TIN TÀI TRỢ.

Hỏi về kinh nghiệm tránh sẹo sau khi tẩy nốt ruồi bằng lazer

• 6 Lượt chia sẻ
  • 88.3K Lượt đọc
  • 38 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các chị, khoảng 2 tuần trước em có đi tẩy nốt ruồi bằng lazer tại viện 108, sau 2 ngày thì bắt đầu đóng vảy, sau khoảng 10 ngày thì do ko cẩn thận, bạn em quệt tay vào nên vảy bị rụng. Bây giờ chỗ đốt lazer của em đang đóng vảy lần 2 nhưng ở quanh miệng vảy thì có dấu hiệu da bị thâm đi em đã hỏi ý kiến nhiều người, có người khuyên bôi kem chống sẹo, có người lại bảo cứ để nguyên, không ảnh hưởng gì em khá lo lắng vì nó nằm ở giữa mặt em, da em lại trắng nên nếu để lại sẹo hoặc bị thâm thì khá mất tự tin chị nào có kinh nghiệm trong việc này thì chia sẻ cho em với ạ em cám ơn các chị lắm lắm

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

hic, không ai trả lời giúp em ạ
    • 26 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

mình cũng đi tẩy laze. Mình thì để nó khô, bong vẩy rồi mới bôi nghệ. Mình ko bị thâm. Nhìn kỹ thì thấy sẹo nhỏ. Mình tẩy ở dưới mắt.
    • 87 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Da đóng vảy thì bạn có thể dùng Hiruscar bôi vào...bôi 1 ngày 3 lần trong 3 tháng là được rồi ^^ kiên trì nha, cái này tốt lắm á.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1,941 Bài viết

• 472 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi na.catering Xem bài viết
    mình cũng đi tẩy laze. Mình thì để nó khô, bong vẩy rồi mới bôi nghệ. Mình ko bị thâm. Nhìn kỹ thì thấy sẹo nhỏ. Mình tẩy ở dưới mắt.
    Mình cũng bị 1 cái dưới mắt, đang tính đi tẩy đây, nhưng cứ nhát đau. Cho mình hỏi mọi người làm cái này có đau không vậy, thời gian làm mất bao lâu, và giá cả như thế nào?

Mọi người giúp mình với!
    • 17 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

cám ơn các chị đã tư vấn cho em hôm qua em có gọi điện đến khoa lazer viện 108 thì được trả lời là không nên bôi gì cả, cứ để nó tự lành hic, băn khoăn quá, em vẫn chưa biết nên làm thế nào nên cứ tạm thời để nguyên đấy đã ạ

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngaytho_dethuong Xem bài viết
    Mình cũng bị 1 cái dưới mắt, đang tính đi tẩy đây, nhưng cứ nhát đau. Cho mình hỏi mọi người làm cái này có đau không vậy, thời gian làm mất bao lâu, và giá cả như thế nào?

Mọi người giúp mình với!
    Em tẩy 100k/1 nốt, làm nhanh lắm, chỉ mất 2-3p tùy độ rộng và sâu của nốt định tẩy. Lúc tẩy hơi đau và rát 1 chút nhưng tẩy xong là không thấy gì nữa đâu ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 87 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

[QUOTE=nhimxulonghn;29250324]cám ơn các chị đã tư vấn cho em hôm qua em có gọi điện đến khoa lazer viện 108 thì được trả lời là không nên bôi gì cả, cứ để nó tự lành hic, băn khoăn quá, em vẫn chưa biết nên làm thế nào nên cứ tạm thời để nguyên đấy đã ạ

Đúng là nên để vết thương tự lành, sau khi vết thương kín miệng thì em hãy bôi các sản phẩm ngoài da để ngừa sẹo...Hiruscar là một lựa chọn khá tốt và an toàn em nhé.
    • 117 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Tớ không phải đi đốt mà là làm tiểu phẫu cơ, tức là cắt đi khâu lại í =)) Tại nốt ruồi to, lại ngay trên mặt nên bác sĩ khám bảo làm tiểu phẫu cho lành. Ôiii thề với bạn là lúc về nhà mở cái băng ra, mình nhìn mà tụt hết huyết áp, đau đầu chóng mặt luôn í. Sợ thật, cái mụn nốt ruồi bé tí mà khâu chằng chịt, đỏ đỏ mà tại lòi phòi nữa. Khiếp thật. Xong tớ cố gắng kiêng đồ tanh (bao gồm cả trứng), thịt bò, rau muống và đồ nếp. Thế thôi bạn ạ. Thế mà h nó cũng ok rồi đấy. Bạn mình nhìn còn hỏi, ngày xưa nốt ruồi của mày ở đâu í nhỉ =)))))
    • 4 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

cả nhà cho em hỏi e mới đi tẩy nốt ruồi bằng laser được gần 2 tháng rồi nhưng giờ nhìn sẹo vẫn hơi lõm và thâm .hix giờ nhìn mặt thấy chán lun..cả nhà biết bôi thuốc rì hay làm thế nào chỉ giúp e với......e thấy mọi người bảo bôi thuốc Hiruscar nhưng không biết thuốc ý có an toàn , hiệu quả và giá thành thế nào ạ..ai biết chỉ giúp e với.....em cảm ơn!
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình cũng tẩy o viên 108. Nhưng thành sẹo lõm hết. Bôi contractube mà k ăn thua
    • 72 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng đã tẩy nốt ruồi rồi, không những thế mà tân 25 nốt cơ nhé! Lúc đầu thì thâm vậy thôi nhưng bạn cú chịu khó bôi Contrax tubex thường xuyên sẽ đỡ đấy! Đồng thời trong khi ăn uống cũng nên kiêng như: Trứng, tôm, rau muống.....của mình khoảng 3 tháng đã hết sẹo rồi.Tuy nhiên cũng tùy thuộc vào nốt to hay nhỏ nữa nhé, nếu nốt to thì sẽ lâu hơn.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban phamducson co bi lom vao ko vay
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngaytho_dethuong Xem bài viết

Mọi người giúp mình với!
    minh cung tung di tay = lazer roi, kg đau đâu bạn ạ, truoc khi tẩy họ sẽ bôi lên nốt nốt ruồi mà bạn cần xóa một loại kem ( trong khoảng thời gian kem thấm bạn đừng lau đi la dc ) loai kem ấy sẽ làm bạn kg cảm thấy đau khi bắn lazer. Thời gian rất nhanh thôi bạn ạ, và lúc minh làm thì một trăm ngàn một vết đốt ấy , mình đi đốt ở BV Da liễu ( hiệu quả lắm ấy bạn)
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban mydori co bi lom ko vay
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuy_1207 Xem bài viết
    cả nhà cho em hỏi e mới đi tẩy nốt ruồi bằng laser được gần 2 tháng rồi nhưng giờ nhìn sẹo vẫn hơi lõm và thâm .hix giờ nhìn mặt thấy chán lun..cả nhà biết bôi thuốc rì hay làm thế nào chỉ giúp e với......e thấy mọi người bảo bôi thuốc Hiruscar nhưng không biết thuốc ý có an toàn , hiệu quả và giá thành thế nào ạ..ai biết chỉ giúp e với.....em cảm ơn!
    chị ơi mấy nốt của chị đã hết sẹo chưa ạ?
    • 23 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

c ơi,của c có cần bôi thuôc gì k ạ.của e nốt ruồi to 0,5cm,bong vảy rồi mà chả biết có để lại sẹo k,trông màu hồng hơi lõm
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em cũng tẩy nốt ruồi ở 108. 2 nốt đường kính tầm 2mm ở mặt. Đc 10 ngày rồi mà thấy nó vẫn lõm quá các chị ah.
    Không biết tết này da nó có lên được tí nào ko.
    Chị nào có kinh nghiệm để ko bị lõm chỉ em với. Chứ ntn còn tệ hơn là ko tẩy ấy

Gởi từ ứng dụng Webtretho của Leo_latdat
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 127 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em cũng vừa tẩy 2 nốt ở mặt, thấy nhiều mẹ nói để lại sẹo lo quá. vì nốt bé tí mà mấy chị ở Spa cứ bảo nốt ruồi ở dưới mặt nên tẩy đi (. các mẹ nào đã dùng rồi cho em ý kiến với.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi, Em muốn hỏi chút ạ, em tẩy nốt ruồi khá to khoảng 3mm , laze xong e thấy mất thịt khá sâu . Sau đó đóng vảy có được 4 ngày thì vô tình thay áo và nó quyệt tay vào rụng mất . chảy máu nữa. Ai có kinh nghiệm giúp e với, E sợ quá . Sẹo lõm thì chắc rồi ý
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 29 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hôm nay em mới đi tẩy ở 108. 100k nốt của em tầm 2mm nhưng có vẻ chân sâu.

Laser xong để một lỗ rông hơn cái nốt trước. Không biết về sau nó có đầy lên được không ạ???

BS có kê cho 2 loại thuốc là Betadine (dạng nước) và bactroban (dạng mỡ) mà em quên không hỏi BS cách vệ sinh vết thương và bôi thuốc như nào . Mong các anh chị có kinh nghiệm giúp em với.

Estekqd
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2