hùi xưa chỉ nổi ở trán thui, da mặt ở má rất mịn màng, trắng, nên đi chơi mình hay để mái ngố để nta ko thấy vùng trắng, ai cũng khen da mặt đẹp. hihi, lừa tình

IMG_1493

IMG_1494

IMG_1495

Đến tháng cuối thang 1/2016 mặt mình cũng còn nỗi mụn như vậy, kết hợp với việc chụp hình cưới, dị ứng mỹ phẩm nên mụn ghê lắm.
    Giờ mình tan ca, tối sẽ bày các bạn phương pháp của mình. Đây là ý kiến riêng hợp với da mình thì mình chia sẽ nhé. Không tốn tiền, nếu hay cho xin 1 like nhé
    Bạn ơi bạn cho mình xin sđt hoặc zalo fb mình hỏi cách trị mụn với ạ. Mình đang khổ vì nó ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của tuantrang140214
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Sorry mọi người, dạo này mình chuẩn bị mở cửa hàng thời trang nên lu bu quá, ko trình bày được này mình chia sẽ thêm nhé. Hiện da mặt của mình là như thế này (Hình này mới tắm, da mình hơi nhạy cảm, tắm xong hơi đỏ đỏ, có đợt mình ở nhà bên Bình Chánh xài nước giếng, da hay ngứa và đỏ, nên phải lọc nước để tắm)

IMG_2021

IMG_2023

IMG_2024

Da bây giờ còn vết thâm do mụn lúc trước nỗi nhiều quá, nhưng hiện giờ cũng bớt nhiều rồi, da trắng ra.

Cách làm của mình như sau:
    ** Trị mun:
    - Mình ngưng ko xài sửa rửa mặt nữa. Do lúc mình chụp hình cưới, anh make up khuyên rằng da mặt mình bị dị ứng chất bảo quản của srm nên ngưng xài srm, rửa bằng nước ấm là dc rồi. vỗ vỗ mặt cho nước thấm sâu vào da.
    - Mình lên wtt nghiên cứu, sau đó quyết định dùng mua lá trà xanh tươi về nấu ra rửa mặt. Do đó, mình kiên trì xài từ tháng 1 đến giờ, Đến lúc đám cưới là tháng 4 da mình sạch mụn, trang điểm lên da rất đẹp, cũng may,hihi.
    ** Dưỡng da:
    - Mình ko xài kem dưỡng hay sức gì lên mặt từ rất lâu, vì cảm thấy sức rất dễ nỗi mụn.
    - Rồi khi khoảng trước tết (02/2016), mẹ chồng mình mua hũ nghệ mật ong linh chi của chị dưới quê, kiu mình đắp thử cho mát da. Chắc cũng kết hợp cái này+ xông hơi da mặt, nên thâm mụn bớt, và giúp trắng da.
    - Còn 1 tháng đến đám cưới, mình cần trị thâm gấp nên có mua serum trị thâm C21 xài. Chai 300k, chiếc ra chai nhỏ xài, do vitamin dễ bị oxy hóa. Xài hơi rát da mặt lúc ban đầu khoảng 10'. Nên nhỏ bán, tư vấn mình xài thêm kem cừu của Úc, nhỏ đảm bảo ko gây kích ứng da vì dịu nhẹ, nên mình mua thử. Kem có tác dụng "khóa" vitamin C. Mình xài ko thấy bị dị ứng gì cả
    ** Xông hơi
    - Mình xông đơn giản, 1 lần/tuần, có gừng chanh hay lá trà thì bỏ vô, xông khoảng 15', lau khô mặt bằng bông gòn. Ah mình ko sử dụng khăn lau mặt do sợ có vi khuẩn ở khăn, nên lau bằng bông gòn. Sau khi xông, đắp mặt nạ nghệ. LÁt hồi nước xông còn dư mình rửa mặt bằng nước đó.

Sau khi đám cưới mình bỏ hết các vụ làm đẹp trên chỉ trừ xài lá trà xanh. Vì mắc lo cho chồng và cái shop của mình. Hy vọng, kinh nghiệm trên có thể giúp các bạn trong nỗi tuyệt vọng về mun
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Ah, cách làm trà xanh, mua về, rửa sạch, phơi ráo nước, để tủ lạnh.
    Khi xài lấy ra khoảng vài lá, rửa nước sơ lại. Bắc nước sôi đổ vào tô lần 1 ==> Tác dụng: ra chất bẩn, thuốc trừ sâu (hi, cái này mình nghĩ vậy), rồi đổ nước ra.
    Bắc nước sôi lần 2, đỗ vào tô, đậy nắp lại, đến khi ấm ấm, hay nguội là dùng dc nhé. Mình thường làm buổi tối, xài phân nữa, còn phân nữa sáng rửa tiếp

IMG_2019

IMG_2020
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hi cả nhà,

IMG_1493

IMG_1494

IMG_1495

Bạn ơi cho mình xin đia chỉ mua nghệ mật ong linh chi đắp với đc không ạ? Cho mình xin sdt lien lac của b với
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantrang140214 Xem bài viết
    Bạn ơi cho mình xin đia chỉ mua nghệ mật ong linh chi đắp với đc không ạ? Cho mình xin sdt lien lac của b với
    Để mình hỏi má chồng chỗ mua. Ở bình dương lận. Thường mình xài kiu má chồng mua chứ ko đi mua. Hi. Mình ngại cho sdt. Bạn thông cảm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tuantrang140214 Xem bài viết
    CHỗ bán có FB bạn, bạn search: Nghệ mật ong nấm linh chi Thanh Trà. Mình thấy địa chỉ tại Mỹ Tho, bạn search thử nhé
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

CHỗ bán có FB bạn, bạn search: Nghệ mật ong nấm linh chi Thanh Trà. Mình thấy địa chỉ tại Mỹ Tho, bạn search thử nhé
    Mình cảm ơn b nhiều ạ. B cho mình hỏi thêm hình như b cbi kinh doanh quần áo thời trang, b cho mình hỏi facebook bỏ sỉ đồ hoặc nơi lấy đồ với được không b
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Ah. Hihi. Mình đi Thái lấy bạn à. Vài bữa nữa đi. Khi nào tiệm hoàn chỉnh, up hình đầy đủ mình gửi bạn coi chơi
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Up lại cho bạn nào cần nhen
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 749 Bài viết

• 252 Được cảm ơn

Up tin cho các ban cần