TIN TÀI TRỢ.

Di ứng dùng Serum Advanced Night Repair

• 0 Lượt chia sẻ
  • 6.35K Lượt đọc
  • 6 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Các chị ạ!

Chả là da em thuộc loại da nhạy cảm, mỏng hay nổi tia đỏ nhưng lại bị khô hai bên má.

Cũng vừa chạm ngưỡng u30 nên em cũng tập tành sử dụng mỹ phẩm dưỡng da, thấy review về em serum thần thánh Advanced Night Repair rất được các chị em ưa thích và thích hợp với mọi loại da nên em cũng cố tậu em đó về.
    Thấy nói là thích hợp với mọi loại da và bôi thử khoảng 2 ngày em không thấy sao nhưng tới nay khoảng 10 ngày em bôi cả sáng và tối thì thấy mặt bị mẩm đỏ, mấy tiếng sau thì hết mẩm đỏ.
    Em đang lăn tăn không biết có phải do bị dị ứng với loại này hay ban đầu khi bôi sẽ bị như vậy (em nghe nói có một số bị như vậy)
    Các chị em có kinh nghiệm về mỹ phẩm loại này tư vấn giúp em với ạ.

Em xin cám ơn.
    P/S: Hàng này em mua hàng xách tay của bạn chuyên bán mỹ phẩm và em dùng cùng một loại của EL (SRM, nước hoa hồng, serum, kem dưỡng)

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 254 Bài viết

• 66 Được cảm ơn

Thành viên tích cực 2018
    Hic! E cũng đang định bôi serum, nhưng không phải loại này mà chỉ nghe là serum bây giờ tốt thôi.
    • Thành viên Webtretho
    • 3 năm
    • 8 Bài viết

• 1 Được cảm ơn

mẹ nó ơi, quảng cáo thì có nhiều loại lắm, mình cũng tốn k ít tiền vào cái khoản làm đẹp này, đi spa về thì thấy sảng khoái thật chứ vài ngày lại thấy đâu hoàn đấy. mẹ nó dùng anti acnes đi, mêm mịn như em bé luôn
    • 54 Bài viết

• 14 Được cảm ơn

Advanced Night Pair là serum dưỡng đêm đặc trị lão hoá có thành phần retinol nên bạn chỉ dùng buổi tối thôi nhé, không tiếp xúc ánh sáng kể cả đèn điện, để có tác dụng tốt nhất vì retinol bị phân huỷ khi gặp ánh sáng
    thứ 2 là serum nên bạn chỉ bôi 1 hoặc 2 giọt thôi nhe
    thứ 3 Retinol dễ gây kích ứng nên bạn phải làm quen với nó trước 2 lần 1 tuần sau đó 3 lần 1 tuần, rồi khi quen bạn hãy sử dụng đều đặn
    Tớ tìm hiểu được nhiêu đó à, chúc bạn ngày càng đẹp
    1 thành viên đã cảm ơn vì bài viết hữu ích (xem)
    • 1 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn biết bị d chưa b...m đang bị như bạn v...kb phải do serum này k
    comment by WTT mobile view
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, đã tìm ra nguyên nhân chưa?

Trích dẫn Nguyên văn bởi Thutranghp2008 Xem bài viết
    Các chị ạ!

Chả là da em thuộc loại da nhạy cảm, mỏng hay nổi tia đỏ nhưng lại bị khô hai bên má.

Cũng vừa chạm ngưỡng u30 nên em cũng tập tành sử dụng mỹ phẩm dưỡng da, thấy review về em serum thần thánh Advanced Night Repair rất được các chị em ưa thích và thích hợp với mọi loại da nên em cũng cố tậu em đó về.
    Thấy nói là thích hợp với mọi loại da và bôi thử khoảng 2 ngày em không thấy sao nhưng tới nay khoảng 10 ngày em bôi cả sáng và tối thì thấy mặt bị mẩm đỏ, mấy tiếng sau thì hết mẩm đỏ.
    Em đang lăn tăn không biết có phải do bị dị ứng với loại này hay ban đầu khi bôi sẽ bị như vậy (em nghe nói có một số bị như vậy)
    Các chị em có kinh nghiệm về mỹ phẩm loại này tư vấn giúp em với ạ.

Em xin cám ơn.
    P/S: Hàng này em mua hàng xách tay của bạn chuyên bán mỹ phẩm và em dùng cùng một loại của EL (SRM, nước hoa hồng, serum, kem dưỡng)
    • Thành viên Webtretho
    • 5 năm
    • 4 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Bạn ơi, tìm ra nguyên nhân chưa? có phải do ANR không, sau đó bạn xử lý thế nào

Trích dẫn Nguyên văn bởi Nganpigs2 Xem bài viết
    Bạn biết bị d chưa b...m đang bị như bạn v...kb phải do serum này k
    comment by WTT mobile view