TIN TÀI TRỢ.

Giải quyết đám mụn ẩn chỉ sau 3 tuần

• 0 Lượt chia sẻ
  • 22.8K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Xin chào các chệ. Em đã giải quyết đám mụn ẩn đáng ghét chỉ sau có 3 tuần thôi . Có chế nào quan tâm không ạ để em chia sẻ kinh nghiệm
    Đầu tiên em xin nói qua tình trạng da của em một chút. Da em cũng không phải là xấu, nếu nhìn xa cũng chẳng có vấn đề gì lớn lao nhưng nhìn gần thì thật sự không được mịn màng mà cứ có mấy nốt mụn li ti ẩn dưới da dù đã tìm đủ mọi cách vẫn không làm gì được. Có đợt em tra cố nặn ra bằng được, kết quả là mặt em thâm sì lại, mất nguyên cả năm trời để tút lại làn da T_T. Thêm nữa em cũng điệu đà, hay makeup nên da có vô số mụn ẩn vì hóa chất trong đồ makeup gây hại cho da và chắc cũng do em tẩy trang không kỹ . Em có dùng thử qua mấy loại kem chữa mụn ẩn nhưng cũng chẳng ăn thua. Chán chê em quay về các phương pháp từ thiên nhiên thì kết quả bất ngờ luôn ạ. Em làm như sau:
    - Đầu tiên, mỗi tối em dùng dầu oliu tẩy trang dù có trang điểm hay không vì em được biết nguyên nhân gây mụn ẩn thường là do sự tích tụ của nhiều bụi bẩn có ở khắp mọi nơi mà mắt thường khó có thể nhìn thấy, những bụi bẩn này cùng với lớp trang điểm nếu không được tẩy trang sạch sẽ tích tụ dưới da là nguyên nhân chính gây nên mụn ẩn. Trong khi dầu oliu giúp tẩy trang cực sạch và lành tính với da
    - Sau đó ngày 2 lần em dùng bột yến mạch để rửa mặt. Em mua loại cán dẹt í, 48K/500g dùng tẹt ga luôn. Mà chẳng cần xay nhỏ gì đâu ạ, em chỉ dùng nước ấm để 5 - 10' cho nở bột ra sau đó mát xa lên da mặt tầm 10 phút. Bột yến mạch có tác dụng làm sạch không thua kém gì bất cứ SRM đắt tiền nào đâu ạ mà lại yên tâm, ko sợ dị ứng da. Hôm nào làm nhiều, rửa mặt không hết em trộn với sữa chua không đường đắp mặt luôn, da mịn cực.
    - Một tuần 2 lần em xông mặt bằng lá trà xanh có bỏ thêm chút muối. Hôm nào lười em chỉ dùng có nước nóng bỏ thêm chút muối. Xông mặt rất tốt vì nó giúp đào thải hết các bụi bẩn ra ngoài, làm lỗ chân lông thông thoáng. Sau khi xông em lấy nước trà đó pha loãng rửa mặt luôn. Chị em nào hay phải làm việc với máy tính thì rửa mặt hàng ngày bằng lá trà xanh đun lên pha loãng cực tốt, giúp da sáng hơn, hạn chế được bức xạ của màn hình máy tính ảnh hưởng lên làn da và giúp chống nắng luôn. Em còn dùng nước trà xanh pha loãng vệ sinh hàng ngày nữa, sạch sẽ và thoải mái lắm.
    Lưu ý là sau khi xông mặt xong các lỗ chân lông sẽ bị nở ra nên các chị em nhớ dùng luôn đá lạnh lăn lên da để giúp lỗ chân lông se khít lại nhé.
    - Thêm nữa 1 tuần e tẩy tế bào chết 1 đến 2 lần. Em cứ có gì dùng nấy, hôm thì em dùng đường đỏ + nước cốt chanh, lúc có sẵn bã cà phê em cho thêm vài giọt dầu dừa, hoặc có lúc em dùng bột đậu đỏ. Tẩy tế bào chết giúp loại bỏ các tế bào già cỗi, khiến da sáng mịn hơn.
    Kinh nghiệm của em chỉ đơn giản vậy thôi ạ, em đã chuột bạch và thấy hiệu quả nên chia sẻ lên đây cho các chị em có nhu cầu. Hy vọng là hữu ích ạ
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 146 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chi làm thế mụn có đẩy lên ko ạ hay là tu hết luôn
    • Thành viên tích cực 2015
    • 4 năm
    • 485 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

Da mình có hiện tượng khá giống. Nhưng là mụn đầu đen không rõ lắm. Nhìn gần mới thấy nhiều, nặn thì sạch nhưng hôm sau sẽ sưng tấy lên. Không ăn thì li ti li ti nhìn rất ghê!
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muaamap Xem bài viết
    Chi làm thế mụn có đẩy lên ko ạ hay là tu hết luôn
    Có đấy chị ạ, mụn đẩy lên mình dễ dàng xử lý hơn chứ nó cứ nằm ngầm dưới da khiến da sần sùi, khó chịu lắm.
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chi12chi Xem bài viết
    Da mình có hiện tượng khá giống. Nhưng là mụn đầu đen không rõ lắm. Nhìn gần mới thấy nhiều, nặn thì sạch nhưng hôm sau sẽ sưng tấy lên. Không ăn thì li ti li ti nhìn rất ghê!
    Mụn đầu đen đáng ghét thật nhưng mà chị đừng nặn nhé, chị dùng mấy sản phẩm lột mụn rồi sau đó chườm đá ý. Chị chịu khó tẩy tế bào chết nữa, dùng đường đỏ + nước cốt chanh em thấy ổn.Từ ngày em dùng bột yến mạch để làm sạch cũng ko bị mụn đầu đen nữa.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 146 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

Chị ơii chị ko đắp mặt nạ ạ????????
    • 188 Bài viết

• 81 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    làm vậy hiệu quả không chị mất nhiều thời gian k ạ?
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Muaamap Xem bài viết
    Chị ơii chị ko đắp mặt nạ ạ????????
    Có chứ em, chị toàn tận dụng luôn bột yến mạch + sữa chua không đường thôi. Không thì dùng mặt nạ tinh bột nghệ + sữa chua không đường ý, mịn lắm. Hoặc bột trà xanh + sữa chua không đường cũng Ok.
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi megau3333 Xem bài viết
    làm vậy hiệu quả không chị mất nhiều thời gian k ạ?
    Với da em thì chỉ 3 tuần là sạch mụn ẩn rồi, em vẫn duy trì tới tận giờ thì không thấy bị mụn lại nữa mà da cũng sạch mà mịn lắm.
    • 362 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

K bik b mua bột yến mạch ở đâu
    Never forget yesterday. But always live for today. Because you never know what tomorrow can bring or what it can take away
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanelcry1993 Xem bài viết
    K bik b mua bột yến mạch ở đâu
    Mình mua trên Hồ Tây bạn ạ, ngay chỗ ngã ba giữa đường Hàn Quốc với đường Nhật Bản í có 1 cửa hàng tiện lợi nhỏ. Mình mua loại nguyên chất của Hahne 48K/500g về vừa rửa vừa đắp mặt luôn, ko hiểu sao lên mạng thấy nhiều chỗ toàn bán 70K lận
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 394 Bài viết

• 71 Được cảm ơn

Thực ra e đã thử phương pháp này nhưng em không sử dụng bột yến mạch và sữa chua mà em sử dụng tinh bột nghệ và mật ong nguyên chất và sữa chua không đường . Công nhận là da sáng lên vết thâm có giảm nhưng mà mụn ẩn dưới da thì nó không hết 1 tuần em đắp 3 lần hôm nào mà đi nẵng nhiều thì e đắp buổi tối luôn mà mụn ẩn dưới da mãi không hết. Còn tẩy trang thì ngày nào e cũng tẩy 1 là dùng dầu dừa hoặc không thì em dùng nước tẩy trang của thái trang điểm thì e không dùng phấn mà chỉ dùng kem thôi vì da em cũng khá là trắng nên mụn ẩn đôi khi nhìn khá rõ đến khổ mong được các mẹ chia sẻ thêm kinh nghiệm cho em với ạ.
    • 362 Bài viết

• 59 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi HaLinh.6868 Xem bài viết
    Mình mua trên Hồ Tây bạn ạ, ngay chỗ ngã ba giữa đường Hàn Quốc với đường Nhật Bản í có 1 cửa hàng tiện lợi nhỏ. Mình mua loại nguyên chất của Hahne 48K/500g về vừa rửa vừa đắp mặt luôn, ko hiểu sao lên mạng thấy nhiều chỗ toàn bán 70K lận
    Mình ở phú yên lận
    Never forget yesterday. But always live for today. Because you never know what tomorrow can bring or what it can take away
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuvanit Xem bài viết
    Thực ra e đã thử phương pháp này nhưng em không sử dụng bột yến mạch và sữa chua mà em sử dụng tinh bột nghệ và mật ong nguyên chất và sữa chua không đường . Công nhận là da sáng lên vết thâm có giảm nhưng mà mụn ẩn dưới da thì nó không hết 1 tuần em đắp 3 lần hôm nào mà đi nẵng nhiều thì e đắp buổi tối luôn mà mụn ẩn dưới da mãi không hết. Còn tẩy trang thì ngày nào e cũng tẩy 1 là dùng dầu dừa hoặc không thì em dùng nước tẩy trang của thái trang điểm thì e không dùng phấn mà chỉ dùng kem thôi vì da em cũng khá là trắng nên mụn ẩn đôi khi nhìn khá rõ đến khổ mong được các mẹ chia sẻ thêm kinh nghiệm cho em với ạ.
    Chị có xông mặt không, xông mặt mới giúp mụn trồi lên còn yến mạch giúp làm sạch sâu, tránh cho da mình bị mụn ẩn í. Bình thường em toàn tẩy trang -> rửa mặt -> tẩy tế bào chết -> xông mặt -> rửa mặt lại lần nữa -> lăn đá. Từ lâu rồi em cũng không dùng bất cứ một loại kem gì, em toàn dùng vitamin E để bôi mặt trước khi ngủ thôi. Sáng dậy da căng và mịn lắm
    • 25 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chanelcry1993 Xem bài viết
    Mình ở phú yên lận
    Hix, Phú Yên thì mình không biết chỗ nào rồi. Bạn thử xem chỗ nào bán online mà rổ rá Ok không. Các loại khác mình ko biết tn chứ loại Hahne thì cứ tầm 45 - 50K/500g là đúng giá.
    • 50 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Ngoài lá trà xanh ra thì còn xông mặt được bằng cái khác không chị?.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Tháng 7 năm ngoái mặt mình tưng bừng mụn. Năm nay thì lại ok rồi. Bí quyết chẳng có gì nhiều, ngoài việc dưỡng ẩm và thoa kem chống nắng đều đặn cho da
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

hay quá