TIN TÀI TRỢ.

Kết quả trị mụn bằng sản phẩm tinh chất trà xanh của em. Share cho các chị em tham khảo !!

• 52 Lượt chia sẻ
  • 201K Lượt đọc
  • 73 Trả lời

• Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trước đây, da mặt em vô cùng lán mịn, chẳng hiểu sao cuối năm cấp 3 mụn lại rầm rộ biểu tình khiến em rất buồn và lo lắng. Em làm đủ các kiểu con đà điểu nhưng vẫn không tài nào hết mụn được, em lên diễn đàn thấy các mẹ bày đủ cách, e cũng làm theo nhưng vẫn vô phương khổ nỗi là da em da dầu và một khi bị mụn thì cứ thế lặp đi lặp lại hoài dầu nhờn tiết ra còn nhiều hơn.

Vậy là em quyết định thay đổi thói quen của mình, 360 độ luôn.
    Từ cách rửa mặt, ăn uống, đi chơi, đi ngủ. Em thay đổi hết, và cuối cùng trời cũng thương em, cho em hết hẳn 80% mấy con mụn thấy ghét và rất là may mắn là em đã tìm ra được 1 loại trị mụn phù hợp vs da mặt của mình.

EM rất ít khi đi PR cho cái gì đó nhưng ưng quá nên em share cho các mẹ xem hình sản phẩm mà em tin tưởng đó là 2 cái này:
    TEA TREE OIL ( tinh dầu trà xanh ) và TEA TREE BLEMISH GEL ( gel trị mụn và thâm trà xanh )
    2 sản phẩm này các chị đến "THE BODY SHOP" mua nhé, riêng em ở Hồ Chí Minh thì em mua trên cửa hàng ở gần đầu đường Nguyễn Trãi khúc Q.1 ấy

[IMG]IMG_3302_zpsd2a1f6e2[/IMG]
    [IMG]IMG_3315_zpsa956ab77[/IMG]

Thay đổi đầu tiên của em là:

- Em không dùng tay để rửa mặt nữa, mà thay vào đó là dùng bông tẩm ( loại bông miếng vuông 2 mặt ấy ạ)
    - Không dùng nước từ vòi để rửa mặt nữa, mà dùng nước khoáng ( không phải nước suối hay nước tinh khiết nhé ) và nhất là ĐUN SÔI ĐỂ ẤM ẤM
    - Không lau mặt bằng khăn,Vì rất nhiều vi khuẩn và chuyển sang dùng hẳn miếng bông vuông vuông bé bé thôi.

Em đã và đang làm như sau:
    Chuẩn bị: 1 cái chén ăn cơm ( tráng nước sôi, lau sạch = khăn giấy), nước KHOÁNG đun sôi để ấm nóng ( tuyệt đối không dùng nước từ vòi ), 4 đến 5 miếng bông, chai TEA TREE OIL vs chai GEL.và nhớ là rửa tay thật sạch nhé

B1: đổ nước Khoáng vào chén ăn cơm ( không quá đầy, lưng lửng là được rồi )
    B2: cho 3 giọt TEA TREE OIL vào chén ( không dùng tay, muỗng ( thìa) khuấy nhé, rất mất vệ sinh )
    B3: dùng miếng bông nhúng vào dung dịch, sau đó khuấy đều, vắt khô tương đối r chặm lên mặt ( chú ý các vùng có mụn, và thâm )
    B4: chỉ nên rửa mặt bằng dung dịch ấy 2 lần thôi, và 2 lần thì các chị dùng 2 miếng bông khác nhau hộ em nhé !
    B5: Dùng một miếng bông khác, chặm cho da mặt khô đi.
    B6: sử dụng BLEMISH GEL, chấm vào những mảng bị mụn + thâm

=> Các chị, các mẹ chú ý là làm như thế hằng ngày, chắc chắn sẽ có kết quả tốt, mấy đốm thâm của em, h hết rồi này.
    => Tuyệt đối không chạm tay vào mụn, không nặn mụn, cái GEL đấy, sẽ làm cho mụn, không sưng tấy, làm khô mụn, khi đi tắm thì nó tự rơi ra thôi. Em dùng được nửa tháng rồi và thấy hiệu quả lắm. Mấy chỗ bị mụn ko bị mọc lại

***** Ngoài ra thì còn 1 cách rửa mặt khác nữa, em xin share luôn nè:

B1: rửa mặt thật sạch bằng nước khoáng ấm nóng
    B2: xịt sữa rửa mặt ra lòng bàn tay ( tay tuyệt đối phải sạch )
    B3: cho 1 giọt, chỉ duy nhất 1 giọt thôi nha vào sữa rửa mặt thoa đều lòng bàn tay rồi massage mặt nhẹ nhàng
    B4: Massage khoản 5p rồi rửa mặt lại bằng nước khoáng ấm nóng luôn nha các chị
    B5: dùng BLEMISH GEL, chấm lên mụn và thâm

=>>> đây cũng là 1 thay đổi quan trọng,theo kinh nghiệm của em:
    - Không dùng khẩu trang vải, dùng khẩu trang giấy (loại từ 2 đến 3 lớp, vừa chống tia cực tím tốt, vừa chống bụi tốt), Lí do em không dùng khẩu trang vải là vì em sợ mình sẽ lười giặt, và khẩu trang vải những lúc make up phấn son dính vào thì rất dơ, nên khẩu trang giấy là hợp lí nhất, dùng 1 lần rồi vứt đi

- Siêng năng uống nước, 1 ngày em uống 2 chai nước suối lớn.

- Hạn chế dùng Mỹ phẩm

- Sau khi ra đường về thì phải rửa mặt như các bước trên ( hoặc là sửa rửa mặt, hoặc là bông tẩm dung dịch ), có thể không dùng BLEMISH GEL, em chỉ dùng BLEMISH GEL 2 lần sáng khi thức dậy và tối khi đi ngủ thôi

- Ăn trái cây mọi lúc mọi nơi, và ăn rau nhiều

-10h lên giường đắp chăn đi ngủ. Trễ nhất là 11h. Vì từ 10đến 11h là khoảng thời gian để da nghỉ ngơi nên nếu thức quá khuya sẽ có hại cho da mặt, và nhất là da nhờn rất khó chăm sóc

ĐÁNH GIÁ CÁ NHÂN:

- GÍA của em nó thì không chát đâu, em là em thấy hợp lí rồi, cái chai nhỏ như thế nhưng có thể dùng đến tận 2 đến 3 tháng.
    - Sản phẩm này của hãng the Body shop, em thấy là tinh chất tự nhiên, em ngửi là biết ngay, nên khi mua nó, em không hề lăn tăn đắn đo.
    - Đặc biệt 1 cái là loại này trị thâm rất hay

[IMG]IMG_3303_zps52b3b415[/IMG]

CÒN EM BLEMISH GEL THÌ GIÁ CỦA EM ẤY LÀ : 199,000
    [IMG]IMG_3316_zps3669703c[/IMG]
    CHÚC CÁC CHỊ CÁC MẸ THÀNH CÔNG

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 255 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Thâm mụn lâu rồi có mờ ko chủ thớt?
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lynpabi Xem bài viết
    Thâm mụn lâu rồi có mờ ko chủ thớt?
    Mụn thâm lâu năm phải kiên trị chị ah`, em có mấy chỗ bị thâm 1 năm mấy rồi, gần đây xài 2 loại này cũng bớt hẳn đi 50%, không phải em cảm giác chứ người yêu em cũng khen là vết thâm bị mờ đi rõ trông thấy hì, còn mấy cái mụn gần đây mà có thâm thì 70 80% mờ hẳn đi, có cái ko để lại thâm luôn
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

mà da chị nào nhờn hay đổ mồ hôi, hay bị thâm thì đừng dùng tay đụng mặt, chỗ thâm, chỗ mụn nhé >"< dùng giấy thấm dầu hoặc khắc giấy hoặc miếng bông nhé
    • 40 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Nhớ k nhầm thì đây là kinh nghiệm của chị Trang La La. :thinking: Mình đã xem video hướng dẫn của chị ấy...
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 191 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

để mình đi sắm 1 chai r làm thử xem s
    mà nếu muốn dùng nước khoáng để rửa mặt, bạn nào có điều kiện thì đi mua chai nước khoáng 330ml hiệu Evian của Pháp ấy, thương hiệu nổi tiếng và xài cực tốt (mình học nhà hàng nên đc mấy chị share cho kinh nghiệm này)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 45 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

bạn ơi bạn dùng nước khoáng zì dậy?nước khoáng vĩnh hảo dc ko b?
    • 99 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình cũng xem trên kênh của tranglala rồi đi mua 2 em này về, mình mua ở showroom TBS luôn, tinh dầu này hình như ko phải là tinh dầu trà xanh mình hay uống đâu b, mà là tràm trà thì phải. Nhìn kĩ mấy cái lá trong hình thì mình thấy vậy. Cái này dùng khá ổn. Còn cái blemish gel thì mình thấy vô thưởng vô phạt lắm, dùng tinh dầu ấy chấm mụn còn xẹp nhanh hơn nữa.
    • 152 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Cái này bị sẹo và thâm do mụn để lại dùng có hết ko bạn chủ top? cảm ơn bạn!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 255 Bài viết

• 130 Được cảm ơn

Mình ở tỉnh ko có bán hàng TBD , có ai có địa chỉ shop online chỉ mình hộ nhé. Mặt mình thâm mụn lâu năm r , mà đau là da mặt mỏng thấy gân luôn ( cái này do bẩm sinh da mình đã mỏng manh r ) , nên mình ko dám sài kem trị thâm sợ bào da mỏng nữa thì chết
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

thế à, mới google Trang La la có trùng hợp như vậy nữa hả
    Vì chị mình làm bác sĩ da liễu, nên hay cùng mình đi săn mỹ phẩm trị mụn cho mình vô đó thì được giới thiệu 2 cái này nên mình mua dùng thử rồi share cho các bạn thôi
    • 24 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Tùy da đó bạn, mình thấy mình xài blemish gel rất hợp luôn @_@ chứ bình thường mụn mình đến cả tuần nó mới xịt r xẹp.. hồi mình xài blemish gel, nó ko xịt nha, 3 4 ngày sau là xẹp
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cái này dùng trong thời gian bao lâu vậy bạn?
    Đang đi trên đường bỗng thấy bất thường
    Úp mặt vào tường.........lại thấy bình thường
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 98 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

chủ thớt ơi! cái BLEMISH GEL ấy là trị thâm hay trị mụn v??
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sunslayer Xem bài viết
    Trước đây, da mặt em vô cùng lán mịn, chẳng hiểu sao cuối năm cấp 3 mụn lại rầm rộ biểu tình khiến em rất buồn và lo lắng. Em làm đủ các kiểu con đà điểu nhưng vẫn không tài nào hết mụn được, em lên diễn đàn thấy các mẹ bày đủ cách, e cũng làm theo nhưng vẫn vô phương khổ nỗi là da em da dầu và một khi bị mụn thì cứ thế lặp đi lặp lại hoài dầu nhờn tiết ra còn nhiều hơn.

Vậy là em quyết định thay đổi thói quen của mình, 360 độ luôn.
    Từ cách rửa mặt, ăn uống, đi chơi, đi ngủ. Em thay đổi hết, và cuối cùng trời cũng thương em, cho em hết hẳn 80% mấy con mụn thấy ghét và rất là may mắn là em đã tìm ra được 1 loại trị mụn phù hợp vs da mặt của mình.

EM rất ít khi đi PR cho cái gì đó nhưng ưng quá nên em share cho các mẹ xem hình sản phẩm mà em tin tưởng đó là 2 cái này:
    TEA TREE OIL ( tinh dầu trà xanh ) và TEA TREE BLEMISH GEL ( gel trị mụn và thâm trà xanh )
    2 sản phẩm này các chị đến "THE BODY SHOP" mua nhé, riêng em ở Hồ Chí Minh thì em mua trên cửa hàng ở gần đầu đường Nguyễn Trãi khúc Q.1 ấy

[IMG]IMG_3302_zpsd2a1f6e2[/IMG]
    [IMG]IMG_3315_zpsa956ab77[/IMG]

Thay đổi đầu tiên của em là:

- Em không dùng tay để rửa mặt nữa, mà thay vào đó là dùng bông tẩm ( loại bông miếng vuông 2 mặt ấy ạ)
    - Không dùng nước từ vòi để rửa mặt nữa, mà dùng nước khoáng ( không phải nước suối hay nước tinh khiết nhé ) và nhất là ĐUN SÔI ĐỂ ẤM ẤM
    - Không lau mặt bằng khăn,Vì rất nhiều vi khuẩn và chuyển sang dùng hẳn miếng bông vuông vuông bé bé thôi.

Em đã và đang làm như sau:
    Chuẩn bị: 1 cái chén ăn cơm ( tráng nước sôi, lau sạch = khăn giấy), nước KHOÁNG đun sôi để ấm nóng ( tuyệt đối không dùng nước từ vòi ), 4 đến 5 miếng bông, chai TEA TREE OIL vs chai GEL.và nhớ là rửa tay thật sạch nhé

B1: đổ nước Khoáng vào chén ăn cơm ( không quá đầy, lưng lửng là được rồi )
    B2: cho 3 giọt TEA TREE OIL vào chén ( không dùng tay, muỗng ( thìa) khuấy nhé, rất mất vệ sinh )
    B3: dùng miếng bông nhúng vào dung dịch, sau đó khuấy đều, vắt khô tương đối r chặm lên mặt ( chú ý các vùng có mụn, và thâm )
    B4: chỉ nên rửa mặt bằng dung dịch ấy 2 lần thôi, và 2 lần thì các chị dùng 2 miếng bông khác nhau hộ em nhé !
    B5: Dùng một miếng bông khác, chặm cho da mặt khô đi.
    B6: sử dụng BLEMISH GEL, chấm vào những mảng bị mụn + thâm

=> Các chị, các mẹ chú ý là làm như thế hằng ngày, chắc chắn sẽ có kết quả tốt, mấy đốm thâm của em, h hết rồi này.
    => Tuyệt đối không chạm tay vào mụn, không nặn mụn, cái GEL đấy, sẽ làm cho mụn, không sưng tấy, làm khô mụn, khi đi tắm thì nó tự rơi ra thôi. Em dùng được nửa tháng rồi và thấy hiệu quả lắm. Mấy chỗ bị mụn ko bị mọc lại

***** Ngoài ra thì còn 1 cách rửa mặt khác nữa, em xin share luôn nè:

B1: rửa mặt thật sạch bằng nước khoáng ấm nóng
    B2: xịt sữa rửa mặt ra lòng bàn tay ( tay tuyệt đối phải sạch )
    B3: cho 1 giọt, chỉ duy nhất 1 giọt thôi nha vào sữa rửa mặt thoa đều lòng bàn tay rồi massage mặt nhẹ nhàng
    B4: Massage khoản 5p rồi rửa mặt lại bằng nước khoáng ấm nóng luôn nha các chị
    B5: dùng BLEMISH GEL, chấm lên mụn và thâm

=>>> đây cũng là 1 thay đổi quan trọng,theo kinh nghiệm của em:
    - Không dùng khẩu trang vải, dùng khẩu trang giấy (loại từ 2 đến 3 lớp, vừa chống tia cực tím tốt, vừa chống bụi tốt), Lí do em không dùng khẩu trang vải là vì em sợ mình sẽ lười giặt, và khẩu trang vải những lúc make up phấn son dính vào thì rất dơ, nên khẩu trang giấy là hợp lí nhất, dùng 1 lần rồi vứt đi

- Siêng năng uống nước, 1 ngày em uống 2 chai nước suối lớn.

- Hạn chế dùng Mỹ phẩm

- Sau khi ra đường về thì phải rửa mặt như các bước trên ( hoặc là sửa rửa mặt, hoặc là bông tẩm dung dịch ), có thể không dùng BLEMISH GEL, em chỉ dùng BLEMISH GEL 2 lần sáng khi thức dậy và tối khi đi ngủ thôi

- Ăn trái cây mọi lúc mọi nơi, và ăn rau nhiều

-10h lên giường đắp chăn đi ngủ. Trễ nhất là 11h. Vì từ 10đến 11h là khoảng thời gian để da nghỉ ngơi nên nếu thức quá khuya sẽ có hại cho da mặt, và nhất là da nhờn rất khó chăm sóc

ĐÁNH GIÁ CÁ NHÂN:

- GÍA của em nó thì không chát đâu, em là em thấy hợp lí rồi, cái chai nhỏ như thế nhưng có thể dùng đến tận 2 đến 3 tháng.
    - Sản phẩm này của hãng the Body shop, em thấy là tinh chất tự nhiên, em ngửi là biết ngay, nên khi mua nó, em không hề lăn tăn đắn đo.
    - Đặc biệt 1 cái là loại này trị thâm rất hay

[IMG]IMG_3303_zps52b3b415[/IMG]

CÒN EM BLEMISH GEL THÌ GIÁ CỦA EM ẤY LÀ : 199,000
    [IMG]IMG_3316_zps3669703c[/IMG]
    CHÚC CÁC CHỊ CÁC MẸ THÀNH CÔNG
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 666 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Nhắc tới tea tree của the body shop mà mủi lòng.
    Hồi trước chính vì e nó quá nổi tiếng mà hí hungbay ra showroom nguyễn trai mua nguyên bộ. Về xài ko hạp
    Đau xót chết dc. Gio chi xai moi srm xịt bot. Con lai ca bo còn nguyên muon thanh lý re lai ma chua biet ban cho ai nua đây này.
    ~~
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 666 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mà đau là trong một tawnm người thì mới có 1 người ko hạp như mình ấy chu.
    Minh conf 1/2 chai tea tree oil.
    Chai kem đêm với kem ngày xài 6 lần
    Tonner còn 2/3
    Srm tẩy tbc voi mun đầu đen blacked thì mới xài 2 lần thôi.
    Sis nào đã xaì, đang xài mà thấy hợp hoặc dự định xài thì pm e e ban lại giá rẻ cho nhé.
    E con gih hoá đơn mua hàng của tbs ngên trai nen cac sis yên tâm.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 666 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

À quên nữa. Phải tung hoa chúc mừng chủ topic đã hạp và đẹp lên nhờ e nó chứ ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 666 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

À. Còn nữa . Sao ma cách sd tea tree Của chủ top lạ vậy. Đâu giống hướng dẫn.
    Đung quy trình là ngày rửa mặt 2 lần với srm foam hoặc gel cho da dầu nhiều.
    Sau rửa mặt xài tonner.
    Ban ngày xài kem ngày skin lotion
    Đêm thoa kem đêm
    Tea tree oil là để chấm mun chứ đâu phải để rửa mặt? ??
    Còn trị thâm là dung blemish gel mà. Môi tuan sd srm blacked 2 lần để tẩy tbc với mụn đầu đen

Quy trình đúng là vậy. Còn muốn tái tao da thì dùng thêm e tế bào gốc thực vật.

Minh xai dung quy trinh ma moi toi ko hop với tea tree mới đau
    • 84 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

trên mạng cũng rating rất cao sản phẩm tea trea oil của The Bodyshop, bản thân mình thì dùng Dalacine T, thấy cũng rất công dụng, nhưng nếu dùng hết hũ này, cũng chuyển sang tea trea oil xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 666 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

[QUOTphanthiminhnhien1986;30645992]trên mạng cũng rating rất cao sản phẩm tea trea oil của The Bodyshop, bản thân mình thì dùng Dalacine T, thấy cũng rất công dụng, nhưng nếu dùng hết hũ này, cũng chuyển sang tea trea oil xem thế nào [/QUOTE]

Thì hôi trước minh cung doc review đấy. Được rat nhiều người khen tu viet nam toi nuoc ngoai vì hiệu quả và công dunng cua nó.
    Nhưng xua thay mình ko hợp tea tree. Nhưng có cái nếu sau nặng mụn mà chấm tea tee oil lên thì tuyệt vời luôn. Lành rất nhanh chứ ko sưng lại. Nên mình dùng đuoc nửa chai tea tree oil lận.
    Một bộ sản phẩm đc review tốt thế mà ko hợp với cơ địa mình. Chính vì thế buồn tình quá nên ngưng .
    Nếu sis nó muốn dùng thì mua lại của mình nà. Mình khỏi phải nhờ bạn thanh lý.
    Chứ mua mới cả bộ xèm xèm ko dưới 2tr.
    Mình có đủ tea tree oil, srm tẩy tbc, kem ngày , kem đêm. Riêng srm thì sis phải mua mới vi srm minh xài gần hết rồi.
    Nếu sis no mua thì lien he minh nha. Minh ban re lai cho xai. Neu hợp thì quá tuyệt vời còn lõ xui ko hop nhu minh thi cung ko tiec vi phai bo ra mot so von kha lon de dau tu mua moi.

Cmt trực tiếp been dưới hoặc để laị sdt nhé. Mình ở tp hcm
  • Trang 1/4

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 4