Hỏi kinh nghiệm trị mụn lung hiệu quả?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.37K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 124 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

May mắn là da mặt e hổng có mụn, nhưng chẳng hiểu sao lưng em lại nhiều mụn vô kể luôn E thì thích mặc áo hở vai mà vì bị mụn lưng nên tự ti hổng dám mặc. E cũng đã xài 1 số phương pháp trị mụn lưng bằng thiên nhiên rùi mà sao không có mang lại hiệu quả gì hết trơn. Cũng có đỡ đôi chút, nhưng lại để lại vết thâm nên nhìn vô còn thấy mất thẩm mỹ hơn. Cm có kinh nghiệm gì để trị mụn lưng được hiệu quả không ta? Hay e có cần thiết đi khám da liễu không? Cm biết thì tư vấn giùm e ha.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 138 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

dùng sp của ấn độ xem thế nào bạn, thấy bảo hiệu quả trị mụn lưng đấy, bên bindi có bán thì phải
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

bạn mua tinh dầu bạc hà ấy, về nhỏ vài giọt vô nước tắm hàng ngày là sẽ đỡ. Nhưng cần kiên trì nha.
    Tinh dầu lựa loại thiên nhiên với chỗ uy tín á, đừng mua hàng hóa chất thì mới an toàn cho da bạn nhé.
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

chào bạn, bạn dùng sản phẩm xà bông sữa dê Littlecare của Úc nhé. Trị mụn Lưng sau 3 tuần là giảm hơn 50%. Bạn cần thêm thông tin thì inbox mình nhé.
    • 154 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matcuoi6789 Xem bài viết
    May mắn là da mặt e hổng có mụn, nhưng chẳng hiểu sao lưng em lại nhiều mụn vô kể luôn E thì thích mặc áo hở vai mà vì bị mụn lưng nên tự ti hổng dám mặc. E cũng đã xài 1 số phương pháp trị mụn lưng bằng thiên nhiên rùi mà sao không có mang lại hiệu quả gì hết trơn. Cũng có đỡ đôi chút, nhưng lại để lại vết thâm nên nhìn vô còn thấy mất thẩm mỹ hơn. Cm có kinh nghiệm gì để trị mụn lưng được hiệu quả không ta? Hay e có cần thiết đi khám da liễu không? Cm biết thì tư vấn giùm e ha.
    Đúng là mụn lưng mà không cẩn thận là để lại vết thâm thật đó mn ạ! E đây trước cũng vậy, mãi sau e phải đi peel da trị mụn lưng mới được đó.
    E cả mụn mặt và mụn lưng, xong qua chỗ pk da liễu o2 skin trị mụn mặt, bác sĩ cũng nói nếu muốn trị mụn lưng thì cũng có thể peel da để trị. Nói chung đã bị mụn thì để trị được e cũng phải trải qua bao nhiêu cách mới hiệu quả đso.
    • 124 Bài viết

• 54 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi binhbinh289 Xem bài viết
    Đúng là mụn lưng mà không cẩn thận là để lại vết thâm thật đó mn ạ! E đây trước cũng vậy, mãi sau e phải đi peel da trị mụn lưng mới được đó.
    E cả mụn mặt và mụn lưng, xong qua chỗ pk da liễu o2 skin trị mụn mặt, bác sĩ cũng nói nếu muốn trị mụn lưng thì cũng có thể peel da để trị. Nói chung đã bị mụn thì để trị được e cũng phải trải qua bao nhiêu cách mới hiệu quả đso.
    E cũng đã từng thử dùng xà bông trị mụn lưng, đỡ mụn nhưng k hết được vết thâm, mà e dùng bị khô da nữa. Không biết là peel da trị mụn này thì có thể trị mụn, trị thâm được không?
    • 104 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Bạn có thể thử công thức trị mụn lưng bằng chanh tươi và cà chua:
    - Bạn chà trực tiếp lên vùng da bị mụn, để trong vòng 10 phút rồi rửa sạch lại bằng nước ấm. Bạn nên thực hiện khoảng 1-2 lần/tuần để có kết quả tốt nhất.
    - Bạn hãy dùng một quả cà chua chín, cắt đôi rồi chà lên vùng da bị mụn, để nguyên trong 15 phút, sau đó rửa sạch. Cà chua có thể nhạy cảm so với vùng mặt, nhưng lại rất hữu ích trong việc điều trị mụn, sẹo trứng cá trên lưng.
    Mình đã áp dụng thử 2 pp này và thành công trị mụn lưng đó.
    • 11 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi muahacodon Xem bài viết
    Bạn có thể thử công thức trị mụn lưng bằng chanh tươi và cà chua:
    - Bạn chà trực tiếp lên vùng da bị mụn, để trong vòng 10 phút rồi rửa sạch lại bằng nước ấm. Bạn nên thực hiện khoảng 1-2 lần/tuần để có kết quả tốt nhất.
    - Bạn hãy dùng một quả cà chua chín, cắt đôi rồi chà lên vùng da bị mụn, để nguyên trong 15 phút, sau đó rửa sạch. Cà chua có thể nhạy cảm so với vùng mặt, nhưng lại rất hữu ích trong việc điều trị mụn, sẹo trứng cá trên lưng.
    Mình đã áp dụng thử 2 pp này và thành công trị mụn lưng đó.
    Da mà nhạy cảm và mỏng thì dùng chanh không được đâu nha,
    Chưa kể là dùng chanh siêu bắt nắng luôn, hết mụn da lại đen xì xì thì xong.
    • 154 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi matcuoi6789 Xem bài viết
    E cũng đã từng thử dùng xà bông trị mụn lưng, đỡ mụn nhưng k hết được vết thâm, mà e dùng bị khô da nữa. Không biết là peel da trị mụn này thì có thể trị mụn, trị thâm được không?
    Peel da tức là thay thế da bị tổn thương bằng tế bào da mới, nên tất nhiên là có thể trị mụn mà còn trị được thâm luôn chứ mn Bạn mà ở SG thì có thể qua o2 skin để được bác sĩ thăm khám và tư vấn cho là rõ nhất nha, vì ở đó đều là bs chuyên khoa da liễu mà.