Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Kem dưỡng tốt dành cho lứa tuổi đầu HAI

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.24K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em năm nay 22t rồi ạ, Ra trường rồi và đang chuẩn bị đi làm. Hồi jo em chẳng lo dưỡng da j hết, chỉ hay trang điểm sơ sơ, thi thoảng đắp mặt nạ trái cây tự làm. Bây jo đi làm rồi nên em muốn chăm chút làn da mình 1 xíu. Các chị, các bạn có kinh nghiệm tư vấn giúp em nhé. Tks cả nhà nhiều lắm ạ. Ko quan trọng có quá đắt hay ko ạ, vì "mặt tiền" của mình mà. Hihi. Tặng hoa cho cả nhà ạ:Rose::Rose::Rose::Rose::Rose:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

HUhu, chẳng ai giúp em với ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Bạn phải cho biết da bạn thuộc da gì? Khoảng giá có thể? có vấn đề gì k thì mới giúp được chứ!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 859 Bài viết

• 378 Được cảm ơn

Bằng tuổi bọn mình thì ko cần các loại quá mức đắt đâu bạn ạ ^^ Mình thấy cứ như bạn đã làm cũng được rồi, dùng các thứ từ thiên nhiên thì tốt hơn. Bọn mình chủ yếu là dưỡng thôi, ko có mấy thứ như các chị lớn kiểu chống nhăn, chống nám,... gì gì đấy nên đơn giản hơn. Có điều nếu bạn trang điểm khi đi làm thì cần chú ý về tẩy trang cho tốt ^^. Mà tớ thấy trừ các TH đặc biệt ra thì bạn cứ xài MU cho nó lành. Dưỡng thì tớ thấy tuổi mình hầu hết đều rất dễ dùng (da bt nhé, còn da có mụn hay gì gì đó thì phải kiếm cái đặc trị đã rùi mới đến dưỡng), căn cứ theo loại da bạn và môi trường để sử dụng nữa ^^.

Tớ bây h hầu như chỉ có 1 vấn đề là da đen... cơ mà ko đều >"< đang làm sao cho da đều màu, chả cần trắng nữa, h mình lại khoái hơi nâu nâu cơ ^^
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pisu_2012 Xem bài viết
    Bạn phải cho biết da bạn thuộc da gì? Khoảng giá có thể? có vấn đề gì k thì mới giúp được chứ!
    DA mình là da hổn hợp. Thi thoảng bị mụn cám và mụn đầu đen.Giá tiền ko quan trọng nửa vì mình xác định rồi mà. Đã đầu tư thì phải chịu tốn kém rồi. Hihi.
    • 354 Bài viết

• 167 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi asim Xem bài viết
    Bằng tuổi bọn mình thì ko cần các loại quá mức đắt đâu bạn ạ ^^ Mình thấy cứ như bạn đã làm cũng được rồi, dùng các thứ từ thiên nhiên thì tốt hơn. Bọn mình chủ yếu là dưỡng thôi, ko có mấy thứ như các chị lớn kiểu chống nhăn, chống nám,... gì gì đấy nên đơn giản hơn. Có điều nếu bạn trang điểm khi đi làm thì cần chú ý về tẩy trang cho tốt ^^. Mà tớ thấy trừ các TH đặc biệt ra thì bạn cứ xài MU cho nó lành. Dưỡng thì tớ thấy tuổi mình hầu hết đều rất dễ dùng (da bt nhé, còn da có mụn hay gì gì đó thì phải kiếm cái đặc trị đã rùi mới đến dưỡng), căn cứ theo loại da bạn và môi trường để sử dụng nữa ^^.

Tớ bây h hầu như chỉ có 1 vấn đề là da đen... cơ mà ko đều >"< đang làm sao cho da đều màu, chả cần trắng nữa, h mình lại khoái hơi nâu nâu cơ ^^
    Chuẩn không cần chỉnh nhé!!!^^
    C thuộc dạng da dầu, cũng không đều màu. Nhưng bây giờ thì cải thiện đáng kể rồi. Tẩy da chết và đắp mặt nạ ngọc trai sẽ làm da đều mà hơn nhiều đó e!
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,769 Bài viết

• 3,541 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuonganh08 Xem bài viết
    DA mình là da hổn hợp. Thi thoảng bị mụn cám và mụn đầu đen.Giá tiền ko quan trọng nửa vì mình xác định rồi mà. Đã đầu tư thì phải chịu tốn kém rồi. Hihi.
    Nếu bạn chỉ cần dưỡng ẩm, chứ ko cần làm trắng hay se LCL thì có thể thử qua Merlot ngày, Joppa Acai, hay Nivea Soft của Đức, giá cũng vừa phải mà khá tốt. Về mụn cám và mụn đầu đen thì bạn có thể dùng tẩy tế bào chết trị mụn cám và đầu đen của ST.ives.