TIN TÀI TRỢ.

Giúp em với các chị ơi :((

• 0 Lượt chia sẻ
  • 644 Lượt đọc
  • 5 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mặt em bị mụn bọc ,mụn mủ suốt 3 năm rồi vẫn chưa khỏi .Người thì rất mịn màng ko bao giờ có mụn .Em đi da liễu khám thì bác sĩ bảo do nội tiết tố trong người làm lượng hooc m00n thay đổi nên bị sịnh ra mụn .E uống thuốc theo bác sĩ kê hết 1 triệu thì cũng thấy đỡ hơn nhưng cứ hết cái này thì lại bị lên cái khác ạ .Lúc bị lên thì cứ sưng sưng đau đau ,bị đỏ lên .Lúc nào em cũng phải bịt khẩu trang ,rất tự ti khi ra đường .Làm em khi gia0 tiếp cũng k0 dám nhìn thẳng mạt người đối diện .Chị em nào có kinh nghiệm về trị mụn bọc mụn mủ giúp em vs ạ .E nghe nói đi Spa bằng công nghệ ánh sáng có thể chữa hết mụn .Nhưng vì còn đang đi học nên k0 c0' kinh phí ạ .Mong cac' chị đã từng bị mụn như e chia sẻ kinh nghiệm giúp e vs ạ .E chân thành cảm ơn !

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 40 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

nội tiết tố là đúng rồi em ạh ! mụn cũ vừa xẹp là có mụn mới rồi , chưa kể nếu vệ sih ko đúng cách để lại thâm nữa . em trai chị cũng từng như thế . chị cho nó bôi đủ thứ thuốc mà không hết , cuối cùng dừng lại ở kem mụn của shaneco và kem nghệ của thorakao kết hợp uống nhiều nước cho thải chật độc trong người ra và đắp mặt nạ khoai tây + sữa chua . h thì hết mụn rồi , nhưng phải kiên trì mới được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cung đap mat na kh0ai tây + sua chua ,hay b0t nghe + sua tuoi.... chi giam thâm th0i chị ạ .K0n mun cu vẫn bị lên =.= .K biết lam sa0 ch0 hết bây gi0 nua .Cu hết lại lên ,hết lại lên
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình cũng đã từng là một nạn nhân của mụn nè. nhưng từ lúc mẹ mình cho mình uống lá thuốc gì đó, vừa là chữa bệnh đau bụng lúc chu kì, vừa có tác dụng trị mụn tốt lắm. mình thấy da bớt mụn hơn hẳn luôn. các chị em đừng dùng mỹ phẩm trị mụn nhiều quá hại da lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Em ơi, mất cân bằng nội tiết thì chỉ uống sữa ong chúa mới làm đỡ mụn thôi nhé. Mà ko hẳn là đỡ mà giảm rất nhiều ấy, là con gái, dùng sữa ong chúa chẳng bao giờ thừa. Từ hồi c uống đến giờ chẳng mụn mà lại đỡ đau bụng kinh nhiều nữa.
    Nếu có xác định uống, e mua sữa ong chúa non, loại đặc biệt, hàng cty của VN ấy, tốt chán.
    Duy trì buổi sáng uống trà xanh, loại lá tươi, hãm 5p thôi, lấy nước lần 2 uống.
    Rửa mặt nên bằng nước muối sinh lý, tz rảnh nên mat-xa bằng dầu dừa. Những loại mụn mủ to e cứ lấy sữa ong chúa bôi trực tiếp lên, làm mụn nhanh chín và sẽ có thâm nhẹ, or ko để lại thâm.
    Làm theo những cách này, đảm bảo e khỏi mụn, duy trì được thì da e càng đẹp. Đừng dại gì mà cố tìm hiểu những thứ da mặt mình ko biết ưa nổi hay ko.
    Cứ trị hết mụn đi rồi c chỉ cách trị thâm. Đơn giản thế thôi. Đừng mang cái mặt tiền đi làm thí nghiệm.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 18 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

mình thì đang đắp va uống bột trà xanh của Nhật, nghe các mẹ bảo là trị mụn và thâm tốt lắm vì chất kháng khuẩn của nó, nên mình mới hỏi thăm chỗ mua hàng uy tín, mới xài dc 2 tuần, đánh giá là giảm sưng và đau do mụn, vết thâm thì mờ chứ chưa biến mất, đang cố gắng xài tiếp đẻ cho mọi ng review nhé, vị trà thì rất thơm, pha với sữa uống béo béo, nói chung uống rất phê, cảm giác relax.