TIN TÀI TRỢ.

Em đã xóa mụn, thâm, nám thành công sau 2 tuần ahihi!!!

• 0 Lượt chia sẻ
  • 4.28K Lượt đọc
  • 8 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Em bị mụn thâm khi bắt đầu mang thai mà oái âm khuyến mãi thêm bị nám nhìn da mặt chán kinh khủng ạ? Bao nhiêu tự tin nó mất hết do mụn và vết thâm nhiều quá, sau khi sinh em còn bị thủy đậu nữa ạ, phải nói là gương mặt không còn gì để nói? Sáng dậy nhìn gương mà chỉ mún khóc thôi.

Thế rùi em đi bệnh viện da liễu hcm bác sĩ kê đơn thuốc uống + thuốc bôi mà không đỡ tý nào? Nhìn chị em da trắng mịn, hồng hào mà tủi thân

Không cam tâm em lên mạng tìm tòi, vào các diễn dàn chia sẽ về cách trị thâm mụn em không dám tự ý dung bừa vì đang cho con bú sợ ảnh hưởng đến con nên chỉ dung những sản phẩm chiết xuất tự nhiên bà bầu và mẹ cho con bú có thể dung được, và cuối cùng em được bạn giới thiệu tới cách xông da mặt và dung mỹ phẩm skinaz của hàn quốc mà em sắp viết ra 1 liệu trình sau khi em làm chuột bạch trong 2 tuần mà da em hết mụn mà trắng mịn sướng lắm ạ.

Phương pháp của em rất dễ. Đầu tiên là trị mụn rồi đến các vết thâm ạ, em dùng tinh chất bơ skinaz kết hợp với xông da mặt 1 tuần 2 lần mà khỏi đấy ạ

Trước khi bôi các chị nhớ rữa mặt thật sạch trước nha, có thể bằng nước ấm 40 độ C, vì sao rữa bằng nước ấm ạ em cũng tìm hiểu là nước ấm có tác dụng làm giãn nỡ lỗ chân lông dễ dàng vệ sinh da ngoài ra còn giúp kích thích trao đổi chất hổ trợ quá trình tái tạo da, tấy tế bào chết rất tốt nữa đấy ạ ahihi

Da em thuộc dạng da dầu nên tinh chất bơ em chỉ bôi 1 lần vào buổi tối các chị da khô có thể bôi cả ban ngày nhé mỗi lần bôi chỉ cho 3 giọt vào lòng bàn tay xoa 2 bàn tay khi cảm giác dc 2 lòng bàn tay ấm lên rùi bôi lên mặt ạ, như vậy sẽ giúp cho tinh dầu bơ thẩm thấu vào da nhanh hơn , tinh chất bơ này giúp thải độc tố trên da, se khít lỗ chân lông điều trị mụn thâm và nám rất hiệu quả đó ạ

Ngoài ra 1 tuần em áp dụng xông da mặt trị mụn thâm 2 lần ah, nguyên liệu thì đơn giãn thôi chuẩn bị 5 củ sã, vài lát chanh, gừng, 1 viên vitamin E, 1 viên đá lạnh,

Cách thực hiện: cho sã đập dập, chanh lát mỏng ra, vài lát gừng vào nồi nấu khoản 5 phút cho sôi lên để tinh chất ra, tắt bếp cho vào 1 viên vitamin E rùi xông da thôi các chị ạ, mà nhớ sau khi lông da nhớ rữa mặt ngay với nước sạch và cho viên đá vào 1 cái khăn xô mỏng thoa lên mặt, vì khi xông da lỗ chân lông giãn nở thoa đá lạnh lên để khít lỗ chân lông nha, sau khi mụn đã giảm em dung kết hợp với kem V10 của skinaz luôn ạ em bôi vào buổi tối được khoản 2 tuần da mặt em hết mụn mà trắng mịn khỏe mạnh luôn ạ, đi làm mấy chị làm chung bất ngờ mà dùng theo em quá trời sướng lắm ạ, mà cái này em mới phát hiện là trước khi trang điểm bôi tinh chất bơ đợi 2 phút cho tinh chất thẩm thấu vào da sau đó bôi kem V10 skinaz sau đó các chị dặm kem nền hoặc phấn lên là da nhìn lung linh có soi nhìn cũng không biết mấy chị trang điểm luôn

Và đặc biệt các chị ạ là khi bị thâm mụn các chị nên kiêng ăn thịt bò, trứng gà, đồ cay nóng, và nhớ uống nhiều nước nha.

Thật chứ không tin được luôn, da em giờ trắng sang, mịn màn hết thâm nám, chứ lúc trước em đi TMV nặn mụn hết rùi cứ trồi lên thôi ak tốn tiền mà không được kết quả gì?

Đây là phương pháp của em. Em đã từng tự ti không dám ra đường luôn đấy ạ giờ thì yêu đời hẵn các chị ạ, chúc các chị thành công.

P/S: có gì thắc mắc về cách trị thâm , mụn, nám mọi người cứ add zalo 0968924848 em tư vấn cho ạ
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

• 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Chị ơi sao em dùng tinh chất bơ .v10 và sirum mà da càng lúc càng đen và nám rõ hơn vậy chị
    • 60 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

E thường thấy ai bị nám thì thôi bị mụn hoặc là ngược lại Đây mn còn bị cả thâm nám rùi mụn luôn ạ?
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi kimnganvo3287 Xem bài viết
    E thường thấy ai bị nám thì thôi bị mụn hoặc là ngược lại Đây mn còn bị cả thâm nám rùi mụn luôn ạ?
    bạn siêng xông da mặt thử xem nha, vừa nám vừa mụn chắc do cơ địa rồi, dùng mỹ phẩm bên ngoài thì khó hết tận gốc lắm, vì không thấm sâu vào da được
    • 8 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Chichi51 Xem bài viết
    Chị ơi sao em dùng tinh chất bơ .v10 và sirum mà da càng lúc càng đen và nám rõ hơn vậy chị
    dùng mỹ phẩm còn tùy tình trạng da, da bạn ntn inbox mình tư vấn thêm cho
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi rubytim2015 Xem bài viết
    áp dụng thử xông da mặt chưa bạn, an toàn mà hiệu quả lắm
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 23 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

nám sợ trị khó đó b, ko bao kí là dễ nám lại lắm
    • 12 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi thunguyen122 Xem bài viết
    nám sợ trị khó đó b, ko bao kí là dễ nám lại lắm
    Nám có nhiều nguyên nhân lắm bạn, ánh nắng là 1 trong những nguyên nhân, nên phải dùng chống nắng mỗi ngày đó bạn, còn 1 số bạn bị nám do nội tiết tố thì nên áp dụng cả việc uống thực phẩm chức năng để hổ trợ từ bên trong và dưỡng da ban ngày nữa, nói chung nám là phải kiên trì và tốn kém lắm