TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm sạch các loại mụn cứng đầu và se khít lỗ chân lông của bản thân

• 0 Lượt chia sẻ
  • 3.93K Lượt đọc
  • 18 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haithanh20586

Chào các mẹ, mình là tín đồ của việc làm đẹp, phải nói là cuồng là đằng khác. Từ việc da mặt, vóc dáng, cân nặng đến việc chăm sóc da toàn thân. Mình lên đây không nhằm việc kinh doanh, buôn bán hay pr bất cứ sản phẩm nào ngoài việc chia sẻ kinh nghiệm của bản thân cho các mẹ có đam mê làm đẹp như mình. Phải nói là mình chăm chỉ đọc sách, báo và học hỏi kinh nghiệm của bất cứ ai về việc làm đẹp, và mình cũng ứng dụng vào bản thân tất cả những gì đc chỉ bảo. Mình sẵn sàng chia sẻ những gì mình đã ứng dụng và thành công cho việc trị mụn như: mụn cám, mụn đầu đen, kể cả những mụn cứng đầu như mụn bọc, mụn mủ và mụn chìm. Thực ra mình có làn da ko phải là nhiều mụn hay xỉn màu, thậm chí trước đây mình có làn da rất đẹp. Nhưg việc ỷ lại đó khiến cho làn da mình ko đc chăm sóc kỹ càng và bước vào tuổi 30 nó lão hoá và xuống dốc khủng khiếp ý. Bây giờ thì mình ko thể lười cho việc bỏ bê làn da của mình đc. Mẹ nào cần kinh nghiệm về việc chăm sóc da thậm chí cả việc giảm cân hãy nói chuyện và chia sẻ với mình. Những gì mình biết, mình thử, mình đã trải qua mình xin khẳng định sẽ trả lời toàn bộ cho các mẹ ko sót 1 ai. Và mình cũng xin cam đoan việc làm đẹp của mình đúc rút từ việc thử trên bản thân bằng những nguyên liệu sẵn có trong nhà bếp và trong thiên nhiên. Dễ kiếm, dễ tìm và rẻ nữa. Ko sử dụng bất kể hoá chất nào nên việc làm hại da 100% là không có. Hãy kiên trì và làm theo mình chắc chắn sẽ thành công.
    Vì kinh nghiệm của bản thân khá nhiều, chia sẻ ở đây không thể hết nên mình rất sẵn lòng và hoan nghênh các mẹ cùng hỏi, cùng chia sẻ mình sẽ giải đáp thắc mắc từng bạn, từng loại da và từng loại mụn.
    Các mẹ từ lúc này có thể hỏi mình bất cứ điều gì, mình sẽ trả lời hết. Hoan nghênh các mẹ vì sự nghiệp làm đẹp của chị em chúng mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Đầu tiên mình nên thải độc cho làn da nhé. Các mẹ cũng biết làn da mình phải chịu rất nhiều tác động của môi trường như khói bụi hay thời tiết và mỹ phẩm. Nên bước đầu tiên cho việc chăm sóc da mặt là thải độc bằng cách xông hơi nha. Nguyên liệu xông hơi: kinh giới, tía tô, ngải cứu mỗi loại 1 bó, 1 củ sả đập dập. Tất cả cho vào nồi đổ nước sâm sấp đun sôi. Sau khi nồi nước xông đã sôi các mẹ vắt 1/2 quả chanh vào nồi và thả luôn vỏ chanh vào. Bây giờ thì ngồi xông mặt nào. Điều chỉnh độ xa gần với nồi xông tuỳ vào mức độ hơi nóng nhé. Cẩn thận ko bỏng da nha. Xông đến khi nào nồi nước nguội dần. Các mẹ biết điều gì xảy ra sau đó ko? Cho 1 viên đá vào khăn chườm khắp mặt cho se lỗ chân lông nha. Trời ơi, hum đầu tiên mình làm mụn cám nó đi theo luôn ra. Mặt cứ thấy lấm tấm các cục trắng, mụn cám đó. Xong rồi cảm nhận nha. Mình ko điêu đâu. Da trắng hồng lên trông thấy, lỗ chân lông còn se lại nhỏ xíu. Ko ngại thì thử đi nha các mẹ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của haithanh20586
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 146 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Hay quá tiếp đi cj ơi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thực ra thì chị không biết nói tiếp từ đâu nữa. Chị muốn mọi người nếu ai có thắc mắc gì cần hãy hỏi và chia sẻ với chị. Chắc chắn chị biết chị sẽ chia sẻ hết mọi cái chị đã trải nghiệm trên bản thân mình
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Thử rùi rì viu cho mọi ng nha. Tối nay lại đến lịch xông mặt của mình đây. Cam đoan xông song mặt trắng bóc à. Sờ thích mê luôn. Mà bạn lưu ý là xông song mình lấy khăn khô thấm nước trên mặt rùi nghỉ một lát cho da hạ bớt nhiệt rùi chườm đá sau nha
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 28 Bài viết

• 26 Được cảm ơn

Da mình bị mụn, có thâm và sẹo nữa. Không biết phải chăm sóc như thế nào cho hết . Chị Haithanh có cách gì không?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 146 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Cj ơi cj làm mấy lần tuần cj ơi
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Làm 1 tuần 2 lần thôi nhé. Làm xong nhớ dùng đá chườm cho se khít lỗ chân lông nha
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Bạn rửa mặt bằng bột yến mạch, đắp mặt nạ chuối + mật ong, kết hợp xông hỗn hợp trên thì kể cả mụn chìm cũng chồi lên sau đó sẽ khô lại và bong ra
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 74 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Chị tư vấn cho em với ạ, em bị mụn đầu đen ở mũi, 2 bên cánh má, với cả mụn li ti ở trán, bị đôi vết thâm nữa ạ
    • 35 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Ngày nào cũng xông được không chị. E nghe nói ngày nào xông được e hay xông bằg lá trà xanh mụn trồi ra lay tra xanh lam toner luon chi
    • 18 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chị ơi, da em trước không mụn nhưng nhờn,lỗ chân lông to hai bên cánh mũi và mũi, cách đây 3 tháng em tự nhiên bị nổi nhiều mụn, bọc có, mủ có, em đi khám bác sĩ bảo bị rối loạn nội tiết tố và cho thuốc uống kiềm nhờn, em đã ngưng dùng thuốc cách đây 1 tháng vì dùng thuốc đó rất khô da, giờ mặt em chỉ còn vài nốt mụn ( mụn này đều là dạng mụn k đàu, sưng và bị thâm) và vết thâm sau mụn nhiều. Hiện tại em chỉ dùng sữa rửa mặt trà xanh dưa leo của neutrogena và có rửa trà xanh 2 lần sáng và tối, thỉnh thoảng cũng xông bằng nước trà xanh luôn. chị cho em ít kinh nghiệm về trị vết thâm với ạ.
    • 31 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

em ơi, 1 tuần chỉ nên xông 1-2 lần thôi. Xông nhiều ko tốt đâu. Sau khi xông em nhớ chườm đá cho se khít lỗ chân lông. C thường xây nát dưa chuột, sau đó đổ vào khay đá viên cho vào ngăn đá dùng chườm mặt vào sáng sớm. Thi thoảng chị pha lá trà xanh uống cũng đổ vào khay đá viên dùng chườm mặt. Em xông bằng trà xanh hay dùng nước trà xanh làm toner khá tốt đó em
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cũng làm pp xông hơi tuần 3 lần hiệu quả lam lun mà da trắng nữa mà bây giờ em có vài nốt mụn bọc ẩn sâu chả thây nhân đâu đỏ mà không đau oaoa em làm sao đây nơi em ở chả có spa ma đi lấy nhân hjx
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mụn ẩn nhỏ thì e làm pp đo tốt lam còn có vài cái mụn bọc ẩn làm sao cho nó lên nhân vậy các chị nhân nó nằm sâu lắm ạ
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

chị ơi 2 bên má em ấy mùa hè mà da cứ bị bong tróc ấy ạ, thỉnh thoảng còn có cảm giác châm chích. chị có cách nào giúp em với ạ?
    • 31 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

da em cũng vậy đó chị, không tự tin khi ra ngoiaf gì hết á,
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da em cung là da nhạy cảm, nên cung không dám xài mỹ phẩm nhiều
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

da của mình cũng thâm và sẹo , mụn thì đã đỡ rồi. không dám sdung mỹ phẩm gì luôn? đang tìm chỗ trị sẹo