Webtretho thử nghiệm phiên bản mới

TIN TÀI TRỢ.

Dòng sản phẩm nào chuyên về chăm sóc body và tốt nhất?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 11.5K Lượt đọc
  • 17 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 289 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Chào các mẹ. Em thấy các dòng mỹ phẩm, nước hoa...đều có các hãng lớn. Mỗi người phù hợp một loại sản phẩm khác nhau. Nhưng mà dòng chuyên về chăm sóc body như sữa tắm, dưỡng thể, dưỡng chân, dưỡng tay...thì em toàn cóp nhặt lung tung:
    - Sữa tắm: Dove
    - Dầu gội: pantene
    - Dưỡng thể: 1 loại j đó của Pháp
    - Dưỡng da tay: oriflame
    - Son dưỡng: the body shop
    - Muối khoáng tắm bồn: mua trong mấy lần đi hội chợ
    - Nước hoa: chanel, burberry...
    và rất nhiều sản phẩm khác rất là lung tung...
    Vậy nên nhu cầu của em (và có khi là giống nhiều mẹ khác) là có 1 dòng sản phẩm chuyên về những cái linh tinh như thế này, các mẹ tư vấn cho em với. Em mua ở đâu để có sp chất lượng nữa ạ. Chứ em thấy muốn dùng hàng xịn, toàn phải cóp nhặt. Mệt quá
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,505 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    chị ơi em nghĩ mỗi hãng có 1 thế mạnh mà, dc cái này nhưng ko dc cái kia. Nên mình cứ chọn cái nào mà hãng đó tốt thì dùng, chứ ko nên dùng tất cả của 1 hãng nếu ko tốt. Hơi kỳ công 1 chút nhưng lại thu dc kết quả như ý mún mà
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 289 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bob145 Xem bài viết
    chị ơi em nghĩ mỗi hãng có 1 thế mạnh mà, dc cái này nhưng ko dc cái kia. Nên mình cứ chọn cái nào mà hãng đó tốt thì dùng, chứ ko nên dùng tất cả của 1 hãng nếu ko tốt. Hơi kỳ công 1 chút nhưng lại thu dc kết quả như ý mún mà
    Canh thiu bob145. Đúng là mỗi người hợp một kiểu. THế nên mới chia sẻ thông tin với nhau chứ nhỉ .

Em thì thấy nếu mình dùng thành 1 bộ sản phẩm, sẽ hỗ trợ tốt cho nhau và nhiều khi mùi thơm nó đồng nhất. Không bị oánh nhau. Với lại, mua 1 bộ sản phẩm, mày sắc nó tương đồng, trông cứ thích mắt sao ấy . Hôm rồi em đi Sing, có xách về mấy bộ của The body shop cũng bởi vì lí do là Trông rất đẹp, rất thích mắt. Thực sự, bước vào cửa hàng đó rồi, rất khó để đi ra mà không mua gì. Đúng là phụ nữ chúng mình nhiều khi chết vì vẻ bề ngoài còn hơn cả đàn ông. Em mua về mà cũng chưa dùng, nhưng nghe nói The body shop cũng là thương hiệu nổi tiếng ở Anh. Còn cái nào kiểu chuyên về chăm sóc body như thế này ko các mẹ nhỉ ?
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,505 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    em thấy nếu là body`, thì dùng showergel - scrub - lotion/butter của TBS là ổn lắm ạ, mùi lại đồg nhất. Cá nhân em cũng là big fan của hãng nì :P

em thấy L'occitane cũng tốt nhưng já mắc hơn, mùi hơi khó cảm hơn 1 chút vì nghiêng về các loại cỏ cây dược thảo. Về lotion thì em đã xài qua 3 loại là Shea, cherry blossom, verbena. Nói thật em vẫn thích TBS hơn :P

Bên Anh còn 1 hãng nữa là Boots, cũng như TBS, nhưng já rẻ hơn nhiều lắm ạ, em dùng cái Butter và lotion của nó, thấy okie. Skincare của hãng này em mới xài dc 2 tuần, chưa thấy có j đặc biệt nổi trội

ý em là ví dụ hãng có sản phầm tốt về body, hay nail, hay face, thì mình lựa chọn dùng. Chứ ví dụ như về body mà showergel - scrub - lotion/butter đều tốt thì có điều kiện, tậu cả bộ cho nó cùng mùi
    • 190 Bài viết

• 349 Được cảm ơn

nếu nói sp nào chuyên về body thì chung chung quá mẹ nó ạ, body skin cũng giống như face skin vậy, có ng da khô, da nhờn, da hỗn hợp, da mụn, da bị nám ... mỗi hãng đều có 1 thế mạnh riêng. Nếu chỉ để dưỡng ẩm và giữ mùi hương thì mẹ nó cứ xài các sản phẩm lành tính chiết xuất từ thiên nhiên như The Body Shop. Còn thik sexy và giữ mùi lâu hơn thì xài đồ của VS đi. Giá cũng rẻ mà mùi nào của nó mình cũng thik hết. Mấy cái hand cream thì tùy theo độ khô da nứt nẻ của mẹ nó, nếu chỉ bị nhẹ thì cứ Vaseline, Nivea, Q10 ... đặc trì thì lại phải kiếm loại khác.
    Nói chung đồ dùng cho body thì nhiều, mình cũng xài qua nhiều brand khác nhau nhưng chốt lại đồ dùng sữa tắm, scrub, massage, body cream, body butter... toàn thấy TBS sale lúc nào là tiện thể order về 1 rổ dùng dần thôi. Giá ngang với Yves Rocher và rẻ hơn L'occitance nhưng xài cái này nó phổ biến và thơm dễ chịu hơn hẳn
    2 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 289 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi boga_mevit Xem bài viết
    nếu nói sp nào chuyên về body thì chung chung quá mẹ nó ạ, body skin cũng giống như face skin vậy, có ng da khô, da nhờn, da hỗn hợp, da mụn, da bị nám ... mỗi hãng đều có 1 thế mạnh riêng. Nếu chỉ để dưỡng ẩm và giữ mùi hương thì mẹ nó cứ xài các sản phẩm lành tính chiết xuất từ thiên nhiên như The Body Shop. Còn thik sexy và giữ mùi lâu hơn thì xài đồ của VS đi. Giá cũng rẻ mà mùi nào của nó mình cũng thik hết. Mấy cái hand cream thì tùy theo độ khô da nứt nẻ của mẹ nó, nếu chỉ bị nhẹ thì cứ Vaseline, Nivea, Q10 ... đặc trì thì lại phải kiếm loại khác.
    Nói chung đồ dùng cho body thì nhiều, mình cũng xài qua nhiều brand khác nhau nhưng chốt lại đồ dùng sữa tắm, scrub, massage, body cream, body butter... toàn thấy TBS sale lúc nào là tiện thể order về 1 rổ dùng dần thôi. Giá ngang với Yves Rocher và rẻ hơn L'occitance nhưng xài cái này nó phổ biến và thơm dễ chịu hơn hẳn
    Em cũng mới tậu ít The body shop để dùng. Dùng sữa tắm thì thấy da mượt mà, mùi thơm dễ chịu và sảng khoái. Hơn hẳn mấy loại sản phẩm thông thường em hay dùng. Mà em thấy dòng sp của The body shop phong phú đấy chứ ? có cho tất cả các loại da
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 1,505 Bài viết

• 1,132 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    TBS đang sale mọi ng` nhé, em cũng phải gom về thôi
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Mình vote cho Body Wave của BelleWave nhá, Made in USA đấy, mua tại các spa còn được chiết khấu 10-20%, bạn nào quan tâm thì alo số này để đặt hàng này 0437667616
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 63 Bài viết

• 49 Được cảm ơn

Nếu là trị liệu (làm ốm, giảm cellulite, giảm mỡ) mình vote cho Clarins, xài 2 năm nay rồi, hiệu quả rõ rệt và sẽ không bao giờ đổi sang hãng khác nữa. Tuy nhiên Clarins không phong phú về mùi đâu nên nếu thích mùi thơm thôi thì có nhiều hãng để chọn tùy vào túi tiền và sở thích của bạn hihi
    • 289 Bài viết

• 144 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi bob145 Xem bài viết
    TBS đang sale mọi ng` nhé, em cũng phải gom về thôi
    Sale gì thế mẹ nó ? mẹ nó gom ở đâu vậy ?
    • Thành viên Webtretho
    • 10 năm
    • 53 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

The bodyshop em chỉ dùng được mỗi cái sữa tắm thôi ah. Cái kem body hũ tròn tròn hương trái cây các loại thì nó bết kinh khủng. Dùng tay thoa mà nó còn chẳng muốn tan ra, cứ dính chặt vào chỗ đầu tiên mình bôi vào. Ý là em đã thoa khi vừa tắm xong. Nó làm em mất cảm tình với The bodyshop!!!
    • 488 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Dưỡng thể cho mùa đông này thì nên dùng loại nào các mẹ nhỉ?
    :Rose: Một bông hồng có gai :Battin ey:
    • Thành viên Webtretho
    • 11 năm
    • 182 Bài viết

• 220 Được cảm ơn

Body dream thì mình vote cho Victoria's Secret, có nhiều loại lắm mà loại nào cũng thơm & giữ mùi lâu
    • 488 Bài viết

• 171 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi MeTom07 Xem bài viết
    Body dream thì mình vote cho Victoria's Secret, có nhiều loại lắm mà loại nào cũng thơm & giữ mùi lâu
    Loại này có dưỡng ẩm tốt ko mẹ nó? Mà mua sản phẩm này ở đâu mẹ nó nhỉ? Em ở HN ạ.
    :Rose: Một bông hồng có gai :Battin ey:
    • 1,257 Bài viết

• 2,908 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi lovetrack Xem bài viết
    The bodyshop em chỉ dùng được mỗi cái sữa tắm thôi ah. Cái kem body hũ tròn tròn hương trái cây các loại thì nó bết kinh khủng. Dùng tay thoa mà nó còn chẳng muốn tan ra, cứ dính chặt vào chỗ đầu tiên mình bôi vào. Ý là em đã thoa khi vừa tắm xong. Nó làm em mất cảm tình với The bodyshop!!!
    Vậy bạn dùng Body Lotion đi, nó loãng hơn, ít béo hơn, dễ thoa hơn, giá cũng mềm hơn mà cũng có đủ các mùi thơm như dạng cream.
    Dùng dưỡng thể của TBS rất dễ bắt nắng nha cả nhà, nếu ai kg thích lan da ngăm thì nên che chắn thật cận thận.:Smiling:
    Mình thì thích dùng dưỡng thể của Loccitane, Ruban d'Orange là mùi mình thích nhất.:LoveStruc:
    • 117 Bài viết

• 90 Được cảm ơn

Em đã từng kinh qua khá nhiều loại sữa tắm , vì với em cơ thể đôi khi còn quan trọng hơn cả cái mẹt cơ ạ . Bao gốm nhìu lý do nhưng có thể là vì nó chiếm "diện tích" nhiều hơn gấp bao nhiu lần khuôn mặt và thông thường thì chị em phụ nữ mình cũng ít chăm lo đến nó , thử nghĩ xem nếu có được 1 làn da mềm mại , mượt mà và thật là trắng sáng thì có phải rất được ngưỡng mộ không ?! Hehe , em vẫn luôn lấy đây làm tôn chỉ và cũng là động lực để phấn đấu cho sự "bôi chát" hàng đêm khi mà 2 con mắt đã mở không nổi rồi . Em đã từng xài qua những loại tắm sau đây Bath & Body Work , The Body Shop , loại sữa và mật ong gì gì đó của Skinfood , CV Soap , Pisu Soap , Nivea , Dove , Johnson baby chiết xuất từ sữa...và còn 1 số nữa mà em tạm thời chưa nghĩ ra hết ! Chị nào cần review cái nào thì cứ hỏi em , em sẽ trả lời nhiệt tình nhé !
    Dưỡng thế thì kinh nghiệm của em còn hạn hẹp vì tiêu chí của em luôn luôn phải là "Trắng sáng như Viso" còn đâu mấy khoản mùi mẩm , dưỡng dẩm gì đó em ít khi care tới ạ nhưng em đã từng dùng qua 1 loại lotion của ABONE - Thái Lan gì đó mà em luôn tự nhủ với lòng rằng ngay sau khi ta đủ độ trắng nhất định sẽ quay lại tìm mi . Phải công nhận là xài thích thật , vừa mềm vừa mịn . Chất kem lỏng nên thấm khá nhanh nhưng lại k bị hao quá đâu nhé ! Quan trọng nhất là hạt "rẻ" lắm ạ , có 70k mà đc 300ml lận . Ui nhắc đến lại muốn vứt xừ hết mấy cái đống kem trộn của mình đi để quay về với em này !
    • 211 Bài viết

• 50 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    hì, bạn ơi, tư vấn giúp mình sữa tắm hợp với da khô ý bạn, nếu thêm cả phần lotion nữa thì tốt quá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 15 Bài viết

• 5 Được cảm ơn

Trước đây em dùng TBS loại shea butter mà rít mà bết lắm, bôi mà ko thấy thấm mấy. E thấy body lotion cua Loccitance dùng thik lắm :LoveStruc: