TIN TÀI TRỢ.

Giúp em về sản phẩm trằng da white doctor

• 0 Lượt chia sẻ
  • 444 Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Tình hình là thế này, E là boy năm nay 16t, hồi nhỏ em trắng lắm mà 1 thời gian ở nhà gần biển cưởi truồn tắm biển miết nên da nó đen thui như , 2 cánh tay với mặt , 2 bàn chân từ đầu gối trở xuống nữa Nếu nhìn kĩ da có nhiều đốm đen như tế bào chết á ( k biết đúng k nữa ) đi học hay bị bạn bè chọc EBOLA nên rất tủi thân mà em có 1 ước ao 1 khát khao đó là làn da trắng hoặc ngăm chứ k có đen Lang than thì thấy mấy bà con cô bác khen cái Kem dưỡng da toàn thân White Doctor gê lắm, có hủ 790k hay gì đó !! Mà e k biết nó ntn ??? con trai có dùng đc hăn, liệu có bắt nắng k, cái nớ em nghe nói dùng đc body chứ k dùng được mặt ?? Cho em hỏi vd e xài cái đó da e nó có đều màu đc k ?? ( mặt tay chân em đen chứ cái ngực bụng k đen nha ) da liệu có trắng lên hay sao ?? Rồi nếu e xài cái đó thì cái mặt e phải làm sao ?? có nên kết hợp với cái gói tắm trắng 5 trong 1 gì đó liệu tình trạng da có thuyên giảm Mong mấy chị em cô bác gì đó giúp em với !!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

kem trộn, ko dùng
    Body Butter Handmade (kem bơ dưỡng thể)
    100% Thiên Nhiên
    https://zaodich.webtretho.com/forum/f.../#post32194742
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 40 Bài viết

• 9 Được cảm ơn

Kem đó ko đáng tin em ạ, da em chỉ là k đều màu và do nắng làm sạm, em có thể dùng các công thức thiên nhiên, còn mặt em dùng dưỡng của các hãng uy tín là đc rồi,
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 4 năm
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chị có thể cho em cái bí quyết hay công thức được k ạ ?? Body á chị... thời gian dưỡng lâu cũng được nhưng có hiệu quả nha chị. Còn mặt thì loại nào thì uy tín hả chị ?? E k rành mấy vụ này cho lắm
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Da trắng da an toàn đúng nghĩa là da chỉ trắng về màu da gốc của mỗi ng

Nếu e trai thuộc da ngăm thì có dưỡng cỡ nào cũng k trắng nổi đâu, nhưng sẽ căng mịn, sáng bóng

Nhìn xem da ngực và da bụng ntn, thì da gốc sẽ như zị, nếu siêng năng dưỡng ( tránh phơi da trực tiếp dưới nắng, 1 tuần tẩy da chết 2 lần) thì khoảng 2 tháng là da tay chân sẽ về mài da gốc
    100% Thiên Nhiên
    • 4 năm
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Da bụng với ngực em cũng trắng lắm chị.. thế nếu e dưỡng thì tay chân mặt có về được màu da ban đầu k. tại hồi nhỏ em mang áo ba lổ với quần đùi nên ms vậy á chị ??
    • 8 năm
    • 875 Bài viết

• 258 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi laodey2011 Xem bài viết
    Da bụng với ngực em cũng trắng lắm chị.. thế nếu e dưỡng thì tay chân mặt có về được màu da ban đầu k. tại hồi nhỏ em mang áo ba lổ với quần đùi nên ms vậy á chị ??
    Được chứ, về màu da gốc khá dễ, chủ íu e phải giữ cho da k bị nắng làm đen da, vì da cứ phơi nắng trực tiếp sẽ đen bất kể có kem chống nắng hay ko ( kem chống nắng chủ íu bảo vệ da khỏi tia cực tím, dù bị đen nhưng k bị sam, k ung thu da, chứ kcn k phải để chống đen)

Mặc đồ dày, che chắn khi đi dưới nắng nhé

Tẩy da chết 2 lần 1 tuần, nếu da face e khỏe, k mụn, chất da dày thì có thể dùng chung nguyên liệu tẩy da chết ( nặng đô như bã cafe+ dầu dừa, muối biển+gel nha đam, nhẹ trung bình như : đường + mật ong, muối tinh+ gel, nhẹ hơn tí có các loại bột thiên nhiên: cám gạo, đậu đỏ, yến mạch...)

Em nên tìm hiểu kĩ để chọn ra loại phù hợp vs mình cũng như giá cả

Về dưỡng da thì e có thể tự làm kem body để xài từ nguyên liệu thiên nhiên ( 3 dạng theo cấp độ dưỡng : body butter, body cream, body lotion, cấp độ dưỡng ít thì time hiệu quả lâu hơn)
    Hoặc mua sản phẩm uy tín, đọc kĩ list thành phần nhé

Chi tiết hơn về body e cũng nên google để tìm hiêut sâu hơn, chị vẫn vote cho cách sử dụng sp thiên nhiên
    100% Thiên Nhiên
    • 4 năm
    • 139 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Dạ em camon chị nhìu !! Mà cái tẩy da chết đó dùng đc cho body k chị ??