TIN TÀI TRỢ.

Kinh nghiệm dưỡng da khỏe, trắng mịn

• 0 Lượt chia sẻ
  • 131K Lượt đọc
  • 69 Trả lời

• Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Up hóng...

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Phụ nữ chúng ta quan trọng nhất là làn da và sau đó là hình dáng! Chúng ta phải thật rạng rỡ, sáng sủa, da dẻ mịn màng mới thu hút được ngưòi đối diện( ko phải chỉ thu hút đàn ông mà còn những đối tác, hoặc bạn bè...)
    Thật ra da mình vốn ngăm đen, chứ ko sáng như bây giờ! Để có được làn da trắng và mịn như hôm nay mình đã phải rất chăm chỉ, kiên nhẫn chăm sóc da( nói "trắng" ở đây ko fai là trắng bạch như Ngọc Trinh, nhưng chắc chắn rằng da sáng hẳn, mịn màng, độ mướt độ ẩm có đủ...)
    Mình ko biết phụ nữ chúng ta chăm sóc da như thế nào, nhưng riêng N thì N sẽ chia sẻ 1 số cách để có làn da mướt mịn và sáng màu như ngày hôm nay:
    1. Việc quan trọng nhất để chăm sóc da là uống thật nhiều nước mỗi ngày 2lit/ ngày và ăn nhiều rau xanh! Nếu có điều kiện có thể uống collagen mỗi buổi sáng để tăng cường khả năng chống lão hóa cho da, còn ko có thể uống 1 ly nước chanh mật ong vào buổi sáng trước khi ăn sáng
    2. Chúng ta ko nên thức khuya, nên ngủ sớm( các bạn hãy thử để ý, nếu hôm nào các bạn thức khuya 1,2g sáng da mặt sáng hôm sau sẽ xám xịt, mắt thâm quầng, còn nếu các bạn ngủ sớm đủ 8 tiếng 1 ngày sáng hôm sau hãy nhìn vào gương đảm bảo da sẽ sáng sủa hơn)
    3. Mình tẩy trang trước khi đi ngủ là điều cũng khá quan trọng (đừng nghĩ rằng khi có make up chúng ta mới tẩy trang, mà nên tẩy trang hàng ngày trước khi ngủ, dù ko có make up, bước tẩy trang ở đây là để lấy đi lớp bụi bặm bám vào da cả ngày)
    4. 1 tuần mình tẩy tế bào chết từ 2_3 lần
    5. Chọn sữa rửa mặt phù hợp với da mặt.
    6. Dù da mình thuộc dạng dầu nhưng sản phẩm ko thể thiếu là kem dưỡng ẩm, giúp cân bằng độ ẩm cho da!
    7. Trước khi ra đường mình luôn thoa kem chống nắng trước 30phut( trong khoảng thời gian từ 6g sáng đến 6g tối, vì khoảng thời gian này vẫn còn nắng và tia UV..)
    8. Mình xài xịt khoáng đã lâu cách đây 4 năm rồi, và mình thấy đem lại sự tươi tắn cho da, và cung cấp khoáng chất!
    Đây là 1 số chia sẻ về cách giữ gìn làn da của bản thân N!
    P/s: ko hiểu sao N ko post ảnh lên đây được! Hix
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ngan_thai09 Xem bài viết
    Mình xin chia sẻ 1 ít kinh nghiệm chăm sóc da của mình nhé
    - lúc còn 61 kg da mặt mình mụn rất nhiều, mụn đầu đen ở mũi và mụn mủ ở trán và hai bên má. còn da body thì sần sùi kinh khủng.
    11022417_795475967235168_5937220751574494632_n

Sau khi suy nghĩ thấy mình quá xấu xí, hic hic nên tớ đã quyết định chăm sóc da và giảm cân.

1. Thứ nhất là việc ăn uống hạn chế ăn tinh bột, đường, nước ngọt thay vào đó là uống sữa đậu nành, rau luộc và trái cây.

+Mỗi ngày tớ uống 3l nước, mỗi buổi sáng thức dậy uống khoảng 300ml nước ấm pha mật ong + chanh.

2. Tập thể dục mỗi ngày ít nhất là 30 phút, thường thì tớ tập 1 tiếng bao gồm các bài chạy bộ + lắc eo+ tập tay.
    Tập thể dục làm lỗ chân lông nở ra khi toát mồ hôi ấy- tớ nghĩ nó giúp đào thải độc tố ra nhanh đấy.

3. Cuối cùng là dưỡng da.
    Mỗi tuần làm cái này khoàng 2-3 lần nhớ kiến trì và đừng làm biếng nhé.
    - Pha hỗn hợp 1 gói sữa tươi không đường + yến mạch+ tinh bột nghệ. đắp massage mặt khoảng 15p, và body khoảng 20-30 phút rồi tắm sạch.
    - Tắm xong nhớ thoa body lotion nhé.
    Vậy là sau 2 tháng tớ kiên trì luyện tập và dưỡng da thì tớ đã giảm dc 12kg với da hoàn toàn hết mụn, trắng sáng, da mặt, da body láng mịn, mềm lắm nhé,

đây là hình sau này, cho tới bây giờ mình vẫn áp dụng cách trên thấy rất hiệu quả.
    11130299_795475993901832_8153997960001753014_n
    có lần e cũng kiên trì tắm sữa đúng là trắng nhanh thât
    • 210 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

Chị cho e hỏi kem đẩy mụn là loại nào ạ
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi, kem đẩy mụn của bạn là loại nào thế ạ? e cũng nhiều mụn ẩn quá mà chưa biết làm thế nào? hiu hiu -,-
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn ơi bạn dùng loại gel trị mụn nào thế
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 11 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

chào cả nhà,
    bài hay quá, mình rất muốn tham khảo từ các bạn, cho mình lời khuyên
    da mình da dầu trước đây bị nhiều mụn,giờ đỡ r nhưng hậu quả để lại h lỗ chân lông to, 1 vài nốt sẹo và là lúc nào cũng trong trạng thái tối màu, ko sáng sủa (trong khi da tay chân tớ thuộc dạng trắng trẻo :3), nhiều mụn đầu đen buồn lắm, đi với bạn bè nhìn già dặn lắm
    bị tự ti lắm, điều kiện cũng ko sắm đk cho mình nhiều thứ chăm sóc da, 1 chị bạn ở hanoi bảo t là dùng bbcream perfect của TFS, và cc cream TFS, t dùng và nói chung là cải thiện khi đánh lên đi làm thì da trắng hơn, nhưng là trắng bệch ý. huhu. nhưng chỉ đánh đk khoảng 4 tiếng là bay hết màu, kiềm dầu kém, nhìn mặt kinh lắm ... huhuhu, vừa dùng vừa sợ vì wtt bảo là mĩ phẩm của Hàn nhiều chì, xỉn màu da. mùa đông dùng ko sao, nhưng mùa hè dùng thì tháy nổi mụn li ti dưới da mà buồn ko biết tả kiểu j
    vì dùng bb, cc hàng ngày như thế chắc chắn là ko tốt r. của nhà trồng được, 1 tuần 4 lần tớ đắp mặt nạ tự nhiên của nhà trồng đk, trứng gà, khoai tây, yến mạch, nha đam, dưa chuột, mật ong, sữa ong chúa ko thiếu j chắc còn trà xanh với nghệ chưa đk thử. t thấy đắp xong da mặt cực thích luôn, mềm mịn trắng sáng, nhưng hôm sau lại như cũ. sau 4 tháng đắp mặt nạ đk 1 thứ là da mềm hơn
    tớ ăn ít cơm, ngày 1 bát, ko ăn đường, bánh kẹo, uống cực nhiều nước, ăn cực nhiều rau, hoa quả. tối nào cũng chạy ra mồ hôi 1 tiếng luôn, 10h kém đã đi ngủ để hôm sau dậy sớm đi làm. vậy mà mặt nó tồi tàn quá
    các bạn có thể tư vấn giúp t đk ko, t gà mờ, chẳng biết j về mĩ phẩm
    - có loại bb nào dùng tốt, giá dưới 1tr mà giải quyết được nhiều vấn đề ko ak? tớ có thể mua ở đâu ạ? t thấy mng truyền nhau là có bb của chanel độ cover cực ổn nhưng chịu chết ko biết mua ở chỗ nào
    - t muốn dùng xịt khoáng thì nên mua loại nào ak, của innisfree.. và mua ở đâu ak
    tớ ở Thái Bình, sinh năm 92. cám ơn mng, đọc đk bài này của tớ các bạn giúp t vs nhoa t cảm ơn !
    • 108 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Cứ phải kiên trì và hạn chế soi gương các chị ạ
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị ơi đọc bài viết của chị mà thèm quá. chị cho em hóng chút ạ:
    chị dùng loại tẩy trang nào thế, em gà mờ vụ này lắm lắm nhưng lại không muốn mua sp linh tinh vì sợ hại da mặt nên nhờ chị tư vấn
    chị chọn sữa rửa mặt và kem dưỡng ẩm nào thế ạ, cả kem chống nắng nữa
    chị cho em hóng bộ sp chăm sóc da của chị với
    • 8 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị dùng kem nền và phấn gì thế ạ
    • 21 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi anhbui92 Xem bài viết
    chào cả nhà,
    bài hay quá, mình rất muốn tham khảo từ các bạn, cho mình lời khuyên
    da mình da dầu trước đây bị nhiều mụn,giờ đỡ r nhưng hậu quả để lại h lỗ chân lông to, 1 vài nốt sẹo và là lúc nào cũng trong trạng thái tối màu, ko sáng sủa (trong khi da tay chân tớ thuộc dạng trắng trẻo :3), nhiều mụn đầu đen buồn lắm, đi với bạn bè nhìn già dặn lắm
    bị tự ti lắm, điều kiện cũng ko sắm đk cho mình nhiều thứ chăm sóc da, 1 chị bạn ở hanoi bảo t là dùng bbcream perfect của TFS, và cc cream TFS, t dùng và nói chung là cải thiện khi đánh lên đi làm thì da trắng hơn, nhưng là trắng bệch ý. huhu. nhưng chỉ đánh đk khoảng 4 tiếng là bay hết màu, kiềm dầu kém, nhìn mặt kinh lắm ... huhuhu, vừa dùng vừa sợ vì wtt bảo là mĩ phẩm của Hàn nhiều chì, xỉn màu da. mùa đông dùng ko sao, nhưng mùa hè dùng thì tháy nổi mụn li ti dưới da mà buồn ko biết tả kiểu j
    vì dùng bb, cc hàng ngày như thế chắc chắn là ko tốt r. của nhà trồng được, 1 tuần 4 lần tớ đắp mặt nạ tự nhiên của nhà trồng đk, trứng gà, khoai tây, yến mạch, nha đam, dưa chuột, mật ong, sữa ong chúa ko thiếu j chắc còn trà xanh với nghệ chưa đk thử. t thấy đắp xong da mặt cực thích luôn, mềm mịn trắng sáng, nhưng hôm sau lại như cũ. sau 4 tháng đắp mặt nạ đk 1 thứ là da mềm hơn
    tớ ăn ít cơm, ngày 1 bát, ko ăn đường, bánh kẹo, uống cực nhiều nước, ăn cực nhiều rau, hoa quả. tối nào cũng chạy ra mồ hôi 1 tiếng luôn, 10h kém đã đi ngủ để hôm sau dậy sớm đi làm. vậy mà mặt nó tồi tàn quá
    các bạn có thể tư vấn giúp t đk ko, t gà mờ, chẳng biết j về mĩ phẩm
    - có loại bb nào dùng tốt, giá dưới 1tr mà giải quyết được nhiều vấn đề ko ak? tớ có thể mua ở đâu ạ? t thấy mng truyền nhau là có bb của chanel độ cover cực ổn nhưng chịu chết ko biết mua ở chỗ nào
    - t muốn dùng xịt khoáng thì nên mua loại nào ak, của innisfree.. và mua ở đâu ak
    tớ ở Thái Bình, sinh năm 92. cám ơn mng, đọc đk bài này của tớ các bạn giúp t vs nhoa t cảm ơn !

Bộ kem đánh phủ trước lớp phấn trang điểm thường có 2 bước, base và foundation. Base có tác dụng bảo vệ da khỏi lớp trang điểm sau đó và giữ cho da k bị xỉn màu khi da bị phủ phấn suốt nhiều giờ, còn foundation thì có tác dụng làm đều màu da và giữ lớp phấn lâu trôi, nhưng nhược điểm của nó là khi apply lên da được vài giờ thì gây tối da (lí do vì sao nhiều người sai lầm khi bỏ qua bước Base, vì base có tác dụng giữ da k bị xỉn màu). BB cream hay CC cream thực chất chính là foundation nhưng nhiều dưỡng hơn b ah. Nên da b cũng sẽ bị tối sau khi apply CC hoặc BB sau vài giờ nếu như k có lớp base lót ở dưới Bộ Chanel b hỏi hiện h mình đang dùng cả bộ gồm Base, foundation, và phấn phủ. Nên dùng cả bộ với nhau thì tác dụng sẽ tốt hơn. Nhưng giá thì hơi chát chứ k dưới 1 tr đâu b ah. Giá dưới 1 tr b có thể tham khảo của Skinfood nhé, sp của Skinfood cũng rất lành tính. CÒn TFS chả hiểu sao mình k có thiện cảm với e nó lắm ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hi , mình thì chỉ dùng Mỹ phẩm hữu cơ ( organic) thôi. Hay mua của một chị ở công ty chuyên phân phối laoij này ở Việt Nam. Mà cũng mới đay thôi mới kiếm được , nó tên là Or'garden ý . có các loại luôn từ Nước hoa hồng đến các loại tinh dầu dưỡng hoa hết cả mắt. Nhưng được cái chị bán hàng tư vấn kỹ và tư vấn sản phẩm cho mình cũng thấy ok lắm .
    • 9 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Kinh nghiệm của m còn đơn giản hơn.Vì không có nhiều thời gian ( m phải chăm con mà). Mỗi ngày m dùng sữa ong chúa đắp mặt vào buổi tối trước khi đi ngủ. M hai con rồi mà da để mịn màng hồng hào lắm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

b ơi, nếu bạn tin mình thì có thể ib wa fb cho minh, mình cũng từng như bạn
    https://www.facebook.com/?_rdr
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị sử dụng thử collagen tươi Teana của Nga đi ạ,da khoẻ căng mịn luôn đấy ạ
    http://zaodich.webtretho.com/forum/s....php?t=2130054
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thì mỗi tối trước khi đi ngủ mình bôi vitamin e và massa một lúc rồi để vẫy đi ngủ luôn. Mình thường bật máy lạnh khi ngủ cho nên da hoi khô. Nhưng mình bôi vitamin e thì sáng hôm sau thấy da mềm hẳn mà ko bị nhờn rít các mẹ ah. Còn buổi sáng mình chỉ bôi kem chống nắng thôi. Mình thấy da mình cũng không đến nỗi nào. Các mẹ thử cách của mình xem sao
    • 13 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Mình thường ngủ máy lạnh nên da bị khô lắm. Nhà ngoại mình có tiệm thuốc tây dì nói mình xài vitamin e (kèm hình ảnh phía dưới) 1432361878032.jpg1432361878032.jpgbôi và massa mỗi tối rồi để vậy ngủ luôn, mùi thơm dễ chịu lắm. Sáng dậy mình thấy da mềm hẳn và không hề nhờn rít. Còn buổi sáng mình chỉ bôi kem chống nắng thôi
    Mình có đính kèm hình ảnh lúc chụp chỉ trang điểm sơ với kcn và tí má hồng son môi thôi
    Hình đính kèm
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 16 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

kem đẩy mụn là kem gì bạn. có đắt kko
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

da em khá nhạy cảm nên không dám dùng các loại mĩ phẩm đắt mà sợ không an toàn nên em chỉ sử dụng phương pháp từ thiên nhiên để làm đẹp các chị em ạ!cách của em rất đơn giản đó là trộn một chútbột mì với chút bột nghệ (có thể cho thêm lòng trắng trứng gà nhưng ai không quen mùi trứng tanh thì bột mì với nghệ là ok rồi ạ)em làm lần đầu tiên thấy sáng và mịn trông thấy luôn mà thấy các lỗ chân lông se ạ!
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • 13 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thời buổi bây giờ kem trộn, tẩy lột đầy rẫy trên thị trường nên chắc chắn sẽ không ít bạn tránh khỏi da bị tổn thương nhạy cảm ( da đỏ, mụn, thâm, bong tróc..)đủ thứ bệnh lý về da. Giống mình vài năm trước, chưa hiểu biết gì về da. Cứ nghe giới thiệu mát tai kem xài êm trắng đã lắm nên cũng ko ngần ngại lấy về sức liền. Ù, quả thật hiệu quả thiệt Ai gặp cũng khen cũng hỏi thăm. Quá rõ ràng da trắng bóc, mịn trơn luôn nên cũng không giấu diếm tôi mạnh miệng chỉ ngta sữ dụng quá trời. 1 Thời gian sau hậu quả bắt đầu tìm tôi😓. Ra nắng tí xíu là bao nhiu sợi chỉ đỏ trên mặt bừng bừng hiện lên bấy nhiêu, mụn ù ù nổi lên đến nổi mấy đứa e gặp là cứ chọc trứng cút vời hột vịt lộn vì toàn mụn viêm to.khong những vậy còn kèm theo li ti khắp mặt (mụn độc tố). Được cái vậy nữa nek đã mụn mà bề mặt da còn căng khô bong tróc, mùa lạnh vùng má 2 bên và khóe miệng căng rát dã man. Buồn lắm và cũng tự ti hẳn, đi bệnh viện da liễu nhưng cũng thấy ko giảm j. Thế là quan tâm nhiều đến da muốn tìm hiểu để biết về da và đăng ký 1khoa học để biết cách tự chăm sóc.May thiệt vì đã kịp thời biết được những sản phẩm mình đang sữ dụng toàn Corticoid. Vậy là bỏ hết mấy cái kem đang xài và bắt đầu áp dụng kinh nghiệm tự mình chăm sóc.
    -Những buổi sáng uống 1 cóc nước chanh pha để ấm ấm hoặc trà xanh( giải độc tố cơ thể)
    - Hằng ngày vệ sinh da 2 làn sáng tối bằng SRM Centaphil (vì da rất yếu nên chỉ xài được sản phẩm dịu nhẹ )
    - Sữ dụng vài giọt tinh dầu Tea Tree của Pháp cộng với vài giọt olive massage nhẹ nhàng kết hợp vài động tác ấn huyệt trước khi ngũ ( tác dụng giải độc tố và mềm da)
    - Đắp nạ 2 lần tuần : Bí đỏ hấp chín + trần bì và đãng sâm ngâm nước cho mềm + nước trà xanh. Tất cả xoay chung đắp khoản 15p rữa sạch. ( da mát lạnh dịu hẳn )
    - Bảo vệ che chắn kỹ càng khi ra ngoài đường để tránh tiếp xúc với bụi , nắng...
    Được vài tháng da mình khõe lên thấy rõ. Mụn, mao mạch,,căng khô.. cũng không còn ảnh hưởng tâm lý mình nữa. Duy trì chăm sóc lâu lâu bổ sung dinh dưỡng cho da by giờ phải nói là rất mãn nguyện về làn da hiện tại 😊😊😊
  • Trang 3/4

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4