TIN TÀI TRỢ.

Hỏi chỗ trị mụn ở Huế

• 0 Lượt chia sẻ
  • 43.3K Lượt đọc
  • 104 Trả lời

• Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 55 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi angelfive195 Xem bài viết
    Chích mụn xong thì bạn phải chịu xấu mấy ngày, chích xong thì mặt đỏ như mới nặn mụn xong vậy đó
    nhưng có bị rỗ ko bạn nhỉ? bạn đã từng chích chưa?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 143 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

đánh dấu
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chị ơi, cách đây 1 năm, vào đợt hè da em đỉnh điểm của mụn, căn bản gen mụn rất nặng từ da đình rồi, mà đợt đó dùng mấy srm rẻ rẻ như acnes nivea rồi biore kem nghệ mật ong lung tung lang tang rồi thức khuya ăn uống thi cử gối bẩn vân vân làm mụn kinh khủng, ai cũng choáng, dù trước đó da em cũng mụn. Em được mẹ cho vào bs Châu, ông này mẹ em chữa từ lúc chưa sinh em cơ, mà mẹ em cũng kì, lúc đó da mẹ nhiều mụn vào ổng chữa tốn đống tiền mà không được, mấy chục năm sau anh em mụn nhiều hơn cả em vào chữa ổng mà k được, đến em mẹ em cũng đưa vào và không được nốt. Mặt mày bét nhè thế, ai cũng nói, nhưng rất may là lúc đó em lại rất bình tỉnh, em lên mạng đọc thì thấy mọi người, à đúng hơn là các trang beauty blog hay báo uy tín và cả các diễn đàn nói là khi bị gì thì nên đi đến bệnh viện, đừng đi đâu chữa lung tung, nghe đồn người này, nghe đồn người kia rồi sẽ không được gì (hoặc được nhưng cơ hội rất mong manh). Thế là em nằng nặc đòi mẹ đưa đi đến bệnh viện trung ương Huế mình, chị em thì cứ bảo chữa làm gì, bạn chị chữa rồi nó cũng lên lại nên nói em đừng gắng nữa, đến tuổi sẽ hết, rồi đi chữa ông Châu kia không được nữa nên mới càng không tin tưởng, nhưng em nhất quyết đi. Và em gặp được BS.Yên ở bệnh viện khoa da liễu, sau lần đầu bác cho uống thuốc nhè nhẹ và cho sữa rửa mặt thuốc bôi, còn dặn hai tuần sau điện cho bác biết tình hình. Em thấy bác này rất tận tình, quan tâm và cho cả sđt tiện theo dõi, bác lại rất trẻ - đáng nhẽ em chỉ nên gọi bằng anh thôi nhưng quen rồi ^^ - trẻ thế mà được làm tại bv TW thì cũng là bs giỏi, sau này mới biết trc bác học Quốc học và Y nên càng yên tâm, nhà hay nơi khám tư của bác thì rất đẹp và có phòng khám đầy đủ thiết bị rất sạch sẽ, đạt tiêu chuẩn, đành theo bác mong có tương lai tươi sáng. 1 tháng hay 1 tháng hơn đầu em nản lắm, vì lúc đó bác chưa hiểu da em bị do gen mụn nặng nên cho thuốc nhẹ (hoặc cũng có thể là bác biết nhưng muốn cho dùng loại nhẹ trước cho da em), đến lúc em nản nhất vì không cải thiện nhiều mà các dì và thím thì chỉ chổ này chổ kia chữa tốt mà nhanh hơn nhiều làm em xuống tinh thần lắm. Thật may mắn, ngay sau đó (hoặc trước đó rồi nhưng em k để ý) thì da em bắt đầu đỡ hơn rất nhiều nhờ xong các quá trình chiếu laser và lấy nhân bôi thuốc các kiểu, bác cho uống isotretion và vitamin e. Và em tận hưởng cuộc sông không lo lắng với mụn suốt 3 tháng khi uống cái đó, sau đó 2 tháng sau khi ngừng thuốc da em vẫn tươi đẹp, tất cả mọi người trước đó kêu chữa này chữa nọ hay kêu mụn này mụn nọ đều rất bất ngờ, có chị hàng xóm lúc nào cũng khen da đẹp và còn đi khoe mọi người làm em sướng tít mắt chỉ muốn khen chị ấy thât thà . Nhưng mà sau đó thì vì em chuyển nhà và em uống không được có người bưng nấu sẵn nên giờ giấc đảo lộn -> Mụn có lên lại. Thế mới thấy chữa quan trọng nhưng chăm sóc sau mụn còn quan trọng hơn, em thì tiếp tục tìm đến bác rồi, nhưng bác k cho uống isotretion nữa nên da không có thần kì như lúc trước, tuy nhiên mụn vẫn đỡ hơn. Ui viết xong mới thấy dài quá, em nói những cái cuối luôn nè. Hiện nay thì da em vẫn còn ít mụn, nhưng k vì thế mà em nói bs đâu nha, em phải cảm ơn bs Yên nhiều nhiều, vì lúc da tồi tề nhất bác đã cứu sống em, nếu không có bác đến bây giờ da em đã toét rồi, nhờ bác chữa da em mới hồi phục hết nên bây giờ có bị mụn lại cũng k kinh khủng như xưa, mặc dù đôi lúc hơi rầu vì nó, à, khám ở bác em cũng hay hỏi này hỏi nọ nên biết nhiều thứ hơn. Nhưng sau khi chữa bác hết xong chị cũng nên thủ sẵn hay bỏ túi những kiến thức hoặc sản phẩm cơ bản nhé, hoặc không thì chị cứ áp dụng như lúc chữa bác xong nếu chị có cuộc sống ổn định, ngày nào cũng như ngày nào k lo chuyện ăn uống ngủ nghĩ, em thì lông bông lắm nên mụn nổi theo lúc và gen nặng nên hay nổi khi nhịp sinh hoạt có chệch đi tí. Thế nên phải tự mày mò và dùng các sản phẩm. Hiện em đang sài La rocher posay duo+, cảm nhận hiện tại mới xài 1 tuần hơn nhưng thấy rất tốt, nhưng em vẫn còn đang lăm le một thứ khác là cái ciracle - red spot healing cream vì đọc được cái bài review của bạn beauty bloger mới phát hiện này, đọc xong không còn gì để miêu ta ấy ạ, rụng rồi luôn nên share chị nhé http://thatbeautymuse.com/2015/06/27...healing-cream/ , à một chế độ chăm sóc da như srm tẩy trang tốt cũng rất cần ạ. Em viết dài quá, không để PR hay nói cho bác sĩ người quen nào nhé, em chỉ đơn giản là rất mong muốn chia sẽ cho chị những điều em biết và mong chị khỏi mụn. Em ghét lũ mụn nhất trên đời này, vì em bị chúng nó theo đuổi và lụy tình với em dữ quá. À, quên cái quan trọng cho chị là địa chỉ của bác sĩ Yên - da liễu Việt Pháp - đường Trần Hoành (gần chợ Trường An hay gì đấy đường Phan Bối Châu) sđt 0905280482
    • 145 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Lúc mình chữa ở bs Thạch thì vừa uống thuốc, bôi thuốc và chích mụn để lấy nhân mụn, lấy nhân mụn 4 lần, mỗi tuần 1 lần, mình thì thấy ko bị rỗ, vì dùng cái dao mà mũi nhỏ xíu à như kim chích rứa, cái nào mụn to thì phải rạch to hơn xíu. Mình chưa lần mô đi chích mụn ở ngoài hết
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình đây bị mụn hành hạ đã mười mấy xuân xanh rồi, chữa trị nhiều bác sĩ lắm, đi chích nặn mụn cũng có... Có chỗ trị hết, có chỗ ko hết nhưng trị hết thì cũng sau một thời gian mụn lên lại. Như thế mới biết rằng trị mụn không quan trọng bằng việc giữ gìn da dẻ luôn sạch sẽ, chế độ ăn uống ngủ nghỉ điều độ. Ở trên mình thấy có bạn khuyên đi lấy mụn chỗ Spa Anh Thư gì đó ở đường Chi lăng. Mình khuyên đừng nên đi nhé. Thứ nhất là lấy mụn không sạch, qua loa đại khái, không cẩn thận là mụn sưng, nhiễm trùng như chơi, giá thì cũng 200k/ lần đâu phải rẻ đâu. Khi lấy mụn xong người ta cho một bịch nước xanh xanh mùi bạc hà để rửa mặt, không biết là chất gì, và một lọ nhỏ để chấm vào đầu mụn đã lấy nhân. Mình nghi lọ nhỏ nhỏ kia có chứa corticoid do có tác dụng kháng viêm, giảm sưng. Tóm lại mình khuyên các bạn đừng nên chích lễ những cơ sở không có uy tín, tiền mất tật mang.
    • 91 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi leminhkha Xem bài viết
    bạn cho mình tham khảo giá với được ko, 1 lần điều trị khoảng bao nhiêu và bao nhiêu lần thì xong
    MÌnh cũng k nhớ rõ chính xác bn, vì mình cũng k hỏi kỹ, nhưng cỡ vài triệu là đi tong rồi nhé, chưa kể mỗi lần tái khám nữa. Mà ai khám ở đây cũng bán cho cái tuyp srm của Pháp thì phải, màu cam, bán gần 300k trong khi mua ngoài có gần 100k
    • 49 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cabaymau123 Xem bài viết
    Mình đây bị mụn hành hạ đã mười mấy xuân xanh rồi, chữa trị nhiều bác sĩ lắm, đi chích nặn mụn cũng có... Có chỗ trị hết, có chỗ ko hết nhưng trị hết thì cũng sau một thời gian mụn lên lại. Như thế mới biết rằng trị mụn không quan trọng bằng việc giữ gìn da dẻ luôn sạch sẽ, chế độ ăn uống ngủ nghỉ điều độ. Ở trên mình thấy có bạn khuyên đi lấy mụn chỗ Spa Anh Thư gì đó ở đường Chi lăng. Mình khuyên đừng nên đi nhé. Thứ nhất là lấy mụn không sạch, qua loa đại khái, không cẩn thận là mụn sưng, nhiễm trùng như chơi, giá thì cũng 200k/ lần đâu phải rẻ đâu. Khi lấy mụn xong người ta cho một bịch nước xanh xanh mùi bạc hà để rửa mặt, không biết là chất gì, và một lọ nhỏ để chấm vào đầu mụn đã lấy nhân. Mình nghi lọ nhỏ nhỏ kia có chứa corticoid do có tác dụng kháng viêm, giảm sưng. Tóm lại mình khuyên các bạn đừng nên chích lễ những cơ sở không có uy tín, tiền mất tật mang.
    cách đây vài tháng mình cũng bị mụn rồi đi lấy nhân mụn ở spa Anh thư đó.. lấy sạch mụn.. sau 3 ngày mình mới bắt đầu đắp mặt nạ trị thâm thì khoảng 4.5 ngày sau da hết thâm.. láng đẹp.. đẹp đc hơn 1,5 tháng nhác chăm sóc da giờ mụn nó lên lại đến là nản... cái bịch nước màu xanh là lọ dung dịch vệ sinh vùng kín vs vsinh da đó b... cái này là dung dịch thuốc... mình có dùng rồi mà k để ý tên... vì mẹ mình đi khám phụ khoa định kỳ thì bệnh viện y phát lọ đó.. vừa vsinh vùng kín vs vsinh da mụn.. còn lọ màu trắng mình chả biết loại j... mình chấm 2,3 ngày đầu thôi.. sau đó dùng mặt nạ trị thâm...g bị mụn lại .. lên fb thấy fb Thảo Shi bán mỹ phẩm Luxury girl.. thấy có bộ trị mụn mặt nạ cung đình huế.. định dùng mà kpit thế nào... b này trc kia đen mà g dùng kem cả mặt vs da trắng bóc... g làm đại lý kem ở huế luôn
    • 145 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bluebell93 Xem bài viết
    MÌnh cũng k nhớ rõ chính xác bn, vì mình cũng k hỏi kỹ, nhưng cỡ vài triệu là đi tong rồi nhé, chưa kể mỗi lần tái khám nữa. Mà ai khám ở đây cũng bán cho cái tuyp srm của Pháp thì phải, màu cam, bán gần 300k trong khi mua ngoài có gần 100k
    Nhọ lắm bạn, mình cũng đi chữa mụn ở bs Thạch cũng đc bán cho chai srm của Pháp dặn ngày rửa 2 lần sáng tối, mình chăm chỉ làm theo đến lâu sau search gg vs quét mã vạch mới biết đó ko phải srm mà là tẩy tế bào chết 1 tuần chỉ nên dùng 1-2 lần
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Nhọ lắm bạn, mình cũng đi chữa mụn ở bs Thạch cũng đc bán cho chai srm của Pháp dặn ngày rửa 2 lần sáng tối, mình chăm chỉ làm theo đến lâu sau search gg vs quét mã vạch mới biết đó ko phải srm mà là tẩy tế bào chết 1 tuần chỉ nên dùng 1-2 lần
    Loại gì vậy b?
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi cho mình hỏi số đt của bác sĩ thạch với ạ
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

2 chỗ trên có làm cho nam k bạn..
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, b cho mình hỏi số đt bs thạch đc k? Và b chữa mụn 1 đợt hết bn $ , srm bạn mua là loại gì vậy, mình là sih viên nên nếu có đồ j mua ở ngoài đc thì b bảo mình với. Hiện h mình đag bị nhiều mụn lắm. Mog nhận đc phản hồi sớm tư bạn huhu
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, cho mình sdt bs thạch với ạ ,cho mình thêm ý kiến cả b dùng thuốc coa thấy bị sao ko? Thấy bảo ksinh đó gây hại lắm hả b
    • 13 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

B ơi, b chữa mụn ở bs thạch à, b chữa mất bn $ 1 đợt thế làm ơn jup midnh huhu
    • 145 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Goldgold7852 Xem bài viết
    Bạn ơi, cho mình sdt bs thạch với ạ ,cho mình thêm ý kiến cả b dùng thuốc coa thấy bị sao ko? Thấy bảo ksinh đó gây hại lắm hả b
    Hình như mẹ mình dọn dẹp bơ vứt hết card của bs Thạch rồi thì phải, cách đây 2 năm mình trị mụn 1 khóa hết 1 triệu mấy a, mình ko nhớ rõ nhưng chắc tầm 1tr2-1tr5, uống thuốc thì m thấy cũng bình thường, thiệt tình mà nói thì chừ mặt mình mụn nổi lại nhiều lắm nhưng mình ko chữa ở bs Thạch nữa mô, ko đủ điều kiện mà theo bác đường dài, mình tìm đường quay về phương pháp tự nhiên, ng mình giống ba nên da nóng lắm, nổi mụn là chuyện quá bình thường lun, chừ mình đang ăn và đắp mặt diếp cá hằng ngày. Thời gian trước khi chữa ở bs Thạch m có uống giải độc gan tụê linh mụn cũng bớt bớt da dẻ cũng đỡ hơn nhưng 1 tháng uống hết 2 hộp, loại của nữ khó tìm hơn, rồi ba mẹ mình quen chú nớ da dẻ đẹp lắm, chú nói trước cũng mụn ghê lắm mà vợ mua cao đặc atiso gửi trong Đà Lạt ra thì đỡ mụn, da đẹp ra. Chú để lại cho m hộp uống thử, 1 hộp 100g uống 1 ngày 1-2g thôi nên uống cũng đc lâu lắm rứa là mình bỏ thuốc giải độc gan qua uống atiso, uống 1 thời gian thì thấy da dẻ cũng đỡ xíu nhưng search gg vs nghe đứa bạn học y nói uống atiso nhiều ko tốt nên mình giảm uống lại rồi nhưng 1 thời gian. Hè ni mặt mình bung lụa mụn mọc tùm lum, chán quá lại uống lại, vs đọc trên webtretho có topic về diếp cá thấy hay hay nên áp dụng lun, ăn vs đắp mặt hàng ngày, mới thử nên cũng chưa dám khẳng định chi, tìm hiểu thấy diếp cá tốt lắm, dù gì cũng là rau, nên ko bổ cái ni thì bổ cái khác. M ko đc cái chi đc cái lì thôi nên sẽ gắng kiên trì vs e nó mấy tháng ^^
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

sdt đây bạn: cơ sở 1 ở 164 Nguyễn Sinh cung: 0543830519, cơ sở 2 155 Phạm văn đồng: 0543868888
    • 121 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bac sy chat Chem .ko het dau mat Tien ma benh nang them ban oi
    comment by WTT mobile view
    • 121 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cabaymau123 Xem bài viết
    Loại gì vậy b?
    Evoluderm co 80k thoi may ban dung tay da chet Tuan hai lan
    Co cho nào lay nhan mun OK ko moi nguoi
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình chia sẻ một ít hiểu biết về thuốc bôi và uống của BS Thạch:

1. Sữa rửa mặt, thuốc bôi: (Trong 30 ngày), có thể SRM bị dư.
    WP_20151114_008

2. Thuốc uống: (Trong 30 ngày)

- Đơn 1: Uống ngày thứ 1, 4, 7, ..n, n+3.(mười ngày)

WP_20151114_004

- Đơn 2: Uống ngày thứ 2, 5, 8,...m, m+3.(mười ngày)

WP_20151114_005

- Đơn 3: Uống ngày thứ 3, 6, 9, ...,u, u+3. (mười ngày).

WP_20151114_002

3. Thuốc uống khi bắt đầu nặn mụn.

WP_20151113_008

Chúc các bạn vui vẻ!
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hangnguyenhang Xem bài viết
    Evoluderm co 80k thoi may ban dung tay da chet Tuan hai lan
    Co cho nào lay nhan mun OK ko moi nguoi
    Về việc điều trị mụn theo gói của Bác sĩ thạch thì đúng là mình cũng cảm thấy không an tâm vì bác cho uống thuốc tây quá nhiều và bôi thuốc không có nhãn mác. Nhưng phải công nhận 1 điều là lấy nhân mụn lẻ ở đây rất sướng, sạch, vệ sinh và mau hết thâm do có chiếu đèn và bôi thuốc trị thâm polysporin như có bạn đăng hình ở trên. Bạn có thể tới phòng khám và yêu cầu lấy nhân mụn lẻ, nộp 200k bạn à. Hơi mắc chút xíu nhưng mình hài lòng.
  • Trang 2/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 6