TIN TÀI TRỢ.

em xin feedback những mẹ đã dùng bột trà xanh nhé

• 1.63K Lượt chia sẻ
  • 47.6K Lượt đọc
  • 47 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 112 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

Em đọc trên mang, và được người quen tư vấn dùng bột trà xanh để dưỡng da mặt, hoặc body.Da mặt thì làm ssng da, mướt da,tẩy mụn cám... nhiều lắm ý ạ. rồi dùng để tắm cho trẻ em rất tiện. vd tắm bằng lá trà già thì làm trẻ bị đen nhưng dùng cái này ko phải ra đun j hét mà xúc tý bột trà xanh cho vào chậu tắm của bé tắm thì ko bị đen da mà trắng da, người lớn thì trộn với mật ong hoặc sữa chua rồi bôi lên mặt hoặc body.nói chung là nhiều lắm, nhưng em ko biết có mẹ nào dùng chưa ạ? cho em xin ý kiến,tính em là phải có kết quả em mới thử dùng ạ.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 344 Bài viết

• 67 Được cảm ơn

Dùng trà xanh sáng da ít lăm bạn. Chỉ ngăn mụn tốt thôi. Muốn trắng dùng bột nghệ hoặc đậu đỏ ý
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 95 Bài viết

• 243 Được cảm ơn

Em dùng được nửa năm rồi. 1 tuần 2 lần với mặt nạ bột trà xanh Nhật + cám gạo + sữa chua + mật ong. Nhìn chung mặt nạ rất thơm, dễ chịu, da dẻ căng bóng, khỏe khoắn, bớt mụn cám và mụn đầu đen. (Da em là da thường và không có mụn)

Nói chung mặt nạ tự nhiên thì phải dùng lâu mới thấy tác dụng. Nếu thấy hợp thì tiếp tục dùng. Em dùng nhiều tháng như vậy bây h mặt mũi mới khá hơn nhiều. Trước đó bị stress nhiều nên mặt bị mụn, xạm và thiếu sức sống.
    3 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 15 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Chào các bạn, mình là thành viên mới.
    Ngày trước mình hay đi spa đắp mặt trà xanh, nhưng tính lại thấy spa sao mà chát thế 200k/mặt nên mình quyết định tự sướng ở nhà.Tối tối đến mình dùng với sữa chua không đường của vinamilk trộn với trà xanh để đắp mặt, nói chung là da mướt và mát hơn, cũng mịn màng , đặc biệt thấy da không còn bị nhờn và đỡ mụn đi trông thấy.Nhưng mình dùng cái loại bột của việt nam ý, đâu có 60k 1 lạng thì phải, mình cũng không nhớ lắm.Ngoài ra cái bột trà xanh này mình cũng làm bánh, pha với sữa, thành trà sữa, uống cũng man mát, bạn nào béo, muốn tan mỡ bụng thì đừng cho sữa vào nhé.
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 112 Bài viết

• 18 Được cảm ơn

cám ơn các bạn!
    Mình đã dùng thử bột trà xanh đắp mặt tuần này rồi.Mình cũng trộn với sữa chua đắp lên mặt.cái cảm giác man mát, sướng hết cả người sau 1 ngày đi làm về mệt mởi.Ban đầu mình dùng mình mới cảm nhận được da mịn màng, cảm giác bây giờ có chút tự tin hơn với da mặt mình rùi.Ah, mình cũng tắm cho cả Sóc 20m nhà mình nữa, trv da nó cũng bay hết các nốt đỏ trên người, không còn gãi cành cạnh nữua rùi.
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mình cũng dùng mặt nạ trà xanh, yến mạch và sữa chua, đắp xong thấy da mềm mịn lắm, sáng da thì phải 3 tuần đổ ra, nói chung là mình thấy rất bồ kết. Mình da dầu mà dùng thấy đỡ mụn và dầu hẳn
    • 40 Bài viết

• 29 Được cảm ơn

Mình cũng dùng mặt nạ trà xanh trị mụn đầu đen. Mà mình chỉ dám dùng loại matcha nguyên chất của Nhật thôi. Các phân biệt dễ nhất là khi pha matcha nguyên chất Nhật Bản thì để 1 lúc sau màu xanh sẽ sậm lại chứ ko tươi rói hoài như mấy loại matcha kia.
    • 25 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

các bạn dùng trà xanh mật ong sữa chua liều lượng như nào vậy?
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 6 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

em cũng tham khảo qua ở đây http://chedacsanthainguyen.com/?tham..._tintuc&id=831 và dùng thấy mặt khong co mụn nữa
    • 539 Bài viết

• 794 Được cảm ơn

Mua bọt trà xanh ở đâu đảm bảo vậy các chị?
    • 76 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

E da nhiều mụn nên ngày nào mình cũng đắp trà xanh vs sữa kg đường.đắp đc khoảng vài tháng rồi.thấy mụn cũng giảm đi chút.e sinh viên nênchỉ đắp loại của vn thôi chứ kg có tiền mua matcha nhật bản

Gửi từ ứng dụng di động Webtretho Android
    • 7 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MepeHeocookie Xem bài viết
    Mình cũng dùng mặt nạ trà xanh trị mụn đầu đen. Mà mình chỉ dám dùng loại matcha nguyên chất của Nhật thôi. Các phân biệt dễ nhất là khi pha matcha nguyên chất Nhật Bản thì để 1 lúc sau màu xanh sẽ sậm lại chứ ko tươi rói hoài như mấy loại matcha kia.
    Mua bột trà xanh Nhật ở đâu z bạn????
    • 95 Bài viết

• 36 Được cảm ơn

bột trà xanh hút ẩm rất mạnh nên tốt nhất là đắp 1-2 lầ 1 tuần thôi mội người ạ. mình đấp 1 lần/tuần. dịu mụn đỏ hẳn, nhưng mụn đầu đên thì k thấy thay đổi gì!
    "...Gone with the wind..."
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Mua bột matcha của Nhật ở góc đường Lêvăn Huu giao với phố Húê bạn ạ. Mình biết chỗ ấy. Nhưng khá là chát nhé. Nếu bạn ở Hà Nội nhé.
    • 27 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

cho em hỏi cái chỗ nào để mua trà xanh?
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi nguyenthuthuy_vnfra Xem bài viết
    Bột trà xanh nhà mình làm thách thức các loại mụn trên cơ thể các bạn nhé.Không hết mụn không lấy tiền.Bạn nào muốn dùng thử thì qua văn phòng mình lấy dùng thử trước nhé. Nếu ok thì mua ủng hộ cho mình nhé.Mùa đông này da hay khô , nên trộn với sữa chua thì tuyệt vời nhất .

c o dau vay ak
    • 215 Bài viết

• 58 Được cảm ơn

A mình mua cho mình loại bột trà xanh Hapada. Mọi ng có thể search google ý. Hình như 99k/40gr thôi. Dũng cũng tốt lắm ạ
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thuyanh2608 Xem bài viết
    Mua bọt trà xanh ở đâu đảm bảo vậy các chị?
    Nếu ở HCM thì bạn có thể mua bột trà xanh ở cửa hàng Hachi Hachi của Nhật ở 234 Đường 3/2, P.12, Q.10 hoặc 224A Pasteur, P.6, Q.3.
    Cửa hàng có bán gói nhỏ 20g 50k bạn có thể mua về dùng thử xem có hợp không.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 34 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

hôm rồi mình có mua 1 túi bộ trà xanh macha NB ở 17 HBT nhưng không để ý nó đề macha milk ( tận ) 200g lận, về thử thấy có vị ngọt, chắc có pha sẵn đường hay sữa rồi, loại này dùng đắp mặt có được không vậy? các bạn cho mình ý kiến với
    • Thành viên Webtretho
    • 4 năm
    • 19 Bài viết

• 3 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi mabuboy Xem bài viết
    hôm rồi mình có mua 1 túi bộ trà xanh macha NB ở 17 HBT nhưng không để ý nó đề macha milk ( tận ) 200g lận, về thử thấy có vị ngọt, chắc có pha sẵn đường hay sữa rồi, loại này dùng đắp mặt có được không vậy? các bạn cho mình ý kiến với
    Loại này bạn pha uống ngon lắm, bạn lấy 1 ít trộn với bột yến mạch và sữa chua rôig bôi lên 1 vùng nhỏ trên da thử coi có bị nổi mụn hok nha, vì có đường và sữa có thể gây bí da.
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3