Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Em đã chuột bạch và công nhận Sữa ong chúa 45 ngày đem lại sự khác biệt

• 13.2K Lượt chia sẻ
  • 259K Lượt đọc
  • 243 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 150 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Chỉ mất 15p mỗi ngày và kiên trì 45 ngày các bạn sẽ có làn da như ý:

Hẳn các bạn cũng đã nghe nhiều về sữa ong chúa và công dụng của nó. Sau thời gian chuột bạch hơn 1 tháng, mình phát hiện ra sữa ong chúa có rất nhiều công dụng cũng như là thần dược cho chị em chúng mình.

Mỗi ngày, mình dùng một lượng nhỏ sữa ong chúa thoa lên mặt (sau khi mặt đã được rửa sạch), bôi xong, mình để 15 phút rồi rửa mặt sạch với nước. Mỗi ngày đều đặn như thế, sau khoảng 10 ngày da láng mịn hẳn. Đến 15 ngày da bắt đầu có dấu hiệu giảm vết thâm (do mặt mình có vài nốt tàn nhang) và dĩ nhiên là sáng hơn. Đến khoảng 30 ngày, da đã trắng hồng mịn màng và lỗ chân lông rất khít. Mình muốn nặn mụn cũng hơi khó hơn bình thường vì lỗ chân lông đã thu nhỏ hơn.

Sau 30 ngày, mình nghe chị bạn nói ăn trái cây gì thì lấy nước trái cây đó thoa lên mặt,, da mặt sẽ rất đẹp. Mình lại chuột bạch lần nũa. Mình lấy sữa ong chúa trộn với nước trái cây mình ăn hàng ngày (táo, lê, dưa hấu, nho, cam,….) kết quả da rất hồng hào và căng mịn.

Các bạn đã thử chưa? Cảm giác da mềm mịn, hồi phục trông thấy thật là đã.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 23 Bài viết

• 15 Được cảm ơn

Chị ơi chị có thể chia sẻ luôn kinh nghiệm mua sữa ong chúa được không, em cũng muốn thử xem thế nào
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 3,201 Bài viết

• 5,831 Được cảm ơn

Bạn bôi nguyên chất luôn hả? Có bị rát và mỏng da ko? Mình pha chút nước vì sợ bị mỏng da, xài cả hũ rồi nhưng kết quả chưa khả quan. Để mai làm theo cách của bạn xem sao.
    Hãy chịu đựng chứ đừng kêu than những gì không thể thay đổi được
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi GinnyDo Xem bài viết
    Chị ơi chị có thể chia sẻ luôn kinh nghiệm mua sữa ong chúa được không, em cũng muốn thử xem thế nào
    Bạn mở hộp sữa ong chúa ra, lấy tay quệt thử đưa lên mũi ngửi, nếu thấy mùi khai khai, rât khó chịu và màu của sữa ong chúa là vàng như đậu xanh đánh hoặc lòng trắng trứng gà đánh lên thì đó là sữa nguyên chất. Bạn nếm thử vị của nó cũng rất khó nuốt.
    Thông thường, sữa ong chúa đem ra khỏi tủ đá tầm 15 phút nó sẽ tan lớp mặt, nếu thấy nó sệt sệt, đặc quánh thì là sữa nguyên chất đó bạn.
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 150 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Kazumy Xem bài viết
    Bạn bôi nguyên chất luôn hả? Có bị rát và mỏng da ko? Mình pha chút nước vì sợ bị mỏng da, xài cả hũ rồi nhưng kết quả chưa khả quan. Để mai làm theo cách của bạn xem sao.
    Trước đây mình có xài thử, lúc đầu cũng bôi nguyên chất. Thấy da hơi bị kích ứng một chút. Sau đó vì lười, mình bỏ không xài nữa. Một thời gian sau da xuống cấp ghê quá, lại nghe mách nước cần kiên trì, thế là lại làm. Ban đầu pha tỉ lệ 5:5 nước và sữa ong chúa. Sau đó, thấy da bớt kích ứng hơn thì làm đều hơn, và đến nguyên chất luôn.

Lưu ý môt chút là nếu bạn đắp mặt nạ mà để qua đêm mà da bạn bị da dầu thì có khả năng sẽ phản tác dụng nhé. Nó sẽ làm to lỗ chân lông vì không thoáng khí đấy.

Về mỏng da thì không bạn ạ. Bản thân sữa ong chúa tái tạo tế bào nên khi bạn bôi nó lên da, nó sẽ đẩy tế bào chết đi và làm mới làn da của bạn chứ không bị bào mòn da nhé.

Em mình và bạn mình sau khi thấy da mình như vậy thì cũng lấy 1 hũ 100gr từ chỗ mình mua về xài thử đến nay gần 1 tháng mà 100 gr chưa hết mà da đã cải thiện trông thấy rồi. Nên bạn xem lại nguồn gốc hàng của bạn nhé.
    • 5 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

ban mua sua ong chua o dau vay? Chi cho minh nhe, minh cung quan tam lau roi nhung khong biet o dau
    • 150 Bài viết

• 53 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cho_bin_thoi Xem bài viết
    ban mua sua ong chua o dau vay? Chi cho minh nhe, minh cung quan tam lau roi nhung khong biet o dau
    Mình mua sữa ong chúa tại Bảo Lộc, Lâm Đồng của công ty Phong Sơn (công ty con của một công ty chuyên xuất khẩu đồ đông lạnh). Công ty này chuyên xuất khẩu sữa ong chúa và mỗi lần bán đều bán số lượng kilogram. Đợt vừa rồi mình mua xài cũng có chia cho em út và bạn bè thì còn một ít. Nếu bạn thích thì mình để lại cho.
    • 842 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

em thấy các chị trên 4rum hay mua ở đường võ thị sáu (tphcm), mà e ko bit có tin đc không, với lại hình như có tới 2 cửa hàng, một cái ở khúc đầu, 1 cái ở khúc gần cuối đ về quận 3, chả biết thế nào, em cũng muốn thử hihi
    • 3BJ
      Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 4 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Mình cũng dùng gần 2 năm. Ngày xưa da mình rất xấu, nay thì mình quá hài lòng, còn mọi người xung quanh tưởng mình đi căng da mặt
    4 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 842 Bài viết

• 502 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi 3BJ Xem bài viết
    Mình cũng dùng gần 2 năm. Ngày xưa da mình rất xấu, nay thì mình quá hài lòng, còn mọi người xung quanh tưởng mình đi căng da mặt
    chi ơi chị mua sữa ong chúa ở đâu thế ạ
    • 191 Bài viết

• 38 Được cảm ơn

nghe mọi ng nói thấy ham wá, chắc cũng fải kiên trì làm thử
    • Đang bị khóa tại diễn đàn
    • 6 năm
    • 927 Bài viết

• 172 Được cảm ơn

mẹ nó ơi sữa ong chúa mẹ nó đắp trực tiếp lên mặt ạ em sợ dùng bị rát lắm ạ vì da em dễ mẫn cảm
    • 29 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Mình cũng đang xài SOC của HoneyBoy, chờ xem kết quả ra sao rồi sẽ mách cả nhà....hihihi
    Lý Quang Thông
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 12 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

ủa sữa ong chúa đóng thành hũ hả các chị? e có dùng sữa ong chúa nhưng là dạng viên để uống, hằng ngày e cũng bôi lên mặt = viên uống đó luôn... sữa viên với sữa hũ có giống nhau k mấy chị?
    • 155 Bài viết

• 85 Được cảm ơn

Sữa ong chúa mà để tủ lạnh ngăn lạnh bình thường (không phải ngăn đá) thì để được bao lâu hả cả nhà?em mua 1 hộp về,để mấy tháng rồi lười không dùng hôm nay vào đây đọc lại máu dùng lại>( không bít có dung được nữa ko
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Nghe c nói ham ghê...e cũng đắp vài bữa..mà người ta cứ bảo ăn nắng, oy bào mòn da...e chả biết như thế nào các chị ạ..
    • Thành viên Webtretho
    • 6 năm
    • 51 Bài viết

• 11 Được cảm ơn

Có b nào dùng hiệu quả nữa không nhỉ, nghe quảng cáo nhiều cũng muốn hóng
    • 20 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

sáng nào mìn cũng uống mật ong với nc ấm thấy tốt cho dạ dày với da lắm đấy ạ
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình là fan ruột của sữa ong chúa Highland Bee, cực kỳ hiệu quả
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da dầu thi sao chủ top.bôi co nhờn da hơn hk