TIN TÀI TRỢ.

Giúp em trị mụn bọc, mụn mủ ở cằm với ạ!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 9.51K Lượt đọc
  • 19 Trả lời

Nơi học hỏi và chia sẻ những kinh nghiệm chăm sóc da, giữ dáng và các bí quyết ăn mặc để trở nên xinh đẹp hơn.

Đến trả lời mới nhất
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ ạ. Em năm nay 21t, đang là sv ạ. Em bị mụn cũng một thời gian dài rồi. Đến bây giờ vẫn chưa khỏi, dù cho đã dùng mọi cách, đi bệnh viện da liễu mòn dép rồi mà chưa het. Cứ xẹp rồi lại lên. Dạo gần đây mụn lại bùng phát dữ dội. Đặc biệt ở cằm. Nhất là khi đến kì kinh nguyệt là càng dữ dội.. Mụn mọc chi chít ở cằm. Đều là mụn bọc, lúc đầu sưng đỏ, hôm sau ngay chỗ đó lại xuất hiện mủ. Mấy hôm sau nữa cạnh cái mụn bọc đấy lại mọc thêm mụn bọc mới...cứ như thế giờ cái cằm em tan nát luôn rồi (. Em ngủ dậy nhìn mụn dưới cằm mà khiếp hoảng... Em đau khổ quá không dám nhìn thẳng vào ai luôn nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với ạ!!!

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 4 năm
    • Thành viên bị khoá
    • 12 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Em đang phát hoảng với đống mụn ở cằm và 2 bên má đây haizzz
    • 54 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Mụn bọc mình không biết, mụn mủ cứ mua mấy loại có Sulful ấy, mình dùng Bye Bye blemish á, chấm vô cho mau khô cùi. Mình ko có bán, mấy bạn lên mạng hay instagram tìm mua nha. Tầm 290-350K
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Hoàn cảnh của bạn giông mình quá. Mình cũng đang sống dở chết dở với nó đấy.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 36 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Bạn có thể nghiên cứu sử dụng sản phẩm có chứa BHA/AHA như Benton hoặc Beta-silic nhé. Trước đây mình cũng bị mụn nhiều nhưng dùng thấy có hiệu quả lắm. Rất dịu nên ko sợ bị kích ứng đâu.
    • 64 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Vậy khi đang bị mụn nhiều như thế này có nên đẮp mặt nạ j để cải thiện k mọi ng? Cho em ý kiến với ạ

Gởi từ ứng dụng Webtretho của oliachanT
    • 1,213 Bài viết

• 218 Được cảm ơn

Dùng tinh bột nghệ vàng thử xem sao b à mình không bị như bạn nhưng sẹo thâm sau mụn và mụn đỏ đỡ đó mình cũng có mụn bọc nhưng ít thôi vừa đắp mặt vừa uống ok lắm kiên trì thế nào cũng xinh đấy
    • 35 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bên này gía sv mà trị nhanh đẹp lắm bạn . Ban thử gọi để nhờ tư vấn nè 0966896557
    • Thành viên tích cực 2015
    • 7 năm
    • 158 Bài viết

• 25 Được cảm ơn

Mình cũng đang bị mụn cằm đây. Trước đây thì là trán rồi hai bên gò má nhưng bây giờ (trộm vía) mụn ở trán với má đã hết thì lại đến cằm. Căn bản mình dùng BHA nên nó đẩy hết nhân mụn lên, bây giờ thì mình đang bắt đầu dùng tretinoin. Quan trọng là các bước dưỡng da phải đầy đủ để da khỏe mạnh rồi mới bôi các thuốc trị mụn được bạn ạ. Bạn nghiên cứu xem thế nào nhé. Mình cũng kinh qua đủ loại thuốc trị mụn của đủ các hãng rồi í. Mụn đẩy hết lên thì lo trị vết thâm thôi.
    • 66 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Mình từng bị mụn te tua do uống cao ích mẫu hơn 1 tháng, mình đã áp dụng nhiều cách nhưng ko hiệu quả mà còn làm da mình nhạy cảm hơn, da mình siêu nhạy cảm, nhờn, mụn hichic. Mình tìm hiểu trên WTT có nhiều người khuyên dùng diếp cá trị mụn,zay mà mình chỉ đắp mặt nạ, xay lá diếp cá uống và kết hợp dùng bộ sp trị mụn của Mỹ (sp này thành phần từ thiên nhiên) nên mới hơn 1 tuần da mình bớt mụn hẵn lun. Bi giờ thì lâu lâu mới nổi vài cái, mình vẫn đang áp dụng cách này này tới giờ để hạn chế mụn. Các bạn bị mụn thử dùng lá diếp cá thử xem. chúc các bạn thành công

Trích dẫn Nguyên văn bởi oliachanT Xem bài viết
    Chào các mẹ ạ. Em năm nay 21t, đang là sv ạ. Em bị mụn cũng một thời gian dài rồi. Đến bây giờ vẫn chưa khỏi, dù cho đã dùng mọi cách, đi bệnh viện da liễu mòn dép rồi mà chưa het. Cứ xẹp rồi lại lên. Dạo gần đây mụn lại bùng phát dữ dội. Đặc biệt ở cằm. Nhất là khi đến kì kinh nguyệt là càng dữ dội.. Mụn mọc chi chít ở cằm. Đều là mụn bọc, lúc đầu sưng đỏ, hôm sau ngay chỗ đó lại xuất hiện mủ. Mấy hôm sau nữa cạnh cái mụn bọc đấy lại mọc thêm mụn bọc mới...cứ như thế giờ cái cằm em tan nát luôn rồi (. Em ngủ dậy nhìn mụn dưới cằm mà khiếp hoảng... Em đau khổ quá không dám nhìn thẳng vào ai luôn nữa. Mẹ nào có kinh nghiệm giúp em với ạ!!!
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chào các mẹ, em là NAM, cũng bị mụn bọc ở cằm và quai hàm, có những cái nổi xong lặn xong lại nổi lại. Đợt vừa rồi do ôn thi căng thẳng nên em hay uống cafe với bị stress nên nổi trở lại ở 2 quai hàm rất nhiều. Đau, nóng lắm ạ, có cái sưng to quá, em nặn nó chảy máu đỏ đặc đặc ra. H phải làm sao các mẹ ơi.
    • 150 Bài viết

• 82 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Sao các bạn lại chỉ có mụn ở cằm thui nhỉ? Mình thì bị mụn nhiều mà ở cằm cũng có, cũng đã điều trị rồi đi khám da liễu các kiểu rồi mà ko ăn thua.
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

b dùng thử trị mụn hữu cơ xem sao
    • 185 Bài viết

• 52 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Ở Hà Nội có chỗ An Rose Spa làm trị mụn cũng ok lắm, tuy giá hơi mắc so với sinh viên. 650K 1 buổi.
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nếu bạn ở tphcm, thì đến thử New Spa tropic ở 72 trân quan khải, quận 1 thử nha,. Trước mình bị mụn nguyên mặt chứ ko phải ở cằm như bạn đâu, cũng toàn mụn sưng, mủ, bọc này kia, khiếp lắm. Được bà chị giới thiệu mình đến đó điều trị, đến nay mụn ko còn mọc nữa, da đẹp và sáng hơn hẳn. Bạn cũng cần kết hợp ăn đồ mát và hạn chế thức khuya như zay sẽ nhanh hiệu quả hơn. hi
    • 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị đã từng bị giống e đó. chị bị hết mặt luôn ah. tốt nhất em nên ngung hết cácloai mỹ phẩm đang dùng đi, vì nó chỉ hết tạm thời, kh6ng đẩy dc ụn ẩn lên đâu.chị lúc trước đi lấy nhân mụn đau lắm, nguời ta không cho xài sửa rửa mat5 nửa kìa. bé em chi no bán cám gao để rừa mặt đó emdùng xem sao. 0966908251 e goi no tu van cho
    • Thành viên Webtretho
    • 2 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn bị mụn vậy là mụn nội tiết rồi nên bôi không có được đâu mà phải uống thì mới trị được mụn từ bên trong. Mình uống isotretinoin là hết mụn rồi da trắng đẹp luôn. Nhưng thời gian đầu thì da khô, môi khô bong tróc ghê lắm. Ngày uống tận mấy lít nước mà vẫn thấy không đủ luôn. Nhưng tìm hiểu thấy tác dụng phụ ghê quá nên mình chuyển qua uống cao ích mẫu nguyên chất. lâu lâu vẫn nổi lên 1 cục mụn mủ nhưng mà mặt mũi không còn tè le như ngày xưa nữa nên cũng tạm chấp nhận được vì dù sao nó cũng là thiên nhiên nên an toàn hơn mấy loại thuốc tây kia.
    • 5 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi oliachanT Xem bài viết
    xông da mặt với sã, chanh, gừng, vitamin E, đi bạn mình xông da 1 tuần 2 lần dùng kèm với chai tinh chất bơ của skinaz hết mụn á
    • 9 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mụn mủ mua miếng dán mụn á dán đi cho khô cùi rùi la đi theo lun .rùi tiếp tục dưỡng da nha