TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với. E Bị mụn mủ dùng gì mau hết các mẹ ơi?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.07K Lượt đọc
  • 35 Trả lời

• Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 131 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Em bị mụn mủ gần tháng nay xứt tùm lum không hết, tình hình còn nặng hơn sợ lan ra khắp mặt thì chết. Nhà mình có mẹ nào như em không, bị nặng thế này dùng gì mau hết hở các mẹ. Da em thuộc loại nhạy cảm, hết mụn cần làm gì để không bị trở lại các mẹ thông thái tư vấn với, hic!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên tích cực 2015
    • 8 năm
    • 876 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Mẹ nó tham khảo bài viết khuẩn ghẻ này nha, nếu dấu hiệu giống thì mẹ nó đọc kĩ các mẹ khác có hướng dẫn cách chữa trị đó
    https://www.webtretho.com/forum/f3268...1-2-a-1390191/
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 344 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Dùng bộ trị mụn của yves e ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của menicken
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

dùng rau sam dã nát đắp là đỡ đó mẹ
    • 131 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HeoMinhon Xem bài viết
    Mẹ nó tham khảo bài viết khuẩn ghẻ này nha, nếu dấu hiệu giống thì mẹ nó đọc kĩ các mẹ khác có hướng dẫn cách chữa trị đó
    https://www.webtretho.com/forum/f3268...1-2-a-1390191/
    cám ơn mnn để mình đọc xem sao
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 449 Bài viết

• 57 Được cảm ơn

mình đang tham khảo bài viết dùng rượu thuốc đấy,thấy mọi người khen lắm mà không biết thế nào
    • 131 Bài viết

• 30 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi yoona123 Xem bài viết
    mình đang tham khảo bài viết dùng rượu thuốc đấy,thấy mọi người khen lắm mà không biết thế nào
    rượu thuốc để uống hả mn
    • 45 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mụn nào già rồi bạn cứ nặn hết ra. Phải nặn hết nước nha. Chùi bằng khăn giấy ngăn ngừa mụn lan ra. Bạn chăm đóc mặt nạ trà xanh vs mật ông+ sữa cai này sát khuẩn vs ngừa mụn tốt lắm. Mấy mụn thâm bạn cứ thoa nước cốt chanh lên để qua đêm. . Nếu nặn thử 1.2 tuần k đỡ bạn nên đi da liễu uống thuốc nha
    • 20 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Ban bot an may thu do an vat di.uong du nuoc vao.dap diep ca cung do.Minh dap diep ca voi dug bot thuoc bac.thay cung do ma dau bot dau nua.muon qua to chia lai bot cho.dot vua rua lam toi 1kg.nhieu qua.hehe.
    • 84 Bài viết

• 23 Được cảm ơn

Nặng quá thì tốt nhất đi da liễu đi bạn. Chứ để lâu viêm nhiễm nguy hiểm cho da lắm.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimdung0410 Xem bài viết
    Em bị mụn mủ gần tháng nay xứt tùm lum không hết, tình hình còn nặng hơn sợ lan ra khắp mặt thì chết. Nhà mình có mẹ nào như em không, bị nặng thế này dùng gì mau hết hở các mẹ. Da em thuộc loại nhạy cảm, hết mụn cần làm gì để không bị trở lại các mẹ thông thái tư vấn với, hic!
    Em nen tham khao bien phap chsoc mun gia truyen la lay sach nhan mun sau do thoa thuoc de da mau lanh. Roi ket hop an uong day du vitamin thi da se ko len mun nua. Vet mun cu se lanh theo thgian. Ban co the alo ban nay de tham khao nha. Vi minh bik ban do da chua mun mu chi trong thgian ngan 0909514220 (Vinh)
    • 34 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Da của mỗi người không phải người nào cũng dùng những sản phẩm là sẽ chữa hết đâu, đúng là cũng có nhiều bạn khi sử dụng sản phẩm của bác sĩ đưa ra sẽ khỏi, nhưng nó chỉ chữa khỏi trong một thời gian ngắn chứ nó không thể điều trị dứt hẳn. Một thời gian nó sẽ bị tái phát lại. Cũng có nhiều bạn dùng rất nhiều sản phẩm trị mụn, viêm da, lở loét nhưng không hết mà vết thương càng ngày càng lan rộng ra, thậm chí nó sẽ lan hết cả khuôn mặt và cả những nơi bạn chưa bị nữa. Đó là tại vì các bạn không dùng đúng loại sản phẩm chữa trị, có nhiều bạn cứ nghe lời người này đến người kia và tự ý sử dụng sản phẩm mà hok biết nguy hại về sau. Mình khuyên các bạn nên hãy đi chăm sóc da, soi da và nghe tư vấn từ những bác sĩ điều trị chuyên nghiệp để biết cách điều trị hiệu quả. Có nhiều bạn nói rằng mình đã đi bệnh viện da liễu thậm chí rất nhiều bác sĩ da liễu nhưng cũng không tác dụng gì thi làm sao đi chăm sóc da thường xuyên sẽ hoàn toàn hết. Xin thưa, không phải những ai đi bệnh viện da liễu đều hết bị vấn đề về da, vì các bạn cũng biết hầu hết những bệnh nhân bị bệnh da liễu khi đi khám bệnh thì rất là nhiều, trong mỗi một phòng khám thì bác sĩ thì chỉ có một nên khi vào khám, bác sĩ chỉ nói qua loa về bệnh tình của các bạn và kê toa thuốc nhưng lại hok nói kỹ cách điều trị hiệu quả cho mình một cach tường tận. Bản thân mình hồi xưa cũng đã từng bị như dza, đi khám bs kê toa thuốc cho uống nhưng thuốc uống nhiều khi nó sẽ có những tác dụng phụ trong cơ thể mình. Mình tình cờ được một bà chị họ chỉ cho một công ty chăm sóc da rất tốt, các bác sĩ ở đo chỉ rất tường tận cách điều trị hiệu quả và cần sử dụng sản phẩm nào phù hợp cho loại da của mình. Và bây giờ khuôn mặt mình hoàn toàn hết những đốm mụn đỏ, mụn cám, lở loét, da trở nên mịn màng và trắng hồng. Mình hoàn toàn yên tâm với những sản phẩm công ty kê cho mình, và đặc biệt sản phẩm ở công ty đo không sử dụng hoá mỹ phẩm, mà hoàn toàn dược mỹ phẩm của Mỹ, không gây thương tổn gì cho da và không có tác dụng phụ xảy ra.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn dùng mật ong chấm lên các vết mụn bọc đó,để qua đem kiên trì tầm 1 tuàn là hết,và kết hợp với các sp trị mụn khác của như The Face Shop có tuýp trị mụn đó
    • 20 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kimcuc2604 Xem bài viết
    bạn dùng mật ong chấm lên các vết mụn bọc đó,để qua đem kiên trì tầm 1 tuàn là hết,và kết hợp với các sp trị mụn khác của như The Face Shop có tuýp trị mụn đó
    The face shop hàng của Hàn khá nổi tiếng nhỉ, công nhận gái Hàn da mặt đẹp chả bù cho môi trường nắng nóng vn. Mỹ phẩm Hàn em mới thấy 1 mẹ ở công ty dùng loại gì ghi là acnes gic gì đấy, nói có người quen lấy chồng Hàn về nước chơi tặng, mấy hôm nay đi làm thấy da dẻ chị có vẻ rạng rỡ hơn.
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kimthoa82vn Xem bài viết
    The face shop hàng của Hàn khá nổi tiếng nhỉ, công nhận gái Hàn da mặt đẹp chả bù cho môi trường nắng nóng vn. Mỹ phẩm Hàn em mới thấy 1 mẹ ở công ty dùng loại gì ghi là acnes gic gì đấy, nói có người quen lấy chồng Hàn về nước chơi tặng, mấy hôm nay đi làm thấy da dẻ chị có vẻ rạng rỡ hơn.
    giá cả của TFS khá hợp lý và mình thấy dùng có kết quả tốt mà,điều quan trọng bạn nên dùng với đúng loại da của mình,mình bán cả các mặt nạ tự nhiên:trà xanh,đậu đỏ ngọc trai,và yến mạch,cám gạo,kết hợp dùng,ai cũng khen
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 336 Bài viết

• 40 Được cảm ơn

rượu thuốc để uống hả mn
    để bôi đấy bạn uống cái này tắc tử luôn
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 172 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Mn nên dừng thuốc 1 vài ngày xem sao, có khi ngoài mụn còn bị dị ứng thuốc nên mới vậy, thật ra bị mụn cũng 1 phần do nội tiết tố của mình, mn ăn uống mát vào, đừng sờ vào chỗ mụn sẽ gây hai sần khó chữa trị thêm.
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chị ơi đi da liễu đi c ạ.e mặt cũng nhiều mụn mủ sưng to cả má bên phải.e đi da liễu uống thuốc được hơn 2 tuần giờ đỡ rồi c ơi.chứ c bôi thuốc linh tinh có khi còn nặng hơn ý.áp dụng mấy biện pháp thiên nhiên thì an toàn nhưng e thấy tác dụng hơi lâu

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 55 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Bị mụn nặng thì nên đi bsĩ tư chuyên về da liễu ý c. Chứ c đi bệnh viện thì nay bsi này khám, mai ng khác đó. E tuy chỉ còn khoảng 2 mụn bọc, 10 mụn li ti sau khi tự trị tại nhà (sp thiên nhiên an toàn chỉ giảm đc 60% thôi. Ko hết hoàn toàn đc. Trị đc em nào hết thì em khác lại nổi lên) nhưng vẫn tuyệt vọng mà đi khám. Bác sĩ bảo e bị mụn nhẹ khiến e mừng quá. Đang uôsng thuốc và bôi chét theo toa của ổng thấy ko có em mụn nào nổi lên nữa. Yên taam mà dùng tiếp rồi.
    • 50 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

minh co cach tri mụn hay ban à . het sach mụn luôn . hết mụn giao tiếp tự tin hẳn .
    CÁCH TRỊ MỤN đây bạn nhé . hiệu quả lắm bạn ạ .
  • Trang 1/2

Chuyển tới trang

• 1
  • 2