Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Giấy thấm dầu

• 0 Lượt chia sẻ
  • 55.7K Lượt đọc
  • 164 Trả lời

• Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,738 Bài viết

• 2,943 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fallinlove1409 Xem bài viết
    Có mình góp mặt đây. Da nhờn khiếp lắm. Mình dùng giấy thấm dầu của Za, giá 70k/hộp. Thấm rất tốt. Nhưng giá rổ hơi chát. Mình cũng lần đầu tiên nghe đến giấy thấm dầu có phấn đó. Cho mình xin tên cụ thể, giá cả, địa chỉ để mua đi. Cám ơn các bạn nhé!
    Đợt trước em mua được một ít giấy thấm dầu trong Walmart bên Bangkok, ko có phấn nhưng dùng rất thích. Thấm xong mặt rất khô ráo, nhìn khác hẳn. Em đã thử qua nhiều loại thấm dầu từ Nhật đến China thì thấy loại này hiệu quả nhất, mà rẻ tiền. Cũng biết là mua tận bên ấy thì hơi bất tiện, nhưng em cứ giới thiệu vậy, nhỡ chị nào có người quen đi BKK thì nhờ vào Walmart mua dùng thử xem.

Nó là dạng hộp bìa mỏng, bìa trước vẽ hình cô gái, phía dưới cô gái có chữ She's charming and dangerous. Bìa sau ghi Made in Taiwan và địa chỉ nhà sản xuất, thời hạn sử dụng. Đóng gói theo kiểu 5 hộp nhỏ (mỗi hộp 100 tờ ) đóng trong 1 túi nilon dày và trong.
    Giá rất rẻ. Lúc em mua tính ra có 14-15k/hộp 100tờ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 118 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Ôi, nghe NhiNho06 giới thiệu mình thích quá. Vậy phải tranh thủ gửi mua mới được.
    NhinNho06 còn nhiều không? Share cho chị em xài với, mắc hơn cũng không sao. :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 316 Bài viết

• 47 Được cảm ơn

Em dùng Sweat and Oil Clear Film của Nhật. 35k/1 gói/70+10 tờ. Loại ko phấn có màu xanh lá cây ( em dùng loại này) thích lắm, thấm nhanh, ko bị bóng. (loại này bạn em mua ở Cầu Giấy là 45k)

Loại này cũng có loại có phấn, màu hồng. Dùng ok. Nhưng da em ko hợp thì phải, thấy mặt bị trắng phấn. Bạn em dùng thì tốt. Giá thì tuỳ cửa hàng. Bạn em mua lần đầu 65k, lần 2 là 55k
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Fallinlove1409 Xem bài viết
    Ôi, nghe NhiNho06 giới thiệu mình thích quá. Vậy phải tranh thủ gửi mua mới được.
    NhinNho06 còn nhiều không? Share cho chị em xài với, mắc hơn cũng không sao. :Laughing: :Laughing: :Laughing:
    Chị có người quen bên BK hả Cho em gửi mua ké với rooling: nghe kể thích quá
    Mỗi lần em xài giấy dầu muốn thấm cho da mặt khô hết dầu phải dùng đến 2 3 tờ loai của acnes zới mediacare ý :mad:
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Em cũng nghe nói bên Thái bán MP nhìu cái rẻ mà tốt lém đó mấy chị
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tat_ca_cho_con Xem bài viết
    Em cũng nghe nói bên Thái bán MP nhìu cái rẻ mà tốt lém đó mấy chị
    Lạc đề chị ơi :Kiss:
    Đang bàn giấy thấm dầu mà
    Cái giấy thấm dầu có phấn nén hùi nãy em up hình hình như của shop milano chuyên bán đồ của the body shop :Thinking: Em nghĩ chắc nó tốt đấy ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 1,670 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninalie Xem bài viết
    Chị có người quen bên BK hả Cho em gửi mua ké với rooling: nghe kể thích quá
    Mỗi lần em xài giấy dầu muốn thấm cho da mặt khô hết dầu phải dùng đến 2 3 tờ loai của acnes zới mediacare ý :mad:
    ui, em cũng muốn mua ké với, da em dầu lắm í, nếu có mua dc thì pm cho em mua chung với nha,hihi
    IN7Yp7
    h21Xp7
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

e có bạn bên Thái nhưng lại toàn men ko à, chả nhờ được, tức ghê cơ
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 405 Bài viết

• 159 Được cảm ơn

>.< men thì không nhờ được hả chị? Em mà có bạn bên Thái thì men hay women jì em cũng nhờ tuốt :Crying:
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Ninalie Xem bài viết
    >.< men thì không nhờ được hả chị? Em mà có bạn bên Thái thì men hay women jì em cũng nhờ tuốt :Crying:
    nhưng mà bọn nó chả chịu đi mua dùm cho mấy đồ MP đâu, em nhờ roài, nó bảo "I beg you, do not force me do that" , chán
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 671 Bài viết

• 196 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Cảnh báo các mẹ ạ! Giấy thấm dầu có phấn ko tốt đâu ạ, nó làm to lỗ chân lông đây
    • 1,881 Bài viết

• 3,793 Được cảm ơn

TCCC hình như bằng tuổi tớ, heo . Gọi ấy tớ cho tình củm.
    Tớ hay mua trên maximark Cộng Hoà, lầu 2, kế PNJ, có giấy của Nhật, đựng trong bóp, màu xanh và phủ chút phấn thôi, thấm rất tốt, hình như 100k, nhiều lắm, ko nhớ bn tờ. Nhưng bản to nên khá tiết kiệm.
    Trên parkson cũng có loại đó mà bán 150k.
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chunghieu1920 Xem bài viết
    TCCC hình như bằng tuổi tớ, heo . Gọi ấy tớ cho tình củm.
    Tớ hay mua trên maximark Cộng Hoà, lầu 2, kế PNJ, có giấy của Nhật, đựng trong bóp, màu xanh và phủ chút phấn thôi, thấm rất tốt, hình như 100k, nhiều lắm, ko nhớ bn tờ. Nhưng bản to nên khá tiết kiệm.
    Trên parkson cũng có loại đó mà bán 150k.
    he he, đúng roài, tớ là Quý Hợi đây, Quý thì chưa thấy mà Hợi thì rất hoành tráng nhé.. :Laughing::Laughing::Laughing:
    Maximart CH gần chỗ tớ làm, mai lượn mới đc, dưng mà bao nhiu tờ mà 100k 1 xấp, khủng quá đi mất.
    @bongtron: nếu trên mặt đã trang điểm kĩ càng mà xài giấy thấm dầu có phấn thì cũng bị to LCL hả mẹ nó.
    • 118 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

Có mẹ nào xài giấy thấm dầu của TFS rồi cho mình xin cái comment với nhé. Đang định mua vài lố dự trữ. :Laughing:
    • 1,751 Bài viết

• 246 Được cảm ơn

Các mẹ xài giấy thấm dầu j mà khủng thế, 1 tuần đi 1 gói, da e dầu cực, mùa đông cũng có ko nói gì hè nhưng 1 gói cũng vài tháng mới hết
    • 258 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Ở chợ Kim Biên Q5 hay An Đông có bán giấy thấm dầu của Nhật, loại bò trong một miếng nhựa kiểu như 1 cái bóp màu hồng xinh lắm cơ, hình như 15k/phần, mua chục thì 12k hay sao í ạ! Mẹ nó ghé xem thử nha, mình sái loại này thấy okie và tiết kiệm hơn Acnes í chứ!
    • Thành viên Webtretho
    • 13 năm
    • 230 Bài viết

• 123 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi keo chanh Xem bài viết
    Em dùng Sweat and Oil Clear Film của Nhật. 35k/1 gói/70+10 tờ. Loại ko phấn có màu xanh lá cây ( em dùng loại này) thích lắm, thấm nhanh, ko bị bóng. (loại này bạn em mua ở Cầu Giấy là 45k)

Loại này cũng có loại có phấn, màu hồng. Dùng ok. Nhưng da em ko hợp thì phải, thấy mặt bị trắng phấn. Bạn em dùng thì tốt. Giá thì tuỳ cửa hàng. Bạn em mua lần đầu 65k, lần 2 là 55k
    Loại này chính xác là loại em ưa thích. Thấm hút cực kỳ luôn. Em cũng không quen dùng loại có phấn vì mặt cũng hay bị dính trắng. Mà em toàn mua Hongkong, chỉ 20k một gói thôi, 80 tờ. Nếu dùng loại màu xanh dương thì chỉ là Oil Clear Film. Loại màu xanh lá cây là Sweat and Oil Clear Film thấm được cả nước. Các mẹ có người quen ai đi Hongkong nhờ khuân, nhẹ không ấy mà.
    • 7,080 Bài viết

• 1,768 Được cảm ơn

Tình hình là
    - Hôm 14/2, em đang ế bồ không có ai đưa đi chơi V nên 2 mẹ con em "tình tứ" lượn Diamond :Laughing:, vào đấy em thửa được 1 cái tập thấm dầu của Nhật có cái ví hồng như mẹ Sunny nói í, thích lắm, em tháo hết cái Acnes đang dùng cho vào. Dùng tiếp. Cái ví ấy có sẵn 100 tờ giấy thấm (kích thước như Acnes) giá 19k
    - Đến tối nay đi siêu thị Coopmart mua đồ cho cty thì e thửa thêm 1 tập hiệu Pop Puf (hiệu mà sx cái bông tẩy trang í ạ), mở ra xem thấy nó cũng to to cỡ Medicare, 100 ờ, 12k.
    - Lúc nãy em soạn tủ thì rơi ra tập giấy Gatsby mà em nói lúc mới mở topic í, còn sót lại chục tờ, hi hi, em xem xét thì thấy ghi chữ giun của Nhật, không thấy chỗ nào ghi nhà sx hay etc, chỉ có 1 góc ghi là GBMD.
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 2,002 Bài viết

• 8,301 Được cảm ơn

Em da cũng siêu nhờn, mừ sát thủ nhất đi ăn uống ở đâu là để wên gói giấy thấm trong toilet, chuyên gia luôn, chắc cũng ra An Đông mua sỉ quá. Cái giấy của Nhật trong ví hồng dùng oki không vậy chị tat_ca_cho_con?
    • 920 Bài viết

• 1,200 Được cảm ơn

Một trong những nguyên nhân gây da dầu là do thiếu nước đấy. Da tớ cũng thuộc loại dầu nhưng từ khi tớ uống nhiều nước và luôn thủ một chai xịt khoáng Evian theo thì da tớ đỡ hẳn. Tớ chẳng bao h dùng giấy thấm dầu cả.
    Tuy nhiên xịt khoáng chống chỉ định với đồng chí nào trang điểm đậm, vì xịt nước vào mặt nó chảy theo cả phấn thì teo cơm:Laughing:
  • Trang 2/9

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • 3
  • ...
  • 9