TIN TÀI TRỢ.

Em đã tìm được cách trị mụn

• 5.82K Lượt chia sẻ
  • 515K Lượt đọc
  • 710 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 57 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi TuNgoc1212 Xem bài viết
    đánh dấu. mà bạn ơi, cái nước hồ nó giảm vết thâm ak?
    Lưu huỳnh không có tác dụng làm sáng da. Lưu huỳnh có tác dụng làm giảm các mụn đỏ. Trứng cá là viêm da, quá trình viêm kích thích các tế bào sắc tố da giải phóng nhiều melanin (có màu nâu đen), hậu quả là tạo các vết thâm để lại sau khi trứng cá đã khỏi. Các vết thâm này sẽ tự hết theo thời gian. Muốn làm mờ nhanh các vết thâm này bạn sẽ cần các sản phẩm chứa các thành phần làm trắng da như Hydroquinone, acid koịc, arbutin...
    Khi bôi lưu huỳnh, sẽ hạn chế quá trình viêm, từ đó mà việc tạo melanin sẽ ít hơn. Quá trình viêm càng kéo dài và càng mạnh (tức là thời gian bị mụn càng lâu, mụn to) thì hậu quả các vết thâm sẽ nhiều và lâu hết hơn. Như vậy lưu huỳnh không phải là chất làm trắng da, nhưng nó gián tiếp làm trắng da vì nó hạn chế quá trình viêm, từ đó hạn chế quá trình gây vết thâm da sau viêm.
    6 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi vuthivanphuong Xem bài viết
    Cảm ơn chị nhiều, em sẽ thử rửa bằng nước chanh pha loãng xem thế nào, nếu ko sạch thì dùng sữa rửa mặt Thái Dương chắc cũng đc nhỉ, vì cái đó thấy bảo lành tính.
    5 năm nay em dùng acnes thấy sạch nên cũng chẳng để ý, mụn thì lúc ít lúc nhiều, bây giờ mới tập tành chăm sóc da thì để ý thấy nó nhiều cồn quá nên nghỉ luôn.
    ko bit e có hợp vs srm thái dương ko, bạn chị dùng cái đó bị lên mụn, cũng tùy ng hợp ng ko nữa
    e cứ kiên nhẫn rửa mặt như chị bảo, da sẽ sáng lên mà sạch nữa
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bredawn Xem bài viết
    mặt nạ thiên nhiên ý bạn à, mà mặt nạ bột nghệ tốt ko bạn, bạn pha chế tnao, mình thấy bảo mặt nạ nghệ chữa thâm nhỉ??
    trong tz đó mình chỉ dùng mỗi mặt nạ này thôi, bột nghệ mình tự làm, công thức là bột nghệ+chanh+mật ong, đắp 20-30p buổi tối trc đi ngủ.
    nó cũng làm mờ kha khá vết thâm, nhanh bay mụn. Nhưng sau khi chữa hết mụn, thì minh đc bsi bảo dùng dâu tây vs sữa chua để chữa vết thâm "dai như đỉa"

Trích dẫn Nguyên văn bởi TieuNgoc1212 Xem bài viết
    đánh dấu. mà bạn ơi, cái nước hồ nó giảm vết thâm ak?
    như cm bạn bsi trên kia nói í, mình chỉ nói thêm là có tác dụng vs tùy từng cơ địa, như mình thì giảm đc nhiều, nhưng vs nhìu b cm là chỉ giảm đc vết thâm mới
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Các bạn cho mình hỏi có bôi được hồ nước khi đang mang thai không?mình cũng bị mụn khi co thai mà lăn tăn quá không biết bôi hồ nước thì có ảnh hưởng gì đến em bé không?
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi haiyong_hv Xem bài viết
    Các bạn cho mình hỏi có bôi được hồ nước khi đang mang thai không?mình cũng bị mụn khi co thai mà lăn tăn quá không biết bôi hồ nước thì có ảnh hưởng gì đến em bé không?
    theo e là ko nên bôi j chị ạk
    • 57 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Mình Viết tiếp bài trước dang viết dở nhé

Chế độ chăm sóc da giành cho người da dầu, khuynh hướng bị trứng cá (Theo cuốn các liệu pháp chăm sóc da hoàn hảo- tác giả giáo sư da liễu Leslie Bauman).
    (lưu ý là không áp dụng cho những người bị trứng cá đỏ: có những cơn đỏ bừng mặt hoặc đỏ mặt thường xuyên)
    Sáng:
    1. rửa mặt bằng sửa rửa mặt chứa BHA (salycilic acid) hoặc Benzoyl peroxide
    2. Bôi toner nếu da mặt thuộc loại nhiều dầu
    3. Bôi kem trị mụn chứa benzoyl peroxide lên vùng bị mụn, dừng bôi khi hết mụn, có thể sử dụng bôi dự phòng mụn
    4. Chống nắng (chọn sản phẩm chống nắng giành cho da dầu)
    5. Dùng phấn phủ hấp thụ dầu
    Tối:
    1. rửa mặt bằng sửa rửa mặt chứa BHA (salycilic acid) hoặc Benzoyl peroxide
    2. Bôi toner nếu da mặt thuộc loại nhiều dầu
    3. Bôi kem trị mụn chứa Benzoyl peroxide lên vùng bị mụn, dừng bôi khi hết mụn, có thể sử dụng bôi dự phòng mụn
    4. Bôi Retinol hoặc Retinoid (vitamin A) lên toàn mặt
    Buổi tối có thể đắp mặt nạ chứa Lưu huỳnh sau bước rửa mặt. Nếu đang bị mụn rầm rộ, đắp mặt nạ 1 lần/ ngày. Nếu hết mụn rồi, đắp duy trì 2 lần/ tuần.
    Sau đắp mặt nạ thực hiện tiếp các bước còn lại

Giải thích: 2 sản phẩm quan trọng nhất trong chế độ chăm sóc da là sửa rửa mặt chứa BHA và kem Retinol hoặc thuốc retinoid.
    BHA là chất làm sạch dầu,thấm sâu được vào lỗ chân lông loại trừ nguyên nhân gây mụn.
    Còn Retinol là chất giúp quá trình bong sừng bình thường trở lại và tác dụng giảm tiết dầu.
    Kem trị mụn chứa Benzoyl peroxide: đây là chất tiêu diệt vi khuẩn gây trứng cá
    Muốn giảm hoặc loại bỏ dầu của da: Luôn mang theo giấy thấm dầu để thấm dầu thừa bất cứ lúc nào, Sử dụng phấn phủ hấp thụ dầu sau khi bôi chống nắng. Bôi toner và đắp mặt nạ chứa Lưu huỳnh sau khi rửa mặt cũng là cách làm sạch da mặt và giảm dầu.
    Chúc các bạn chăm sóc da thành công
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 70 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

[QUOTE=viki89;25290377]trong tz đó mình chỉ dùng mỗi mặt nạ này thôi, bột nghệ mình tự làm, công thức là bột nghệ+chanh+mật ong, đắp 20-30p buổi tối trc đi ngủ.
    nó cũng làm mờ kha khá vết thâm, nhanh bay mụn. Nhưng sau khi chữa hết mụn, thì minh đc bsi bảo dùng dâu tây vs sữa chua để chữa vết thâm "dai như đỉa"

thế tuần đắp mấy buổi hả bạn?
    sống là không chờ đợi :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

thế tuần đắp mấy buổi hả bạn?
    tuần 3b bạn nhé
    • 25 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi viki89 Xem bài viết
    theo e là ko nên bôi j chị ạk
    Cam ơn cô em xinh xắn nhé.thôi chị đành chịu xấu vậy
    • 273 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

Huhu... đúng là k j khổ bằg bị mụn trứg cá..
    E bị mụn nhiều năm nay rồi.. chữa qa đủ thể loại thuốc bắc thuốc Nam..bv Da liễu TW , Hà Nội đều đi rồi.. thuốc bổ gan các loại Hoa Linh Boganic... bla bla.. rồi cả thuốc của c Nhung ở ********... đều chỉ đỡ 1 thời gian.. xog rồi mấy thág nay bị lên nhiều qá..mặt k chừa chỗ nào là k có mụn cả.. mụn bọc mụn mủ đầu trắg mụn đầu đen.. .. nên lại lọ mọ lên mạg tìm kiếm định đi chữa ở bs Lãnh.. rồi 1 bác sĩ ở Trung Hòa Nhân Chính..
    Mà chữa ở mấy chỗ bác sĩ này thì e đều thấy chug là thời gian đầu 1,2 thág đầu bị lên nhiều rồi bong da khô da..nên e đag hơi lăn tăn vì sắp tới tháng 7 còn mấy vụ đi biển.. mà da dẻ bị mụn như này đi biển chắc die sớm qá..
    Tình cờ vào đọc đc topic này của chị chủ tp..e đag nghĩ mai đi mua thử về bôi xem sao.. .. Bị mụn đúg là khổ..ai mách j là đi chữa cái ý..hợp thầy hợp thuốc thì khỏi..mà e thấy số mình đen qá ý chưa từng chữa cái j pp nào của ai mà khỏi hẳn cả.. trong khi ng` quen của mình chữa xog da trắg trẻo láng mịn rõ đẹp..
    • 57 Bài viết

• 208 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CloudNguyen Xem bài viết
    E bị mụn nhiều năm nay rồi.. chữa qa đủ thể loại thuốc bắc thuốc Nam..bv Da liễu TW , Hà Nội đều đi rồi.. thuốc bổ gan các loại Hoa Linh Boganic... bla bla.. rồi cả thuốc của c Nhung ở ********... đều chỉ đỡ 1 thời gian.. xog rồi mấy thág nay bị lên nhiều qá..mặt k chừa chỗ nào là k có mụn cả.. mụn bọc mụn mủ đầu trắg mụn đầu đen.. .. nên lại lọ mọ lên mạg tìm kiếm định đi chữa ở bs Lãnh.. rồi 1 bác sĩ ở Trung Hòa Nhân Chính..
    Mà chữa ở mấy chỗ bác sĩ này thì e đều thấy chug là thời gian đầu 1,2 thág đầu bị lên nhiều rồi bong da khô da..nên e đag hơi lăn tăn vì sắp tới tháng 7 còn mấy vụ đi biển.. mà da dẻ bị mụn như này đi biển chắc die sớm qá..
    Tình cờ vào đọc đc topic này của chị chủ tp..e đag nghĩ mai đi mua thử về bôi xem sao.. .. Bị mụn đúg là khổ..ai mách j là đi chữa cái ý..hợp thầy hợp thuốc thì khỏi..mà e thấy số mình đen qá ý chưa từng chữa cái j pp nào của ai mà khỏi hẳn cả.. trong khi ng` quen của mình chữa xog da trắg trẻo láng mịn rõ đẹp..
    Nếu bạn có 3 triệu chứng: trứng cá nhiều k chữa khỏi, rậm lông và rối loạn kinh nguyệt thì bạn gặp bác sĩ sản khoa nhé
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi CloudNguyen Xem bài viết
    nếu bạn ko áp dụng cả pp ăn uống ngủ nghỉ, vệ sinh hợp lí thì bạn dùng cái này cũng ko khỏi đâu nhé

như mình đã nói ở nhìu trang, 2 lọ này là chỉ chữa bên ngoài da thui, chủ yếu là làm dịu da khi mụn đang-chuẩn bị sưng tấy. Sau đó thì mụn sẽ xẹp rồi mất. Nhưng nếu bạn ko giữ gìn da mặt, ăn uống xả láng đồ cay, chất béo, đường, ngủ khuya, uống đồ có ga thì bạn sẽ còn chữa nhìu nữa.

bạn nên xem lại cách ăn uống, chế độ sinh hoạt nhé. Mình pải bỏ cay, cai đồ ngọt và chất béo rồi đây này. Tháng trc cũng 4 vụ đi biển, mặt mũi có lên mụn nhưng lên 2,3 cái thui. sau rùi lại hết.
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

bạn thử uống thuốc này xem, công hiệu sau 1 tuần ak, mình tất là kén thuốc mụn nhưng mà sau khi uống thuốc này vào thì thấy mụn giảm rõ rệt lun....bạn thử xem sao.....
    Ðính kèm 271121
    Ðính kèm 271122
    Ðính kèm 271123

bạn mua thuốc loại viên hoàn cứng đó nha, đứng mua thuốc nước tại mình sợ thuốc nước uống vào không hợp hay bị tiêu chảy lắm. 1 ngày uống 3 lần, uống trước bữa ăn 10 phút hay uống xong ăn lun cũng được (theo mình thì uống trước 10 phút chắc ăn hơn vì lúc đó có thể phát huy hết tác dụng của thuốc hjj)
    ........NGHIÊM CẤM DÙNG THUỐC CHO PHỤ NỮ CÓ THAI, VÌ AN TOÀN SỨC KHỎE CHO THAI NHI KAKAKA

Umh quên nữa....2 loại thuốc đó là: Giải Độc Gan (Xuân Quang) và Ngân Kiều Giải Độc (Xuân Quang) đó nha bạn, 2 lọ mình mua ở tiệm thuốc Đông Y có 70 ngàn hui ak. Ngày uống 3 lần 10 phút trước pữa ăn, mỗi lần uống 10 viên lọ này và 10 viên lọ kia (vậy là uống 20 chục viên tất cả) 2 lọ uống liên tục được 5 ngày. Nếu uống vào mà bị tiêu chảy thì giảm liều lượng xuống nha bạn. hj mà mình nghĩ chắc cũng chẳng sao đâu, kái bụng mình yếu thế uống còn không bị tiêu chảy nữa mà hjj
    ....Khỏi hết mụn nhớ Thank mình đó nha .....Email: thanhphong669@gmail.com
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

lên đây đọc bao nhiêu kinh nghiệm của chị em chia sẻ rồi tiếp thu, nhưng đến hnay em mí có cơ hội chia sẻ lại cho chị em. Chả là thế này, e bị mụn tấn công đc mấy năm r, cũng theo viện da liễu của bạc mai, các loại thuốc từ quảng cáo đến không quảng cáo (là kinh nghiệm ng dùng trc í mà :P), rồi lại vòng qua khoa da liễu của bạch mai, tốn kém đừng hỏi. Có 1 tz e chán chẳng buồn chữa, bôi bôi trát trát nữa, nhưng sau thấy con em dùng lọ hồ nước và hỗn dịch, e thấy nó đỡ hẳn. E cũng đua đòi dùng thử, công nhận làm dịu da nhẹ nhàng thật, mà đúng tiêu chí các bác hay nói ngon-bổ-rẻ, 15k/lọ. hihi. em lên mách cho chị em nào mà bị mụn như em, nhất là mụn bọc, hay nám nhẹ (như con em em) dùng thử. hihi
    Nàng ơi tớ cũng đi mua được lọ hồ nước rồi. to hơn lọ thuốc nhỏ mắt một tẹo, nắp màu xanh, dung dịch màu trắng, nhãn đề hồ nước, thành phần gồm 4g kẽm oxit và tá dược vừa đủ. nhưng tớ bôi lúc tối thì trắng xóa nhưng sáng dậy không còn dấu tích gì ấy... liệu có phải tớ mua nhầm ko nàng...
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Haye.Lee Xem bài viết
    Nàng ơi tớ cũng đi mua được lọ hồ nước rồi. to hơn lọ thuốc nhỏ mắt một tẹo, nắp màu xanh, dung dịch màu trắng, nhãn đề hồ nước, thành phần gồm 4g kẽm oxit và tá dược vừa đủ. nhưng tớ bôi lúc tối thì trắng xóa nhưng sáng dậy không còn dấu tích gì ấy... liệu có phải tớ mua nhầm ko nàng...
    đây ko pai là hồ nc tớ dùng, hjc,
    nắp màu trắng, dung dịch màu trắng, nhãn đề là hồ nước , bên dưới đó ghi là viện da liễu quốc gia, thành phần thì tớ ko nhớ rõ nữa, vì lâu rùi ko dùng, khỏi r mà
    nhưng bôi để qua đêm, sáng hum sau rất khó rửa vì nó vẫn bám nguyên trên mặt mà, nếu có lăn lộn vào chăn gối thì chỉ bong lớp đông lại bề trên thôi, còn vệt trắng thì nguyên.
    loại bạn mua cũng có mấy bạn mua nhầm rùi đấy, mấy trang trc có bạn ghi địa chỉ mua đúng đấy, nếu b ở hn, bạn lật lại xem nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

đây ko pai là hồ nc tớ dùng, hjc,
    nắp màu trắng, dung dịch màu trắng, nhãn đề là hồ nước , bên dưới đó ghi là viện da liễu quốc gia, thành phần thì tớ ko nhớ rõ nữa, vì lâu rùi ko dùng, khỏi r mà
    nhưng bôi để qua đêm, sáng hum sau rất khó rửa vì nó vẫn bám nguyên trên mặt mà, nếu có lăn lộn vào chăn gối thì chỉ bong lớp đông lại bề trên thôi, còn vệt trắng thì nguyên.
    loại bạn mua cũng có mấy bạn mua nhầm rùi đấy, mấy trang trc có bạn ghi địa chỉ mua đúng đấy, nếu b ở hn, bạn lật lại xem nhé
    ừa ừa. tks bạn nhé...cái hình mà có cả một hũ như hũ kem ấy à
    • 273 Bài viết

• 63 Được cảm ơn

nếu bạn ko áp dụng cả pp ăn uống ngủ nghỉ, vệ sinh hợp lí thì bạn dùng cái này cũng ko khỏi đâu nhé

như mình đã nói ở nhìu trang, 2 lọ này là chỉ chữa bên ngoài da thui, chủ yếu là làm dịu da khi mụn đang-chuẩn bị sưng tấy. Sau đó thì mụn sẽ xẹp rồi mất. Nhưng nếu bạn ko giữ gìn da mặt, ăn uống xả láng đồ cay, chất béo, đường, ngủ khuya, uống đồ có ga thì bạn sẽ còn chữa nhìu nữa.

bạn nên xem lại cách ăn uống, chế độ sinh hoạt nhé. Mình pải bỏ cay, cai đồ ngọt và chất béo rồi đây này. Tháng trc cũng 4 vụ đi biển, mặt mũi có lên mụn nhưng lên 2,3 cái thui. sau rùi lại hết.
    Vâg... từ bh e phải chỉnh đốn lại cách sinh hoạt ăn uốg vs giờ giác ngủ nghỉ thôi.. hnay e đi khám rồi..
    Vậy là từ hnay lại bắt đầu 1 chu trình chữa mụn mới.. để sau 2-3 tháng xem tình hình thế nào... có j sẽ lên đây chia sẻ vs chị e..
    • 27 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

MỤN NHỎ LI TI CÓ "miệng đen đen" ( ko fai mun trứng cá ở mũi) có làm cah này được ko mí chị
    thanh lí lại:
    1 Serum egg white, nsx: 24/10/2011,mua chị Rham giá 240k nên đảm bảo ko fake, vì đag bon chen để mua em serum táo mà kẹt nên fai thanh lí lại.
    hàng mình giữ bao bì còn mới, còn 90% thanh lí 170k nhé tặg kèm cái sample Egg White Pore Clean Pad luôn nhé
    2. dầu gội và dầu xả Hop Beer của SF mìh xài chỉ mới 2 lần à, do em cực dị ứng cái mùi thuốc bắc thuốc nam ( chưa uống bao giờ) nên ko mạnh dạn xài tiếp được, nếu ai có nhu cầu thì em thanh lí lại giá 130k/1chai, 250K/2c, em tặg lại cái sample Rice Mask với Grapefruit body gel.
    nếu thắc mắc gì mọi người PM e nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 70 Bài viết

• 17 Được cảm ơn

bạn viki ơi, cho mình công thức mặt nạ tinh bột nghệ + mật ong chanh nha ^^
    sống là không chờ đợi :LoveStruc:
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 1,622 Bài viết

• 1,424 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi minhhanhvo Xem bài viết
    MỤN NHỎ LI TI CÓ "miệng đen đen" ( ko fai mun trứng cá ở mũi) có làm cah này được ko mí chị
    mụn này là do bạn vệ sinh da mặt ko đúng cách thôi, có thời gian thì sau khi dùng srm xong, bạn dùng mặt nạ dâu tây+sữa chua nhé : 1 quả và 1/2 thìa sữa chua thui, đắp 30p, tuần 3 lần, sau 2 tuần là bạn thấy đỡ nhìu nhé.
    tuần 3 lần dưỡng da bằng soc nữa nhé - nếu bạn hợp soc, mình dùng thấy đỡ cái mụn này rất nhìu

bạn viki ơi, cho mình công thức mặt nạ tinh bột nghệ + mật ong chanh nha ^^
    tinh bột nghệ+chanh+mật ong : đong bằng thìa sữa chua nhé : 1/2 thìa nghệ + 1 thìa mật ong + 1/2 thìa chanh ^^