Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giấy thấm dầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.7K Lượt đọc
  • 164 Trả lời

• Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5,377 Bài viết

• 6,102 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Em thích nhất giấy thấm dầu của Cover girl mà mua ở VN khó quá đi mất hic hic. P/S: các chị dùng giấy thấm dầu thì hạn chế thôi ạ vì thấm nhiều quá nó mất lượng dầu tự nhiên trên mặt da mặt lại phải tiết ra để cân bằng thì da càng nhờn vã dễ mọc mụn hơn đấy ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi Fallinlove1409 Xem bài viết
    Có mẹ nào xài giấy thấm dầu của TFS rồi cho mình xin cái comment với nhé. Đang định mua vài lố dự trữ. :Laughing:
    Hình như giấy thấm dầu của TFS ko phải là loại giấy film, mà là paper giống Acnes, dễ bị rách ý ạ!

Có ai bít giá cả giấy thấm dầu này bên Korea bao nhiu ko ạ? Em định mua hẳn 30 cái về dùng dần, vì tính ra cứ 1 tuần là em ăn hết 1 gói.
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shirinebadi Xem bài viết
    Một trong những nguyên nhân gây da dầu là do thiếu nước đấy. Da tớ cũng thuộc loại dầu nhưng từ khi tớ uống nhiều nước và luôn thủ một chai xịt khoáng Evian theo thì da tớ đỡ hẳn. Tớ chẳng bao h dùng giấy thấm dầu cả.
    Tuy nhiên xịt khoáng chống chỉ định với đồng chí nào trang điểm đậm, vì xịt nước vào mặt nó chảy theo cả phấn thì teo cơm:Laughing:
    Dùng chai xịt khoáng tại sao lại đỡ nhờn hả bạn ơi? Nó có làm cho lỗ chân lông của mình to ra thêm ko? Bạn mua chai xịt khoáng Vivian ở đâu thế? Giá cả của nó bao nhiu vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Trích dẫn Nguyên văn bởi shirinebadi Xem bài viết
    Một trong những nguyên nhân gây da dầu là do thiếu nước đấy. Da tớ cũng thuộc loại dầu nhưng từ khi tớ uống nhiều nước và luôn thủ một chai xịt khoáng Evian theo thì da tớ đỡ hẳn. Tớ chẳng bao h dùng giấy thấm dầu cả.
    Tuy nhiên xịt khoáng chống chỉ định với đồng chí nào trang điểm đậm, vì xịt nước vào mặt nó chảy theo cả phấn thì teo cơm:Laughing:
    Ah, hỏi nốt tí nữa. Mình dùng chai xịt khoáng lên mặt, rồi bôi kem nền, ko dùng phấn phủ, thì có được ko bồ? Nó có kiềm dầu được hok ?
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Chai xịt khoáng đó tớ có biết, không phải cứ có nước lên mặt là thêm nhờn đâu. Xịt cái đó lên giúp da săn, mát, giảm dầu nhưng mà tớ đi làm trang điểm roài làm sao mà xịt.
    Giấy trong ví hồng nó cũng na na Acnes thôi à, được cái nó có cái ví đựng đẹp thui.
    • 67 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tat_ca_cho_con Xem bài viết
    Da em là da nhờ, siêu nhờn nên em được coi là sát thủ của giấy thấm dầu, lúc nào cũng kè kè tập giấy thấm, chậm chậm da mặt suốt thì mới ko bóng. Em không biết chỗ nào nó bán sỉ giấy thấm dầu để e mua hẳn 1 thùng về dùng luôn cho tiết kiệm. Mới gần 2 tuần mà e xài hết 2 tập giấy roài.
    À mà các mẹ có biết ở đâu bán giấy thấm dầu có phấn không? Em có 1 lần được tặng 1 tập giấy thấm dầu có phấn, dùng cực thích luôn.
    Chị ra chợ Bàn Cở,hỏi tiệm Hà đó.
    Trong tiệm này có bán giấy thấm dầu phấn,khi mua thì hỏi giấy thấm dầu quyển sổ nha.
    khoảng 20k/1 quyển.
    Lâu quá em không mua nên cũng không nhớ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,999 Được cảm ơn

Chai xịt khoáng đó tớ có biết, không phải cứ có nước lên mặt là thêm nhờn đâu. Xịt cái đó lên giúp da săn, mát, giảm dầu nhưng mà tớ đi làm trang điểm roài làm sao mà xịt.
    Giấy trong ví hồng nó cũng na na Acnes thôi à, được cái nó có cái ví đựng đẹp thui.
    Được chứ em ơi, trang điểm xong rồi thì cầm chai xịt để cách xa mặt, xịt nhanh & đều khắp mặt, sẽ giúp giữ lớp trang điểm lâu trôi đới .
    Mà da nhờn thì mọi người tìm lọai base kiềm dầu, hoặc thử chuyển qua xài Mineral make up, kiềm dầu cực tốt nhé .
    1 giải pháp nữa là xài Idealist của Ester Lauder, da mình cũng dầu lắm , từ khi có em này đỡ hẳn . Em này xài như lớp dưỡng da, sau đó vẫn các bước khác như base, found, ....
    • 920 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

Chai xịt khoáng đó nó cung cấp nước cho da mặt nên da đỡ nhờn đấy. Còn nếu thấm dầu thì như bạn gì nói càng thấm nó càng kích thích tiết ra dầu. Rửa mặt bằng sữa rửa mặt nhiều lần quá trong ngày cũng bị dầu.
    Tớ không đánh phấn nên dùng cái này thoải mái, còn mẹ nào đánh phấn thì khi xịt để xa xa thôi, kiểu như bụi nước thôi. Dùng xong cảm giác cũng mát mẻ thoải mái lắm.
    Tớ mua cái xịt khoáng Evian hộp bé khoảng trên 3euro gì đấy, còn hộp to thì khoảng gần 6eu, nói chung tớ không nhớ rõ lắm tại hồi này mùa đông tớ ít dùng.
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Thế chai í bán ở đâu ạ, sao em thấy nơi thì 140k nơi thì 150k, túm lại là có ai chỉ cho e chỗ bán chai này đi ạ
    • 944 Bài viết

• 193 Được cảm ơn

Các mẹ dùng thử giấy thấm dầu cao su này của Nhật đi. Thích lắm. Em dùng 1 lần rồi là nghiền luôn.
    30-35k/gói 70 tờ; 70k/gói 200 tờ.
    dsc01438 small
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 418 Bài viết

• 295 Được cảm ơn

chai xịt khoáng evian mua ở đâu vậy các chị? Nó có khác gì với cái xịt khoáng của VIchy ko ah
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi blue_river Xem bài viết
    Các mẹ dùng thử giấy thấm dầu cao su này của Nhật đi. Thích lắm. Em dùng 1 lần rồi là nghiền luôn.
    dsc01438%20small
    Thì tớ vưỡn dùng lọai này thôi, nhưng cái lọai 200 tờ chưa lần nào mua dc cả, chỗ nào bán thế ấy
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 4,144 Bài viết

• 1,999 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuy_ttt Xem bài viết
    chai xịt khoáng evian mua ở đâu vậy các chị? Nó có khác gì với cái xịt khoáng của VIchy ko ah
    Vichy tốt hơn & đắc hơn Evian .
    Cá nhân mình thấy xịt khoáng làm mát mặt, chứ đâu thấy tác dụng kiềm dầu đâu nhỉ .
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Em mới mua chai Evian ở nhà thuốc Mỹ Châu (SG), đắt lòi, chai trung đến 160k, trong khi giá ngoài HN có 1 chị kia bán có 140k. Em có mua thử 1 chai nhỏ xíu 50ml giá 80k xịt thử rùi, cũng OK, nói chung là cũng kiềm dầu nhưng chỉ khá hơn so với ko xịt 1 chút à.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Em mới mua chai Evian ở nhà thuốc Mỹ Châu (SG), đắt lòi, chai trung đến 160k, trong khi giá ngoài HN có 1 chị kia bán có 140k. Em có mua thử 1 chai nhỏ xíu 50ml giá 80k xịt thử rùi, cũng OK, nói chung là cũng kiềm dầu nhưng chỉ khá hơn so với ko xịt 1 chút à.
    Chị xài thấy sao, hơn giấy thấm dầu ko
    EM thấy xài giấy thấm dầu cũng bất tiện wá, nếu chai xịt khoáng này mà okie em cũng bon chen xài thử rooling:
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninalie Xem bài viết
    Chị xài thấy sao, hơn giấy thấm dầu ko
    EM thấy xài giấy thấm dầu cũng bất tiện wá, nếu chai xịt khoáng này mà okie em cũng bon chen xài thử rooling:
    Thì chị nói ròi đó, nếu bảo là perfect thì chị không thấy perfect, nhưng có lẽ vì chị mới dùng được 1 hôm thôi nên chưa thể hiện rõ tác dụng chăng. Để chị xài hết chi 50ml này rùi xem có khá hơn không nhé?
    Mà cũng có thể Evian không tốt bằng các hiệu khác chăng. Cũng cái chị mà cho tớ tập giấy thấm dầu Gastby ấy, chị ấy hay xài chai xịt của Avene, chị ấy bảo hàng Avene cực tốt, chả biết thế nào nữa?
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 672 Bài viết

• 839 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    dsc01438%20small
    Mình cũng đã mua thử lọai này. Nhưng thắc mắc là nó có 2 mặt khác nhau: 1 mặt ko bóng và 1 mặt bóng. Mình ko biết là nên chậm mặt nào. Vả lại mình đi làm phải trang điểm khá đậm, dùng lọai này mình thấy nó làm mất lớp phấn phủ, vì khi chậm xong mình thấy ohấn dính lên giấy thấm luôn.
    • 118 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi wacom Xem bài viết
    Mình cũng đã mua thử lọai này. Nhưng thắc mắc là nó có 2 mặt khác nhau: 1 mặt ko bóng và 1 mặt bóng. Mình ko biết là nên chậm mặt nào. Vả lại mình đi làm phải trang điểm khá đậm, dùng lọai này mình thấy nó làm mất lớp phấn phủ, vì khi chậm xong mình thấy ohấn dính lên giấy thấm luôn.

Cho mình hỏi loại GTD này các bạn mua ở đâu thế?
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 5,439 Bài viết

• 2,260 Được cảm ơn

Em cũng chỉ mua được loại 70 tờ thôi ah, chị mua loại 200 tờ ở đâu vậy chỉ cho em với :Smiling:
    dsc01438%20small
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,943 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fallinlove1409 Xem bài viết
    Ôi, nghe NhiNho06 giới thiệu mình thích quá. Vậy phải tranh thủ gửi mua mới được.
    NhinNho06 còn nhiều không? Share cho chị em xài với, mắc hơn cũng không sao. :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Hì, tớ mua một đống cách đây vài năm, chia sẻ gần hết rồi.
    Hè này chắc phải mua tiếp, mà chưa biết gửi ai mua đây. Mấy thứ đồ linh tinh này khó nhờ mua lắm, vì nhiều khi ko đúng loại mình cần.
  • Trang 3/9

Chuyển tới trang

• 1
  • ...
  • 2
  • 3
  • 4
  • ...
  • 9