TIN TÀI TRỢ.

E xin chia sẻ kinh nghiệm trị mụn và thâm cho các mẹ và chị

• 2.85K Lượt chia sẻ
  • 142K Lượt đọc
  • 52 Trả lời

• Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Chào các mẹ và các chị!
    Em năm nay 21 tuổi. Ngày xưa thời cấp 3, da e tuy ko trắng, nhưng mịn màng và ko hề có mụn, trong khi chị gái em mặt đầy mụn bọc và rổ. Nhưng ko ngờ lên đại hoc, bắt đầu khoảng năm thứ 2, mặt e nổi rất nhiều mụn. Lúc đầu tưởng do dậy thì trễ, nhưng đến hơn 1 năm sau e vẫn ko thuyên giảm, ngày mọc càng nhiều. Có thể nói, từ 1 đứa ko biết mụn là gì, mà mặt (nhất là 2 bên má) mọc chi chít và thâm đỏ e rất tự ti, mặc cảm, bạn bè ko ai có thể nhận ra
    Hôm nay e xin chia sẻ 1 vài bí quyết trị mụn của minh cho mọi người tham khảo nhé, hy vọng có thể giúp ích cho những ai đang đau đầu về vấn đề này. E cũng xin đăng vài hình ảnh thật nhưng ko đc đẹp lắm trong quá trình trị mụn của minh :P

Đầu tiên e xin mách mọi người đừng nên nặn mụn. trừ khi nó là mụn đã lên cồi trắng, mủ hiện rõ lên thì nặn cho ra hết mủ máu. Còn mụn chưa chín, chưa già ko nên nặn, sẽ thâm lâu, để sẹo và rỗ!

1. Thứ nhất là kem trị mụn. E xài qua rất rất nhiều loại kem, từ da liễu đến kem chị Lyona, My Miu... nhưng ko hề bớt mụn và thâm, ko biết có phải do da e hỗn hợp nên rất khó hạp kem hay ko?! 1 lần bạn em mách xài bộ kem DANXUENILAN này, e rất do dự vì giá cao, mà hiệu quả ko biêt có hay ko. Tuy nhiên sau 2 tuần e rất bất ngờ, mụn gom lại, thu lại nhất là mụn bọc, vết thâm mờ rất nhanh, da sáng lên. Tất nhiên fai dùng thêm 1-2 tuần nữa mới có được kết quả như mong muốn.
    Cũng xin nói với mọi người là đừng nghĩ có chữ trung quốc là hàng đểu, hàng xấu, vì thật ra hàng nó sản xuất cho chính người dân nó dùng là hàng chất lượng ko kém gì hàn quốc đâu mọi người.
    1 bộ như thế này e mua 900k, gồm 2 kem ban ngày, 1 serum tối, 1 kem tối và 1 sửa rửa mặt, kèm hdsd tiếng anh, trung và việt. Mọi người có thể tham khảo giá cả trên mạng và tìm nơi uy tín nhất mua nhé!

img_6795

Nói chung về bộ kem này e rất ưng ý, duy chỉ có 1 điều, nó tác dụng tốt với 1 bên má của em, nhưng bên còn lại vẫn còn thâm mà e xài hoài ko hết, có thể do mụn quá lâu rồi nên trị khó. Và những đốm mụn liti dưới da và mụn đầu đen ở mũi cũng ko trị được dứt điểm. Còn lại, và vấn đề trị mụn bọc, sưng, thâm là e hoàn toàn ủng hộ em này.
    Đây là hình trong quá trình em sử dụng

WjznPKjYJkkpU1rhGkhi_xcrWeJN9SdSdzQLELErHG-owrfv7kyYIm5YvGkRU6Snuu-veZ267Eh8MENt9rXVeKx-7THgkuE

2. Thứ 2, như e đã noi, do kem ko trị đc mụn liti ẩn dưới da của em, nên e tích cực đi chiếu ánh sáng xanh ở da liễu, chỉ chiếu thôi, mỗi lần 20 phút, ko mua kem hay thuốc j của da liễu cả. Bữa giờ do hết bận bịu đi học nên e chiếu đc 3 lần rồi. Kết quả thì chưa thấy nhưng các chị có thể search tác dụng cua tia sáng xanh. E vẫn sẽ tiếp tục đi 1 tuần 1 lần xem sao.

3. Hiện tại e xài mặt nả ngủ Kiss vì nghe tới công dụng mờ thâm. E xài cách 2 ngày bôi 1 lần, và kết quả chỉ sau 3 lần, 1 vết thâm bên má rất lâu ròi của em đã biến mất, da mặt lúc nao cung căng bóng, láng mịn. 1 hộp lớn e mua 730k, xài đc rất lâu ạ!
    Và những luc ở nhà, ko đi đâu, mọi người rửa mặt sạch, bôi mật ong lên vết mụn và thâm, khoảng 2 tuần là mờ rất nhanh đấy ạ, mật ong nguyên chất nhé
    6Tfkr9XrNzVJjxh3wjargiPV38ld337Et8qeIAwt0VKfeUCLkvs6C6Wqy3_qp0aIOkIvEj-G5QpCFlykxecQskjEGP5yFg

qr84o3M3b315T-lZiz0GL8n1yaFQHw2lHOkwi31Kr6lDLgMA7dd7JaGjyT4H40IEew1bVGymwho9ykdMN2UqRtU7ct0Utw

3. Thứ 3, quan trọng ko kém.Uống thật nhiều nước, ăn nhiều trái cây, sữa chua. Mỗi ngày 1 ly nước chanh or cam, 4-6 chai nước suối, rửa mặt sạch sẽ, đeo khẩu trang khi ra đường. Ko ăn nóng, cay, ăn những đò nướng, chiên dầu mỡ thường xuyên nhé! Ngủ sớm nữa ạn

TÓM LẠI LÀ ĐIỀU TRỊ GÌ CŨNG FAI THẬT KIÊN TRÌ, ÍT NHẤT 2 TUẦN Ạ. MONG MỌI NGƯỜI CÓ THỂ RÚT ĐC CHÚT GÌ ĐÓ TỪ BÀI CỦA EM, VÀ AI CÓ KINH NGHIỆM TRỊ MỤN ĐẦU ĐEN Ở MŨI HAY MỤN CÁM ẨN LITI DƯỚI DA THI MÁCH EM NHÉ
    5 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

Bài viết hữu ích ghê,cho t hỏi b đi chiếu ánh sáng xanh ở bệnh viện nào đấy?
    • 29 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

thank rất nhiều
    • 113 Bài viết

• 21 Được cảm ơn

đẩy bài lên cho mọi người xem ạ,thấy rất hay
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Cám ơn 2 bạn đã xem qua nhé!!!
    Hiện tại mình chiếu ánh sáng tại phòng khám tư của bác sĩ da liễu. Các bạn có thể tới bệnh viện, phòng khám uy tín, giá 1 lần khoảng 60k thôi. Nếu có điều kiện đi spa cũng đc nhé!!!
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

trước em bị mụn bọc, đấy mặt, dùng chán chê bao nhiêu mỹ phẩm, sau em dùng sản phẩm từ lá dân tộc của 1 bác miền nam, cực kì hiệu quả luôn, mà em thấy còn an toàn cho da nữa chứ. giờ hết sạch mụn rồi ấy, giờ có bị sẹo rỗ vì tội ngu do nặn mụn thôi. bôi kem trị sẹo giờ đỡ rồi ý, hehe
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

dungaudiohn ơi, b dùng thuốc đó trong bao lâu vậy?và khi hết mụn rồi thì co tái phát lại không b?
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

chinguyen18 b gửi mình địa chỉ mà b mua bộ sp trị mụn đi, tại mình search ra nhiều nơi bán quá nên chẳng biết nên mua ở đâu cả. Tks b trước nha. Hì
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi cobemuathu0495 Xem bài viết
    chinguyen18 b gửi mình địa chỉ mà b mua bộ sp trị mụn đi, tại mình search ra nhiều nơi bán quá nên chẳng biết nên mua ở đâu cả. Tks b trước nha. Hì
    Mình mua ở tại Nha trang đó bạn! M khuyên bạn nếu như tình trạng mụn của b chữa hoài ko hết thì mới hẵng nghĩ tới cách này, nếu ko b cứ kiên trì xai sp thiên nhiên. Hùi xưa m trị hêt bao nhiêu tiền ko hêt, rồi dùng sang bộ này thi hết, nhưng nó làm da mình mỏng lắm, dễ bị ửng đỏ va dễ tái sinh mụn luôn. Hiện giờ mình cũng đang bị mụn lại, và mình xài cao bí đao để đẩy hết nhân mụn đó bạn. Hùi xưa thấy tốt nên review cho mọi ng tham khảo, nhưng qua thgian thấy da mặt mình yếu dần nên mình ko dám khuyên nữa, trù khi hết cách thì b mua nhưng chỉ nên bôi lên mụn (ngày trc mình bôi khắp mặt)
    Nếu ko sợ xấu trong 1 tháng, b cứ xài cao bí đao, nết sạch nhân mụn, rồi bdau trị thâm! Mình cũng đag trong thgian xấu be bét đây hic
    • 3 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

@@ nghe b nói dùng xong da mặt mỏng đi làm mình sợ quá. kỉu này chắc mình lại quay về với thiên nhiên thui. Mà hum rùi mình nghe nói uống AA+ gì gì đó sau 15-30 ngày sẽ hết mụn. Mình vừa vào trang đó xem nhưng chưa bít giá rổ thế nào. b có quen ai dùng sp này mak thấy đỡ mụn k? Cho mình ít rv đi.
    • 67 Bài viết

• 24 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    oh, ngày xưa cách đây 3 năm mình có dùng 1 bộ mỹ phảm này do chị gái mua ( ko phải loại này nhưng cùng hãng, hình ngoài là nàng DeCheang Kưm. cũng 1 lọ sữa rửa mặt ,3 lọ kem. nhưng hồi đó mình ko tài nào tìm đc trên mạng vì hộp của mình toàn chữ trung, có hiểu gì đâu. hồi đó xài cái này da mặt đẹp lắm, mụn cũng bay hết. nhưng đc 1 thời gian mình xuống sg, mụn lại bắt đầu nổi lên ( cái này thì mình ko biết do mỹ phẩm đó hay do thay đổi thời tiết....) haiz
    Sự chân thành là điều tốt đẹp nhất bạn có thể đem trao tặng một người. Sự thật, lòng tin cậy, tình bạn và tình yêu đều tùy thuộc vào điều đó cả
    Elvis Presley
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 47 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Chiếu ánh sáng như vậy thì cỡ bao nhiêu lần là được, hết mụn rồi vẫn chiếu có tốt ko.
    • Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 129 Bài viết

• 22 Được cảm ơn

Vừa review sp trị mụn đầu đen ở 1 2pic xong
    Bạn kiếm thử cái Soap rửa mặt trà xanh của SB dùng thử. T mới dùng đc 3 tuần mà vùng mũi sạch mụn đầu đen r. Yêu quá nhiều luôn.
    T cũng đắp mặt ong nguyên chất mỗi ngày, lỗ chân long nhỏ lại, da mặt mướt với mịn lắm.
    • 1,524 Bài viết

• 3,061 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Mình chớm bị nám, mẹ nào biết đi chiếu tia thì ở đâu tốt và giá phải chăng không, mình ở HN nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình ngày trước cũng bị mụn nhiều lắm. Dùng nhiều thứ cũng ko đỡ, mà còn dị ứng. Nhưng từ hồi dùng kem ROSA thấy ko bị sao cả, da mình giờ hêt mụn và trắng nên rât thích. Chia sẻ cho ai cần
    Truoc mình mua ở c Ngọc. sđt : 01653.418.393
    682603288491935
    • 15 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

địa chỉ cụ thể b ơi, khi ngừng sử dụng liệu có tái phát lại hok ạ, da mình rất nhạy cảm giờ bị nổi mụn tùm lum hết cả lên, buồn phiền quá
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Da mình truóc cũng nhạy cảm, nhung dùng kem ROSA hết mụn và vết thâm luôn. mình cũng có ý nghĩ nhu bạn. ko biết khi dùng ko bôi nũa thì có lên lại ko. Nhung hiện tại mình bỏ ko dùng đc nủa nam rồi nhung ko bị tái phát bạn ah. Địa chỉ mình ko nho ro. O gần BigC đó bạn. Bạn cú gọi điện hỏi cho rõ nhé.
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinguyen18 Xem bài viết
    Mình mua ở tại Nha trang đó bạn! M khuyên bạn nếu như tình trạng mụn của b chữa hoài ko hết thì mới hẵng nghĩ tới cách này, nếu ko b cứ kiên trì xai sp thiên nhiên. Hùi xưa m trị hêt bao nhiêu tiền ko hêt, rồi dùng sang bộ này thi hết, nhưng nó làm da mình mỏng lắm, dễ bị ửng đỏ va dễ tái sinh mụn luôn. Hiện giờ mình cũng đang bị mụn lại, và mình xài cao bí đao để đẩy hết nhân mụn đó bạn. Hùi xưa thấy tốt nên review cho mọi ng tham khảo, nhưng qua thgian thấy da mặt mình yếu dần nên mình ko dám khuyên nữa, trù khi hết cách thì b mua nhưng chỉ nên bôi lên mụn (ngày trc mình bôi khắp mặt)
    Nếu ko sợ xấu trong 1 tháng, b cứ xài cao bí đao, nết sạch nhân mụn, rồi bdau trị thâm! Mình cũng đag trong thgian xấu be bét đây hic
    Hùi trc mình bị dị ứng mỹ phẩm nên để lại nhìu thâm lắm, mặt mình thì ít khi nổi mụn lắm, xài nhìu mỹ phẩm rùi mà k thấy hết thâm, mất tự tin ghê ý, bạn pít mỹ phẩm nào trị thâm tốt thì mách mình với, mình đang xài serum 10 vc of it's skin nghe bảo trị thâm cũng hay nhưng mới xài đc vài ngày nên k pít s, đang tăm tia mask kiss nhưng người khen người chê nên cứ sợ sợ.
    • 5 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Rin1606 Xem bài viết
    Hùi trc mình bị dị ứng mỹ phẩm nên để lại nhìu thâm lắm, mặt mình thì ít khi nổi mụn lắm, xài nhìu mỹ phẩm rùi mà k thấy hết thâm, mất tự tin ghê ý, bạn pít mỹ phẩm nào trị thâm tốt thì mách mình với, mình đang xài serum 10 vc of it's skin nghe bảo trị thâm cũng hay nhưng mới xài đc vài ngày nên k pít s, đang tăm tia mask kiss nhưng người khen người chê nên cứ sợ sợ.
    Theo kinh nghiệm bản thân mình, m xào 2 loại có hết thâm, 1 là mật ong nguyên chất (có diều kiên trì lắm lun, nếu vết thâm nhiều và rộng chắc cũng gần nửa năm). Còn ko mình xài mặt nạ ngủ kiss. Minh nghĩ tốt hay ko là do chỗ uy tín bạn mua (bây gio nhiêu hang fake lắm) thứ 2 la cách bạn xài, mặt nạn ngủ nên bôi từ 10h đếm, sáng dậy rửa nước lạnh. 1 tuân xài 2-3 lần thui! Nếu coa điều kiện b nên mua, hồi mình hết mụn nhưng còn thâm, da luc đóthaays cả gân máu, dễ nổi mụn, nhưng minh xai kiss ko hề dị ứng. Sáng đầu tiên rua mặt thay mịn mượt và sáng lắm! Căng bóng. Xai đến lân thứ 3-4 là vết thâm của mình mờ hẳn luôn
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 129 Bài viết

• 4 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi chinguyen18 Xem bài viết
    Theo kinh nghiệm bản thân mình, m xào 2 loại có hết thâm, 1 là mật ong nguyên chất (có diều kiên trì lắm lun, nếu vết thâm nhiều và rộng chắc cũng gần nửa năm). Còn ko mình xài mặt nạ ngủ kiss. Minh nghĩ tốt hay ko là do chỗ uy tín bạn mua (bây gio nhiêu hang fake lắm) thứ 2 la cách bạn xài, mặt nạn ngủ nên bôi từ 10h đếm, sáng dậy rửa nước lạnh. 1 tuân xài 2-3 lần thui! Nếu coa điều kiện b nên mua, hồi mình hết mụn nhưng còn thâm, da luc đóthaays cả gân máu, dễ nổi mụn, nhưng minh xai kiss ko hề dị ứng. Sáng đầu tiên rua mặt thay mịn mượt và sáng lắm! Căng bóng. Xai đến lân thứ 3-4 là vết thâm của mình mờ hẳn luôn
    Mình thấy nhìu bạn tẩy chay hàng Thái quá nên cũng phân vân, hàng Thái kết quả nhanh nhưng toàn tp độc hại, còn of HQ thì lành tính vì đều từ thiên nhiên, k thấy pạn nào phàn nàn về mỹ phẩm Hàn, cơ mà h nghe bạn nói thì mình cũng liều mua kiss xem s, còn mật ong mún kiếm nguyên chất thì hơi khó, mà hình như xài kiss lâu cũng pị mỏng da đó bạn, có bạn kia khuyên nếu mún đẹp da thì nên dùng 2 tháng rùi bỏ, dùng lâu da mỏng thấy cả gân máu
  • Trang 1/3

Chuyển tới trang

• 1
  • 2
  • ...
  • 3