Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Không sử dụng mỹ phẩm được đánh đổi bằng máu và mạng sống của động vật

• 0 Lượt chia sẻ
  • 705 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Chào cả nhà !
    Mình mới đọc được bài báo này , mình thấy rất hay và bổ ích nên share cho cả nhà mình, hy vọng các anh, các chị chung tay bảo vệ động vật ah.

Đôi điều về những hãng mỹ phẩm thí nghiệm trên động vật và những hãng mỹ phẩm không làm thí nghiệm trên động vật và 1 vài đường link đến những thông tin liên quan về vấn đề này - viết bởi admin Trang Nguyen. Nếu các bạn thấy đây là đường link bổ ích, làm ơn hãy share với bạn bè của các bạn. Chúng ta có thể bắt đầu bảo vệ những loài động vật từ những điều nhỏ nhất: Không sử dụng mỹ phẩm được đánh đổi bằng máu và mạng sống của động vật - Những hãng này không chỉ thí nghiệm trên chuột, mà còn thí nghiệm trên cả chó, mèo và thỏ nữa.

559747_10201193445422835_1156975011_n

Nếu bạn chọn mua mỹ phẩm, xin đừng chỉ chọn mua sản phẩm từ những tên tuổi lớn mà không quan tâm đến việc họ chế tạo những mỹ phẩm ấy cho bạn như thế nào. Bạn vẫn sẽ dùng chúng chứ, nếu thỏi son hay phấn nền bạn đang dùng được đánh đổi bằng sinh mạng của những sinh vật vô tội?
    1 vài tên của những hãng tên tuổi lớn sử dụng động vật (bao gồm thỏ, chuột, chó và mèo) để làm thí nghiệm như: L'Oreal, Lancôme, MAC, Estée Lauder, Cover Girl, Revlon, Maybelline, Clinique, Olay, Neutrogena..vân vân. Đây chỉ là 1 vài cái nên tiêu biểu, còn hàng trăm ngàn hãng mỹ phẩm khác thí nghiệm trên động vật, đặc biệt là những hãng mỹ phẩm bắt đầu mở rộng thị trường ở Trung Quốc.
    Một hãng mỹ phẩm tiêu biểu và tên tuổi có chi nhánh tại Việt Nam và nói không với thí nghiệm trên động vật đó là The Body Shop. The Body Shop đã nhận được giải thưởng đấu tranh vì động vật từ hội RSPCA - Hội bảo vệ động vật của hoàng gia Anh vì đi đầu trong lĩnh vực này. Ở Châu Á, hãng này thậm chí đã từng trích tiền lợi nhuận để phục vụ cho những chiến dịch bảo tồn loài orangutan ở Borneo - Malaysia.
    Hãng mỹ phẩm của Thụy Điển, Oriflame cũng không và chưa bao giờ thí nghiệm trên động vật.
    Hãng kem đánh răng Colgate - Palmolive chỉ thí nghiệm trên động vật khi luật pháp yêu cầu (Các bạn có thể xem chi tiết tại đường link trên peta - được đăng ở phía dưới, mục Company working for regulatory change).
    Lưu ý: Đây không phải là post quảng cáo cho The Body shop hay Colgate hay bất kỳ hãng mỹ phẩm nào. Thông tin ở đây chỉ để cung cấp cho các bạn biết những hãng nào làm thí nghiệm trên động vật, hãng nào không và giúp các bạn - những người yêu động vật có những lựa chọn đúng đắn khi mua mỹ phẩm mà không làm ảnh hưởng đến các loài động vật.
    Thông tin thêm có thể xem tại: (bằng tiếng Anh)
    Video và bài viết về những động vật sau khi bị thí nghiệm bởi những hãng mỹ phẩm này sẽ bị đối xử ra sao: http://bit.ly/mfk4Aq
    Thông tin về chiến dịch bảo tồn loài orangutan của The Body shop:http://www.traffic.org/home/2012/3/14/wheres-my-mama-20-campaign-launches-in-malaysia.html
    Quĩ bảo vệ động vật và môi trường do The Body shop thành lập:http://thebodyshopfoundation.org/201...ts-and-people/
    Các bạn có thể tra tên của những hãng không làm thí nghiệm trên động vật tại đây:http://www.peta.org/living/beauty-an...s/default.aspx
    Có cung thì sẽ có cầu ah. Các em ấy cũng biết đau đớn, có cảm xúc ah.
    Cám ơn cả nhà rất nhiều

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

ah, mà em có biết 1 trang wb cực hay, trang wb này phân tích các thành phần độc hại trong mỹ phẩm ah, khi nào cả nhà có ý định mua loại mỹ phẩm nào thì nên tra tên loại mỹ phẩm đấy lên trang wb đó, nó sẽ phân tích xem thành phần nào gây hại cho ra. Cụ thể là , nếu là vạch xanh thì là tốt cho ra, vạch vàng là có thể gây dị ứng, vạch đỏ là cực hại cho da ah. cả nhà tham khảo nha, chúc các chị em ngày càng xinh đẹp và chọn mỹ phẩm đúng cách
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 449 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

nhìn mấy con vật này trông thương ghê,bây giờ nhiều loại bị tuyệt chủng cũng chỉ vì sự vô trách nhiệm của con người
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

uk. tất cả vì lợi ích, lòng ích kỷ của bản thân mình
    • 23 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HappySmile88 Xem bài viết
    ah, mà em có biết 1 trang wb cực hay, trang wb này phân tích các thành phần độc hại trong mỹ phẩm ah, khi nào cả nhà có ý định mua loại mỹ phẩm nào thì nên tra tên loại mỹ phẩm đấy lên trang wb đó, nó sẽ phân tích xem thành phần nào gây hại cho ra. Cụ thể là , nếu là vạch xanh thì là tốt cho ra, vạch vàng là có thể gây dị ứng, vạch đỏ là cực hại cho da ah. cả nhà tham khảo nha, chúc các chị em ngày càng xinh đẹp và chọn mỹ phẩm đúng cách
    Trang gì đấy bạn ơi, cho mình tham khảo với
    • 42 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

trang đó là : http://cosdna.com/ , b cứ thử viết tên sp b đang dùng xem có an toàn k nha? trang wb này nó phân tích rất rõ đó. màu đỏ là cực hại da nha