TIN TÀI TRỢ.

Hành trình bị nhiễm corticoid do kem trộn và điều trị của em

• 0 Lượt chia sẻ
  • 1.05K Lượt đọc
  • 15 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Chào mọi người, hôm nay em xin chia sẻ về hành trình trị mụn của em. Ngày trước da em rất đẹp dù không rữa mặt hay skincare gì. Rồi sau nhiều đêm thức khuya để cày tiểu thuyết với ngôn tình da em bắt đầu xuất hiện mụn. Nhưng do bình thường mặt em lán o nên em rất khó chịu với những nốt mụn đó nên em đến cái spa em điều trị rồi họ cho em xài cái sản phẩm gì không có nhãn mác sau khi lấy mụn. Lúc đầu thì da em trở lại bình thường nhưng sau thời gian không sp đó nữa thì da bắt đầu nổi mụn nhưng còn dày đặc và có rất nhiều mụn bọc mưng mủ nữa. Em tới spa đó kêu họ đền tiền thì họ kêu do em chăm da không kĩ nên giờ bị nặng như vậy thì tự chịu đi. Em tức tới nỗi muốn tát vô mặt bả luôn. Nhưng dù có làm gì đi nữa thì da em cũng không thể trở lại như trước. Em buồn nhiều lắm không dám đi đâu cũng chẳng dám gặp ai. Suốt ngày chỉ trốn trong nhà. Và 1 lần lướt Fb em thấy livestream của anh Trương Ngọc Huy đang điều trị 1 bạn bị hoại tử rồi mình bấm vô trang rồi xem các livestream khác thấy nhiều bạn bị nặng vẫn có thể hết được thế là em lấy địa chỉ và tới thẳng phòng khám luôn. Mới đầu đi vô phòng khám thấy bên ngoài hơi nhỏ nên em cũng hơi ngại nhưng thấy phòng khám cũng đông đúc người khám nên em cũng hơi an tâm nên vô thử. Vào bên trong thì thấy phòng khám trang bị máy lạnh và phòng ốc thì rất đẹp và phần lớn bệnh nhân tới đây đợi khám da đều hết mụn chỉ còn thấy thâm thôi rồi sau đó em được phát 1 tờ liệu trình để điền thông tin và đợi 1 lát chờ gọi tên để vào gặp bác sĩ khám. Vừa gặp em bác sĩ khám và hỏi các triệu chứng của em và đã sử dụng những sản phảm gì rồi. Và bác nói da em đã bị nhiễm corticoid do sử dụng kem trộn và bác đưa ra phác đồ điều trị bio enzim sinh học và dặn mình phải ngưng sử dụng các sản phẩm tại nhà để tránh tình trạng nặng hơn. Lúc điều trị thì dù có đau nhưng em cứ nghĩ về việc da mình sẽ đẹp trở lại như trước nên em cảm thấy ổn hơn. Sau khi điều trị thì em xuống gặp lại bác sĩ để được xem tình trạng da có ổn không và được hẹn ngày tái khám. Sau đó mình ra chỗ bạn lễ tân hướng dẫn cách chăm sóc da tại nhà và nên ăn uống sao để da khỏe hơn. Và cứ như vậy em điều trị đến lần thứ 5 thì những nốt mụn như mọc cánh bay đi đâu hết da em chỉ còn thâm thôi. Sau đó em mỗi tuần em chỉ đi dưỡng 300k để da khỏe và mờ thâm thôi. Và giờ sau 3 tháng điều trị da em đã khỏe và mụn không còn tái phát nữa. Em vui lắm cứ ngỡ cuộc đời mình sẽ bế tắc thì lối thoát lại xuất hiện. Cảm ơn anh Huy cảm ơn phòng khám đã trả lại sự tự tin cho em. Mọi người có muốn xem da trước và sau khi điều trị của em thì xuống dưới nha giờ nhìn lại còn thấy sợ nữa.oiSTy3RDloJbgcJFv0DmaUgPqi6oNtDi0CC3vWw8lvAvHyh-bTI-bftSSOwBLfTVLnnkAmfIjfxSAK1UhA8jQRE2JOqg4A
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chia sẻ tận tình của bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

cảm ơn chia sẽ tận tình của bạn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chúc mừng chị nhé
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Em cũng có điều trị rỗ bằng mezo ở đây nè. Đi 4 lần thấy da đầy lên hẳn luôn còn mụn viêm cũng gom cồi rữa mặt rụng hết luôn
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn cho mình xin địa chỉ điều trị với. Mình do xài thuốc rượu nên giờ cũng banh chành
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

em cảm mơn trước
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

đây nhé 465/6 Phan Văn Trị - Phường 5 - Quận Gò Vấp
    Thành phố Hồ Chí Minh. Chúc bạn mau đẹp
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mụn nội tiết có trị không em
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Em không biết nữa. Chị tới phòng khám tư vấn thử. Nhưng mà em thấy mặt em nặng như vậy còn trị hết mà
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cho em hỏi cách chăm sóc da ở nhà với
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mình cũng điều trị ở đây.Rửa mặt bằng srm trà xanh ngày 2 lần dùng thêm tinh chất tanin để sát khuẩn. Ngủ trước 11h nè, ăn thêm rau với trái cây và đặc biệt là luôn giữ tinh thần luôn vui vẻ. Mình cứ nghĩ các nốt mụn đó sau điều trị rồi sẽ biến mất thôi nên đừng có quá lo về nó đó là bí quyết đẹp da của mình
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dạ em cảm ơn chị ạ
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi phuongviha Xem bài viết
    Rửa mặt bằng srm trà xanh ngày 2 lần dùng thêm tinh chất tanin để sát khuẩn. Ngủ trước 11h nè, ăn thêm rau với trái cây và đặc biệt là luôn giữ tinh thần luôn vui vẻ. Mình cứ nghĩ các nốt mụn đó sau điều trị rồi sẽ biến mất thôi nên đừng có quá lo về nó
    . bạn cũng điều trị ở anh Huy luôn hả
    • 7 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hothumai085 Xem bài viết
    Cho em hỏi cách chăm sóc da ở nhà với
    chị chăm da ở nhà càng tối giản càng tốt, nhưng đặc biệt chú ý đến bước làm sạch,nên dùng sửa rữa mặt không tạo bọt . Chú ý uống nhiều nước .Hạn chế đồ cay nắng dầu mỡ. Đừng nên thức quá khuya và chú ý chống nắng nhé
    • 80 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

giờ mik riut1 kinh nghiệm chỉ nên đặt hàng ở những thương hiệu uy tín hix