TIN TÀI TRỢ.

Hội những người bị rosace ( da mặt đỏ, giãn mao mạch, mụn mẩn) cùng vào chia sẻ kinh nghiệm nhé

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.71K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 232 Bài viết

• 45 Được cảm ơn

Rosacea là bệnh da hay gặp ở người lớn với nhiều thể lâm sàng khác nhau. Mức độ bệnh có thể từ nhẹ đến nặng với các biểu hiện rất khác nhau. Bệnh có thể gây biến dạng ở mặt.
    ThS. Lê Hữu Doanh - Bộ môn Da liễu Trường Đại học Y Hà nội
    Trong khi rosacea là từ dùng để chỉ tình trạng ửng đỏ, và bừng đỏ của da. Có 4 thể lâm sàng của Rosacea. Mỗi thể lâm sàng có biểu hiện lâm sàng khác nhau.
    Thể 1: Rosacea giãn mạch.
    Đặc trưng bởi bừng đỏ, ban đỏ cố định vùng mặt trung tâm. Giãn mạch thường gặp, nhưng không phải là triệu chứng cần thiết cho chẩn đoán bệnh.
    Thể 2: Rosacea sẩn, mụn mủ.
    Đặc trưng bởi ban đỏ cố định vùng mặt trung tâm. Kèm theo có các sẩn xuất hiện thoáng qua, mụn mủ hoặc cả hai ở vị trí trung tâm của mặt. Cảm giác dát bỏng, nhức như kim châm có thể gặp.

MÌnh thấy có nhiều hội quá nhưng chưa có hội nào về vấn đề da rosace cả nên lập hội này. Để các bạn bị rosace da mặt đỏ và nổi mao mạch, dễ kích ưng giống mình cùng chia sẻ cách điều trị, chăm sóc, hoặc review về các sản phẩm make up cho làn da đỏ nhạy cảm dễ mọc mụn này nhé Rất vui được làm quen và chia sẻ cùng mọi người. Hihi
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Hội ít người quá em nhỉ, c cũng ra nhập hội đây
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị nào da nhạy cảm muốn trắng da hay trị mụn trị nám ib em
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 122 Bài viết

• 20 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    ôi e cũng mụn ẩn, sau phải đi spa mới hết chứ tự chữa ở nahf thấy lâu hiệu quả dã man luôn ạ. Hic hic
    • 292 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

hôm nay em mới biết đến cái tên của bệnh này ý ạ.
    • 2 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

da t cũng nhạy cảm lắm hay bị nổi đỏ khi ra nắng. t hay dùng dầu argan để dưỡng da dần cũng đỡ hơn chút
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn nào da mụn ( các loại mụn luôn nhé) da dầu da sạm ib mình nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 103 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

em ạ, có ai không ạ, da mặt lúc nào cũng đỏ chán ghê luôn, thế rồi còn nổi mẩn đỏ bất cứ lúc nào mẩn cục to như muỗi cắn thế. em chán không gì tả nổi. ai trị hết cái bệnh đỏ mặt chưa ạ.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Có cách nào không ạ