TIN TÀI TRỢ.

đốt laser mụn bọc bị chai

• 0 Lượt chia sẻ
  • 5.46K Lượt đọc
  • 2 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

giúp em với ạ. T.T em bị nốt mụn bọc bị chai cứng dưới da ngay ở má, mà không nặn được ạ, sờ vào nó nổi lên 1 cục, lại ngứa nữa. Thấy bảo đi đốt laser thì sẽ hết. Nhưng em không hiểu kiểu như đốt nốt ruồi, mụn thịt hay kiểu như mấy chị trong Nam bảo chỉ đốt như chích một tí để lấy nhân ra? liệu có để lại sẹo lâu dài không ạ? mà em ở Hà nội nên mn chỉ em chỗ làm với ạ. Bv da liễu Hn có làm cái này không ạ?

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 7 năm
    • 2,631 Bài viết

• 5,016 Được cảm ơn

Bạn có chắc đó là mụn bọc không?
    Mình cũng bị một cái ngay giữa má, da cũng trắng mịn nên nó càng thấy nổi hơn. Không có đầu mụn để nặn, cộm lên một cục rất khó chịu. Sờ vào thì cứng ngắc luôn í. Bị cũng phải hai năm, càng ngày càng to lên một chút.

Cuối cùng, mình khó chịu quá nên phải đi mổ thẩm mỹ. Mổ ra là nguyên một cục màu trắng như hạt tiêu sọ trắng. May là không để lại sẹo.
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

mình để lâu rồi nên ko chắc đấy có phải mụn bọc ko nữa. của bạn có phải ko? của mình nó không nổi lên mặt nữa cơ nhưng sờ vào lại thấy cục. bạn mổ tmĩ ở đâu thế cho m biết với, cả chi phí nữa. cám ơn b.