TIN TÀI TRỢ.

Hỏi nơi điều trị mụn thịt trên mặt và quanh mắt.

• 4 Lượt chia sẻ
  • 30.1K Lượt đọc
  • 41 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 10 năm
    • 1,007 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Em bị mụn thịt mọc trên gò má và gần mắt. EM muốn tìm chỗ trị uy tín hoặc thuốc nào uống nhanh hết. Có mẹ nào biết thì hướng dẫn giúp em với ạ.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 374 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi PN2102 Xem bài viết
    Em bị mụn thịt mọc trên gò má và gần mắt. EM muốn tìm chỗ trị uy tín hoặc thuốc nào uống nhanh hết. Có mẹ nào biết thì hướng dẫn giúp em với ạ.
    Cái này uống thuốc k được đâu bạn. Mình không bị nhưng nhiều người thân của mình bị, đều đi đốt ở Thẩm mỹ viện Thanh Bình chỗ Cửa Đông. Mình không nhớ rõ địa chỉ, chỉ nhớ ở dưới tầng 1 là cửa hang bán vải, trên tầng 2 là Thanh Bình. Người nhà mình rất kỹ tính, tìm hiểu nhiều lắm rồi mới quyết định làm ở đó.
    • 46 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Cái này uống thuốc k được đâu bạn. Mình không bị nhưng nhiều người thân của mình bị, đều đi đốt ở Thẩm mỹ viện Thanh Bình chỗ Cửa Đông. Mình không nhớ rõ địa chỉ, chỉ nhớ ở dưới tầng 1 là cửa hang bán vải, trên tầng 2 là Thanh Bình. Người nhà mình rất kỹ tính, tìm hiểu nhiều lắm rồi mới quyết định làm ở đó
    Bạn có số phone ở đấy không bạn ơi
    • 189 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Cứ đến bệnh viện da liễu mà làm bạn ạ, vừa rẻ lại vừa đảm bảo
    • 10 năm
    • 1,007 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi emchichi Xem bài viết
    Cái này uống thuốc k được đâu bạn. Mình không bị nhưng nhiều người thân của mình bị, đều đi đốt ở Thẩm mỹ viện Thanh Bình chỗ Cửa Đông. Mình không nhớ rõ địa chỉ, chỉ nhớ ở dưới tầng 1 là cửa hang bán vải, trên tầng 2 là Thanh Bình. Người nhà mình rất kỹ tính, tìm hiểu nhiều lắm rồi mới quyết định làm ở đó.
    Em ở SG chị ạ :Sad: Có anh chị nào biết ở SG chỗ nào trị tốt ko ạ?
    • 189 Bài viết

• 32 Được cảm ơn

Bạn cứ đến bệnh viện da liễu thành phố HCM, khám dịch vụ nhanh thì khỏang 80k còn nếu khám thường thì 20k nhưng chờ hơi lâu. Đến đó bác sĩ tư vấn rồi vào đốt laser mấy cái mụn thịt ấy là xong. Vừa đảm bảo an tòan lại tiết kiệm. chứ vào thẩm mỹ viện chỉ có chết tiền, lại ko đảm bảo. Ví dụ muốn xóa nốt ruồi, ở thẩm mỹ viện nó tính theo 100k/ cái, còn vô da liễu thì 50k muốn đốt bao nhiêu cái cũng đc, khoảng 5 ngày là liền da, tránh đi nắng là ok rồi
    • 10 năm
    • 1,007 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Phải tránh nắng nữa à chị? Eo ơi em đi suốt ngoài đường, đủ thứ việc giờ bảo em tránh nắng thì khó quá cơ
    • 716 Bài viết

• 148 Được cảm ơn

He he, gãi đúng chỗ ngưa của mình đấy, tên gọi loại bênh này là u tuyến mồ hôi. Mình sống chung thân với nó gần 20 năm nay roài , từ những năm 1994 mình đã tìm cách để chữa trị nó ( những pp mà y khoa hiện đại áp dụng ý ) , đơn cử ra đây: áp lạnh Nitơ lỏng ở viên Dliễu QG, đau gần chết vì ở xung quanh mắt là nơi t trung rất nhiều đầu dây TK, k ăn thua mà lại gây tổn thương thêm cả vùng da lành:Nottalkin:. Năm 1997 đi đốt laze ( hồi ấy mới có laze thẩm mỹ) ở BV D liễu , đau còn hơn Nitơ lỏng , kết quả không có gì thay đổi ngoài việc da xung quanh mắt xấu đi thêm, hu hu :Crying:.
    Lần gần đây nhất là năm 2003 tớ đi BV 108 , khoa laze thẩm mỹ , bs là tiến sĩ làm cho tớ:4:còn bây giờ nếu mọi người gặp tớ thì
    Tớ có nghe buổi tư vấn của Thanh Bình trên HN 1và cũng thấy chị BS giải thích hợp lý lắm, đang định hôm nào qua để đc nghe tv cụ thể đây. Mẹ nào quan tâm đi cùng cho vui nhé, hi hi !
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 10 năm
    • 1,007 Bài viết

• 497 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Mẹ Liên Xem bài viết
    He he, gãi đúng chỗ ngưa của mình đấy, tên gọi loại bênh này là u tuyến mồ hôi. Mình sống chung thân với nó gần 20 năm nay roài , từ những năm 1994 mình đã tìm cách để chữa trị nó ( những pp mà y khoa hiện đại áp dụng ý ) , đơn cử ra đây: áp lạnh Nitơ lỏng ở viên Dliễu QG, đau gần chết vì ở xung quanh mắt là nơi t trung rất nhiều đầu dây TK, k ăn thua mà lại gây tổn thương thêm cả vùng da lành:Nottalkin:. Năm 1997 đi đốt laze ( hồi ấy mới có laze thẩm mỹ) ở BV D liễu , đau còn hơn Nitơ lỏng , kết quả không có gì thay đổi ngoài việc da xung quanh mắt xấu đi thêm, hu hu :Crying:.
    Lần gần đây nhất là năm 2003 tớ đi BV 108 , khoa laze thẩm mỹ , bs là tiến sĩ làm cho tớ:4:còn bây giờ nếu mọi người gặp tớ thì
    Tớ có nghe buổi tư vấn của Thanh Bình trên HN 1và cũng thấy chị BS giải thích hợp lý lắm, đang định hôm nào qua để đc nghe tv cụ thể đây. Mẹ nào quan tâm đi cùng cho vui nhé, hi hi !
    Chị ơi, chị ở SG hã chị? Nếu chị ở SG thì chị với em đi chung. Chị ở HN thì chị đi xong về phổ biến cho em với nhé:Kiss:
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mụn thịt quanh mắt là một bệnh khá phổ biến, tuy nó không ảnh hưởng tới sức khỏe nhưng lại ảnh hưởng khá nhiều tới thẩm mỹ. Nguyên nhân gây bệnh là do rối loạn chuyển hoá dưới da (sự giãn nở của ống bài tiết mồ hôi) tạo nên mụn thịt.

Ở giai đoạn mới xuất hiện, các mụn này thường nhỏ, có màu vàng, trắng, kích thước to nhỏ khác nhau, tập trung nhiều ở quanh mi mắt. Nếu không điều trị, mụn sẽ lan rộng khắp mặt (trán, gò má, có thể lan xuống cổ và ngực).

Khi mụn xuất hiện nhiều sẽ làm cho làn da của người phụ nữ bị khô, sần hơn và sạm đi, khiến phụ nữ trông già hơn tuổi. Càng nhiều tuổi, u tuyến này càng phát triển phức tạp hơn, điều trị khó đạt được kết quả thẩm mỹ cao.

Việc điều trị mụn thịt phụ thuộc nhiều vào yếu tố da của mỗi người (da khô, da bình thường, da dầu), vào kết cấu của mụn thịt. Có rất nhiều phương pháp để chữa mụn thịt việc uống thuốc điều trị chỉ giảm mức độ phát triển của mụn thịt.

Ở SG thì bạn có thể đến 145 Nguyễn Thái Bình, Q.Tân Bình để điều trị nhé
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 293 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Mình cũng bị mấy cái nhỏ ti tẹo ở trên má gần mắt. Sờ thấy cộm cộm màu da hơi nổi lên thôi.
    Ngại vụ đốt lazer bữa thấy bé gái kia mới học lớp 5 mà ko biết ng mẹ nghĩ sao trên mặt con bé có mây cái nốt ruồi chứ phải chi chít đâu mà dẫn đi đốt lazer xóa nốt ruồi. Cái nốt ruồi đã xóa trước đó = lazer để lại nguyên 1 cái sẹo lõm trên mặt, rồi nốt nào xóa ko bay hết thì lại đốt tiếp. Ai bảo xóa nốt ruồi ko để lại sẹo mình ko tin, chưa kiểm chứng đc. Chứ thấy trc mắt bé gái đó lãnh nguyên cái sẹo lõm hình tròn trên mặt.
    Mình sợ chưa dám tìm hiểu vụ xóa mụn thịt. Với lại mình có ý tưởng nếu đi cà da mặt thì mụn thịt có bay đi ko?
    • 193 Bài viết

• 129 Được cảm ơn

Mẹ m có cả nùi, m cũg bị vài cục. Bắn rồi lại mọc, mọc rồi lại bắn. o hết được đâu mà đau kinh khủg khiếp (mẹ m nói chứ m chưa đi thử)
    • 45 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Điều trị mụn thịt hiệu quả, không đau, không để lại sẹo, lành nhanh chỉ sau 2 ngày
    • 28 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

có mẹ nào trị mụn thịt ở Happiness chưa. Nghe quảng cáo ko đau, tận gốc, ko để lại sẹo mà chẳng bik có thiệt ko nữa
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 16 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình cũng mới đi bắn mụn thịt về, mới có hai ngày mà vết bắn đã tróc mày rồi, lành lặn bình thường mà không sẹo lõm nhé, hay thật. Đặc biệt là ở đó làm không đau tẹo nào nhé, giá lại mềm nữa.
    Chuyên viên ở đó cũng dặn dò cũng rất tận tình, rồi cho thuốc bôi chống sẹo, nhanh lành vết thương nữa.
    Tốt nhất là bạn nên kiêng nước, bịt khẩu trang khi ra đường, uống nhiều nước, không ăn ngũ cốc dễ mưng mũ như gạo nếp, bắp, nước tương, tiêu, ớt hay những thức ăn tương tự như vậy.
    Chúc các mẹ nhanh hết mụn thịt nhé. Còn mẹ nào chưa đi bắn thì nên đi đi nhé đừng để nó lan nhé.
    À còn các mẹ cần địa chỉ thì mình còn nguyên cái cardvisit đây nhé. Viện chăm sóc da Happiness ở 145 Nguyễn Thái Bình – P4 – Q Tân Bình, điện thoại bàn 0836026785 nhé.
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 26 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình ko biết sao nhưng mới vô Happiness này thì thấy níu kéo khách vô cùng, mình có vài mục àh! Mà kêu mình bắn hết dưới da wanh mắt cho ko nổi lại hỏi giá nhiu thì nói là bao trọn gói 2tr5 mình nge mắc ròi! Mình nói e chỉ có 1tr thôi!Suy nghĩ sao ko biết nói để c hỏi sếp c ròi alô 1 hồi bảo là 1tr5 e phụ c 500k tiền thuốc, mình thấy kì kì ở đây ròi! Mình mới đi xuống cái nói là thôi e có 1tr thì làm 1tr chị cho e mượn 500k khi nào có tiền trả cho c nhé! Mà vô làm thấy mờ mờ ám ám sao á! Chỗ spa cũng ko là gì lớn lắm! Mấy pà tư vấn thì thôi ôi mặt nám đen thui! Mà nói là hc bên này bên kia về...Thử hỏi TMV uy tín ai mà nc kiủ đó! Ai biết ai là ai mượn tiền tui đi luôn ròi sao...mng` cẩn thận
    Trích dẫn Nguyên văn bởi happiness1368 Xem bài viết
    Mụn thịt quanh mắt là một bệnh khá phổ biến, tuy nó không ảnh hưởng tới sức khỏe nhưng lại ảnh hưởng khá nhiều tới thẩm mỹ. Nguyên nhân gây bệnh là do rối loạn chuyển hoá dưới da (sự giãn nở của ống bài tiết mồ hôi) tạo nên mụn thịt.

Ở giai đoạn mới xuất hiện, các mụn này thường nhỏ, có màu vàng, trắng, kích thước to nhỏ khác nhau, tập trung nhiều ở quanh mi mắt. Nếu không điều trị, mụn sẽ lan rộng khắp mặt (trán, gò má, có thể lan xuống cổ và ngực).

Khi mụn xuất hiện nhiều sẽ làm cho làn da của người phụ nữ bị khô, sần hơn và sạm đi, khiến phụ nữ trông già hơn tuổi. Càng nhiều tuổi, u tuyến này càng phát triển phức tạp hơn, điều trị khó đạt được kết quả thẩm mỹ cao.

Việc điều trị mụn thịt phụ thuộc nhiều vào yếu tố da của mỗi người (da khô, da bình thường, da dầu), vào kết cấu của mụn thịt. Có rất nhiều phương pháp để chữa mụn thịt việc uống thuốc điều trị chỉ giảm mức độ phát triển của mụn thịt.

Ở SG thì bạn có thể đến 145 Nguyễn Thái Bình, Q.Tân Bình để điều trị nhé
    • 7 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 293 Bài viết

• 164 Được cảm ơn

Nếu ko to thì đừng đốt vì cũng k có thấy rõ, đốt xog sẽ bị sẹo lõm đó.
    Còn mụn to thì phải đốt thôi
    Bạn nên đến bv da liễu cho an toàn, đừng ra những tmv tư nguy hiểm lắm
    • 6 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 11 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

mình thì tốn tiền với thẩm mỹ viện Thanh Bình ở Nguyễn Biểu, giá thì đắt kinh khủng mình bấm bụng bỏ tiền ra chữa mà ko hết, mụn thì vẫn còn nguyên đã vậy mặt mình thì bị thâm và thẹo lõm quá trời
    • 9 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 15 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Trị cái đó, người ta dùng máy móc hiện đại, tại các trung tâm thẩm mĩ. An toàn và đắt, nhưng sau nó vẫn mọc lên lại, vì không lấy được hết chân. Và cũng vì thế, nên dù ít dù nhiều vẫn có sẹo.
    Mình đã thự sự tin một địa chỉ trị sạch mụn này trong khoảng 1 tháng, với một lọ thuốc nhỏ như lọ thuốc nhỏ mắt. Mỗi ngày, mình dùng thuốc đó, chấm chấm làm ướt chân mụn, làm nhiều lần. Đến một ngày, nó khô dần, teo lại, thì gỡ vảy và nhân mụn bám theo ra luôn. Mấy hôm sau thì cái lỗ chân mụn tự khít lại, vì đã ra hết nhân. ĐỐ LÀ SỰ THẬT KHÓ TIN đúng ko ?!
    Địa chỉ 306 Tôn Đản, Đà Nẵng. Bạn có thể hỏi, theo số đt này : 05113.607099
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn nào bị mụn thịt ở hà nội thì đến Dlanvis spa mà chữa. Ở đó họ sử dụng công nghệ sóng cao tần trong điều trị nên an toàn và hiệu quả lắm.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3