TIN TÀI TRỢ.

Điều trị thâm sau dị ứng.

• 0 Lượt chia sẻ
  • 29.6K Lượt đọc
  • 16 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trước hết em là một boy.
    Thời tiết thay đổi hay sao em bị dị ứng,kết quả là nổi nhọt và mụn.
    Em có đi khám bệnh viện trung ương,uống thuốc và bôi,cùng sữa cetaphil.
    Kết quả,nhọt và mụn có đỡ hơn nhiều.
    Giờ bị vết thâm,với lại nó vẫn còn nổi giống sẹo lõm.
    Em bị cũng gần 1 tháng.
    Em đi hỏi bác sĩ dược thì họ bảo dùng acnes nhưng mà em bị dị ứng với acnes nên không mua.
    Bác sĩ bảo em dùng khoai tây luộc với sữa tiệt trùng.
    Em không biết thế nào,vì có rất nhiều phương pháp như mặt nạ cà rốt,lá bắp cải trắng,khoai tây,..
    Các mẹ,các chị có kinh nghiệm giúp em với nhé.
    Chiều nay em sẽ đi mua khoai tây và sữa tươi để làm thử xem sao.
    À,còn cà rốt đăp mặt với nước ép cà rốt em nghe nói là nóng,dễ nổi mụn,thôngtin này đúng không?
    Mong nhận được sự giúp đỡ từ các chị,các mẹ,các bạn gái trong forum này nhé.
    Em chân thành cảm ơn mọi người.
    Mong nhận tin từ mọi người sớm.
    QV

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 547 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

Mình từ trước đến h chưa biết dị ứng mỹ phẩm,đồ dưỡng da là gì,đợt vừa rồi dùng cao bí đao nó lên cho 1 loạt mụn,hết mụn thì để lại sẹo lõm và thâm.Đợt này mình dùng cao sâm kết hợp với bôi nghệ tươi,mặt nạ thì dùng mặt nạ bạc hà của queen helene với thỉnh thoảng dùng sữa tươi khoai tây như bạn nói đó thì thâm cũng giảm đc khá rồi,mặt cũng thỉnh thoảng mới lên 1,2 cái mụn nữa thôi.Thêm vào đó là rửa mặt 2 lần/ngày với srm phù hợp (mình đang dùng tea tree của TBS),dưỡng ẩm đầy đủ.Vậy thôi.Nếu chăm thì 1 tuần đắp mặt nạ 3 lần,dùng đồ thiên nhiên thì tốt hơn ví dụ như lô hội,sữa ong chúa...
    tumblr_mr8gf9IYAj1rjw6vao5_400_zpse4182523
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 97 Bài viết

• 8 Được cảm ơn

Thuong tri seo bs cho boi Hirudoid nhung minh xai thi thay Hỉudoid chi tri duoc seo lồi con nếu bị sẹo lõm va lồi nen dùng Hiruscar (mắc hơn cái kia gấp 2 ) nhưng thấy hiệu quả hơn nhiều
    • Thành viên Webtretho
    • 8 năm
    • 26 Bài viết

• 6 Được cảm ơn

Đây là vấn đề làm mình mất ăn mất ngủ nhiều tháng nay. Da mình cũng bị dị ứng và nổi đầy mụn mủ. Hình như mỗi lổ chân lông là 1 cái mụn mũ hay sao í. Mình đọc trên nhiều bài viết thì mình nghĩ da mình đang trong tình trạng da dầu mất nước. Vì có chổ nhờn, chổ khô và mụn. Mình dùng cái tuýp chấm mụn của Clear & Clear thấy cũng bớt. Song song đó thì mình dùng kết hợp với Juvi9 (sp từ TB gốc gì đó) vì mình nghe nói là nó vừa dưỡng ẩm, giảm vết thâm và nó còn hổ trợ phục hồi da sau tổn thương nữa. Dùng như vậy khoảng tháng nay mình chỉ thấy da bớt khô, lổ chân lông có vẻ nhỏ hơn thôi. Chứ mấy cái thâm này vẫn y như cũ. Hôm vừa rồi mình mới mua thêm chai dầu trị mụn và SRM của Orient vì nghe các chị trên topic Orient nhận xét tốt về nó. Giờ mình đang tăm tia lo kem trị thâm của nó nhưng còn chờ các chị bên ấy chia sẽ kinh nghiệm. Tết này chắc mình chỉ ở nhà trùm mền và đọc các comment thôi...hic hic....buồn quá....
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Mình giờ 1 ngày dùng 2 lần mặt nạ khoai tây với sữa tươi không đường ,mật ong.Lúc đầu cũng nghĩ 1 tuân nên làm 3 lần ,nhưng giờ đang là mùa đông nên 1 ngày làm 2 lần luôn,vì từ thiên nhiên mình nghĩ không kích ứng da,và mùa đông không có nắng nên không sợ bị ăn da hay sạm đen da,uống 1 ngày 1 ly sinh tố cà rốt với nghệ tươi.Hic,đây là lần đầu tiên bị dị ứng,chưa bao giờ bị như thế này.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tiniho Xem bài viết
    Đây là vấn đề làm mình mất ăn mất ngủ nhiều tháng nay. Da mình cũng bị dị ứng và nổi đầy mụn mủ. Hình như mỗi lổ chân lông là 1 cái mụn mũ hay sao í. Mình đọc trên nhiều bài viết thì mình nghĩ da mình đang trong tình trạng da dầu mất nước. Vì có chổ nhờn, chổ khô và mụn. Mình dùng cái tuýp chấm mụn của Clear & Clear thấy cũng bớt. Song song đó thì mình dùng kết hợp với Juvi9 (sp từ TB gốc gì đó) vì mình nghe nói là nó vừa dưỡng ẩm, giảm vết thâm và nó còn hổ trợ phục hồi da sau tổn thương nữa. Dùng như vậy khoảng tháng nay mình chỉ thấy da bớt khô, lổ chân lông có vẻ nhỏ hơn thôi. Chứ mấy cái thâm này vẫn y như cũ. Hôm vừa rồi mình mới mua thêm chai dầu trị mụn và SRM của Orient vì nghe các chị trên topic Orient nhận xét tốt về nó. Giờ mình đang tăm tia lo kem trị thâm của nó nhưng còn chờ các chị bên ấy chia sẽ kinh nghiệm. Tết này chắc mình chỉ ở nhà trùm mền và đọc các comment thôi...hic hic....buồn quá....
    Tế bào gốc thì mình định ra tết dùng,kết hợp kim lăn,mà sản phẩm thực sự an toàn hiệu quả nhưng giá khá cao,nên chỉ biết đi làm thêm mà kiếm tiền xài tế bào gốc,hic!
    Mình đang là SV!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi Jesa Xem bài viết
    Thuong tri seo bs cho boi Hirudoid nhung minh xai thi thay Hỉudoid chi tri duoc seo lồi con nếu bị sẹo lõm va lồi nen dùng Hiruscar (mắc hơn cái kia gấp 2 ) nhưng thấy hiệu quả hơn nhiều
    thuốc Hirudoid có đắt không bạn?thuốc này đọc trên mạng thì thấy chiết xuất từ dịch con đỉa,chữa vết thâm bầm sau khi phẫu thuật,lazer,không biết thuốc này hiệu quả không nữa,cho mình xin ý kiến với nha!
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình xài hirudoid dc hơn 2 tháng rùi đây ( BS kê cho mình để trị thâm sau mụn). mà đọc thì tác dụng là làm tan bầm, trị viêm tĩnh mạch. mình dùng thì thấy thâm có giảm ( mình bị thâm đỏ, bôi thuốc thì nó bớt đỏ hơn)
    còn cái juvi9 bạn nào bôi thì phải tránh cái vùng bị mụn ra
    khoai tây sữa tươi bạn vinhhihi đắp 1 ngày 2 lần như vậy thấy có hiệu quả j ko, mình sợ đắp nhiều như vậy da bị bội thực, mỏng da.
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi meoluoi87 Xem bài viết
    mình xài hirudoid dc hơn 2 tháng rùi đây ( BS kê cho mình để trị thâm sau mụn). mà đọc thì tác dụng là làm tan bầm, trị viêm tĩnh mạch. mình dùng thì thấy thâm có giảm ( mình bị thâm đỏ, bôi thuốc thì nó bớt đỏ hơn)
    còn cái juvi9 bạn nào bôi thì phải tránh cái vùng bị mụn ra
    khoai tây sữa tươi bạn vinhhihi đắp 1 ngày 2 lần như vậy thấy có hiệu quả j ko, mình sợ đắp nhiều như vậy da bị bội thực, mỏng da.
    Hirudoid có tác dụng thật hả bạn?minh cũng bị thâm đỏ nè,hic,chắc tí phải chạy ra mua xem thế nào,hic,còn có loại contractubex thì có nên dùng không nhỉ?thấy điều trị vết thâm và sẹo còn mới,khong biết có thích hợp với mụn không ?
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mà mình xài hơn 2 tháng ruì, mọi ng nói nhìn mặt mình thâm đỡ hơn, cái này khoảng 50k thui, contractubex khoảng 90k 10g, mình chưa dùng nh thấy cũng có nhiều cm khen. cái hirudoid nếu bôi thì ngày bôi 3 lần nhé
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Bạn có uốn thuốc gì nữa không?hay chỉ sử dụng thuốc bôi là thôi?Mình giờ phân vân giữa 2 cái trên đó,hic,để ra bác sĩ hỏi xem thế nào,he he,cảm ơn vì đã comment nhé
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    thực ra mình bôi tổng cộng 3 loại thuốc lận: ban ngày ( <18h) bôi hirudoid, từ 18 -22h bôi anzela, ( 2 cái này BS kê toa) từ 22h tới sáng bôi kem liền sẹo a-derma :Smiling: với lại từ ngày mình đắp mặt nạ mướp hương xay nhuyễn bôi lên mặt 20' ( làm dc 2 tuần rùi) thì thấy da trắng hơn, với lại bạn mình noí thấy đỡ thâm hơn, Mình cũng k biết là do cái j nữa. thuốc thì mình uống C 1g/ ngày, vitamin PP 2v/ ngày, L-cytine 2v/ ngày ( all đều do BS kê toa).
    • 547 Bài viết

• 704 Được cảm ơn

tất cả các loại mặt nạ 1 tuần chỉ nên dùng 2,3 lần,bạn dùng nhiều quá da bội thực ko hấp thu đc lại tác dụng phụ thì...
    tumblr_mr8gf9IYAj1rjw6vao5_400_zpse4182523
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi tottochan8810 Xem bài viết
    tất cả các loại mặt nạ 1 tuần chỉ nên dùng 2,3 lần,bạn dùng nhiều quá da bội thực ko hấp thu đc lại tác dụng phụ thì...
    Uhm,mình cũng có xem qua các trang khác,nhưng mà giờ chắc phải giảm số lần đắp mặt nạ thôi,hihi!
    • 1,743 Bài viết

• 1,795 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    mình thấy bạn mình nói bạn nó mới đi lăn kim + TBG có 1 lần thui ( làm ở BS Ánh), mà sau mấy ngày đã thấy da căng, thâm mờ hơn rùi, chắc qua tết mình cũng đi làm cái TBG. chứ mấy pp thiên nhiên hay thuốc bôi tác dụng chậm quá
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

mình thấy bạn mình nói bạn nó mới đi lăn kim + TBG có 1 lần thui ( làm ở BS Ánh), mà sau mấy ngày đã thấy da căng, thâm mờ hơn rùi, chắc qua tết mình cũng đi làm cái TBG. chứ mấy pp thiên nhiên hay thuốc bôi tác dụng chậm quá
    Uhm.TBG ra tết mình cũng xài,nhưng mà phải tốn hơi nhiều tiền,tác dụng phải hơn 28 ngày mới thấy hiệu quả.Giờ TBG là sinh phẩm làm đẹp an toàn nhất rồi đó!
    • Thành viên Webtretho
    • 9 năm
    • 82 Bài viết

• 44 Được cảm ơn

Uhm.TBG ra tết mình cũng xài,nhưng mà phải tốn hơi nhiều tiền,tác dụng phải hơn 28 ngày mới thấy hiệu quả.Giờ TBG là sinh phẩm làm đẹp an toàn nhất rồi đó!