TIN TÀI TRỢ.

Hoang mang vì mụn nổi đầy người

• 0 Lượt chia sẻ
  • 540 Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trước tiên em xin chào các cô, các chị trên diễn đàn, em là nam, năm nay lớp 12 ạ, nick này em mượn của bà chị, chuyện là 2 năm nay em bắt đầu dậy thì này nọ, nổi mụn khắp mặt, mặt dù em cũng vệ sinh sạch sẽ, tắm rửa đầy đủ, mà da em là da nhờn, mụn cám, em đi chạy chữa nhiều bác sĩ mà không bớt, người ta bảo do tới tuổi thì nó thế, uống thuốc thì hơi bớt tí, dứt thuốc cũng nổi lại, sau đó em kệ mẹ luôn, mà có mấy người quen của ba mẹ, anh chị em chỉ mua thuốc này nọ là nhà em lại mua về cho em dùng thử, nói chung cũng không bớt trừ cái kem trộn gì đấy, sức vào thì hết, nhất là mụn to, sức phát ngủ dậy sáng xẹp mất luôn, được đà thì em sức, mà hình như nó trị được mụn to thôi thì phải, tới lúc mặt em còn 1 ít mụn bé bé thì sức kiểu gì cũng không hết, nản quá em không dùng nữa, xong cũng xài qua 1,2 loại kem khác, chã hiểu sao càng ngày nó càng nổi nhiều thêm, nổi đầy cã mặt, xuống cổ, lưng, ngực, tay từa lưa, mua dùng lại kem trộn thì cũng chã bớt nữa, giờ mặt thấy gớm, cã tay, cổ, cái mình cũng gớm, thật sự là giờ em hoang mang và tự ti quá, mấy chị, mấy cô biết cách nào cho nó thuyên giảm thì giúp em với ạ tóm tắt là chắc do kem trộn nên giờ mặt em nó thấy gớm, da liễu ra em thấy đa số làm tiền là chính, với em cũng chã biết chỗ nào khám đàng hoàng nữa, giờ em phải làm sao

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 17 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Thôi cố gắng gom tiền đi thẩm nỹ bạn à... mình cũng đang bị như bạn.. buồn lắm
    • 95 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

C nghĩ chắc e bị nhiễm vi khuẩn demodex ròi ý . Vì thứ 1 e sd kem trộn là thứ đã có chứa corticond ròi ( tuỳ ng bỏ vô ít hay nhìu thôi ) nhưng đa phần trắng nhah đẹp da nhah là nhìu nhé . Thứ 2 khi e đổi từ lọai mp này sang mp khác e phải ngưng đung ít nhất từ 3n-1 tuần . E chẳng những k ngưng mà sd thêm 2-3 loại nữa thì ... C nghĩ e nên đi bsi da liểu để điều trị gấp nếu ko hậu quả còn gê hơn.