TIN TÀI TRỢ.

Điều trị làn da bị nhiễm demodex

• 0 Lượt chia sẻ
  • 16.7K Lượt đọc
  • 7 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 14 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

- Chào các chị em trong hội , từ trước đến giờ mình chưa có đăng bài trên webtretho vì mình rất ngại việc chia sẻ làm đẹp . Mỗi người mỗi ý khác nhau nên cũng sợ ý của mình khác với mấy chị. Nhưng e đã chữa cho rất nhiều người ( chữa free - tư vấn thôi - còn mọi thứ các chị tự kiếm mua - tránh trường hợp mọi người nghĩ e là đang kinh doanh trá hình )và những người e tư vấn điều đang dần hồi phục và trở nên rất lạc quan yêu đời các chị ạ !! và e tìm trên mạng thì lại thấy có quá trời chị em mình , kể cả mấy anh cũng đang bị và e xin chia sẻ bí quyết của mình

- Vấn đề hôm nay là chữa trị làn da " nhiễm corticoid nói chung " và " nhiễm demodex nói riêng "

- Và sp không thể thiếu : " là mỡ trăn " - các chị em tự kiếm nguồn hàng uy tín mua nhé !!!

- Trước tiên e sẽ giải thích về vấn đề này , e thấy có rất nhiều chị em mình - những người mắc bệnh có lẽ tâm lý mình k tốt đúng không ạ ? buồn bã - đau khổ - ân hận , và đó cũng chính là tâm lý của riêng em. và khi tâm lý bất ổn mình hay nghe lời ng này ng kia 1 cách mù quáng ( kêu xài cái này - cái kia ) là mình lại xài theo.

- DEMODEX hay là da nhiễm cor e cũng xin nói luôn là " Không có thuốc trị dứt điểm " đâu ạ ! Và da chúng ta đang yếu , bôi quá nhiều thứ đặc trị chỉ khiến da thêm nặng nề mà thôi . Các điều trị tốt nhất là NuÔI DA KHỎE VÀ ĂN UỐNG ĐÚNG CÁCH. Đơn giản vậy thôi . E nói k thì các chị k tin nhưng thật sự là vậy . Da mình bình thường thì đã có con này rồi , sau khi da nhiễm nó yếu dần đi , thì demodex mới có thể xâm hại được.

- em sẽ không nói lan mang nữa mà vào vấn đề chính đây , đây là cách của mình đang xài trong quá trình da điều trị , giờ da e khỏe rồi nên e dùng những sp khác để tăng độ dưỡng da cho da e được tốt hơn , thời gian điều trị kéo dài 5-9 tháng tùy tình trạng da ( da ổn thôi , chứ k phải da láng mịn , hết sạch mụn thâm đâu ^^ ) , thời gian dầu theo skincare thì sẽ có 1 số người lên mụn , da sần sùi ...thì đó là do da đang thích nghi với skincare , da dính cor nên da đang đẩy độc tố bên trong da ra mà thôi, Về phần này , khi skincare các chị cứ bình tĩnh , cứ làm theo chừng 2-3 tháng da sẽ đỡ hơn

1. Routing chăm sóc da : ( ai bên nhà dầu của chị PIsu thì đều biết )

* BUỔI TỐI
    + Tẩy trang : mình có thể dùng mỡ trăn tẩy trang - nước tẩy trang - dầu nho để tẩy trang ( dầu dừa và oliu sẽ khiến da lên mụn nha ). Cho 1 lượng đ tẩy trang vào tay , masage nhẹ nhàng từ dưới lên , trừ trong ra ngoài tránh masage mạnh bạo làm xệ da , chừng 3p lấy khăn giấy thấm cho hết dầu , dùng bông tẩy trang lau nhẹ nhàng cho sạch dầu còn lại trên da .

+ Sữa rửa mặt : ( khi đang trong quá trình điều trị , nên chọn srm dịu nhẹ ) : celtaphil - srm biore màu đỏ dịu nhẹ - những sp Hàn Quốc - nhật xách tay dành cho da nhạy cảm nha . E thì tự làm soap tự rửa luôn , vì tự làm mới biết được mình làm cái gì , da thế nào mà cho thêm hàng đặc trị - và khi rừa mặt bằng soap thì da sẽ mịn màng mà k bị khô da như sdụng srm .Cho srm lên tay , tạo bọt càng nhiều càng tốt , váy nước lên mặt và cho bọt lên mặt masage nhẹ nhàng trong 30s là rửa nha, k được để lâu. Rửa nước ấm ấm rồi rửa lại nước lạnh

+ Tầy tế bào chết ( 2lần/ tuần ) : các chị xài dạng gel kì để da k bị tổn thương và lấy đi lớp da sần sùi trên da mặt nha

+ Toner dấm táo pha loãng để rửa mặt : Để điều chỉnh lại độ PH cách chị pha loãng 2 muỗng cfê dấm táo với 100ml nước rừa mặt , vỗ mặt nhẹ nhàng - dùng khăn thấm cho hết nước. Da đang yếu nên k dùng toner thoa thẳng lên mặt vì làm da khô và rát đỏ nha

+ Đắp mask : nếu dùng hàng ngày trị mụn thải độc dùng rau diếp cá , e thì k chịu được mùi của nó nên e dùng tinh bột nghệ ( có khi trà xanh , yến mạch ) pha tý nước ấm , nửa muỗng cf mật ong để làm mask và chỉ đắp trong vòng 10p thôi

+ Lotion mask : ( E đắp mỗi ngày - đến thời điểm này ) : các chị mua khăn giấy có độ dai hay mặt nạ giấy , nhúng vào 1 chén nước khoáng có nhỏ thêm 5-7 giọt ladahabo và đắp trong 3p rồi vỗ mặt nhẹ nhàng.

+ Mỡ trăn : e cho 2 - 3 giọt vào tay , xoa cho nóng lên rồi lại vỗ nhẹ nhàng khắp mặt và cổ . Để da nghỉ chừng 5- 10p rồi thoa cream vào. ( cream ở đây là e tự làm lotion handmand để đặc trị cho da - lúc đó da e mụn và sần sùi - bước cream các chị có thể bỏ qua nha , k cần thiết )

*BUỔI SÁNG :
    - Không cần thiết phải tẩy trang dài dòng như buổi tối vì da mình buổi tối đã tương đối sạch , chỉ có lượng dầu dư và những bụi bậm ở ga gối
    - Vì thế : các chị chỉ cần rửa mặt dịu nhẹ với bột rửa mặt hoặc là srm celtaphil là được
    - Ngày trước e dùng bột yến mạch , e ngâm yến mạch với nước ấm cho hạt nó mềm ra k làm tổn thương da .. masage nhẹ nhàng rồi để đó , đánh răng xong thì rửa luôn, dùng khăn thấm nhẹ và dùng lại toner dấm táo pha loãng , nếu ở nhà có thề dùng mỡ trăn + kem chống nắng dành cho em bé, còn nếu có ra đường thì bắt buộc phải dùng kem chống nắng loại mạnh tý nha.

2. Ăn uống :
    - Tránh ăn những món ăn có chứa nhiều dầu mỡ như chiên , xào ..không ăn quá cay hay đứng gần bếp lửa ...ít ăn thịt heo ( có thể thì cắt luôn )..ăn nhiều canh , uống nhiều nước.
    - Uống dầu gấc 2 viên mỗi ngày buổi tối trước khi ngủ.
    - Uống nước nhiều trong ngày , có thể bỏ thêm chanh vào nước . 1 lít nước là nửa quả chanh ( từ từ qen rồi thì bỏ nhiều ) để tủ lạnh uống thay nước hoặc là nấu trà xanh uống . nấu ngày nào uống hết ngày đó , k hết có thể dùng rửa mặt thay bước toner dấm táo
    - PHẢI XÔNG HƠI bằng chanh + sả 2 lần / tuần để đào thải các độc tố , bụi bẩn cũng nhưmụn ẩn ra khỏi da , sau khi xông dùng nước trà xanh hay toner dấm pha loãng ( để tủ lạnh cực lạnh ) rửa mặt để se lỗ chân lông

==> E chỉ nhớ có nhiêu thôi hà, các chị nào tin tưởng thì cứ làm theo bước của em , đừng đi bác sĩ da liễu tốn kém , sd thuốc ảnh hưởng đến thai nhi ( lỡ có thai mà k biết ) hay là tốn bác triệu mà da toàn chứa thuốc kháng sinh và cor loại nhẹ ...cách của e là thiên nhiên là chính nên chậm nhưng chắc . Các chị cũng đừng lo trị demodex vì những loại trị nó chỉ là loại đặc trị mạnh nó gây ra tình trạng da yếu dần yếu dần - lo trị demodex nhưng da càng 1 yếu đi , yếu quá rồi thì lại sẽ có demodex - lại trị và cứ thế kéo dài ra.

- Còn về vấn đề mỡ trăn , có 1 số người trái ý kiến với e bảo là e tư vấn tào lao , nào là nói mỡ trăn thần thánh để nâng giá. Nhưng mà e chả có bán cũng chả có được chia hoa hồng gì sao e phải đi giới thiệu hàng tào lao cho các chị làm gì ???? e dùng và nhiều ng dùng thấy thật sự nó hiệu quả nên giới thiệu cho nhau mà thôi . Các chị nào có thể k thích thì cũng bỏ qua topic chứ đừng chỉ trích e nhé , vì e chỉ chia sẻ cách của e và e đã hết thôi.

- Chúc các chị có 1 ngày vui vẻ và da dẻ đẹp đẻ , chăm chỉ để trị được con ghẻ demodex và phục hồi da bị tàn phá do kem trộn nhé !!!!

- https://www.facebook.com/lucy24892 để e tư vấn thêm cho các chị nhé
    ~ Tiểu Mi ~
    facebook.com/ti3umi

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 2 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Cảm ơn bài viết bổ ích của bạn. Mình cũng đã đấu tranh và thoát khỏi demodex( đỡ thui) nhưng da mình hiện tại thâm quá trời không biết có phải xác chết demodex để lại không? Lâu lâu có mí cục mụn đầu trắng nổi lên rồi tự xẹp tự tróc cùi nên làm da mình cứ thâm triền miên kiểu chấm tròn đỏ 2 bên má. Hic cứ nổi hết cục này mai lại lên cục khác. Chán quá. Da thì sậm ko trắng nổi.
    comment by WTT mobile view
    • 22 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi KhoaiLang2902 Xem bài viết
    Cảm ơn bài viết bổ ích của bạn. Mình cũng đã đấu tranh và thoát khỏi demodex( đỡ thui) nhưng da mình hiện tại thâm quá trời không biết có phải xác chết demodex để lại không? Lâu lâu có mí cục mụn đầu trắng nổi lên rồi tự xẹp tự tróc cùi nên làm da mình cứ thâm triền miên kiểu chấm tròn đỏ 2 bên má. Hic cứ nổi hết cục này mai lại lên cục khác. Chán quá. Da thì sậm ko trắng nổi.
    Chị ơi, da chị viờ sao rồi chị, da có bị đỏ ko chị. Da e nó cứ đỏ e buổ̀n quá, chị có cách nào giúp e với, e mệt quá chị ơi
    • 48 Bài viết

• 10 Được cảm ơn

Cũng may đó giờ chưa bị tình trạng này nên cũng đỡ, nhìn nhiều người bị nhiễm thấy thương thiệt.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 3 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Các bạn thử dùng nước chè để rửa mặt, sau đó dùng mướp đắng chắt lấy nc rồi thoa lên . Ngưng dùng tất cả các mỹ phẩm nhé. Nếu ngứa quá thì có thể bôi hồ nước , ra ngoài thuốc tây mua là có nhé, k mắc đâu. Bôi lên làm dịu da đó. Chúc các bạn mau lành bệnh nha.
    • 9 Bài viết

• 2 Được cảm ơn

Bài viết cũng rất hữu ích. Mình cũng đã từng bị nhưng khỏi rui ( tính đến thời điểm này 2 năm chưa bị lại). hì. mình thì chỉ chịu khó rửa nước lá trầu không hàng ngày và bôi cái tube thuốc nam da truyền nhờ ng quen mua hộ thôi chứ không có nhiều thời gian để chăm sóc cho da mặt như bạn nói. Mong những ng bị bệnh này tìm được phương pháp phù hợp với da mặt mình để chữa cho khỏi, Chứ nói thật lúc bị mình mất tự tin vô cùng ý.Ah mà kinh nghiệm của mình nữa là lúc mà chưa khỏi cái bệnh này thì tuyệt đối các bạn đừng có dùng loại mĩ phẩm gì nhé, nó sẽ càng làm cho da mặt mình tồi tệ hơn đấy.
    Mail của mình là Tranluong9791@mail.com
    Mình k hay lên mạng nên nếu bạn nào có tư vấn gì thì gửi mail cho mình. Nếu mà mình giúp dc thì mình sẽ cố hết sức. Chúc các bạn mau khỏi
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mọi người cho em hỏi em dùng kem trộn cũng 3 năm ý! Sau giờ da mặt hay đỏ vả ngứa rồi để mấy hôm nó khô và bong đi,mặt em không bị mụn nữa! Nhưng em có đi xét nghiệm Demodex với Nấm thì không tìm thấy trên mặt! vậy tại sao em hay bị đỏ mặt và ngứa nhỉ! Bsi mới cho đơn thuốc có SRM Adaphil 500ml, thuốc bôi Dermavive moisturisng lotion và thuốc uống Delikost , Fexofenadin, Lcystine có thuốc nào chữa gây kích ứng không nhỉ!
    • 11 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

Trích dẫn Nguyên văn bởi ductruong286 Xem bài viết
    Mọi người cho em hỏi em dùng kem trộn cũng 3 năm ý! Sau giờ da mặt hay đỏ vả ngứa rồi để mấy hôm nó khô và bong đi,mặt em không bị mụn nữa! Nhưng em có đi xét nghiệm Demodex với Nấm thì không tìm thấy trên mặt! vậy tại sao em hay bị đỏ mặt và ngứa nhỉ! Bsi mới cho đơn thuốc có SRM Adaphil 500ml, thuốc bôi Dermavive moisturisng lotion và thuốc uống Delikost , Fexofenadin, Lcystine có thuốc nào chữa gây kích ứng không nhỉ!
    Chị nhận điều trị demodex và corticoid hết 90% em nhé.
    Liên lạc zalo 0937773407