TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm làm mờ tàn nhang của em

• 288 Lượt chia sẻ
  • 27.5K Lượt đọc
  • 3 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 13 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Các mẹ thân mến, hôm nay em xin chia sẻ với các mẹ công thức làm mờ tàn nhang của em, chỉ với chanh và dầu dừa, giúp các mẹ tiết kiệm 1 khoản không nhỏ tiền đi Spa đấy ạ.

Các mẹ ạ, da em vốn là da mỏng, mỏng đến nỗi còn nhìn thấy tia máu dưới da cơ. Được cái em không có mụn, da mặt cũng mịn dưng mà không trắng mà đặc biệt nhiều vết tàn nhang lốm đốm 2 bên má. Mà em thì rất lười đeo khẩu trang khi đi ngoài đường, đâm ra mới đầu em chỉ có vài đốm tàn nhang mờ thôi mà càng ngày nó càng lên nhiều và đậm hơn . Mất bò mới lo làm chuồng, em cuống quýt đi mua các kiểu kem dưỡng làm mờ vết thâm, về bôi lấy bôi để đc mấy hôm lại lười vứt xó.

Tuy là em thì mắc cái bệnh lười truyền kiếp, cơ mà mẹ em thì để ý cái vẻ ngoài của em hơn cả em nữa. Suốt ngày mẹ em than vãn, kêu con gái mà còn trẻ nhưng không chịu chăm chút cho bản thân. Thế là không biết mẹ em đi tìm hiểu ở đâu, đi mua chanh về, pha với dầu dừa ở nhà rồi đưa cho em, để 2 mẹ con cùng dùng. Mới đầu thì em cũng không tin tưởng lắm, vì người ta còn phải bỏ 1 đống tiền đi laser các kiểu cơ mà, nhưng mà dùng thì cũng chẳng sao, chắc chắn cũng tốt cho da hơn là hóa chất rồi. Được cái mẹ em biết thừa tính lười chóng chán của em, nên là cứ lẳng lặng tự làm, rồi đưa em dùng nên là muốn lười cũng không được. Kiên trì được khoảng 2 tuần, em bắt đầu thấy có sự thay đổi. Da thì mịn hơn khỏi nói rồi, mà vết tàn nhang cũng thấy mờ mờ (không biết có phải em cảm giác rồi tưởng tượng không), mà đặc biệt là da sáng hơn hẳn các mẹ ạ. Em mừng quá, lại có thêm động lực để làm đẹp. Mãi rồi cũng qua hơn 2 tháng, các mẹ không biết em sung sướng đến mức nào đâu. Vết tàn nhang của em mờ đi trông thấy, chắc dí mắt gần mới thấy mờ mờ, da dẻ trắng sáng, mà trắng hồng ý chứ (hay do mùa đông em bị nẻ nhỉ). Hiệu quả quá bất ngờ so với mong đợi . Đến hôm vừa rồi đọc trên forum thấy có mẹ hỏi về vấn đề này, em mới mạnh dạn lảm nhảm nãy giờ để chia sẻ với các mẹ.

Giờ là công thức nè. Các mẹ đổ 2 thìa café cốt chanh, với 1 thìa café dầu dừa vào 1 chén nhỏ (em toàn dùng chén uống thuốc ho Bảo Thanh ý), trộn đều lên rồi bôi lên mặt và cổ sau khi đã rửa sạch. Sau đó để khoảng 30-45 phút rồi mới rửa sạch đi. Hồi mới dùng thì cách 1 ngày em dùng 1 lần, được khoảng 2 tuần thì giãn dần ngày đồng thời tăng lượng dầu giảm lượng chanh đi, vì là da mặt em rất mỏng dùng nhiều chanh quá sợ mòn thêm hihi. Lúc mới bôi lên có hơi xót đấy ạ, nhưng 1 lúc nó khô là hết ngay, còn mẹ nào xót quá k chịu đc thì cho thêm chút dầu dừa vào cho dịu bớt tính axit của chanh đi. Tiếc là em không có cái ảnh để so sánh trc và sau khi dùng hỗn hợp này, tại vì em cũng k ngờ nó hiệu quả như vậy.

À mà các mẹ lưu ý dùng chanh thì che chắn cẩn thận khi ra đường nhé, chanh bắt nắng lắm. Từ ngày dùng cái này mà em tự giác đeo khẩu trang luôn. Với lại các mẹ nhớ đừng quên bôi dưỡng nhé, dùng chanh cũng bị khô da hơn mà. 1 cái nữa là trên mạng nói dầu dừa kích thích mọc tóc ấy, nên mẹ nào còn e dè công thức này vì sợ lông trên mặt lại xanh tốt ý thì thay bằng dầu olive nhé. Cho thêm tinh dầu là để làm dịu bớt axit của chanh với để cũng cấp độ ẩm thôi mà, chứ em thì vẫn cứ dầu dừa thôi, cũng không thấy bị sao hết.

Trùi ui em dài dòng quá đi ạ, chia sẻ với các mẹ để ai cũng có làn da đẹp nhé. Em không biết là viết thế này đầy đủ rõ ràng hay chưa, mẹ nào thắc mắc cứ hỏi em. Chúc các mẹ thành công như em nhé. Thôi em lại đi bôi chanh dầu dừa tiếp đây ạ. Cảm ơn các mẹ đã đọc!
    172
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 5,463 Bài viết

• 316 Được cảm ơn

Em dùng chanh mật ong có được không nhỉ?
    npk12345

Đánh Rơi Một Chấm Ân Tình.......
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 134 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

Cách này của mẹ hay quá nhỉ, e cũng phải áp dụng mới được thanks mẹ đã chia sẻ nhé
    • 122 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Làm mờ được tàn nhang thì tốt quá ạ, vấn đề của bao nhiêu chị e phụ nữ ạ