Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giấy thấm dầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 8.65K Lượt đọc
  • 48 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 857 Bài viết

• 177 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi gatambot Xem bài viết
    em dùng Mayan loại của Korea. 15,5K/tập 100 tờ. Bán trong siêu thị Intimex. Thấy cũng ổn. Ko có j phải phàn nàn. Ngon, bổ, rẻ.

Em cũng dùng loại May an này mấy năm nay rồi, thấy cũng OK lắm. em mua loại màu hồng: 200 to/set.
    Nhưng em có đọc ở đâu đó là dùng nhiều giấy thấm dầu cũng ko tốt đâu ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi pocahontas45 Xem bài viết
    tớ thay trong sieu thi Fivimart co ban giay tham dau hieu Jomi cua Nhat, ben TTVNOL nhieu ban khen loai nay lam day
    hix e vu*a` mua loa.i jomi nai` cu?a nha^.t goi' mau` tra('ng film mau` xanh nhat o*? xua^n thuy?28k chua tha^m' da^`u tre^n ma(tk nhu+ng mui` gia^y' kinh we':Nottalkin: ko chi.u đc. chi. nao` bik mua gia^'y tha^m' da^u` nha^t. o dau khac thi mach' cho e voi'...tu` sau e xin xin cach. jomi nay` luo^n
    A đã mơ về ngôi nhà và những đứa trẻ....:Kiss::Kiss::Kiss:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi biziiii Xem bài viết
    Em cũng dùng lọai này , 1 gói 50 tờ . Chị cứ hỏi loại giấy thấm dầu của Nhật dạng film là đc. Dùng thích hơn hẳn Acnes hay mấy loại giấy thường
    Em cũng đang không biết dùng loại nào, ra xuân thủy họ đưa cho Hakugen với Jomi, mà chưa biết dùng cái nào tốt vì da em hay bị kích ứng
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 42 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thế à chị, em chưa ngửi mùi Jomi nhưng em được cô bán hàng cho dùng thử Hakugen( cô ấy đang dùng) không có mùi gì ghê lắm, mà thấm cũng tốt, về cũng ko thấy mặt nổi mụn, but đắt hơn jomi tí ti nên đang phân vân, hế hế, thế này em sài Hakugen luôn vậy
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi hoattp Xem bài viết
    thế à chị, em chưa ngửi mùi Jomi nhưng em được cô bán hàng cho dùng thử Hakugen( cô ấy đang dùng) không có mùi gì ghê lắm, mà thấm cũng tốt, về cũng ko thấy mặt nổi mụn, but đắt hơn jomi tí ti nên đang phân vân, hế hế, thế này em sài Hakugen luôn vậy
    Mình cũng mới chuyển từ jomi sang Hakugen. Lúc đầu ngại chuyển vì thấy Hakugen đắt hơn nhưng đúng là đã chuyển rồi thì quyết định dùng luôn. Hakugen thấm hút tốt hơn thật.
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Mình cũng kết film thấm dầu Hakugen . Đang dùng đồ thường chuyển sang đồ xịn thấy ok ngay . chứ có mấy ai đi ngược lại được đâu. Trừ khi điều kiện kinh tế không có thì đành chịu thôi. Cách đây vài năm mình ti toe dùng mấy em Hàn Quốc là đã thấy ngon lắm rồi.
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

đi làm không có giấy thấm dầu thì nhìn kinh lắm ạ,mặt em da nhờn nữa chứ
    • 8 năm
    • 169 Bài viết

• 83 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi igotachild Xem bài viết
    đi làm không có giấy thấm dầu thì nhìn kinh lắm ạ,mặt em da nhờn nữa chứ
    Thế mới gọi nó là vị cứu tinh cho những bạn da dầu. Mình cũng thử các kiểu để làm hạn chế dầu rồi nhưng không cách nào thấy hiệu quả. Trung thành với Hakugen thôi.
    • 6 năm
    • 184 Bài viết

• 229 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cunconluoian Xem bài viết
    Thế mới gọi nó là vị cứu tinh cho những bạn da dầu. Mình cũng thử các kiểu để làm hạn chế dầu rồi nhưng không cách nào thấy hiệu quả. Trung thành với Hakugen thôi.
    Công nhận mua Hakugen đắt hơn 1 tí nhưng em thấy hiệu quả hơn nhiều , độ thấm hút tốt hơn. Dùng loại film thấy khác hẳn, thích hơn hẳn loại giấy thấm dầu . không biết tả thế nào nhưng ai nào đã dùng cả hai loại rồi là cảm thấy sự khác biệt ngay .
    • 6 năm
    • 94 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Tớ thấy mùa hè bên Nhật ai cũng dùng giấy thấm dầu đấy, đặc biệt là đối với người bị da dầu, hoặc hôm nào trời ẩm mà không có giấy thấm dầu rất khó chịu, ở Nhật thì giấy thấm dầu hakugen là loại chuyên dùng cho chị em.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

chị dùng loại của Nhật có bán trong siêu thị ý, loại đấy hay lắm, chỉ hút mỗi dầu thôi
    • 6 năm
    • 94 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Bạn mua ở siêu thị nào thế, tớ cũng chỉ tin tưởng loại của Nhật thôi
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 61 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi be2014 Xem bài viết
    Bạn mua ở siêu thị nào thế, tớ cũng chỉ tin tưởng loại của Nhật thôi
    tớ mua ở coopmart nguyễn đình chiểu q3 đấy bạn, loại chỉ toàn tiếng Nhật thui, giấy của nó lạ lắm, như silicon mỏng ý, mà dùng thích lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 6 năm
    • 94 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cảm ơn bạn, mình lại ở Hà Nội, lần trước ở Nhật thấy loại này (https://item.rakuten.co.jp/beautyfive/lf4902407040220/)
    bán phổ biến, mua dùng thử thấy thích thật, khác hẳn mấy loại như Johnson & Johnson.

Hakugen
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Mình cũng đang dùng loại này, thấm tốt lắm. Đây là film thấm dầu Hakugen . Toàn tiếng Nhật, cả bao bì chỉ biết đọc mỗi một chữ Hakugen.
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Giấy thấm dầu cứ xài của Nhật là tốt nhất đó bạn, bạn zô Medicare hay Guardians j cũng có bán mà Hôm bữa mình zô Guardians mua cái bọc màu cam của Guardians xài ko sướng j cả >"< chả thấm dầu được j hết, hỏi ra mới biết là cái đó của VN, đi mua cái của Nhật xài là khác liền
    • 6 năm
    • 94 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Cảm ơn các mẹ, nhưng hình như đa số các mẹ ở Sài Gòn nhỉ, vì nghe tên mấy siêu thị này không thấy có ở miền Bắc
    • 5 năm
    • 131 Bài viết

• 74 Được cảm ơn

có mình ở Miền Bắc đây. Mấy hôm nay trời cực nóng, theo dự đoán là hè năm nay nắng nóng oi bức lắm. chắc cũng tốn kém vụ thấm dầu. Hakugen dùng không bị hao lắm. Nhưng mừ riêng cái trán của mình cũng tốn mất 1 miếng rồi.
    • 5 năm
    • 83 Bài viết

• 79 Được cảm ơn

Hakugen có ưu điểm là chỉ thấm dầu thừa mà không làm mất đi độ ẩm tự nhiên của da nên dùng dễ chịu .
    • 6 năm
    • 631 Bài viết

• 376 Được cảm ơn

Lại có vấn đề nan giải phát sinh. Cả nhà đang ở các vùng vùng khỉ ho cò gáy rồi , lượn taxi 20km mà ko tìm thấy Hakugen