TIN TÀI TRỢ.

Đi bơi mà da bị dính Clo bị sạm đen, khô sần phải làm sao?

• 0 Lượt chia sẻ
  • 849 Lượt đọc
  • 1 Trả lời

Luôn tự hào là nguồn thông tin và kiến thức đáng tin cậy dành cho phụ nữ trưởng thành.

Theo dõi Webtretho

Đến trả lời mới nhất
    • 719 Bài viết

• 16 Được cảm ơn

Với những ai hay đi bơi giống mình chắc chắn sẽ rất quan tâm về vấn đề này. Thật ra, khái niệm làm sạch Clo vẫn còn rất mới với rất nhiều bạn nữ. Nhưng trong thực tế, nước máy mà chúng ta sử dụng hàng ngày có 1 lượng Clo nhất định dể khử trùng nước. Lượng Clo đó càng nhiều gấp bội khi được bổ sung vào trong hồ bơi, làm ảnh hưởng đến quá trình lão hóa của da. Tưởng tượng thử xem, nó sẽ trầm trọng như thế nào khi chúng ta tắm rửa, hay bơi trong một bể bơi có chứa đầy Clo.

Các tác hại mà Clo đem đến cho da có thể kể đến như

• Da bị khô, sần, sạm đen
    • Ngứa da
    • Kích ứng, dị ứng
    • Nổi mụn, do Vitamin E tự nhiên trên da bị phá hủy

Các triệu chứng này kết hợp làm giảm tuổi thọ của da, dần sẽ trông sạn hơn, khô và tối hơn.

Vậy chúng ta nên làm gì để bảo vệ da của mình khỏi Clo gây hại đây, với những gì mình đã trải nghiệm, hy vọng sẽ giúp ích được cho các bạn!

1. Xịt khoáng sau khi bơi SwimRinse - giá khoảng 160k

swimrinse-02-minDùng như chai xịt khoáng hàng ngày mà bạn vẫn hay sử dụng. Nhỏ gọn, xịt trực tiếp lên da và tóc của bạn để làm sạch Clo, sau đó tắm lại với nước sạch là được.
    Theo mình đánh giá là hiệu quả và siêu tốt so với tầm giá. Thành phần tự nhiên tốt cho da bao gồm Vitamin C, lô hội và dầu babassu. Mùi nhẹ nhàng, dùng xong thấy da mềm, không bị đen, tóc mình không cần gội lại vẫn rất mượt.

2. Dầu gội và sữa tắm đi bơi Triswim - giá khoảng 350k

6b18057102875ce94a2bf77ea5f5f3e4
    Nhà sản xuất của TriSwim có một dòng sản phẩm chuyên dùng cho người bơi, nó có chứa thành phần loại bỏ Clo là EDTA, cùng với lô hội (Aloe), vitamin A và E, và vitamin B5 pro giúp tóc bóng mượt. Nó là dầu gội cao cấp và an toàn cho nhiều loại tóc. Nó có một mùi thơm nhẹ của cam quýt.
    Bạn có thể mua luôn 2 chai: dầu gội và sữa tắm để chăm sóc cho da và tóc luôn, mang theo hơi cực và giá hơi chát tầm 700k thôi, nhưng loại này thấy cũng khá phổ biến.

3. Dầu gội khử Clo sau khi bơi Ultra Swim - giá khoảng 300k

GUEST_ed394b3c-8a00-4ba8-acf3-d091cae87e91?wid=488&hei=488&fmt=pjpeg
    Dầu gội Ultra Swim tẩy Clo và mùi Clo chỉ sau một lần gội; dùng được với mọi loại tóc, kể cả tóc uốn, tóc sáng màu hay tóc nhuộm, phù hợp cho những ai thích bơi lội thường xuyên mà vẫn muốn giữ cho mái tóc suôn mượt, không bị xơ xác bởi Clo. Mình nghĩ có thể dùng cho da kiểu 2 trong 1 được, nhưng vẫn ưu tiên nhiều hơn cho tóc nha!

Các bạn chỉ cần search Làm sạch Clo trên Google sẽ có nhiều sản phẩm hơn để lựa chọn, nhưng do mình chưa trải nghiệm nên chỉ có thể review những sản phẩm này. Ai còn biết cái nào hay review cho mình với nha!

Các bạn đừng nên sử dụng dầu gội và sữa tắm thông thường đi bơi, không có làm sạch gì được nhiều đâu. Đầu tư thêm xíu là ngon lành cho những lần đi bơi.

1. CHỦ ĐỀ NỔI BẬT

• 6 Bài viết

• 0 Được cảm ơn

Mình có bí quyết bảo vệ da mặt là trước khi bơi mình thoa dưởng ẩm trước. Nếu ban ngày thì quánh thêm 1 lớp chống nắng nữa rồi mới bơi. Thấy da bớt rát sau khi bơi so với ko dùng đó mẹ.