TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về kinh nghiệm tránh sẹo sau khi tẩy nốt ruồi bằng lazer

• 6 Lượt chia sẻ
  • 90K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Quynhnhununu Xem bài viết
    Trích dẫn Nguyên văn bởi sreck Xem bài viết
    Hôm nay em mới đi tẩy ở 108. 100k nốt của em tầm 2mm nhưng có vẻ chân sâu.

Laser xong để một lỗ rông hơn cái nốt trước. Không biết về sau nó có đầy lên được không ạ???

BS có kê cho 2 loại thuốc là Betadine (dạng nước) và bactroban (dạng mỡ) mà em quên không hỏi BS cách vệ sinh vết thương và bôi thuốc như nào . Mong các anh chị có kinh nghiệm giúp em với.

hSy4SjKjWKZiHL1WjDLZXoyUEs9-DG1rthlRTrG-73NsZLv6Pd4yt9YNvk_KoX0iXABfr68Qdlq4oBZDOwUr21TFfSts
    Của bạn sâu quá. Mình nông và to hơn. 2 cái thuốc kia mình cũng thấy trong tờ giấy kê đơn nên mình mua. Bây giờ của mình từ lúc tẩy là 13 ngày , dù thịt chỗ vết seọ hơi đỏ nhưng mình nghĩ là sẽ ổn.
    Còn thuốc kia, bạn dùng Betadine chấm dung dịch thẳng vào , rồi một chút thì lauu sạch đi. Sau đó, bôi nhẹ lớp mỏng bactroman vào. Mình chỉ bôi bactroman tầm 4 5 ngày, lúc vết thương còn chưa đóng vẩy thôi. Đóng vẩy rồi mình chỉ vệ sinh bằng betadine thôi thôi.
    Giow bắt đầu lành và mọc thịt thì phải, ngứa ngứa, cũng k lõm nhiều nữa. Mình kiêng kĩ như trên mạng nó hướng dẫn.
    Chấm betadine sau đó dùng gì để lau sạch vậy ạ? Mình sợ nó xước cái miệng vết thương nên không dám lau đi mà chấm luôn thuốc mỡ ToT

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuy_1207 Xem bài viết
    cả nhà cho em hỏi e mới đi tẩy nốt ruồi bằng laser được gần 2 tháng rồi nhưng giờ nhìn sẹo vẫn hơi lõm và thâm .hix giờ nhìn mặt thấy chán lun..cả nhà biết bôi thuốc rì hay làm thế nào chỉ giúp e với......e thấy mọi người bảo bôi thuốc Hiruscar nhưng không biết thuốc ý có an toàn , hiệu quả và giá thành thế nào ạ..ai biết chỉ giúp e với.....em cảm ơn!
    bao lâu thì chị hết sẹo ạ?
  • Trang 3/3

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3