G-ds5rwBwpie-7j5JiKXw5lmuppkGx4D4BrQzfZRK_dId3qXFomFUpVhLm8qYrjg7s0QlZ-mFwlk-YjTn2zH141FWawSKw������������Mùa hè này các chị em có đi đâu không? Đồng chí FA là tớ đây thì nằm nhà viết bài review đầy tâm huyết cho các gái nè ������
Tớ chỉ muốn khoe một chút là skincare routine của tớ đã xuất hiện một ngôi sao sáng chói mới 1f642 Bài này hơi dài nhưng các bạn đang đau đầu về sợi bã nhờn và mụn đầu đen thì nên đọc nhé. Không đọc hối hận ráng chịu nha ������
������Tình trạng da tớ:
������Hỗn hợp thiên dầu, lỗ chân lông hơi... to.
������Mùa đông vùng mũi và hai bên má bị khô tróc.
������Da nhạy cảm. Bị mẩn ngứa khi trời nóng.
������Đặc biệt vùng mũi và cằm nhiều sợi bã nhờn, tua tủa lên như lông nhím?
������ Vì da tớ thuộc loại hỗn hợp dầu nhạy cảm, dễ lên mụn ẩn nên tớ rất chú trọng vào bước làm sạch. Tớ nghĩ là da không sạch thì dưỡng gì cũng vô ích nên so với đồ makeup hay dưỡng da thì tớ luôn ưu tiên đầu tư cho tẩy trang, sữa rửa mặt trước. Trước khi dùng thử sản phẩm này thì tớ đã dung rất nhiều các sản phẩm tẩy trang và không thấy tình trạng da thay đổi… sau một thời gian dài thì tớ đã tìm ra được sản phẩm này.. nó được mệnh danh mà bà hoàng trong làng tẩy trang ở Hàn Quốc đấy ạ…
������Theo như giới thiệu thì em này chỉ đơn giản là cleansing oil. Nhưng sau khi xem review của các beauty blogger Hàn Quốc, thì em ấy còn được ca ngợi hết sức ������������với chức năng làm sạch sợi bã nhờn, đến mức cồi mụn đầu đen hay sợi bỡ nhờn có thể rụng ra khi mát xa????? ������Nghe đã thấy kiểu OMG chắc lại nhận tài trợ rồi review đây mà. Giá của em ý cũng không hề mềm một chút nào. Đắt ngang ngửa với Shu nâu nên lúc đầu tớ cũng phân vân mãi, rồi tớ cũng quyết định mua với hy vọng cuối cùng cho cái mũi của tớ. Và kết quả làm tớ không thất vọng tí nào ���������������� �
✅Thành phần: Laurate methyl heptyl, dioleic acid polyglyceryl -10, sesquicaprylic acid polyglyceryl -2, jojoba seed oil, bergamot fruit oil, glycerin, tocopherolem .
❤️Liếc mắt qua bảng thành phần đã thấy đi vào lòng người, dù đọc chưa chắc đã hiểu nhưng vì da nhạy cảm nên tớ không có thiện cảm lắm với những sản phẩm có thành phần chi chit chữ LOL Không hương liệu, không paraben, không PEG, không mineral oil nên bà bầu/ da nhạy cảm/ mụn đều dùng được hết nha.
✅Em nó có dạng lỏng hơn rất nhiều so với những loại tớ đã dùng nên rất dễ dàng mát xa trên mặt, khi nhũ hóa cũng rất sạch mà không bị nhờn. Bình thường khi tẩy trang bằng Shu xong rồi rửa mặt bằng srm dạng gel nên da tớ có cảm giác hơi căng một chút, nếu k dùng toner ngay sau đấy thì cảm giác da khô căng rất khó chịu. Nhưng khi chuyển sang dùng Chinoshio thì rửa mặt xong da tớ vẫn mềm mềm thích dã man.������������Tình trạng khô tróc ở mũi và hai bên má khi make cũng hết hẳn. HẾT CHỨ KHÔNG PHẢI ĐỠ NHÉ.
������������Tớ nghĩ bạn nào da khô thì dùng em này quanh năm khá hợp. Còn các bạn da dầu, hỗn hợp dầu nếu thích cảm giác sạch khô căng thì có lẽ không ưa lắm cái cảm giác ẩm ẩm mềm mềm sau khi rửa mặt? Còn tớ vốn dĩ không thích cảm giác khô căng banh hết mặt ra nên tớ rất hài lòng với khả năng làm mềm da của em ý. Vì thành phần của em nó lành tính nên dĩ nhiên, da tớ không có kích ứng gì. Chứ như cái đợt dùng DHC đặc kịt xong mụn ẩn lên tùm lum sợ vãi linh hồn ������
✅Về việc làm sạch: Bình thường tớ đi làm chỉ bôi kem chống nắng nên dùng em này nhẹ nhàng, cũng không thấy mụn lên. (da mặt tớ cứ bẩn hay tẩy trang k sạch ở đâu là hôm sau lên mụn luôn) Còn bình thường có make thì tớ sẽ dùng nước tẩy trang lau qua trước nên khả năng làm sạch của em ý phù hợp với nhu cầu của tớ ������
✅Và cuối cùng, tác dụng thần thánh nhất của em nó mà tớ muốn khoe là mụn đầu đen và sợi bã nhờn giảm hẳn sau 1 tháng sử dụng và không có dấu hiệu hồi sinh ���������������� ���������������� �������� Vì không hy vọng gì nên tớ cũng không để ý lắm tuần đầu tiên, chỉ chăm chỉ mát xa mũi lâu hơn bình thường một chút, kết quả không có gì đáng nói. Sang đến tuần thứ 2, các nốt đen trên mũi tớ cứ mất dần mất dần, sau khi tẩy trang xong thì tớ lấy bông ngoáy tai vuốt nhẹ từ dưới lên trên thì các sợi bã nhờn lên rất dễ dàng mà bình thường lấy tay nặn đỏ cả ra nó mới đi cho. Đặc biệt hơn là so với các phương pháp làm sạch trước của tớ mang tính tạm thời, kiểu được nay sạch rồi hôm sau lại ngựa quen đường cũ, chúng nó rủ nhau quay lại làm tổ trên mũi tớ như chưa từng có cuộc chia ly thì dùng tẩy trang Chinoshio tớ thấy hiện tượng này không xảy ra nữa, tuy nhìn sát thì thấy hơi lấm tấm nhưng bề mặt cằm và mũi không còn như cái bàn châm nữa mà sờ lên cảm giác mịn màng hơn rất nhiều. Make up đỡ khổ hẳn luôn ý ������
���������������� �Nàng nào mà khổ tâm vì mụn đầu đen và sợi bã nhờn thì tớ rất rất rất hy vọng các nàng sử dụng thử sản phẩm này. Yên tâm là em nó không làm cho các nàng thất vọng đâu ạ ������������