TIN TÀI TRỢ.

Giữ chồng - bằng mướp đắng và sữa ong chúa cho các các mẹ sau sinh

• 0 Lượt chia sẻ
  • 2.43K Lượt đọc
  • 13 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Sau mấy ngày hôm nay kiểm chứng độ yêu của chồng em, em mới dám lên chia sẻ với mấy chị
    Em vốn dĩ có dáng người nhỏ đầy đặn, cao ráo, hồi trước chồng say như điếu đổ, lại làm bên công ty du lịch nên chồng sợ lắm. Lúc mới cưới cứ lè kè cả ngày luôn, rồi cưới nhau được mấy tháng, rồi có bầu, Các chị em nào cũng như nhau nhỉ, nhà em là con trai trưởng, lại có bầu sớm nên các cụ quý lắm ạ, chăm suốt, Hồi ấy em như lên tiên ấy. Nhưng mà như mấy chị biết đấy, đã có bầu là hoocmon thay đổi, nào da sạm, mụn lên, đã thế mấy đám tàn nhang thi nhau nở rộ, lúc ấy em chả thiết đi làm nữa, làm công ty du lịch mà, bao nhiêu hoa đẹpNhưng mà như thế vẫn chưa là gì so với khi sinh con xong, suốt ngày bỉm, sữa, thay tã cho con, người toàn mùi nước tiểu, có khi còn mùi con nôn trớ nữa, lão chồng nhìn thấy lúc đầu cũng thương em lắm, về sớm, xắn tay áo lên làm với vợ, khổ nỗi, được vài hôm
    Chuyện nghiêm trọng hơn là lúc bé cún được 3 tháng, lúc ấy mẹ chồng em lên chăm con giúp vì 2 đứa còn phải đi làm, Thế là có buổi tối, bên công ty chồng có sếp mới lão rủ em đi liên hoan cùng, em đắn đo mãi, cuối cùng cũng chịu vào phòng mở tủ, Đứng trước tủ quần áo mà muốn bật khóc luôn ấy mấy chị ạ, chả có cái nào mang vừa, cuối cùng lôi 1 cái váy cũng lâu đời nhất ra thử may là nó vừa nhưng chắc cả buổi tối em phải nín thở í ( sợ lộ cái mỡ bụng ra thì chết, tuột cả séc ấy chứ chẳng đùa được)
    Gắng lắm mới đủ tự tin bước ra đường với lão chồng. Sao hôm nay ổng đẹp zữ thế không biết, lại thơm phức, em nghe lo rồi mấy chị ạ....
    Tới chỗ liên hoan, em giật mình, oái, đây đâu phải liên hoan sếp mới, sếp mới đâu mà long trọng thế, ngơ ngơ ngác ngác 1 lúc xong thấy 1 ông bụng bự với 1 cô gái đi cùng, thấy cái thái độ của chồng em đoán ngay là sếp. 2 người bọn em cũng đon đả lại chào hỏi. Một lúc sau, tình cờ nghe được cô gái đi cùng sếp hỏi chồng em:
    - Sao anh không rủ em nào xinh đi cùng, đi cùng với `1 bà chị bụng bự, da xấu thế cho nó phí của trời thế anh?
    15s đơ hình của em, chả biết nói thế nào nữa, chỉ biết nhìn chồng xem ổng ăn nói thế nào, ai ngờ ông cười trừ im lặng.
    Về nhà, suốt mấy hôm ngắm nghía thân hình đầy mỡ với da sạm đi của mình, em còn chán chứ nói gì chồng em, Đấy là chưa tới hồi gay cấn là vài tuần sau em lo việc con cái, công việc rồi việc gia đình lại quên mất cái thân hình phì nhiêu của mình, tới lúc chồng suốt ngày khen
    - Cô Kiều Linh hôm trước em gặp đấy, xinh khiếp em nhỉ, body thì thôi luôn
    - Cô ấy hôm nay giúp anh 1 vố trước sếp Tổng đấy
    - Cô ấy học hành giỏi, lại nhẹ nhàng, da dẻ lại còn mượt mà
    ...............
    1 ngày vợ chồng gặp nhau được 1 buổi tối, mất nửa buổi là cô Kiều Linh rồi, không biết chồng em có nghĩ tới cảm xúc của em không nữa. Có hôm giận quá em hét lên:
    Cô ta thử chăm con, lo cho anh quần áo thơm phức mượt mà thế xem có phì nhiêu hơn tôi không?
    Ai ngờ lão chồng phán cho 1 câu: Biết mình phì nhiêu là tốt!
    Tối đó em xách gối sang phòng con ngủ, nước mắt chảy không biết bao nhiêu, càng nghĩ càng tủi mấy chị ạ, Mình sinh con chắc gì cho mình đâu, còn làm việc nhà, chăm chồng cơm nước, con lại đang bé, có bà mẹ chồng thì còn phải về hầu hạ chăm cơm nước cho bà chứ bà có giúp gì đâu, càng nghĩ em càng tủi thân.
    Thế rồi quyết tâm chỉnh đốn sắc đẹp, lên mạng đọc bao nhiêu cách cho mỡ bụng, da trắng, tàn nhang,
    thế rồi là cuộc chiến giành sắc đẹp em nào mua gel nịt bụng, nào tập thể dục ( cái này được 1 tuần vì k có thời gian nữa) cũng chẳng ăn thua. Tới hôm nào đọc được bài dùng Mướp đắng ấy trị mỡ bụng, em hăng lắm, chiến luôn, ngày nào cũng uống nước mướp đắng rồi còn gắng tập thêm mấy bài thể dục. sau 1 tháng cái eo của em cứ gọi là nuột nà. em bắt đầu diện quần áo mới, đẹp hơn, tự tin hơn, nhưng còn cái mặt. Toàn tàn nhang.
    Rồi nghe cô chị cùng phòng mách cho dùng Sữa ong chúa, em cũng thòm thèm, vì có bệnh vái tứ phương mà mấy chị. Hôm sau cô chị đó mang 1 ít cho em dùng thử, chắc được 3 ngày đấy, thấy chị ấy nhiệt tình, em cũng dùng thử, không biết tại em săm soi kĩ hay sao mà sau khi đắp mặt xong da mướt mướt, thích lắm luôn í ạ, kiên trì cả ăn và uống cho hết cái hộp dùng thử chị ấy cho, em nhìn kĩ lại thì thấy mụn cũng giảm hầu hết rồi, em mừng rơn, chạy tới công ty là khoe, Ấy là nhờ dùng Sữa ong chúa í ạ, Em nhờ chị ấy mua cho địa chỉ vì dạo này sữa ong chúa tràn lan, nhiều hàng giả thế em lại ngu ngơ . Em đầu tư luôn 3 hộp về nhà chăm chỉ ăn đắp mặt sau 3 tháng da em mượt mà, tàn nhang mờ hẳn luôn, còn mụn là cứ bái bai luôn í. Chồng em cứ khen dạo này vợ anh eo thon, da dẻ mượt mà còn hơn thời con gái ấy nhỉ, em mừng rơn luôn.
    Thế là lão chồng tối nào cũng về sớm, loay hoay bên vợ nấu cơm, lại hạnh phúc như ngày nào mấy chị ạ, Dù sao vẫn là đàn ông, cái giống nào nó chả thích cái đẹp, yêu bao nhiêu nữa mà không vừa mắt cũng thế thôi mấy chị ạ, Trên đây là câu chuyện của em với cách làm đẹp cho mấy chị nhé, Mong sẽ có ích cho mọi người,
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Đọc bài của chị mà cứ như của em, chăm cho chồng thế mà còn không biết, sinh con xong là mọi thứ thay đổi hết, không lo chăm sóc sắc đẹp là chồng nó bỏ như chơi. Chị hướng dẫn cụ thể đi ạ, mướp đắng dùng như thế nào, mà chị ơi, Sữa ong chúa chị dùng của loại nào ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chủ top ơi, chị dùng mướp đắng với sữa ong chúa liều lượng như nào ạ, em lót gạch hóng chứ, da em xấu quá, giờ đi ra đường toàn phải trang điểm kỹ lắm, Đôi lúc về nhà cũng sợ chồng nhìn cái mặt mộc của mình, mà đi spa thì tốn nhiều tiền quá
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Cách dùng mướp đắng đây ạ: Chọn mướp đắng vừa phải, còn tươi, rửa sạch, dùng máy xay sinh tố xay nhuyễn, lọc hỗn hợp để bỏ xác và lấy nước mướp đắng để uống. có thể thêm nước lọc cũng được vì nó đắng nên phải chịu khó mấy chị ạ.
    Sữa ong chúa thì em dùng loại sữa ong chúa linh nhâm í ạ, em đang dùng hộp thứ 4 rồi tương đương với 4 tháng í, tối về nhà em post cái ảnh lên cho mấy chị xem nhé, da em dạo này xinh rồi,
    , không có nám hay mụn gì nữa ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 376 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Em chưa dùng loại này bao giờ
    ------------- Thà nhịn đói chứ không nhịn nói.
    • 15 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Cũng mún sử dụng sữa ong chúa mà sợ mua nhầm hàng rởm thì lại tiền mất tật mang
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sting011 Xem bài viết
    Em chưa dùng loại này bao giờ
    ------------- Thà nhịn đói chứ không nhịn nói.
    Chị thử dùng xem ạ, laoij này dùng mướt lắm, da em nay thích lắm rồi nhưng vẫn kết hợp uống mướp đắng 1 lần 1 tuần vs dùng sữa ong chúa linh nhâm hằng ngày, thấy thích lắm
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ top ơi, cho em địa chỉ chỗ chị mua hàng sữa ong chúa với ạ, em phải trùng tu nhan sắc chứ thế này không khéo anh xã anh bỏ mất. mướp đắng em có dùng thử hôm qua, mà công nhận nó đắng thật, còn mỗi sữa ong chúa không biết mua ở đâu, đành nhờ chị, hè hè, có chị kiểm chứng nên cũng yên tâm
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hongngan28 Xem bài viết
    Cũng mún sử dụng sữa ong chúa mà sợ mua nhầm hàng rởm thì lại tiền mất tật mang
    luc em mới dùng cũng sợ vậy đó, chỉ dám nhờ chị cùng phòng mua hộ, ( có chị í chuột bạch rồi em cũng yên tâm) giờ quen rồi thì hết cứ gọi ng ta ship cho, cảm thấy yên tâm hẳn, sao mà up ảnh lên được nhễ, em khoe cái làn da không cần spa của em cái
    • 5 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi khacbien Xem bài viết
    Chủ top ơi, cho em địa chỉ chỗ chị mua hàng sữa ong chúa với ạ, em phải trùng tu nhan sắc chứ thế này không khéo anh xã anh bỏ mất. mướp đắng em có dùng thử hôm qua, mà công nhận nó đắng thật, còn mỗi sữa ong chúa không biết mua ở đâu, đành nhờ chị, hè hè, có chị kiểm chứng nên cũng yên tâm
    có chị làm chuột bạch nên yên tâm hử, khacbien, https://www.facebook.com/thuong.kute.184. link đây nè em, sdt: 0949134430. con bé nõ cũng nhiệt tình với chuyên nghiệp phết, em alo thử xem rồi mua nhé. ảnh mặt mộc của em đay ạ, kết quả chăm soc sắc đẹp, em k có cái nào lúc trước cho mng xem cả, lúc í xấu quá, k dám chụp
    image

lh1
    • 7 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các mẹ ơi cách đây 2 tháng em được chị gái vào Tiền Giang chơi rồi mua cho lọ sữa ong chúa Nhãn Hiệu Tư Đàng. Dùng phải sau 2 tháng phải nói là thấy da thích thật. Giờ em muốn mua thêm để dùng mà khó quá vì ít họ không ship ra được. 200/lọ mà phải mua tối thiểu 6 lọ may ra họ mới ship. Cái lọ e có nó như hình ảnh em gửi kèm. Lần đầu tiên em dùng nên cũng có tìm hiểu thông tin về sp thấy nó cũng tốt thật. Em tham khảo thấy thông tin vậy nè. Có mẹ nào muốn mua chung với em thì ib e nha khi nào đủ em sẽ đăt họ chuyển ra. Hí hí...e cũng ưng lắm biết đâu các mẹ dùng thích e lấy nhiều về bán lun ấy chứ cơ mà chắc khi đó giá sẽ được rẻ hơn. Trên đây là giá e hỏi trực tiếp tại nơi cung cấp Sữa Ong Chúa Tư Đàng lun không tin khi nhận được sp các mẹ có thể gọi điện theo thông tin trên sp. Chứ e chả ăn lãi của các mẹ đâu....

" Làm đẹp bằng sữa ong chúaSữa ong chúa là một nguồn dinh dưỡng đặc biệt bao gồm nhiều sinh tố. Chính vì thế sữa ong chúa không chỉ là một thứ thuốc bổ mà còn là một chiếc mặt nạ thần kì giúp cải thiện lão hóa làn da, giúp làn da trắng sáng, căng mịn, và chống lão hóa, xóa bỏ toàn bộ mụn, trứng cá.
    Những tác dụng làm đẹp mà sữa ong chúa mang lại :
    1. Sữa ong chúa cải thiện làn da lão hóa, nám, sạm:
    Các công cuộc nghiên cứu cho thấy trong sữa ong chúa có chứa chất pantothenic acid, chất này ngăn ngừa sự lão hóa của từng tế bào, cơ thể. Ngoài ra, trong sữa ong chúa có chứa gelatin - một trong các chất tiền collagen, là thần dược chống lại sự già nua, duy trì tuổi trẻ.
    2. Sữa ong chúa có tác dụng trị mụn, trứng cá:
    Có nhiều nguyên nhân gây ra mụn nhưng chủ yếu là do tuyến nhờn hoạt động nhiều, bụi bẩn, môi trường sống, stress, tâm sinh lý …
    Xuất hiện mụn không chỉ khó chịu mà còn mất tự tin, khuôn mặt xấu đi. Sữa ong chúa sẽ giúp xóa bỏ, ngăn ngừa những tổn thương do mụn gây lên. Vì trong sữa ong chúa có chứa nhiều kháng chất tự nhiên như các protein, axit amin, vitamin, đặc biệt chứa nhiều hydroxy axit. Hơn nữa , sữa ong chúa còn giúp ổn định hóc- môn trong cơ thể, từ đó giúp da mặt tránh được khỏi sự tấn công của mụn.
    3. Sữa ong chúa giúp làn da mịn màng, trắng hồng:
    Sữa ong chúa là lựa chọn hàng đầu trong các mỹ phẩm thiên nhiên. Sữa ong chúa giúp làn da của mình căng, mịn , trắng hồng lên, xóa bỏ các vết thâm cải thiện rõ rệt làn da với hàng loạt nguồn sinh tố tự nhiên
    Cách sử dụng sữa ong chúa :
    Cách 1 : Ăn trực tiếp sữa ong chúa hoặc pha sữa ong chúa với nước ấm ( có thể pha với mật ong để đạt hiệu quả hơn)
    Cách 2: Bôi trực tiếp sữa ong chúa lên da mặt. có thể kết hợp với mật ong .
    Cách 3. Ăn và bôi trực tiếp sữa ong chúa lên da sẽ giúp bạn tốt từ trong ra ngoài , tốt cho sức khỏe, đẹp cho làn da.

image
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chủ top ơi, em vừa mới mua xong, lúc nãy shipper mới đưa hàng xong, hóng quá em mở xa xem sao, coi chừng khó ăn đấy chị ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chủ top ơi. em bị tàn nhang mấy năm nay rồi, đi laser nhưng được 1 năm nó quay trở lại luôn, không biết dùng loại sữa ong chúa chị nói có được không?, em chỉ lo chăm sóc da thôi vì dáng em thì cũng ngon lành cành đào rồi.
    P/S: lúc trước em cũng uống thử mướp đắng rồi, cũng tốt
    • 23 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Một ngày chị uống bao nhiêu ml nước mướp đắng chị ơi, em đã từng uống cho mát mà 1 ngày 500ml là em bị hạ huyết áp đầu óc nó cứ lâng lâng mà lúc đầu em ko biết, về sau mới biết đó là do hạ huyết áp T.T
    - Vuông Store: https://www.facebook.com/vuong.choxanh/