TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm dưỡng da khỏe, trắng mịn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 23 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

bạn chụp ảnh dùng phần mềm chứ. bạn up ảnh chưa chỉnh sửa đi, chứ nhìn ảnh là mình biết sd camera có phần mềm chỉnh ảnh rồi, Natural

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

có ai sử dụng sản phẩm mỹ phẩm của Jollie D chưa vậy cho nhận xét với
    Mỹ phẩm Hot Sale Chuyên phân phối các mặt hàng mỹ phẩm của các thương hiệu nổi tiếng trong và ngoài nước.
    • 800 Bài viết

• 508 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình cũng tin tưởng các sản phẩm tự nhiên dễ làm dễ tìm thôi nên nha đam, bơ, chanh, trứng gà, trà xanh, mật ong hay nghệ là các món ưa dùng của mình hihi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 17 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi spangocbich Xem bài viết
    Thời buổi bây giờ kem trộn, tẩy lột đầy rẫy trên thị trường nên chắc chắn sẽ không ít bạn tránh khỏi da bị tổn thương nhạy cảm ( da đỏ, mụn, thâm, bong tróc..)đủ thứ bệnh lý về da. Giống mình vài năm trước, chưa hiểu biết gì về da. Cứ nghe giới thiệu mát tai kem xài êm trắng đã lắm nên cũng ko ngần ngại lấy về sức liền. Ù, quả thật hiệu quả thiệt Ai gặp cũng khen cũng hỏi thăm. Quá rõ ràng da trắng bóc, mịn trơn luôn nên cũng không giấu diếm tôi mạnh miệng chỉ ngta sữ dụng quá trời. 1 Thời gian sau hậu quả bắt đầu tìm tôi������. Ra nắng tí xíu là bao nhiu sợi chỉ đỏ trên mặt bừng bừng hiện lên bấy nhiêu, mụn ù ù nổi lên đến nổi mấy đứa e gặp là cứ
    chọc trứng cút vời hột vịt lộn vì toàn mụn viêm to.khong những vậy còn kèm theo li ti khắp mặt (mụn độc tố). Được cái
    vậy nữa nek đã mụn mà bề mặt da còn căng khô bong tróc, mùa lạnh vùng má 2 bên và khóe miệng căng rát dã man. Buồn lắm và cũng tự ti hẳn, đi bệnh viện da liễu nhưng cũng thấy ko giảm j. Thế là quan tâm nhiều đến da muốn tìm hiểu để biết về da và đăng ký 1khoa học để biết cách tự chăm sóc.May thiệt vì đã kịp thời biết được những sản phẩm mình đang sữ dụng toàn Corticoid. Vậy là bỏ hết mấy cái kem đang xài và bắt đầu áp dụng kinh nghiệm tự mình chăm sóc.

-Những buổi sáng uống 1 cóc nước chanh pha để ấm ấm hoặc trà xanh( giải độc tố cơ thể)
    - Hằng ngày vệ sinh da 2 làn sáng tối bằng SRM Centaphil (vì da rất yếu nên chỉ xài được sản phẩm dịu nhẹ )
    - Sữ dụng vài giọt tinh dầu Tea Tree của Pháp cộng với vài giọt olive massage nhẹ nhàng kết hợp vài động tác ấn huyệt trước khi ngũ ( tác dụng giải độc tố và mềm da)
    - Đắp nạ 2 lần tuần : Bí đỏ hấp chín + trần bì và đãng sâm ngâm nước cho mềm + nước trà xanh. Tất cả xoay chung đắp khoản 15p rữa sạch. ( da mát lạnh dịu hẳn )
    - Bảo vệ che chắn kỹ càng khi ra ngoài đường để tránh tiếp xúc với bụi , nắng...
    Được vài tháng da mình khõe lên thấy rõ. Mụn, mao mạch,,căng khô.. cũng không còn ảnh hưởng tâm lý mình nữa. Duy trì chăm sóc lâu lâu bổ sung dinh dưỡng cho da by giờ phải nói là rất mãn nguyện về làn da hiện tại ���������������� �
    Chị ơi, cho em hỏi " trần bì và đãng sâm ngâm nước" là hai nguyên liệu gì vậy ạ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho e hóng vs ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho e hóng vs ạ
    • 106 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Nhà mình có tinh nghệ và sữa ong chúa,dùng đắp mặt và uống rất tốt,toàn làm hộ cho hàng xóm với bạn bè thân quen thôi,cơ mà dùng rùi nghiện ý
    • 6 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Mình chụp ảnh thật 100% đó, nếu dùng chỉnh sửa thì chả đến nỗi cái mặt vẫn còn lỗ rỗ thế kia đâu ạ.
    • 97 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Các bạn ơi,
    Theo thể lệ, hạn chót nhận bài tham gia là hết ngày 27/5/2015.
    BTC cảm ơn những chia sẻ của các bạn. BTC khóa topic tại đây để tiến hành tổng kết. Kết quả sẽ được thông báo vào ngày 31/5/2015.
    Cả nhà nhớ theo dõi xem mình có đạt giải không nha!
    BTC
    • 97 Bài viết

• 80 Được cảm ơn

Cả nhà ơi, hơn 2 tuần trôi qua, BTC đã nhận được những chia sẻ quý giá cho cuộc thi "Kinh nghiệm dưỡng da khỏe, trắng mịn". Các bài viết sẽ được gỡ khỏi topic thành từng chủ đề riêng biệt. Cảm ơn cả nhà đã nhiệt tình chia sẻ . Mọi người theo dõi kết quả tại đây nhé: https://www.webtretho.com/forum/f3268...g-min-2058883/

BTC
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
  • Trang 4/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 3
  • 4