Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

[HanhGentle] Chia sẻ kinh nghiệm dưỡng da trắng mịn như baby-có hình ^^

• 1.82K Lượt chia sẻ
  • 111K Lượt đọc
  • 179 Trả lời

• Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 40 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

E xin chào các mẹ,các chị.E tham gia 4rum mình cũng lâu rồi nhưng bị lười nên toàn xem chùa chưa comment bài cho ai cả .Hôm nay rỗi,lại cả 7tình e mạng phép lên đây post bài chia sẽ kinh nghiệm của bản thân về việc chăm sóc da mặt và toàn thân cho chị em(ce),sẵn tiện chém gió lun thể

....E xin nói trước vài điều để xem như là mất lòng trc được lòng sau:
    1/Đây là kinh nghiệm riêng bản thân em đã làm và đã hiệu quả với em và người thân em nên ce tham khảo tin thì làm theo, ko tin thì chờ fb hoặc có thể bỏ qua,nên mong ce đừng cm kiểu ném đá em nhá..

2/Vì topic này chỉ là chia sẽ,e ko hề PR,buôn bán gì trong này nên xin ce vui lòng đừng đả kích e ..>"<

3/CE nào có thắc mắc gì cứ post,nếu biết e sẽ trả lời ..(tốt nhất up hình lun cho dễ phân tích ),ce nào ngại có thể add riêng Y!M của em share hình nhá ^^,còn việc trả lời em sẽ up hết lên topic này cho các ce khác tham khảo lun ạ.

Em xin nói thêm: da trước kia của em rất xấu : da dễ nổi mụn, mụn mọc nhiều ở trán,rải rác 2 má xuống gần cổ ( ít mụn bọc ),da xỉn màu,ngăm nâu (ko phải đen nhá ),nhiều dầu,lỗ chân lông to (Nhớ lại ngày ý sao mà dã man con ngan quá )

+DƯỠNG DA MẶT:
    1/Dưỡng Da mụn: các cách dưới đây chỉ áp dụng cho ce có mụn rải rác, ít mụn bọc,(chứ kiểu mụn bọc đầy mặt thì em chịu nhá, bắn lazer lun cho đẹp)

_Rửa mặt với SRM tối đa 1 ngày 2 lần sáng,tối

_Mụn nhìu thì sử dụng tuýp kem DAB có chứa tretinoin 0,05%( kem nài ở ngoại hiệu thuốc thông thường ko có bán đâu ạ, trước em toàn phải mua ở mấy chỗ bác sỹ da liễu,tối rùi em chưa chụp hình kịp,mai em up sau ạ),hoặc nhanh nhất có thể đi lấy mụn ở spa (có 2 gói trị liệu giá 150k và 300k,hơi đau 1 tý ạ, nhưng ce nào có mụn lưa thưa làm 1 lần là 4 ngày sau hết lun ^^, còn mụn hơi nhiều thì đợi 2 tuần sau đi lấy tiếp ^^)

_Mụn lưa thưa thì ce mình dùng các tuýp trị mụn thông thường nhá, nhẹ dịu thôi,ko cần chứa tretinoin,ko sờ nắn mụn nhá,khi nào mụn già thì dùng tăm bông ấn nhẹ đẩy ra,sử dụng nước dưỡng ẩm Hada Labo

*ko nên make up mỗi ngày,ko nên dùng các loại mặt nạ thiên nhiên nào chứa dầu oliu,sữa tươi
    *1 tuần tẩy tế bào chết 1 lần vào chủ nhật(e đang xài của thefaceshop)

*Mặt nạ nên xài: sữa ong chúa 100% nguyên chất (ce có thể đến bigC, maximart cộng hòa,maximart 3/2 để mua,bảo quản 0 độ ngăn đá) ko pha mật ong nhé,đắp trực tiếp lên mặt buổi tối ít nhất 1 tiếng (vì sao là 1 tiếng mà ko là 30' như những mask khác là vì SOC có thể để qua đêm được mà ko làm bít lỗ chân lông của mình ce nhé ^^)

*Đắp SOC 5 ngày từ thứ 2 đến thứ 6,thứ 7 mình dùng mặt nạ aspirin nhé (cách làm: gói 2 viên aspirin vào giấy rùi giã nhuyễn cho ra dĩa,cho 1 muỗng cafe mật ong nguyên chất vào khuấy đều rùi thoa đều lên mặt khoảng 20' thì rửa sạch rùi thoa nước dưỡng ẩm,chống chỉ định vs người mẩn cảm vs aspirin)

*p/s: vì aspirin là 1 thành phần trong kem trộn nên đọc tới đây sẽ có 1 số ce thắc mắc sao em lại hướng dẫn dủng mask này.Giải thích: Trong aspirin có BHA (Beta Hydroxy Acid) là một thành phần rất có lợi cho việc làm giảm thâm, ngăn ngừa thâm sau mụn và sáng da rất công hiệu.Và kem trộn nó độc hại là do có corticoid và Dexamethasone chứ ko liên quan tới aspirin nhé ^^,e mà có nói sai cứ tìm mà trọi dép em >"<

*Trị thâm:sản phẩm khuyên dùng (Tomato whitening Spot serum – Skinfood.,Acnes C10.)

*1 ngày ít nhất 1 ly sinh tố nhá, hoặc ăn trái cây tươi ( rất rất rất có lợi đó nhaaaaaa)

2/Dưỡng da trắng mịn:
    *ce ko nên cạo lông mặt nhá (ai lỡ rùi thì thui hạn chế lại),1 tháng chỉ nên lột mụn cám 2 lần

*rửa mặt 2 ngày 1 lần,uống nhìu nước,uống nước ép hoặc sinh tố rau quả

*Tối 2 4 6 : mặt nạ Sữa ong chúa,tối 3 5 7: mặt nạ khoai tây nghiền với sữa chua mật ong ( ce làm sẵn bỏ tủ lạnh dùng được 1 tuần ^^ )
    *Đắp mặt nạ xong dùng nước hoa hồng ( da khô ko dùng cũng đc ),dưỡng ẩm HaDa LaBo,xong tới kem dưỡng trắng enya hoặc korlamy (e đang xài enya).Về lâu dài trắng trẻo rùi ce nên đầu tư bộ vichy hoặc clinique dưỡng okei hơn ^^.

*1 tuần ít nhất massage da mặt 15' theo chiều hướng lên tránh chảy xệ

*Dùng kèm sản phẩm chăm sóc da quanh mắt

Em muốn chia sẻ với các chị vì da mặt em thuộc dạng okei trắng trẻo( nhưng vẫn thua da toàn thân tý, nên e vẫn đang phấn đấu đây ạ, da dầu lâu lâu vẩn nổi mụn ghét lớm huhu)

E post hình em chụp gần đây động viên ce mình nhá (e ko dám tự nhận da mình đẹp, chẳng qua đã từng 1 thời da quá xấu mà đc như vầy nên e mún chia sẽ tý exp ạ ^^).Hình được chụp = máy có megapixel 3.2 , ko make-up và photoshop nhá

++++Các ce cứ kiên trì thực hiện theo trên ít nhất 2 tháng sẽ có đc kết quả như mong muốn, ko đc nôn nóng nhá, dục tốc bất đạt , ce nào làm theo mà ok nhớ dắt e đi ăn hải sản đấyyyyyy

Tối rồi em đi ngũ phát, ce nào ghé qua cm tham khảo cho topic mình lên top để mọi người tham khảo nha, mọi người cm ủng hộ e sẽ post tiếp phần II: dưỡng da toàn thân ạ ^^

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 30 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

chị ơi cho em hỏi , cách làm mặt nạ khoai tây, mật ong sữa chua thế nào
    tất cả kem dưỡng dùng 1 ngày gồm những loại nào , và nên dùng kem cho mắt loại nào thì tốt nhỉ
    Da em trc đây trắng, thân thì đen hơn nhưng từ hồi hè đi du lịch về , tới giờ 3 4 tháng rồi mà vẫn tàn tệ lắm ạ
    6/12/11 : 64kg
    30/12/11 : 58kg
    Giảm cân để không còn tự ti nữa, giảm để quay lại thời vàng son thôi <3 <3 <3
    Cố lên cố lên
    • 40 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi dlhv1410 Xem bài viết
    chị ơi cho em hỏi , cách làm mặt nạ khoai tây, mật ong sữa chua thế nào
    tất cả kem dưỡng dùng 1 ngày gồm những loại nào , và nên dùng kem cho mắt loại nào thì tốt nhỉ
    Da em trc đây trắng, thân thì đen hơn nhưng từ hồi hè đi du lịch về , tới giờ 3 4 tháng rồi mà vẫn tàn tệ lắm ạ
    Cách làm mask dễ thoy em à : nhà mình mà có máy xay sinh tố thì em gọt võ nửa củ khoai tây cắt miếng nhỏ cho vào máy xay,thêm 1 muỗng đầy càe mật ong,1 muổng soup sữa tươi hoặc sữa chua ko đường vào say nhuyễn.còn nếu ko có máy xay thì lúc nấu cơm em cho 1/2 củ khoai tây vào nấu chung, lúc cơm chín thì khoai tây cũng nhừ mình lấy ra tán nhuyễn rùi trộn như trên

_bước dưỡng: 1/nước hoa hồng thiên nhiên( tránh loại có cồn ),2/nước dưỡng ẩm Hada labo ( e nhớ xoa xuống vùng cổ và ngực lun ),3/kem dưỡng trắng enya hoặc korlamy
    p/s: khi nào thấy trắng rùi e nên đổi sang dùng các loại dịu nhẹ hơn như của vichy hoặc clineque để dưỡng mịn ko dưỡng trắng nữa ^^
    _Kem dưỡng mắt 18t-25t:nên xài chai 2 màu xanh-trắng của L'oreal dẻmo-expertise( chị nhớ đầu tầm 250k đổ lại), 25t >: nên xài của thefaceshop hoặc kinh tế hơn thì Serum - kem dưỡng mắt Lancome Genifique
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2,075 Bài viết

• 6,161 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Nhìn ảnh đoán bạn chủ top là 9X, mà 9X thì chẳng cần làm gì da cũng đẹp sẵn roài nữa là được chăm sóc kỹ lưỡng như này. Học tập tinh thần làm đẹp của em.
    Bài thơ đầu tiên của con gái 2 tuổi:
    Một...ba...chín...
    ăn bún...ăn trứng...ăn chuối...

Yêu ghê cơ
    • 40 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

cheer ss ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 255 Bài viết

• 112 Được cảm ơn

Bạn da đẹp thía! Hiii! Mình pải share kinh nghiệm của bạn cho e chồng thoai!
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 455 Bài viết

• 34 Được cảm ơn

da mặt mình cũng trắng hồng rùi mà da body thì sáng thôi chứ ko trắng, b chia sẻ kinh nghiệm dưỡng da body nha.cảm ơn b nhìu.tặng hoa cho b nà
    • 5,044 Bài viết

• 8,524 Được cảm ơn

Kolarmy là một loại kem có thành phần kem trộn em nhé, dạo trước chị cũng có xài kem này, giờ vẫn đang còn 1/2 đây, sau khi thấy kem có thành phần như thế nên chị ngừng ngay.
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 821 Bài viết

• 489 Được cảm ơn

9x mà chăm chỉ ghê ... phục quá ... da mình xấu mà lại lười ... hic ...
    đắp mỗi sữa ong chúa ko có hết mụn ko mẹ nó nhỉ ? cái này có vẻ đơn giản ... hê
    kenny
    empty
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 209 Bài viết

• 64 Được cảm ơn

để đu theo vụ aspirin coi...mặt hết mụn mà còn lát đát thâm >"<. Ma` aspirin la` thuốc cảm đúng ko chủ top???
    c32CLB-thu-phap-chu-Viet-ky-niem-hai-nam-thanh-lap-220484-1
    • Đồng hành cùng nhà tài trợ
    • 8 năm
    • 213 Bài viết

• 394 Được cảm ơn

Mình quan tâm dưỡng da body bạn post nhanh lên nha, thank bạn nhìu
    • 356 Bài viết

• 371 Được cảm ơn

hjc, dạo này da e xấu điên, chẳg hiểu sao da có hiện tượng k đều màu, k biết fải làm sao nữa
    • 40 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

aspirin dạng viên nén tròn nhỏ = 1/2 đồng 500 là thuốc giảm đau bạn nhé

Đắp sữa ong chúa vừa chống lão hóa, vừa thay da,căng da, lưu thông máu tốt lắm ạ

Korlamy và mấy cái kem đặc em có nghe nói vụ trộn rùi ,e xin nói thêm như nài những kem khác e ko biết nhưng rosa,enya,korlamy đã được dì e làm bên tmv đi kiểm chứng tra thành phần hóa học ở viện paster lầu 5 ( 1 lần 120k ) chủ iếu là tp của nó mạnh hơn và nhiều hơn , hóa học nhìu hơn dưỡng thiên nhiên ạ. Mặt tiền quan trọng nên e mới dám xài.Các chị có thể đi check ^^

E sn 87 ạ ^^!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 40 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rose2606 Xem bài viết
    da mặt mình cũng trắng hồng rùi mà da body thì sáng thôi chứ ko trắng, b chia sẻ kinh nghiệm dưỡng da body nha.cảm ơn b nhìu.tặng hoa cho b nà
    mình cũng tính post kèm theo bài trên để đỡ loãng topic mà hình như mod chỉ cho sửa có 3 lần, viết vội nên còn thiếu 1 vài thứ ..hĩ mún sửa mà sửa cũng ko đc
    • 40 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ling.link Xem bài viết
    hjc, dạo này da e xấu điên, chẳg hiểu sao da có hiện tượng k đều màu, k biết fải làm sao nữa
    chụp hình cận mặt cho dễ phân tích đi bẹn
    • 41 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Da chị trắng mịn wá, giống Hyun Ah (4minute) Da e dạo nì mụn liti, mụn chìm , chắc phải làm theo bí kíp này thui
    Post típ bí kíp dưỡng trắng body nha c
    • 1,401 Bài viết

• 521 Được cảm ơn

chị ơi em cũng đang đắp aspirin tuần 1 lần đây có mà chưa thấy giảm thâm giảm mụn nhiều lắm. đắp aspirin thì bao lâu có kết quả vậy ạ? mà em dùng SOC tươi nguyên chất bôi lên mặt bị nổi mụn nhiều lắm. hic. nên giờ em ko dám dùng SOC nữa.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 127 Bài viết

• 69 Được cảm ơn

rất quan tâm, mong đc chia sẻ nhiều kinh nghiệm của chị hơn, 87 mà nhìn trẻ thật đấy, như 9X
    mà cái viên aspirin hình như màu vàng đúng ko ah? đùng đắp lên mặt có bị vàng da ko chị:-s
    e quan tâm cái dưỡng mắt l'oreal, chị up ảnh đc ko ah?
    tks
    • 40 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Aubrey_1992 Xem bài viết
    Da chị trắng mịn wá, giống Hyun Ah (4minute) Da e dạo nì mụn liti, mụn chìm , chắc phải làm theo bí kíp này thui
    Post típ bí kíp dưỡng trắng body nha c
    tks e,để c hỏi mod xem có gộp đc bài viết ko rùi post 1 thể tránh loãng topic
    • 40 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

[B]
    Trích dẫn Nguyên văn bởi oanhkiều Xem bài viết
    chị ơi em cũng đang đắp aspirin tuần 1 lần đây có mà chưa thấy giảm thâm giảm mụn nhiều lắm. đắp aspirin thì bao lâu có kết quả vậy ạ? mà em dùng SOC tươi nguyên chất bôi lên mặt bị nổi mụn nhiều lắm. hic. nên giờ em ko dám dùng SOC nữa.
    _e ơi có thể up ảnh cận mặt ko em (ngại pót thì share wa yahoo dùm c với) nói chung chung khó phân tích lắm em à, mask aspirin nó chỉ hạn chế, sát khuẩn,giảm thâm 1 phần nào thui em à,phải kết hợp thêm kem đặc trị về mụn mới hết mụn đc chứ em.E có thể dùng kèm acnes C10 nhé .(Lưu ý khi dùng 2 cái này chỉ dùng buổi tối thôi nhá)
    _SOC e dùng loại nào vậy, 1 là có thể loại e dùng bị pha bột mì ( cách phân biệt lúc bỏ ngăn đá lá ra sẽ có 1 lớp trắng như đá bám trên mặt SOC ),2 là da e nhạy cảm quá chứ trc giờ chị chưa thấy ai dùng SOC mà gặp tác dụng phụ hihi .
    Cân nhắc việc share hình e nhá
  • Trang 1/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 9