Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giấy thầm dầu nào tốt?( hút sạch nhờn)

• 53 Lượt chia sẻ
  • 36.3K Lượt đọc
  • 12 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 141 Bài viết

• 12 Được cảm ơn

Bây h là mùa hè nên nóng kinh khủng gặp mặt em là da nhờn nữa chứ.Ngồi cỡ 1 tiêng là nguyên cái mặt nhờn .Vì thê em xin hỏi các mẹ loại giấy thấm dầu nào tốt ?Cho biêt giá cả luôn.Chỗ mua nữa chứ?Giấy thấm dầu acnes tốt k các mẹ?Ai xài rồi cho ý kiên vơi :Clown::Clown::Clown:

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Giấy thấm dầu hút dầu nhất là dạng film chị ah, giá khoảng 40k 1 gói 70-80 tờ, mua ở Xuân Thủy, Hà Xuân đều có. Còn cái loại của acnes dùng chán lắm, e dùng rồi
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi _Bimbimcua_ Xem bài viết
    Giấy thấm dầu hút dầu nhất là dạng film chị ah, giá khoảng 40k 1 gói 70-80 tờ, mua ở Xuân Thủy, Hà Xuân đều có. Còn cái loại của acnes dùng chán lắm, e dùng rồi
    Hôm trước hỏi mấy bác kinh nghiệm dùng giấy thấm dầu mà chưa có mẹ nào cho kinh nghiệm,thế nên em liều mua Hakugen dùng, chất lượng tốt đấy chị ạ, giấy thấm dầu dạng film, thấm 1 tờ cũng phải được 2-3 lần, nhưng cũng còn tùy lượng dầu trên da mỗi người, mình mua trên Linh Giang có 50k/70 tờ, dùng phải được 2 tháng. Trước dùng acness cũng chán, thấm chả hết dầu gì cả, nhất là khi trang điểm.
    • 215 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

em dùng của mayan. (mùi nho )chứ acnes em nghe nói ai trang điểm đậm thì hình như lau xong nó còn bị mốc môc mặt hay sao ý ạ. chị dùng thử của mayan xem sao, em chưa thử hakugen
    • 448 Bài viết

• 1,191 Được cảm ơn

Em thì hay dùng của Mediacare, thấy cũng ok, hôm trước chị em có bảo cái giấy thấm dầu mà mua bên Thái xài tốt mà nghe bảo là mắc, bà ấy bảo tính ra cứ 1k/tờ. Mà ở Vn thì chả chỗ nào bán.
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 16 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em dùng giấy thấm dầu loại của nhật màu xanh xanh ấy ạ. Thấy thấm tốt lắm bnhiu dầu thấm hết. 45k được 60-70 tờ gì đấy
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 79 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Minh thấy dùng acness cũng được mà nhỉ. Mà phải dùng film cơ, chứ dùng giấy thì không ăn thua đâu. Mặt mình ngày nào cũng phải trang điểm cả đấy, thấy cũng không bị mốc mặt đâu. Chắc là tùy da mỗi người rồi. Lúc trước xài của 1 hãng khác nữa thì thấy ok hơn, nhưng quên tên mất rồi. Để về kiếm lại rồi báo cáo cả nhà nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 79 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Mình đã tìm ra loại hồi trước hay dùng rồi đây ạ. Là Clean & Clear, made in japan. Xài cứ gọi là hơi bị đã. Trước mình đi Sing, mua về cả đống (mà mình thấy bên đó chủ yếu bán loại này).
    Về VN thì chỉ thấy ở mấy cửa hàng chuyên bán mỹ phẩm ngoại nhập ở gần chợ Bến Thành bán. Mình không nhớ chính xác giá, vì dạo này làm biếng ra đó nên xài tạm acness, lúc trước mua tầm 60-70k/ 50 tờ thì phải.
    Có 2 loại, màu xanh và màu hồng. Mình chỉ thấy màu hồng thì có mùi thơm hơn 1 tý, còn lại khả năng thấm dầu thì ok như nhau. Mình thấy ở SG chủ yếu bán màu xanh.
    Có ss nào biết chỗ nào khác bán ngoài chỗ mình biết, chỉ mình với nha. Hơi bị làm biếng ra Bến Thành chỉ để mua film thấm dầu.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 109 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

cho em hỏi các mẹ tí, 1 tờ giấy thấm dầu dùng được mấy lần ạ?
    dạng film với dạng giấy là ntn? em chỉ biết mỗi gói acness xanh trắng thôi :P
    mà em cũng lười dùng giấy, toàn rửa mặt với nước xong lau khăn bông thôi
    Em thanh lý đồ hè, giá cực rẻ chỉ dưới 100k....mọi người ủng hộ ạ :X
    https://www.facebook.com/korokke.cat

Em là sinh viên năm 2, đại học Ngoại thương Hà Nội, em đang tìm việc partime trong hè này . chị/mẹ nào biết pm em nhé, em cảm ơn ạ!
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 452 Bài viết

• 122 Được cảm ơn

Ngày trước mình là tín đồ của giấy thấm dầu ,nhưng từ khi ông ngoại mình làm cho mình cái phấn phủ hút dầu thì mình vô cùng hài lòng với nó,nhất là khi trang điểm cả ngày không có dầu ra,mà da lại mịn hơn nữa.
    ps.ông mình là thầy thuốc đông y.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 227 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

E chuyên dùng giấy của nhật ý. toàn chữ nhật nên chả biết tên là gì. màu xanh nước biển dạng film, mặt e dạo này đắp cám gạo nhiều nên cũng đỡ dầu hẳn, 1 tờ e dùng được khoảng 2 lần, ngày e dùng cỡ 2 tờ thui ^^
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 227 Bài viết

• 113 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi My_dtth Xem bài viết
    cho em hỏi các mẹ tí, 1 tờ giấy thấm dầu dùng được mấy lần ạ?
    dạng film với dạng giấy là ntn? em chỉ biết mỗi gói acness xanh trắng thôi :P
    mà em cũng lười dùng giấy, toàn rửa mặt với nước xong lau khăn bông thôi
    dạng giấy xé là rách ngay, còn dạng film thì như polime ý, xé cỡ mấy cũng khó rách cực kì ^^ mà của acnes dùng chán lắm, chả thấm đc mấy, đang thấm còn rách toạc luôn ý
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 109 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mario21 Xem bài viết
    dạng giấy xé là rách ngay, còn dạng film thì như polime ý, xé cỡ mấy cũng khó rách cực kì ^^ mà của acnes dùng chán lắm, chả thấm đc mấy, đang thấm còn rách toạc luôn ý
    à à giờ em đã biết ^^. hoá ra em thử cả 2 dạng rồi . mùa này khó chịu thật các chị nhỉ, da dầu khổ lắm ấy
    mai lại lóc cóc đi mua giấy thấm dầu ...mà các chị hay mua ở đâu ạ
    Em thanh lý đồ hè, giá cực rẻ chỉ dưới 100k....mọi người ủng hộ ạ :X
    https://www.facebook.com/korokke.cat

Em là sinh viên năm 2, đại học Ngoại thương Hà Nội, em đang tìm việc partime trong hè này . chị/mẹ nào biết pm em nhé, em cảm ơn ạ!