TIN TÀI TRỢ.

Hỏi kinh nghiệm chữa mụn và vết thâm?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.95K Lượt đọc
  • 10 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các chị ơi giúp e vs ạ. E bị mụn đã 2 năm nay, không biết do cơ địa hay skincare sai cách mà mụn cứ đeo bám e hoài ah. Cứ hết lớp mụn này lên, rồi lại mụn khác. Sẹo thâm mụn cũ chưa hết thì lại thấy mấy cái mụn khác lên tiếp rồi. Riết chả dám phơi cái mặt ra nữa. Chán lắm mới dám cầu cứu các chị. Mong các chị chỉ giúp e cách trị mụn và vết thâm với ạ. Có bộ sản phẩm nào trị song song vừa mụn, vừa vết thâm thì review e biết vs. Chứ mặt mũi thế này...giao tiếp mất tự tin lắm ạ!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nhiều bạn cứ nghĩ che chắn càng kĩ thì sẽ đỡ mụn nhưng nhầm nhé, che chắn quá kĩ sẽ làm da yếu, đôi khi còn phản tác dụng đấy. Rửa mặt sạch.. đến nơi uy tín nặn mụn rồi hãy trị thâm nhé b
    • 80 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

B skincare thế nào? hay b dùng phải kem trộn cũng nên. Trước đây da mình cũng thế, hh thiên dầu mụn ẩn, mụn bọc nhiều dùng mãi chả loại nào ăn thua cuối cùng mk đến spa nặn mụn, skincare thì rửa mặt bằng celtaphin, tẩy tế bào chết, dần dần nó đỡ thì mình không đi spa nữa. Bây giờ da mình cũng yếu nên không dám dùng gì chỉ tẩy trang với rửa sữa rửa mặt thôi bạn, nhưng mụn và thâm đã đỡ đến 90% rồi
    • 165 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Thử dùng serum trị mụn Le'Orga acne 24h và trị thâm scar 24day đi b
    quả Yuzu này của Nhật Bản phục hồi da mụn tốt lam do ban
    cái trị thâm kia chiết xuất quả Kiwi giúp trị thâm sáng và trắng da.
    dùng kết hợp mới thấy dc hiệu quả, mình đang xài thấy khá ưng
    chất serum khá thích thấm nhanh, da mình xài đỡ mụn thâm nhiều lắm
    Nhận đặt áo đồng phục học sinh, đồng phục công sở chất vải đẹp giá tốt

• 36 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi greenfeed Xem bài viết
    B skincare thế nào? hay b dùng phải kem trộn cũng nên. Trước đây da mình cũng thế, hh thiên dầu mụn ẩn, mụn bọc nhiều dùng mãi chả loại nào ăn thua cuối cùng mk đến spa nặn mụn, skincare thì rửa mặt bằng celtaphin, tẩy tế bào chết, dần dần nó đỡ thì mình không đi spa nữa. Bây giờ da mình cũng yếu nên không dám dùng gì chỉ tẩy trang với rửa sữa rửa mặt thôi bạn, nhưng mụn và thâm đã đỡ đến 90% rồi
    sáng tối đều rửa mặt sạch, nếu sáng thi có thể bôi chút kem chống nắng nhưng từ hồi mụn đã ko bôi nữa, tối có bôi kem thorakao nghệ thôi, từ ngày mụn có dám dùng gì đâu.
    bạn đi spa nặn mụn nào đấy? xin địa chỉ dc ko?
    Trích dẫn Nguyên văn bởi OanhJulyNguyen Xem bài viết
    Thử dùng serum trị mụn Le'Orga acne 24h và trị thâm scar 24day đi b
    quả Yuzu này của Nhật Bản phục hồi da mụn tốt lam do ban
    cái trị thâm kia chiết xuất quả Kiwi giúp trị thâm sáng và trắng da.
    dùng kết hợp mới thấy dc hiệu quả, mình đang xài thấy khá ưng
    chất serum khá thích thấm nhanh, da mình xài đỡ mụn thâm nhiều lắm
    Le'Orga trị mụn Acne 24h và trị thâm scar 24day mình có nghe hình như nó còn có cả mặt nạ từ tính gì nữa đúng ko? Nhưng thấy giá hơi cao mà chả biết hiệu quả đến đâu nên chưa dám thử? B dùng bao lâu thì có tác dụng?
    • 30 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

b nên chọn sưa rưa măt phù hơp và tẩy tế bao chết hằng tuần để thông thoáng lcl không gây mụn ẩn nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 36 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Bạn có thể dùng thử cái này này. Mình đang dùng và thấy hiệu quả lắm, bôi lên hết thâm và mụn, nó tự tiêu hết luôn ýARrj2zj3zNAZvyRcyGvY_ur8VExX8dhMh9PdotEeuvwYOXV_6ZwrCbM_JMxK9NQvkzUzFNa7CxZlXKFnvQtglgHdzqrHcg
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Không có sản phẩm nào vừa trị mụn vừa trị thâm nha em.
    Đầu tiên bạn đến spa để lấy cùi mụn ra.
    Sau đó bạn phải chăm sóc da đúng theo quy trình.
    1. Bạn làm sạch da hàng ngày, bằng sửa rửa mặt
    2. Bạn phải dùng nước hoa hồng để se khít lỗ chân lông để ngăn ngừa mụn trở lại
    3. Bạn dùng serum làm mờ vết thâm do mụn để lại.
    3. Bạn nên dùng kem dưỡng để cung cấp cho làn da của bạn thêm tươi sáng và mịn màng hơn đồng thời ngăn chặn mụn từ bên trong của bạn nữa.
    Bên cạnh đó, bạn hạn chế ăn đồ nóng, thức khuya và uống nhiều nước vào.
    Nếu bạn không làm đúng theo quy trình như vậy thì da của bạn sẽ bị mụn tái đi tái lại hoài đó,
    Chúc bạn thành công nha
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đây là các bước mình làm để trị mụn sau 1 quá trình gian khổ tìm tòi và đã thành công, 4 năm R mình k bị mụn lại
    -srm: dùng celtaphil, ngày rửa 3 lần, sáng vs tối dùng srm, trưa rửa bt vs nước
    -ăn uống: mình kiêng đồ ngọt, sữa, cay, ăn ít đầu mỡ, ăn nh rau củ quả,( bạn phải kiên trì cái này, mình k ăn đồ ngọt 4 năm nay r :")))
    - nước: mình hãm lá ngót phơi khô, đậu đen, đậu xanh để uống thay nc, ngày chắc mình phải uông 2l đó( vì cai mặt phải chịu khó :"))
    -bôi: mình bôi mỡ tra mắt ý 3l/ngày sau khi rửa mặt xong( cái này là mẹo) vào nốt mụn
    - ra ngoài phải che kín, có tóc mái thì cặp lên
    - và quan trọng k dk stress
    - chăn gối thương xuỷen giặt, k sờ tay vào mặt, k tùy ý lặnnmunj vô tội vạ, n chín mới lặn( mà lặn phải theo đúng quy trình, bạn seach gg là ra)
    Đó mình lam như vậy trong vòng 2 tháng mụn giảm, 5 tháng hết mụn và k hề có vết thâm, và kiểm trì như vậy 4 năm R mình k bi mụn lại hihi, mình bị từ hồi vẫn còn đi học đại học, giờ là bà cô 25t r hihi
    • 165 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Ngacuchuoi Xem bài viết
    Le'Orga trị mụn Acne 24h và trị thâm scar 24day mình có nghe hình như nó còn có cả mặt nạ từ tính gì nữa đúng ko? Nhưng thấy giá hơi cao mà chả biết hiệu quả đến đâu nên chưa dám thử? B dùng bao lâu thì có tác dụng?
    Mặt nạ Clay 24s bôi lên mặt và massage chứng 10-15p rồi rửa lại bằng nước sạch. giúp sạch sâu, dùng lâu dài còn kiềm dầu và se khít lỗ chân lông ấy.Nếu bạn ko ngại đau ví thì mua trọn bộ 3 sp mặt nạ, trị mụn, trị thâm Le Orga này. 2 tuần là bạn thấy sự khác biệt liền
    Nhận đặt áo đồng phục học sinh, đồng phục công sở chất vải đẹp giá tốt

• 49 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

trị sạch mụn trc đã, r mình trị thâm sau nha. Thâm thì phải cần thời gian lâu nè. Chi chớ t ghét mụn ẩn cực kỳ. Chúc b thành công nhé ☺️