TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về kinh nghiệm tránh sẹo sau khi tẩy nốt ruồi bằng lazer

• 6 Lượt chia sẻ
  • 88.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sreck Xem bài viết
    Hôm nay em mới đi tẩy ở 108. 100k nốt của em tầm 2mm nhưng có vẻ chân sâu.

Laser xong để một lỗ rông hơn cái nốt trước. Không biết về sau nó có đầy lên được không ạ???

BS có kê cho 2 loại thuốc là Betadine (dạng nước) và bactroban (dạng mỡ) mà em quên không hỏi BS cách vệ sinh vết thương và bôi thuốc như nào . Mong các anh chị có kinh nghiệm giúp em với.

Estekqd
    Của bạn sâu quá. Mình nông và to hơn. 2 cái thuốc kia mình cũng thấy trong tờ giấy kê đơn nên mình mua. Bây giờ của mình từ lúc tẩy là 13 ngày , dù thịt chỗ vết seọ hơi đỏ nhưng mình nghĩ là sẽ ổn.
    Còn thuốc kia, bạn dùng Betadine chấm dung dịch thẳng vào , rồi một chút thì lauu sạch đi. Sau đó, bôi nhẹ lớp mỏng bactroman vào. Mình chỉ bôi bactroman tầm 4 5 ngày, lúc vết thương còn chưa đóng vẩy thôi. Đóng vẩy rồi mình chỉ vệ sinh bằng betadine thôi thôi.
    Giow bắt đầu lành và mọc thịt thì phải, ngứa ngứa, cũng k lõm nhiều nữa. Mình kiêng kĩ như trên mạng nó hướng dẫn.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 19 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi ng tẩy xong nhớ tránh ánh nắng mặt trời nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bây giờ mình có mấy nốt đang bị kiểu mưng mủ vậy hic. có nốt thì do vô ý bong vẩy thấy nó thành một cái lỗ không biết có lành lại được không hic. Mình sợ lúc lau vết đốt sẽ bị ảnh hưởng nên cứ chấm thuốc lên thôi chứ không có lau thuốc cũ đi, không biết có sao không ạ?
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

E ms đi tẩy lúc sáng mà nhỡ ăn tôm vs cá r có bị lm sao k m.n
    comment by WTT mobile view
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không sao đâu chị ạ.
    Nhưng chị bôi thuốc đều đặn, kinh nghiệm của em là vừa khô là bôi thuốc sẹo ngay. Em bôi Contrabutex, giờ 1 cái mất hẳn, 1 cái sẹo mờ mờ thôi. Nhưng em tẩy đc 1 năm rồi. Hihi
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

thế bởi nghe có hết thâm k vậy bạn
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh da 3 tuan roi nhung vân con hoi do..vay dung hiruscar co het do k ban
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lúc đầu đi tẩy thấy bị lõm cứ sợ sau này bị sẽo lõm , ai ngờ bây h em đã tẩy được 5 tháng rồi kết quả giờ thành sẹo lồi hơi trắng .
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người ơi cho em hỏi. em tẩy nốt ruồi được 6 tháng rồi. sẹo không lõm, bằng phẳng rồi nhưng vẫn hơi hồng hồng và hơi thâm. Không biết là mọi người có ai bị giống em không ạ? về sau nó có hết thâm không hay cứ vậy luôn ạ?hic
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

minh cung moi di tieu phau.cho minh hoi tieu phau xong co can uong thuoc gi khong,co rua nuoc j khong ak.hay de tu lanh ak
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

cac me oi, cho em hoi, nốt ruồi em to, em phá được 2 ngày thì trong lúc em rủa mặt vô tình nước có đụng vô nốt ruồi, nhưng em lâu liền và bác sĩ của em không cho em thuốc sát trùng hay thuốc mỡ gì cả, chỉ có thuốc chống sẹo dex derma thôi, có cho thuốc vitamin e và thuốc kháng sinh hết 650k ạ, tơi nay được 4 ngày mà nó vẫn thế 1 nốt to thì thấy nó chành bành ra, chưa thấy trồi lên hay gì cả, không biết em có nên mua thuốc mỡ hay sát trùng gì không ạ? em lo quá
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

T di đót nót ruoi tận muoi mấy nốt , bjo bị lõm đỏ ko biết bjo cho khỏi đây chết mất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongpham2412 Xem bài viết
    Mọi người ơi cho em hỏi. em tẩy nốt ruồi được 6 tháng rồi. sẹo không lõm, bằng phẳng rồi nhưng vẫn hơi hồng hồng và hơi thâm. Không biết là mọi người có ai bị giống em không ạ? về sau nó có hết thâm không hay cứ vậy luôn ạ?hic
    Nốt ruoi của b bjo còn bị sẹo ko
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

C ơi. E tia nút ruồi dc 3 tuần rồi.mà giờ chỗ đó nó lõm và có thâm chút. Giờ làm sao c nhỉ. Giờ bôi nghệ có dc nua ko nhỉ. Hixx.để nút ruồi còn đẹp hơn ấy
    • 53 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Nếu đi tẩy nốt ruồi mà bị bong sớm hay bị đóng vảy lần 2, thường là rất hay bị để lại sẹo sâu và thâm. Tốt nhất là bạn bôi kem chống nắng và bôi kem trị sẹo để hạn chế sẹo thôi, chứ chẳng còn cách nào khác đâu.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kiki_keke Xem bài viết
    Tớ không phải đi đốt mà là làm tiểu phẫu cơ, tức là cắt đi khâu lại í =)) Tại nốt ruồi to, lại ngay trên mặt nên bác sĩ khám bảo làm tiểu phẫu cho lành. Ôiii thề với bạn là lúc về nhà mở cái băng ra, mình nhìn mà tụt hết huyết áp, đau đầu chóng mặt luôn í. Sợ thật, cái mụn nốt ruồi bé tí mà khâu chằng chịt, đỏ đỏ mà tại lòi phòi nữa. Khiếp thật. Xong tớ cố gắng kiêng đồ tanh (bao gồm cả trứng), thịt bò, rau muống và đồ nếp. Thế thôi bạn ạ. Thế mà h nó cũng ok rồi đấy. Bạn mình nhìn còn hỏi, ngày xưa nốt ruồi của mày ở đâu í nhỉ =)))))
    Bạn oi minh mới đi tiểu phẩu về.bạN chỉ mình cách với.sợ quá.khâu chỉ chằng chịt
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Em đi tẩy ở thẩm mỹ viện, làm cũng khá tốt. Em cơ địa lành nên mau ăn da non với bong vẩy lắm với cũng ko bị sẹo. tẩy nốt ruồi xong nhìn cái mặt ngon hơn hẳn. ak để tránh sẹo thì phải tuyệt đối kiêng ăn thịt gà, hải sản, rau muống, đồ nếp mọi người nhé, trong khoảng 1 tháng đầu, kiêng được lâu hơn thì tốt hơn.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, việc tiểu phẩu nốt ruồi của bạn như thế nào rồi, chia sẻ mình với, dùng thuốc như thế nào ạ? Mình cũng mới đi cắt về ạ.
    sdt mình: 0931455915
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

theo mình thì bạn nên đi khám và nhờ bác sĩ tư vấn cụ thể. chứ hỏi ở đây nếu bạn nào khuyên bạn ko rành về kinh nghiệm và chuyên môn thì rất nhiều khả năng lại nặng thêm đó.
    Trích dẫn Nguyên văn bởi nhimxulonghn Xem bài viết
    Chào các chị, khoảng 2 tuần trước em có đi tẩy nốt ruồi bằng lazer tại viện 108, sau 2 ngày thì bắt đầu đóng vảy, sau khoảng 10 ngày thì do ko cẩn thận, bạn em quệt tay vào nên vảy bị rụng. Bây giờ chỗ đốt lazer của em đang đóng vảy lần 2 nhưng ở quanh miệng vảy thì có dấu hiệu da bị thâm đi em đã hỏi ý kiến nhiều người, có người khuyên bôi kem chống sẹo, có người lại bảo cứ để nguyên, không ảnh hưởng gì em khá lo lắng vì nó nằm ở giữa mặt em, da em lại trắng nên nếu để lại sẹo hoặc bị thâm thì khá mất tự tin chị nào có kinh nghiệm trong việc này thì chia sẻ cho em với ạ em cám ơn các chị lắm lắm
  • Trang 2/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2