TIN TÀI TRỢ.

Em đã trị tàn nhang hết như thế đấy.

• 10 Lượt chia sẻ
  • 104K Lượt đọc
  • 111 Trả lời

• Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chào các chị em trên diễn đàn...
    Hôm nay em xin chia sẻ 1 chút kinh nghiệm về việc trị khỏi tàn nhang...
    Em tên Phương, năm nay 27t. em bị tàn nhang rất nhiều trên mặt và em bị từ lúc nhỏ đến bây giờ. Và đã 27 năm trôi qua, em luôn mặc cảm về làn da của mình. Em luôn cố gắng tìm mọi cách điều trị và khắc phục làn da của mình.
    - Dùng mỹ phẩm rẻ tiền, đắc tiền.
    - Chăm sóc da spa , thẩm mỹ viện
    - Thường xuyên đắp mặt nạ dưỡng da
    - Uống vitamin E, collagen
    - Tập thể dục, yoga
    Những biện pháp ấy đều ko có kết quả.
    Tình cờ em gặp 1 đứa bạn học Anh Văn cùng lớp, nó cũng bị tàn nhang giống như em và nó đã điều trị hết. Tò mò em lại tìm hiểu và xem kỹ làn da của nhỏ bạn mình có bị sẹo ko. Sau 1 hồi xem xét thế là em làm liều 1 phen đi chấm tàn nhang. Mình chấm ở tiệm uốn tóc, chỗ này bgio cũng thân với mình lắm. Vì mình đạt kỷ luật cao nhất ở tiệm. Nhiều người khác vài 1-2 trăm nốt thôi. Của mình gần 700 trăm nốt tàn nhang mà vẫn còn xót lại chút ít, vì của mình nhiều quá nên lúc chấm ko thấy hết. Ở đây họ chấm có lọ thuốc. Người ta lấy tâm chấm thuốc và chấm vào chỗ da có tàn nhang. Lúc chấm thì rát và đau lắm. Khoảng 1h là ok rồi, ko bị xưng gi cả. Về nhà chịu khó ko dùng kem thoa mặt và sửa rửa mặt ,kiêng ăn 2 tuần như là đồ biển,thịt bò, gà,rau muống và nước tương.Ôi, lúc em mới làm , em ko thể hình dung ra cái mặt của mình đuoc. Xấu kinh khủng luôn. Xấu còn hơn lúc chưa chấm nữa. Làm xong lúc về nhà, xã nhà em giận em luôn, la em 1 trận, bảo tại sao lại đi làm như thế, lỡ như bị cái mặt như vậy suốt đời rồi sao. Lúc đó em cảm thấy buồn và tệ vô cùng, mỗi ngày chỉ mong sao thờigian qua nhanh nhanh. Gần cả 1 tuần em ko dám đối diện trước ông xã nhà em. Và đây là đầu tiên em cảm thấy xấu hổ và mặc cảm trước anh ấy. Nhưng 1 tuần trôi qua, mấy chỗ chấm tàn nhang đã đen và rụng dần, dần dần tróc hết, lúc đấy em thấy da sáng và đẹp ra. Nhìn trắng ra hẳn và em thật sự tự tin khi ra ngoài mà ko cần dùng đến trang điểm. Mọi người ai cũng khen và rất ngạc nhiên khi gặp thấy em. Chỗ làm
    này cũng nhỏ thôi, nên địa chỉ cũng ko rõ lắm. Em ở quận 7. Hcm. Cách nhà em cũng ko xa. Đã có nhiều mẹ ờ HN nhờ em mua thuốc về chấm, nhưng thuốc này họ ko bán và mình ko tự chấm được. Phải đến tận nơi để làm . và giá cũng rẻ nữa. Hy vọng bài chia sẻ của em hôm nay sẽ giúp được cho nhiều chị em cũng cảnh ngộ như em.

1350546
    1350547
    1350548
    1350549
    1350551
    1350559

XIN LỖI CÁC MẸ VÌ EM KO BIẾT CÁCH XOAY HÌNH
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 64 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

chủ tốp đỡ nhiều quá? da mình may ko bị tàn nhang
    Pham Phuong Chi
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 12 năm
    • 142 Bài viết

• 56 Được cảm ơn

Cho e OÁNH DẤU nha, trị tàn nhang cho nhỏ bạn nek hihihi
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mình cảm thấy đỡ tàn nhang hơn rất nhiều. Mình có dùng Viber, nên mẹ nào có nt thì nhắn viber cho đỡ tốn tiền nhé. Và em cũng nói thêm điều này để cho các mẹ hiểu luôn. Nếu muốn chấm tàn nhang thì nên làm 1 lần luôn, ko nên chấm thử vài nốt. Vì mỗi lần làm kiêng cử mệt lắm. Em lúc đầu cũng có ý nghĩ giống các mẹ vậy đấy. Định chấm vài nốt thử xem sao. Nhưng bgio hết còn sót lại vài nốt, mình còn bảo bà chủ tiệm, lúc chấm sao ko chấm hết 1 lần, còn sót lại mắc công em chấm lại quá. Nên em góp ý để các mẹ hiểu thêm nhé.
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chị inbox cho em địa chỉ được ko? Em cũng bị tàn nhang nhìu lắm,tìm đủ cách ko chữa khỏi,nhìu khi tự ti lắm.em cám ơn chị nhiều và chúc chị luôn xinh đẹp nhé !
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Các mẹ ơi. Không phải mình ko muốn cho địa chỉ ở đó đâu. Vì chỗ này tiệm rất nhỏ, nhiều khi cac mẹ đi đến ko đúng nơi và ko đúng người làm, thì em lại mang tiếng giới thiệu lắm. Nếu các mẹ tự dựng đến tiệm và chấm tàn nhang, nhiều khi các mẹ thấy tiệm nhỏ sẽ ko làm đâu. Vì tâm lý tiệm nhỏ thì có bảo đảm hay ko. Ai cũng muốn làm đẹp ở tiệm lớn để bảo đảm hơn. Nếu các mẹ muốn làm em sẽ dẫn đến tận nơi để làm cho. Em ko phải dịch vụ hay lấy tiền giới thiệu gì đâu. Khi nào các mẹ làm đẹp hết tàn nhang, thì tùy vào các mẹ thôi. Em cũng muốn chia sẻ để mọi người cùng làm đẹp. Nếu các mẹ hôm nào muốn đi chấm thì nt cho em biết trước nhé. 0902336747 . Phương.
    • 82 Bài viết

• 27 Được cảm ơn

đánh dấu nghiên cứu ạ..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 71 Bài viết

• 7 Được cảm ơn

Nhìn cách trị kinh vậy mà không để lại sẹo hả các mẹ?Lúc trước em cũng có làm ở bác sĩ gần nhà nhưng không khỏi được!
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi sumeosu Xem bài viết
    Nhìn cách trị kinh vậy mà không để lại sẹo hả các mẹ?Lúc trước em cũng có làm ở bác sĩ gần nhà nhưng không khỏi được!
    Thật sự ko để lại sẹo các mẹ àh. Các mẹ có thể gặp trực tiếp mình để nhìn kỹ nhé
    • 40 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

chị ơi từ lúc làm đến lúc khỏi hoàn toàn mất bao lâu ạ?
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi strawberry2012 Xem bài viết
    chị ơi từ lúc làm đến lúc khỏi hoàn toàn mất bao lâu ạ?
    Khoảng 7 ngày là bắt đầu rụng dần rồi,nhưng nếu rụng hết sạch sẽ thì phải đến 10 ngày. Cái đen nó sẽ đen dần và từ từ,rụng mình ko được gỡ chỗ tàn nhang ấy. Vì lúc phần chấm ấy chưa đen da sẽ bị đỏ và ko hết hàn toàn. Nên tất cả đều phải để tự nhiên các mẹ nhé.
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

2 ảnh đầu là lúc trước mình bị tàn nhang đấy bạn àh. Mấy ảnh sau là mình chấm tàn nhang, điều trị và chữa khỏi. Tại mình để hình nghiêng và chụp bằng đt nên mọi nguoi nhìn ko rõ,và mình ko biết cách xoay hình như thế nào. Hôm qua có 1 bạn lên chỗ mình chấm. Bạn ấy bảo, chị ở ngoài nhìn da đẹp và sáng hơn, trong hình nhìn ko rõ lắm. Và bạn ấy đã làm, da bạn ấy bị tàn nhang nhiều hơn cả mình, cả 1000 nốt tàn nhang. Cách điều trị mày chỉ đến tận nơi để làm thôi, họ ko bán thuốc nhé. Có rất nhiều bạn ở HN gọi cho mình và muốn mua thuốc nhưng ko được.
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TrucDao1394 Xem bài viết
    Oh. E doc nham tuong chi o hn. Chi mua va gui wua buu dien dc k chi. Len q7 xa wa. Ma e mac con nho k di duoc.
    Cái này họ ko bán thuốc để tự làm bạn nhé. Chỉ điều trị tận nơi thôi.
    • 147 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Mẹ này nhìn giống như đi chiếu laser ý . Đừng ném đá e nhé vì e thấy giống mấy vết của e, trc e đi chiếu laser xong mặt cũng y như thế này ah.hihii.
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi linhngoc_vn Xem bài viết
    Mẹ này nhìn giống như đi chiếu laser ý . Đừng ném đá e nhé vì e thấy giống mấy vết của e, trc e đi chiếu laser xong mặt cũng y như thế này ah.hihii.
    Mình ko có chiếu lazer bạn ơi. Mình chấm thôi. Cách điều trị của mình gần giống như bắn lazer,nhưng giá thì rẻ, chứ bắn lazer thì đắc lắm, mình ko kham nổi. Da mình đến bgio ko bị vấn đề gì cả, da sáng và đẹp. Mọi người ai cũng khen lắm
    • 94 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Mình thấy mấy chị cùng cơ quan dùng Sắc Ngọc Khang cũng đỡ,may mà mình ko bị tàn nhang nên cũng bớt đi 1 mối lo.
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ChongChongYeu Xem bài viết
    Mình thấy mấy chị cùng cơ quan dùng Sắc Ngọc Khang cũng đỡ,may mà mình ko bị tàn nhang nên cũng bớt đi 1 mối lo.
    mình cũng có dùng Sắc Ngọc Khang nhưng ko hợp với mình lắm, vả lại mình bị rất nhiều nên uống ko thấy có kết quả. cũng có nhiều mẹ đã đến chỗ mình làm rồi đấy. làm đẹp rất gian nan các mẹ ạ.
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 190 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

g
    me too
    • 147 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chiếu laser cũng rẻ mà c, làm ở thẩm mỹ việc thì còn đắt chứ làm ở bệnh viện tầm 3-4 triệu tùy mặt ah.
    • 244 Bài viết

• 19 Được cảm ơn

Chiếu laser cũng rẻ mà c, làm ở thẩm mỹ việc thì còn đắt chứ làm ở bệnh viện tầm 3-4 triệu tùy mặt ah.
    Mặt mình chấm ko tới 1tr các mẹ àh
  • Trang 1/6

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 6